• 1 Lượt chia sẻ
  • 36.5K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 832 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mùa này dùng Thuốc xịt mũi Sterimar có vẻ hơi lạnh cho bé nhỉ? (em nghĩ vậy vì khi dùng xịt cầm thấy chai thuốc có vẻ hơi lạnh.. ko biết dùng như vậy có sao ko nhỉ?
    Em mới thử dùng cho bé hôm nay thôi, ko biết công dụng ra sao nhưng thấy các mẹ trên này bảo cũng ổn... Bé Tít nhà em được gần 5 tháng rồi nên em nghĩ rằng dùng NáCl ko còn công hiệu lắm... Dùng Sterimar đến khi nào là được nhỉ? Các mẹ nào đã và đang cho con dùng Sterimar vào đây share KN nào.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 168 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho bé Thỏ nhà mình dùng đây nè, mỗi lần bé chảy mũi hoặc mình thấy nước mũi đặc, là xịt, bác sĩ của mình dặn là dùng không sao, nên mình dùng cho bé để giữ mũi bé được sạch không vị viêm, vì nếu để mũi chảy nước thì sẽ chảy xuống cổ và dẫn đến ho, lâu ngày có đờm. Từ lúc mình dùng cho bé, thấy phòng ngừa rất tốt, mũi sạch hơn hẳn nước muối sinh lý, và đặc biệt bé thích hơn, không khó chịu. không biết các mẹ khác dùng cho bé thì như thế nào? Mình cũng muốn biết kinh nghiệm của các mẹ?
    Sống trong đời sống, cần có 1 tấm lòng...
    • 1,032 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Thỏ còi
    Mình cũng đang cho bé Thỏ nhà mình dùng đây nè, mỗi lần bé chảy mũi hoặc mình thấy nước mũi đặc, là xịt, bác sĩ của mình dặn là dùng không sao, nên mình dùng cho bé để giữ mũi bé được sạch không vị viêm, vì nếu để mũi chảy nước thì sẽ chảy xuống cổ và dẫn đến ho, lâu ngày có đờm. Từ lúc mình dùng cho bé, thấy phòng ngừa rất tốt, mũi sạch hơn hẳn nước muối sinh lý, và đặc biệt bé thích hơn, không khó chịu. không biết các mẹ khác dùng cho bé thì như thế nào? Mình cũng muốn biết kinh nghiệm của các mẹ?
    Vấn đề là làm cách nào để làm ấm Sterimar??? Bác sĩ của Bông nói nên xịt nước muối cho bé vì có thể làm ấm được, còn nước biển thì...

Mình xót con ( mấy hôm nay Bông nhà mình viêm mũi khá nặng không ăn được thương lắm), nghĩ chẳng nhẽ lại bơm nước nhỏ mũi Sterimar vào chai... rồi hâm nóng.. Nhưng mà như vậy thì mất đi tác dụng dạng xịt của nước biển rồi đúng không các mẹ???
    • 383 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thế không thể ngâm cả lọ Sterimar vào bát nước nóng được ư? Mình vẫn làm ấm thuốc nhỏ mũi của bé bằng cách ấy mà. Mình chưa nhìn thấy cái lọ Sterimar lần nào :1:
    NQM (HN)
    • 131 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cẩn thận thì ngâm vào nước nóng (nhưng mình chưa làm thử ntn bao giờ)
    Như nhà mình thì cứ vô tư xịt mũi cho con kể cả lúc trời hanh khô đêm bé thở khó chịu mình vẫn bế lên rồi xịt sau đó bé ngủ dễ chịu hơn hẳn(trộm vía chưa làm sao)
    Nhà mình dùng phải đến gần chục chai sterima rồi đấy (xót lắm nhưng vì SK của con phải chịu thôi)
    Mẹ vui là mẹ rất vui khi con học được nhiều điều hay
    Mẹ vui là mẹ rất vui khi mỗi ngày con thêm khôn lớn
    • 1,460 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Thuốc xịt mũi sterimar xài cũng ổn lắm. Na từ ngày xịt thuốc đó ít có cứt mũi, mẹ chả phải đè con ra móc đau mũi. Nhưng sao Na cũng ko thích xịt mũi mẹ toàn phải đè ra .
    Ơ ngoài HN mùa này lạnh hay các mẹ ủ trong chăn giống như ủ cơm nóng ngày xưa ấy xem có khả quan hơn ko :3:

