• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 44.9K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Ở HN, bé 9 tháng đã có thể tiêm mũi tổ hợp 3 bệnh Sởi - Quai bị - Rubella rồi, 6 tháng sau nhắc lại.
    Còn trong đây b/s dặn để đến thôi nôi cơ. Cũng khác nhau nhiều đấy mẹ Tun Box nhỉ.
    • 2,774 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Hôm chủ nhật định cho bé tiêm thì bà ngoại với ông ngoại ko đồng ý và bảo phải để 1 tuổi mới được tiêm cái vacxin này, nếu tiêm lúc 9 tháng như bây giờ thì đến 6 tháng sau phải tiêm nhắc lại. CHả biết thế nào nên tớ đành phải thôi, chỉ áy náy với cô đến tiêm vì đã dặn cô ý rồi thế mà cancel ngang xương.
    • 2,431 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Tôi mới đọc lại cái phác đồ của bọn Aventis nó cũng bảo là cái Trimovax ấy phải 1 tuổi mới tiêm được nên lại hoãn rồi. Bác tiêm phòng bảo là có thể tiêm được nhưng mình thấy không ổn, mà phương án tiêm sởi trước rồi tiêm 2 thứ kia sau thì khổ thân bé quá. Thôi để đến tròn năm vậy

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tiêm phòng khi 9 tháng tuổi có bị sốt không, nếu sốt có mẹo gì hay không????
    Cu tí nhà tôi :

Xin mời bạn ghé thăm Album của tôi :My Album (thanks for visiting)
    • 861 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy0780
    Tiêm phòng khi 9 tháng tuổi có bị sốt không, nếu sốt có mẹo gì hay không????
    99% là bé không bị sốt. Bé nhà mình cũng vậy. Bạn cứ yên tâm cho bé tiêm, không sao đâu.
    • 1,556 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Hôm qua bé nhà em đi tiêm phòng sởi ( mũi đơn) ở y tế phường. Đáng nhẽ cháu tiêm ở tháng thứ 9 như bình thường nhưng đợt đó cháu hay ốm quá nên giờ hơn 10 tháng em mới cho cháu đi tiêm.
    Trộm vía từ hôm qua đến giờ ko bị sốt. Em muốn hỏi các mẹ là tiêm phòng sởi về có bị sốt ko ạ? Vì trước đây, các mũi mà cháu tiêm, em có nghe nói là nếu về sốt thì cũng ko sao ( < 38,5 độ) vì như thế mới là có phản ứng với thuốc. Hôm qua, bố nó với cô giúp việc đưa đi tiêm, nên ko hỏi rõ bác sỹ. Em phân vân quá. hì hì, chắc là mình ngố, nhưng cứ lên hỏi để các mẹ tư vấn ạ:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 207 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Ko sốt đâu mẹ nó ạ, trừ khi bé rất nhạy cảm hoặc bị cảm lạnh khi đi tiêm
    Trưa nay ngồi nhớ không đâu
    Nhớ hòn sỏi nhỏ xưa rơi đáy hồ
    Vui tay em ném ngày xưa
    Cho tôi những phút vẩn vơ êm đềm...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,556 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Dạ, cảm ơn mẹ nó!!! Tặng hoa mẹ nó nhé! Hì hì
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vacxin sởi có thể tiêm khi trẻ được 9 - 11 tháng. Vậy mẹ Khoai cứ yên tâm đi, tháng sau tiêm cũng được. Mấy mũi 3 in 1 nó mạnh nên mới sốt quấy nhiều chứ sởi không sao đâu, chỉ hơi ấm đầu thôi.
    • 2,064 Bài viết

• 873 Được cảm ơn

Con nhà mình vừa tiêm mũi sởi -rubela- quai bị hôm qua mà sốt quá, toàn 38o - 38o5 , đang theo dõi .
    Thấy bé nào tiêm cũng k sốt thế mà con nà m lại sốt, chán thế
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 270 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suonchuangot Xem bài viết
    Con nhà mình vừa tiêm mũi sởi -rubela- quai bị hôm qua mà sốt quá, toàn 38o - 38o5 , đang theo dõi .
    Thấy bé nào tiêm cũng k sốt thế mà con nà m lại sốt, chán thế
    Bạn theo dõi xem có thể bé sốt không phải tại mũi tiêm đâu, vì mình thấy hiếm có bé nào sốt vì tiêm mũi này. Theo dõi bé xem bạn nhé.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2