• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 38.7K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,191 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi một chút ạ..............

Em định đi tiêm phòng cúm và rubella, xin các mẹ tư vấn cho em xem tiêm ở đâu thì tốt nhất? giá cả? các thủ tục cần làm trước và sau khi tiêm (xét nghiệm, kiêng khem)????

Em được biết có 3 địa chỉ tiêm ở Hà Nội, đúng sai thế nào các mẹ cho ý kiến giúp em nhé....

1. 70 Nguyễn Chí Thanh
    2. Viện Vệ sinh dịch tễ trên đường Yecxanh
    3. Việt Pháp.

Vì đợt này em thấy lo ngại về chất lượng vacxin nên muốn hỏi cho chắc chắn. Mong các mẹ giúp đỡ em ạ.

Em cảm ơn nhiều nhiều............

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Con mình sẽ là cầu thủ tương lai

Mình thấy các chị mình quen cứ đặt nặng vấn đề con cái sau này phải làm bác sỹ hay doanh nhân này...

• Tư vấn ứng dụng gọi điện miễn phí trên smartphone

Họ hàng bên chồng em định cư ở nước ngoài cũng nhiều nên nhà em thường xài mấy ứng dụng nhắn tin...

• Tiêm phòng cúm và rubella trước khi có bầu

Cho mình hỏi có nên tiêm phòng 2 loại vacxin cúm và rubella trước khi định có bầu ko, và có cần làm xét nghiệm gì trước khi tiêm ko. Thêm nữa hình như tiêm phòng cúm chỉ phòng đc 3 loại cúm tuýp A, H?N? (như quảng cáo trên TV) chứ ko phải tất cả phải ko các mẹ, vậy khi có vacxin cúm mới thì lại...

• Có nên tiêm phòng cúm và viêm não nhật bản cho bé không?

Bé nhà em được 6 tháng bác sĩ hẹn mấy hôm nữa đi tiêm phòng cúm mà anh rể em can vì thấy bảo trong nam có một số bé bị số thuốc, xong em lang thang trên mạng lại thấy các mẹ can không nên tiêm viêm não nhật bản. Câc mẹ cho em hỏi chút nên tiêm những mũi nào cho bé và đặc biệt 2 mũi trên có nên tiêm...

• Chữa ho bằng chanh đào

Bạn ơi chanh đào mua ở đâu đc?Mình ko biết quả chanh này nó thế nào?

• ...Sởi...Mặc kệ Sởi...

Ai cũng hỏi là tôi có sợ con mình bị bệnh sởi không? 2 năm trước tôi đã trả lởi câu hỏi này rồi,...

• 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình vẫn hay tiêm ở 50 C Hàng bài, ở Nguyễn Chí Thanh mình thấy thái độ phục vụ không được tốt mấy, đông đúc, chật chội.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimlonton Xem bài viết
    Mình vẫn hay tiêm ở 50 C Hàng bài, ở Nguyễn Chí Thanh mình thấy thái độ phục vụ không được tốt mấy, đông đúc, chật chội.
    Mình cũng thấy chị gái mình đi tiêm phòng ở đó về nói thế, Vào tiêm họ hỏi tiêm gì rồi đóng tiền rồi tiêm luôn, bực hết cả người
    • 68 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alo_ola_alo Xem bài viết

Em định đi tiêm phòng cúm và rubella, xin các mẹ tư vấn cho em xem tiêm ở đâu thì tốt nhất? giá cả? các thủ tục cần làm trước và sau khi tiêm (xét nghiệm, kiêng khem)????

Em được biết có 3 địa chỉ tiêm ở Hà Nội, đúng sai thế nào các mẹ cho ý kiến giúp em nhé....

1. 70 Nguyễn Chí Thanh
    3. Việt Pháp.

Vì đợt này em thấy lo ngại về chất lượng vacxin nên muốn hỏi cho chắc chắn. Mong các mẹ giúp đỡ em ạ.