• 2,060 Bài viết

• 1,667 Được cảm ơn

Lanh nhà mình đã dùng hết hai chai. Mỗi lần xịt bé đều tự nguyện.
    Mình không băn khoăn về vấn đề lạnh mà chỉ thắc mắc một nỗi là không biết xịt mạnh (mình thấy rất mạnh) như vậy bé có bị đau mũi không.
    Mình cũng nhát lắm. bản thân chưa dám thử xịt lần nào.
    • 1,952 Bài viết

• 4,571 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình ko rành lắm nhưng phàm là cái gì mà xịt xịt cũng đều hơi lạnh cả!!! Mình hay dùng nước khoáng ẩm da (đựng trong chai xịt) thì cầm cái chai (bằng kim loại) cũng hơi lạnh lạnh, nhưng cái nước xịt ra thì đâu có lạnh đâu???
    • 608 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Theo bác sĩ Hà ( bác sĩ Nhi của Bệnh viện Việt Pháp) nói thì trời lạnh như thế này ko nên xịt mũi cho các cháu nhỏ bằng Sterima( con nhà mình hơn 6T mà cũng được khuyến cáo là ko xịt) vì cái đó khi xịt áp suất cực mạnh+ lạnh=> làm hỏng niêm mạc mũi, hơn nữa áp suất mạnh quá sẽ có tác dụng ngược là tống hết cả mũi dãi xuống cổ họng các bé. Túm lại là ko nên dùng, đối với trẻ sơ sinh trời này chỉ nên nhỏ Nacl 0,9%, khi nhỏ cũng phải ngâm vào cốc nứoc nóng cho ấm lên đã.
    Bình yên một thoáng cho tim mềm
    • 131 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita
    Các mẹ ơi, mình ko rành lắm nhưng phàm là cái gì mà xịt xịt cũng đều hơi lạnh cả!!! Mình hay dùng nước khoáng ẩm da (đựng trong chai xịt) thì cầm cái chai (bằng kim loại) cũng hơi lạnh lạnh, nhưng cái nước xịt ra thì đâu có lạnh đâu???
    Mình xịt thử rồi. êm ái lắm, hèn gì con gấu nó cứ thích xịt vì là dạng phun sương nên không sợ đau mũi đâu các mẹ ạ, nghe thì hãi thế thôi chứ cũng dễ chịu lắm (nó còn dùng được cho cả trẻ sơ sinh mà lị)
    Mẹ vui là mẹ rất vui khi con học được nhiều điều hay
    Mẹ vui là mẹ rất vui khi mỗi ngày con thêm khôn lớn
    • 290 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Cái này thì Muội dùng lâu lắm rồi, phải nói là rất tốt đối với các bé hay bị tai mũi họng, ở tư thế nào cũng xịt được nên rất phù hợp với các bé, các hạt phun sương rất nhẹ nhàng và êm ái đồng thời đi được vào hốc mũi nhanh chóng. Chỉ có mỗi tội băn khoăn là mẹ bị " viêm màng túi" thôi.
    • 4,976 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Mình vẫn xịt mũi hàng ngày cho Nhím bằng Sterima, cũng chưa nghe thấy các bác sĩ khuyên ko nên xịt gì cả. Bác sĩ bảo Sterima và nước muối sinh lý là có thể dùng thường xuyên mà ko gây ảnh hường gì.
    Chưa nghĩ tới chuyện làm ấm, chứ còn khi xịt thì mình xịt nhẹ lắm (thử ở mũi mình rùi), Nhím nó chả kêu ca mấy đâu. Dạo này lớn hơn thì biết rồi, thấy mẹ cầm cái lọ xịt là tự động ngả đầu ra, xịt một phát rồi lại cầm cái lọ đó chơi :-) Chứ hồi trước, mỗi lần xịt là nó kêu khóc ghê lắm làm cho OBN cứ tưởng mình quát nạt gì nó cơ
    • 774 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em được BS quen nói là ko nên xịt mũi cho bé bằng Sterimar mà chỉ nên dùng muối sinh lý thôi, vì xịt Sterimar nhiều sẽ làm hỏng niêm mạc mũi của bé. Còn muối sinh lý thì nhỏ thoải mái, càng nhiều càng tốt, thế nên AX nhà em 1 ngày nhỏ cho bé nhà em hết 1 lọ luôn. Em cũng mua 1 lọ Sterimar nhưng mà dùng được vài ngày, nghe BS nói thế ko dám dùng nữa.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 4,976 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthanxanh
    Các mẹ ơi, em được BS quen nói là ko nên xịt mũi cho bé bằng Sterimar mà chỉ nên dùng muối sinh lý thôi, vì xịt Sterimar nhiều sẽ làm hỏng niêm mạc mũi của bé. Còn muối sinh lý thì nhỏ thoải mái, càng nhiều càng tốt, thế nên AX nhà em 1 ngày nhỏ cho bé nhà em hết 1 lọ luôn. Em cũng mua 1 lọ Sterimar nhưng mà dùng được vài ngày, nghe BS nói thế ko dám dùng nữa.
    Này cô Nga kia, mời cô đọc bài này cho tôi nhé :4:
    Lưu ý khi chọn thuốc nhỏ mũi, xịt mũi cho trẻ em
    • 832 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

