• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.3K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hôm trước mình cũng vừa đi tiêm Rubella ở 131 Lò Đúc.Sau khi làm xét nghiệm xong đang định tiêm luôn cả Viêm gan B nhưng được bác sĩ tư vấn là mũi đó chồng có thể tiêm trước còn mình nên để sau khi sinh em bé mới tiêm thì sẽ tốt hơn.Mình quên không hỏi nếu chồng tiêm mà mình ko tiêm thì có phải chờ bao lâu mới được có em bé ko hay là ko ảnh hưởng gì.Có mẹ nào bít ko tư vấn giúp mình với ???
    • 126 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

em ở Gia Lâm thì tiêm ở đâu, có chị nào biết chỉ em với.thanks.
    :Rose::Rose::Rose::LoveStruc:
    • 211 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huhu.hichic Xem bài viết
    em ở Gia Lâm thì tiêm ở đâu, có chị nào biết chỉ em với.thanks.
    Hi tớ toàn gọi đến nhà tiêm, bạn thử gọi cho cô VÂN 0953301981 nhé cô là ý tá trưởng phường GIA THỤY, nhưng tớ mới tiêm vacxin cho con giai thôi, hoặc bạn qua 50C hàng bài bên này sẵn thuốc hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,872 Bài viết

• 12,373 Được cảm ơn

Mình mới tiêm ở 50C Hàng Bài, cúm và rubella, 2 mũi hết 360k.
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    Hội đồng hương Thanh Hoá- Tầng 7- Xứ Thanh nảy lộc đâm chồi
    http://www.webtretho.com/forum/f172/.../#post23168682
    • 126 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

các chị ơi bạn em tiêm bên 131 Lò Đúc thì tiêm 1 mũi rubella, sau 1 tháng mới tiêm cúm. em đi tiêm bên 135 Lò Đúc thì họ tiêm mỗi tay một mũi thế là xong. Không biết có ảnh hưởng gì ko nhỉ? có chị nào biết ko giúp em với.
    • 6,872 Bài viết

• 12,373 Được cảm ơn

Mình cũng tiêm mỗi tay 1 mũi, cùng lúc.
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    Hội đồng hương Thanh Hoá- Tầng 7- Xứ Thanh nảy lộc đâm chồi
    http://www.webtretho.com/forum/f172/.../#post23168682
    • 106 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi chút kinh nghiệm nhé. Em mới tiêm xong thủy đậu- rubella- sởi- quai bị, cúm ngày 26/9. 2 ngày nay em thấy người hơi sốt một chút, đặc biệt thấy nổi hạch ở 2 bên gáy ( sau tai). Em thấy rất lo, không biết có bị sao không nữa. Có chị nào đã từng bị như em không chỉ dùm em với. Lo quá.
    • 126 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamoclan8616 Xem bài viết
    Các chị ơi cho em hỏi chút kinh nghiệm nhé. Em mới tiêm xong thủy đậu- rubella- sởi- quai bị, cúm ngày 26/9. 2 ngày nay em thấy người hơi sốt một chút, đặc biệt thấy nổi hạch ở 2 bên gáy ( sau tai). Em thấy rất lo, không biết có bị sao không nữa. Có chị nào đã từng bị như em không chỉ dùm em với. Lo quá.
    Mình tiêm hôm 25/9, 2 ngày sau cũng thấy hơi mệt, ngủ nhiều hơn ngày bình thường nhưng giời thì bình thường rồi, còn triệu chứng của bạn thì mình khong gặp.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng đã đi tiêm ở trung tâm dịch tễ ở lò đúc. mỗi mũi tiêm cách nhau 1 tháng, bác sĩ khám bảo môt tháng chỉ được tiêm 1 loại văcxin thôi.
    Và ở đây họ cũng tư vấn nè các mẹ :http://www.ykhoanet.com/duoc/sudungthuoc/27_181.htm
    • 126 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