Ngoìa 3 địa chỉ đấy bạn có thể qua 135 Lò Đúc nhé. Chất lượng Vắc xin ok
    • 126 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi với ạ. Em thấy các mẹ bảo có địa chỉ tiêm ở 70 nguyễn chí thanh nhưng em nhớ lần trước em cho con đi tiêm ở nguyễn chí thanh nhưng ở đầu gần kim mã ấy, có mẹ nào biết chính xác địa chỉ và số điện thoại thì cho em với ạ
    • 9,485 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

1. 70 Nguyễn Chí Thanh
    3. Việt Pháp.

3 chỗ đó thì chỗ nào cũng tốt cả. tùy mẹ nó thấy tiện chỗ nào thì ra chỗ đó ah
    • 488 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi giá tiền cho mỗi mũi tiêm là bao nhiêu ah? Nhà e ở Kim Mã ngay gần Nguyễn CHí Thanh, đang muốn ra 70 Nguyễn Chí Thanh tiêm mà nghe mấy mẹ nói là thái độ phục vụ ở đó ko tốt e thấy oải quá.
    • 64 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

1. 70 Nguyễn Chí Thanh
    3. Việt Pháp.

Bạn có thể tham khảo địa chỉ tiêm phòng mà các mẹ đã có comment trên chính trang web này nhé!
    Tiêm phòng ở VABIOTECH- Nguyễn Khánh Toàn
    • 42 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

hu hu, mình cũng tiêm ở 70 nguyễn Chí Thanh đây. Đúng là thái độ phục vụ không tốt, không được tư vấn tư veo gì cả. Mình đến bảo tiêm phòng trước khi mang thai, thằng cha đó phệt luôn thủy đậu và rubella, sau đó nộp 570k mà không hỏi mình bị thủy đậu chưa. Về nhà hỏi mẹ thì mẹ bảo bị rùi, bị một lần không bị nữa, thế là tốn tiền tiêm phòng thủy đậu.Ức thằng cha đó ghê gớm. Mình tiêm cúm nữa nhưng mà hẹn 1 tuần sau, lần sau không tới nữa. Tiêm chỗ khác.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ nói đúng rồi! Sao e ko mở ra đọc sớm
    Vào đấy, 1 thằng lễ tân nó hỏi m tiêm gì? Bảo tiêm rubela, nó hỏi bị thủy đậu chưa? ko chắc nữa nên bảo chưa. Thế là thằng ranh ý phán là hết 570k, 3 tháng sau mới đc có e bé. Vèo 1 phát tiêm 2 mũi mỗi tay một mũi. Từ lúc đến đến lúc về tổng thời gian hết khoảng 3'!! (Chắc tại may đi vào 11h20 trưa nên ko đông lắm) Về mới ớ ra là thằng ranh ý nó ko thèm viết hóa đơn j đưa cho m cả!?
    Ko tư vấn j, vèo phát thu tiền xong tiêm! Làm ăn tắc trách!!!
    • 67 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Các mẹ có thể đến tiêm ở Trung tâm Kiểm dịch Y tế Quốc tế Hà Nội ở số 4 Sơn Tây hoặc 35 Trần Bình cũng được.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic, các chị kêu ở chỗ Nguyễn Chí Thanh em được thể cũng kể luôn cho bõ tức. Hôm trước em đi tiêm phòng rubella ở Vệ sinh dịch tệ TW ở 133 Lò Đúc nè. 1h30 bác bảo vệ ra mở cổng, mọi người vào thì phòng khám chưa mở, các chị y tá thì lúc đó bắt đầu mới rục rịch gọi nhau dậy. Em hỏi chị y tá hướng dẫn là: Em sắp kết hôn muốn tiêm phòng một số bệnh chị cho em hỏi em cần tiêm loại nào? Chị y tá k nói j lun, đưa cho tờ giấy kêu ghi vào đấy, ghi xong chị ý bảo 30k ra ghế ngồi đợi.
    Em cầm tờ số ra ghế ngồi đợi. Hơ, chờ mãi chả thấy người ta gọi. Hóa ra phải tự vào hỏi các chị ạ. Pó tay luôn.
    Vào em được tư vấn đúng 2ph không hơn. Em nhớ bác sỹ tư vấn tên Nụ ạ, chị ý ghi ra cho em mấy cái lịch tiêm rùi cho em tiêm rubella trước. Em ra ngoài chờ tiêm mà tức quá, chưa hỏi đc j cả. Có chị em quen lúc chờ tư vấn được bác sỹ khác tư vấn, thấy vào rất lâu. Thấy chị ra em nhảy vào đó hỏi luôn. He, may quá mà bác còn tư vấn cho. Nhiệt tình hơn nhiều các chị ạ.
    K/N: Nếu được các chị nhờ các bác sỹ già tư vấn cho. Các bác sỹ trẻ tư vấn chán lắm.
    Tháng sau e đi tiêm viên gan B nữa, tháng 9 tiêm 1 mũi j nữa nhưng e quên mất rùi ạ. Thía chắc tàm tàm rùi.
    • 154 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Em vừa hoàn thành sự nghiệp tiêm phòng hồi tháng 5 ở Vaiobitech trước ở Nguyễn Khánh Toàn nhưng mới chuyển qua đường B3 (hay B4) làng quốc tế thăng long ấy ạ. Gần với bể bơi.
    Em thấy ở đây tiêm ổn, dịch vụ cũng nhẹ nhàng, tốt. Em tiêm 2 mũi VGB (130k/ 1 mũi), 1 mũi tổng hợp (Ruballa, quai bị, sởi) (140K/ 1 mũi), 1 mũi Thuỷ đậu (360k/ 1 mũi), 1 mũi cúm mùa (210K/ 1 mũi).

