• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 46 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình tiêm ngừa lần thứ 1 là 76ngàn lần 2 BS hỏi mình có đem nhiều tiền mình cứ tưởng khoản 1 triệu là nhiều rồi ai ngờ bs nói là một triệu mấy mới đủ còn không đem đủ thì chích loại 300 ngàn lần sau đem 1triệu 6 để chích. Mình có đứa con đầu nên không hiểu lắm, mình cứ tưởng chích ngừa không tốn tiề6nn nhiều vậy chứ, mình thấy trên tivi ở vùng sâu vùng xa bs kêu gọi mọi người đi chích ngừa mà nếu mắc vậy sao mấy người ở quê người ta có tiền cho con đi chích hàng tháng nhỉ????? các chị cho em hỏi các mẹ có đi chích ngừa cho con tốn tiến nhiều vậy không?????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• NGN
    • 6 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

TV keu gọi đi chích ngừa là chích theo chương trình của quốc gia sẽ được miễn phí, chích các bệnh cơ bản như Lao, Bại liệt, bạch hầu, uốn ván, ho gà, sởi.
    Còn chích mà tốn tiền có 2 TH:
    1/ Cũng các bệnh trên nhưng là thuốc ngoại
    2/ Chích ngừa các bệnh khác theo nhu cầu
    Vị BS kia keu bạn mang theo số tiền đó là đúng, mình chích cho con cũng tốn tiền khoảng như vậy.
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nhà mình mấy lần đi tiêm ngừa cứ 500K 1 mũi hic bố mẹ méo hết cả mặt. Còn chờ để mà tiêm theo chương trình quốc gia thì chắc cả bố và mẹ nghỉ làm ở nhà để chờ đến lượt con mình được tiêm
    Mobi: 0904458183
    • 1,595 Bài viết

• 3,930 Được cảm ơn

tiêm mất tiền là tiêm dịch vụ mà bạn. Ở đó họ dùng thuốc của nước ngoài chứ k fải thuốc của VN như ctrình TCMR mà miễn phí đâu. Tiêm dịch vụ thì ưu điểm là thuốc tốt, con tiêm về k có phản ứng j hết (hoặc có thì rất ít, trộm vía con mình k sao hết), thời gian thì mình chủ động được, con thì k fải tiêm nhiều mà vẫn phòng đc nhiều bệnh. Nhược điểm duy nhất là giá hơi đắt. 510k/mũi tổng hợp 5 in 1 (mũi tổng hợp bao gồm 3 lần tiêm chính và 1 lần tiêm nhắc lại), 730k/liều Rota (bé fải uống 2 liều), hình như hơn 600k/mũi tổng hợp Sởi - Quai bị - Rubella thì fải (cái này chưa đến lúc con mình tiêm nên mình k rõ lắm). Nhưng tính đi tính lại thì thà đắt một tí nhưng con k sốt, k fải tiêm nhiều là okies rồi
    "Yêu một người - chỉ cần một lý do...Nhưng để quên một người, cần rất nhiều lý do mà vẫn không được"
    .......................