bạn em tiêm bên 131 Lò Đúc họ cũng bảo sau 1 tháng mới tiêm mũi khác, giờ tiêm một phát cả rubella và cúm, ko biết tác dụng có bị giảm ko, bọn vi trùng có đánh nhau trong cơ thể mình không. thấy lo rồi đấy.
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Về nguyên tắc các bạn có thể tiêm nhiều mũi vacxin cùng một lúc nhưng ở vị trí khác nhau. Tuy nhiên sau khi tiêm có thể xảy ra phản ứng không mong muốn (tỷ lệ này rất thấp) do đó nếu bạn tiêm nhiều mũi mà có phản ứng thì không biết do vacxin nao gây ra để mà phòng ngừa cho lần sau.
    • 484 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ thông thái ơi em nghe chị em nói bây giò tiêm là phải mất gần 2tr đó ạ. mà e đọc hết cm của các mẹ vưỡn chưa pik là nên đi tiêm ở đâu.hic hic
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be_Bi_Xinh Xem bài viết
    Hic, các chị kêu ở chỗ Nguyễn Chí Thanh em được thể cũng kể luôn cho bõ tức. Hôm trước em đi tiêm phòng rubella ở Vệ sinh dịch tệ TW ở 133 Lò Đúc nè. 1h30 bác bảo vệ ra mở cổng, mọi người vào thì phòng khám chưa mở, các chị y tá thì lúc đó bắt đầu mới rục rịch gọi nhau dậy. Em hỏi chị y tá hướng dẫn là: Em sắp kết hôn muốn tiêm phòng một số bệnh chị cho em hỏi em cần tiêm loại nào? Chị y tá k nói j lun, đưa cho tờ giấy kêu ghi vào đấy, ghi xong chị ý bảo 30k ra ghế ngồi đợi.
    Em cầm tờ số ra ghế ngồi đợi. Hơ, chờ mãi chả thấy người ta gọi. Hóa ra phải tự vào hỏi các chị ạ. Pó tay luôn.
    Vào em được tư vấn đúng 2ph không hơn. Em nhớ bác sỹ tư vấn tên Nụ ạ, chị ý ghi ra cho em mấy cái lịch tiêm rùi cho em tiêm rubella trước. Em ra ngoài chờ tiêm mà tức quá, chưa hỏi đc j cả. Có chị em quen lúc chờ tư vấn được bác sỹ khác tư vấn, thấy vào rất lâu. Thấy chị ra em nhảy vào đó hỏi luôn. He, may quá mà bác còn tư vấn cho. Nhiệt tình hơn nhiều các chị ạ.
    K/N: Nếu được các chị nhờ các bác sỹ già tư vấn cho. Các bác sỹ trẻ tư vấn chán lắm.
    Tháng sau e đi tiêm viên gan B nữa, tháng 9 tiêm 1 mũi j nữa nhưng e quên mất rùi ạ. Thía chắc tàm tàm rùi.
    Bạn ơi bác sỹ tư vấn cho bạn là trc khi kết hôn thì phải tiêm những loại vắc xin nào thế, bạn có kể ra đây đc ko? T cũng đg muốn đi tiêm nhg chưa biết ttin j cả, nếu có bạn nói trc cho thì tốt qá, ra đấy t đỡ bỡ ngỡ nếu chỉ còn trc thời điểm cứoi khg 4 thg thì tiêm đc nhg loại nào hả bạn? T có nghe nói cái rubella thì hình như ko phải ai cũng phải tiêm, nếu trg ng có kháng thể hay j j đó rồi thì ko cần nữa, nhg t ko hiểu là ở chỗ tiêm đấy ngta có kiểm tra đc cho mình trc khi tiêm ko hay phải ra chỗ khác ( mình cg ko bít chỗ nào lun ). Hoặc nếu kể cả có rồi mà ko biết thì cứ tiêm có sao ko í?

T hỏi hơi nhìu nhg bạn trả lời giúp t nhé, t sợ đi tiêm lắm mà mấy cái này lại chả bít j nên hoang mang lo sợ lắm Hay có chị nào trên diễn đàn có kinh nghiệm vụ này trả lời giúp e nhé!!

Thanhks mọi ng nhìu
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó ơi có sdt của bác sĩ hay cskh ở 35 trần Bình đấy ko mình cũng đang dự định có em bé nên định đi tiêm và tiêm cho cả con trai 2 tuổi nữa nhưng nghe các mẹ nói thấy oải quá ,thanks mẹ nó nhá
    • 152 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatdieurangmuoi Xem bài viết
    các mẹ thông thái ơi em nghe chị em nói bây giò tiêm là phải mất gần 2tr đó ạ. mà e đọc hết cm của các mẹ vưỡn chưa pik là nên đi tiêm ở đâu.hic hic
    tìm được chỗ mà hài lòng tất cả các mẹ thì khó lắm. cứ đến lịch vẫn phải cho con đi tiêm thôi. Mình đành phải cho con ra Nguyễn Chí Thanh, cũng ko biết lựa chọn nào tốt hơn nữa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 107 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Hùi trc em cũng tiêm ở Nguyễn Chí Thanh
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2