• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Tiêm chủng Viêm gan B khi bắt đầu mang bầu được không??? Help!!!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.7K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• OP
    • 8 năm
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi phải tiêm mũi nhắc lại của viêm gan B vào tháng 10 nhưng trong tháng đó tôi lại nghi mình có em bé nhưng chưa đến ngày kinh nên tôi chưa biết chính xác, vậy tôi có thể tiêm mũi này được không? Ai có kinh nghiệm xin chỉ giúp! Cảm ơn nhiều!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 243 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dochinhha
    Tôi phải tiêm mũi nhắc lại của viêm gan B vào tháng 10 nhưng trong tháng đó tôi lại nghi mình có em bé nhưng chưa đến ngày kinh nên tôi chưa biết chính xác, vậy tôi có thể tiêm mũi này được không? Ai có kinh nghiệm xin chỉ giúp! Cảm ơn nhiều!!!

Bi giờ cuối tháng 11 rùi mà, bạn biết chính xác có em bé hay chưa? Mình cũng tiêm 1 mũi viêm gan B trước khi biết có bầu, khi biết rùi (trước khi đến lịch tiêm mũi thứ 2) mình hỏi bs tiêm cho mình và tham khảo thêm 2 BS khác nữa, tất cả đều bảo dừng tiêm lun, họ ko cho tiêm nữa vì theo mình biết vaccine viêm gan B ko dùng cho phụ nữ có thai, nhưng mới tiêm 1 mũi chắc ko ảnh hưởng gì đâu. Vừa rùi đi làm xét nghiệm máu chuẩn bị sinh ở Việt Nhật, ko vấn đề gì, trộm vía.
    • 470 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dochinhha
    Theo mình biết thì ko nên tiêm vaccin viêm gan B trước khi có bầu 3 tháng và trong khoảng thời gian mang bầu. Mặc dù có lần có cô y sỹ bảo trong hướng dẫn sử dụng của vacxin cũng ko ghi là chống chỉ định cho phụ nữ mang thai, nhưng mình nghĩ tốt nhất cứ nên kiêng cho chắc chắn :3:. chờ khi nào bạn biết chắc chắn ko mang thai thì tiêm tiếp ko sao, chậm một tháng chắc cũng ko hại gì mà. Mình cũng đang tiêm vacxin này, bây giờ còn 1 mũi nhắc lại sau 1 năm, bác sỹ nói nếu sau một năm mà có bầu thì có thể để tiếp thêm một năm nữa tiêm cũng được mà.