Mẹ nó thử qua xem sao nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chất lượng vacxin đã được kiểm tra chặt chẽ rùi, nên bạn ko phải quá lo lắng về chất lượng đâu nhé
    • 984 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Hôm nay e mới đi tiêm phòng về nên lên đây chia sẻ với các mẹ nào có con nhỏ và những mẹ muốn đi tiêm phòng trước khi mang thai nè.
    Nghe các mẹ nói ở NCT kinh khủng quá nên e k ra đó nữa, mọi người có thể ra số 35 Trần Bình nhé, em thấy ở đó sạch sẽ, k phải chờ đợi lâu mà các chị ở đó nhiệt tình lắm.về giá thì tiêm mũi 3 in 1 gồm sởi- rubella- qua bị sẽ có hai loại 105k và 145k các mẹ nhé, nếu tiêm cả thủy đậu nữa se là 515k ( cả hai cái này đều phải 3 tháng mới được có bầu), còn mũi cúm là 190k ( trước 1thang khi có bầu nhé), vì hôm nay em có việc đi qua đó nên k mang nhiều tiền, chỉ tiêm được mũi rubella thôi, nên bác sĩ dặn nếu muốn tiêm thủy đậu thì phải 1 tháng nữa cơ,huhu. Vì vậy nếu có mẹ nào muốn đi tiêm thì chủ động nhé, đừng có như em,hihi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 257 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

tiêm 1 mui rubilla truoc khi mang thai 3 thang cho minh co gia 130K
    • 36 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Nhân tiện các mẹ kêu ca chỗ NCThanh em cũng tham gia ném đá cái