NMX ơi... đọc thì đọc bài này rồi nhưng thực ra muốn tham khảo kinh nghiệm thực tế của các bác nên mới post bài chủ đề này lên thôi.
    Mà oái!!!.. lạ nhỉ, mõi bác sĩ nói một kiểu.. người thì bảo không được dùng, người thì bảo được dùng... nhưng số các bác trên WTT nói OK nhiều hơn rùi.. thì nhà iem sẽ theo.. Mà bé Tít nhà iem dùng thì cũng ổn lắm.. Nó chẳng sợ cái gì mà còn có vẻ khoái trí là khác.. dù bé con mới chỉ 4,5 tháng

• 116 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beTit
    NMX ơi... đọc thì đọc bài này rồi nhưng thực ra muốn tham khảo kinh nghiệm thực tế của các bác nên mới post bài chủ đề này lên thôi.
    Mà oái!!!.. lạ nhỉ, mõi bác sĩ nói một kiểu.. người thì bảo không được dùng, người thì bảo được dùng... nhưng số các bác trên WTT nói OK nhiều hơn rùi.. thì nhà iem sẽ theo.. Mà bé Tít nhà iem dùng thì cũng ổn lắm.. Nó chẳng sợ cái gì mà còn có vẻ khoái trí là khác.. dù bé con mới chỉ 4,5 tháng
    tớ cũng từng dùng thuốc này cho cu tý nhà tớ, nhưng sau đó chỉ nhỏ thuốc muối sinh lý. Bạn không cần nghe lời khuyên của ai cả, thử dùng thuốc đó xịt vào mũi mình mà xem, đến mình còn thấy xót nữa là con nhỏ
    Mẹ thương con vì con giống ba lá la la
    • 273 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy, không việc gì phải xịt đâu, dùng cái gì xịn quá thì cũng nên đề phòng. Các bạn nhất là có con bé tí thì nên dùng nước muối sinh lý thôi, ngày nhỏ liên tục hết cả lọ càng tốt, nên mua hẳn lọ to rồi về san ra cho đỡ tốn tiền. Con nhóc nhà mình gần 3 tuổi rồi mới biết Sterimar mua hết đống tiền mà nó có cho xịt đâu, cứ giật nẩy người lên, mình không ép vì mình còn giật nữa là, mời mọi người trong nhà dùng hộ mà cũng không đắt...
    • 4,896 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

Em được cho lọ sterimar (người nhà làm bác sỹ được các hãng dược cho, các mẹ thấy em có sướng không hiiiii), em thấy các mẹ nói xịt cái đó mạnh lắm nên xịt thử cho mình trước...
    Xịt vào mũi em xong, sau khi giật nảy mình, thấy nước muối chảy ào ào xuống môi (từ mũi ấy ạ), và vì giật mình nên giật tay ra khi xịt, nước bắn tung tóe cả mặt
    Trùi ui một lần xịt mà sao nó ra lắm nước thế không biết
    Chả hiểu xịt cho trẻ con thì làm sao nữa...
    Dưng mà xịt cái đó xong thấy rất dễ chịu, khác hẳn vơi NáCl
    • 4,976 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Thế là mẹ Chíp chưa biết xịt rồi. Lần đầu tiên xịt mình xịt thử ra tay thấy mạnh lắm nên cũng hơi sợ ko dám xịt cho con. Sau đó mình xịt lại vài lần cho đến khi xịt được thật nhẹ để vừa cho bé. Giờ Nhím nhà mình ko sợ xịt mũi đâu, giờ mẹ bảo xịt mũi nào, bế 1 cái là tự động ngửa mũi cho mẹ xịt :-). Xịt mũi cho bé các mẹ phải thao tác thật nhanh và cương quyết vào, kẹp chặt bé (kệ cho khóc tí) còn hơn nó giãy giụa mệt mà chả xịt được đâu
    • 4,896 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

Thế thì làm thế nào đây mẹ Nhím ơi... tại vì mình thấy cái nút xịt nó cũng khá là cứng (hay do chưa biết cách nhỉ), ấn vào cái nút ấy thì nó xịt ra bao nhiêu là nước... chảy tùm lum luôn
    (chíp lại đang viêm mũi chứ, rõ chán)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3