Chả là em từ xưa tới giờ cứ ỷ mình to khỏe nên chả bao h tiêm phòng gì cả. Nam ngoái lấy chồng, mẹ chồng mới hỏi là năm nay con tiêm cái nọ chưa, con tiêm cái kia chưa blah blah... Thế là mấy hôm sau phải lóc cóc theo chồng ra NCT tiêm (gần nhà mừ - em ghét tiêm & uống thuốc cực . Tại mẹ chồng bảo là 2vc tiêm cái mũi cúm nên ra bảo em tiêm cái cúm, mấy bà cô viết roẹt cái rồi chỉ vào trong. Tại bên trong đang có mấy người chờ nên em lân la hỏi xem trc khi mang bầu thì cháu nên tiêm gì, mấy cô chỉ cái giá để đầy tờ rơi ở sau lưng, bảo cháu xem ở đấy... Ti tỉ loại cho cả người lớn cả trẻ con... Hoa cả mắt... Mẹ chồng lại dặn hỏi cho chị chồng đang có bầu xem nên tiêm cái gì, lúc nào tiêm, thôi thì lệnh mẹ chồng mà ko hỏi đến nơi đến chốn thì chết... Lại quay lại hỏi, mấy bà bảo cứ xem ở đấy đi... Chẹp...
    Đến lượt tiêm, chồng em tiêm trc, em quay sang nhìn, thấy chồng vừa vén tay áo lên, còn chưa kịp chống tay lên nạnh, chưa bôi cồn sát trùng thì chị y tá đã cắm phập kim, vèo cái đã hết ống thuốc... Sợ quá, em hoảng cả hồn, vì bố mẹ em bác sỹ, ngày xưa nhìn bố mẹ tiêm, có các bước rõ ràng, mà còn phải chọn điểm để tiêm cơ, thế mà chỗ này cứ nhắm mắt cắm phập vào... May mà thấy em con gái nên họ nhẹ nhàng hơn thì phải... Nhưng mà vẫn khiếp... Thế mà em cứ tưởng vụ tiêm vacxin này toàn là trạm y tế tiêm nên ở đâu cũng thế nên chả dám kêu ca...
    Năm nay ra Lò Đúc tiêm vậy...
    • 36 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Nay em đã ra chỗ 135 Lò Đúc, trời nắng hay sao ý nên phòng tiêm rất vắng vẻ :Angel: Em vào được bsỹ tư vấn chu đáo, bsỹ bảo là phải đảm bảo ko có bầu thì mới cho tiêm, tốt nhất là đến kỳ kinh nguyệt tới thì đến tiêm, còn giờ bsỹ ko cho tiêm đâu... Công nhận là hơi mất công tí nhưng thấy yên tâm, chả bù cho chỗ NCT (và nhiều chỗ khác), đóng tiền cái là lôi cổ vào tiêm ngay...

mẹ nào có ý định tiêm phòng trc khi có em bé thì nhớ nhé, đến kỳ kinh nguyệt hãy đi tiêm, có thể tiêm cả rubella & thuỷ động cùng một ngày nhé.
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Mình cũng vừa tiêm phòng xong xuôi viêm gan B và Rubella. Mình thấy sao các mẹ ko tiêm ở ngay trung tâm y tế phường ý. Mình toàn tiêm ở đấy, cũng thuốc như vậy, giá tiền thế mà tư vấn thì nhiệt tình .
    • 3,815 Bài viết

• 3,512 Được cảm ơn

vào đây mới để ý 35 trần bình ngay gần nhà mà chả bít,từ lúc sinh đc1 tháng đến giờ ,lần nào cũng lóc cóc đưa bạn Nhím lên tận Hàng Bài tiêm,có hôm ưỡn ẹo taxi đi về mất gần 300k mà hết thuốc 2 mẹ con lại ra về,gọi điện trc ko bao giờ nghe máy.mình cũng mới hoàn thành xong 4 mũi VGB,đợi 8 năm sau tiêm mũi cuối .Ko biết đang tiêm dở Hàng Bài mà về trần bình có sao ko nhỉ?Mình thấy HB tiêm cũng dễ chịu lắm,thuốc thiếc luôn mới và bảo quản rất ok.chuẩn bị chơi quả rubella nữa cho đủ bộ
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2