Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Thuốc tăng sức đề kháng cho trẻ, phòng các bệnh dị ứng thời tiết (tai, mũi, họng)- Broncho-Vaxom

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 65K Lượt đọc
  • 261 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luongtam Xem bài viết
    Em cho uống luôn không cần đợi hết ho đâu. Thuốc này không phải là kháng sinh nhưng khi trẻ đang bị viêm đường hô hấp uống sẽ làm giảm nhẹ các triệu chứng hơn đấy. hầu hết bệnh nhân chị kê thuốc này uống đều có tác dụng tốt.
    Hôm nay em mới biết đến topic này, thú vị quá.
    Chị ơi, cho em hỏi là thằng cu nhà em cũng bị bệnh về đường hô hấp, hơi 1 tý là bị ho và nếu không uống thuốc ho ngay thì chỉ sau 1,2 ngày ho nặng là phải dùng đến kháng sinh, thậm chí có lần ho 2 ngày đã bị viêm phế quản co thắt. Cháu hiện nay cũng đã 2.5 tuổi và bị viêm phế quản co thắt đến 3 lần rồi. Riêng tháng này cũng phải dùng 2 lần kháng sinh vì ho nặng và phế quản co thắt, em rất lo lắng.

Chị cho em hỏi là như thằng bé nhà em có dùng được lại B-V này không ạ? Vì phải dùng kháng sinh nhiều em sợ hạớcức khoẻ (nhất là thuốc dãn phế quản) và 1 năm nay cháu cũng chẳng tăng cân được
    vì suốt ngày bị ho và phải dùng kháng sinh.
    Em cảm ơn chị nhiều

• 3,850 Bài viết

• 3,109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Cun&Bi Xem bài viết
    Hôm nay em mới biết đến topic này, thú vị quá.
    Chị ơi, cho em hỏi là thằng cu nhà em cũng bị bệnh về đường hô hấp, hơi 1 tý là bị ho và nếu không uống thuốc ho ngay thì chỉ sau 1,2 ngày ho nặng là phải dùng đến kháng sinh, thậm chí có lần ho 2 ngày đã bị viêm phế quản co thắt. Cháu hiện nay cũng đã 2.5 tuổi và bị viêm phế quản co thắt đến 3 lần rồi. Riêng tháng này cũng phải dùng 2 lần kháng sinh vì ho nặng và phế quản co thắt, em rất lo lắng.

Chị cho em hỏi là như thằng bé nhà em có dùng được lại B-V này không ạ? Vì phải dùng kháng sinh nhiều em sợ hạớcức khoẻ (nhất là thuốc dãn phế quản) và 1 năm nay cháu cũng chẳng tăng cân được
    vì suốt ngày bị ho và phải dùng kháng sinh.
    Em cảm ơn chị nhiều
    Em mua 1 hộp cho con uống trong 10 ngày xem phản ứng thế nào. nếu ổn, không bị dị ứng thì có thể uống thêm 2 hộp nữa (mỗi tháng 10 ngày liền). Một số trẻ cơ địa dị ứng hoặc hen nên thận trọng khi sử dụng bất cứ loại thuốc hay thực phẩm bất kì nào.

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gai minh 25 thang tuoi, bi so mui gan 2 thang nay, da dung nhieu loai thuoc khac nhau, ca thuoc uong lan thuoc xit ma khong khoi, nhung khi uong Broncho Vaxom duoc 2 ngay thi da khoi ngay. Trom via, lai con an khoe nua chu, chua bao gio chau an duoc nhieu nhu vay. Cam on dien dan, cam on cac me da chia se nhieu kinh nghiem quy bau. :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 64 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị Luongtam ơi

Em là Thuỷ, hôm trước mang 2 nhóc đến chỗ chị đây, Nhím nhà em uống được 1 đợt BV rồi chị ạ, có điều là hôm nay lại húng hắng ho :-( Em hấp mật ong , gừng, vỏ chanh cho cháu uống rồi chị ạ. CHáu ko bị sổ mũi, ko sốt. Chắc là cho uống như thế là được chị nhỉ, hay là uống siro Atussin thì hơn hả chị ?

• 3,850 Bài viết

• 3,109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntthuy Xem bài viết
    Chị Luongtam ơi

Em là Thuỷ, hôm trước mang 2 nhóc đến chỗ chị đây, Nhím nhà em uống được 1 đợt BV rồi chị ạ, có điều là hôm nay lại húng hắng ho :-( Em hấp mật ong , gừng, vỏ chanh cho cháu uống rồi chị ạ. CHáu ko bị sổ mũi, ko sốt. Chắc là cho uống như thế là được chị nhỉ, hay là uống siro Atussin thì hơn hả chị ?
    Em uống như vậy cũng được.

• 290 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi với thằng cu nhà em uống B-V được 1 tháng rồi, mấy hôm nay em đi mua tiếp cho nó uống nhưng đi hỏi khắp các hiệu thuốc đều bảo hết hàng rồi ko biết bao h mới có hàng. Thế này thì chết mất vì uống là phải đều đặn, các mẹ thấy hiệu thuốc nào vẫn còn thuốc này thì cho em biết với, gấp lắm ạ vì mấy hôm nữa phải uống mất rồi.

Bố mẹ yêu Gia Phong nhất trên đời, yêu con nhiều lắm:Kiss:

• 3,850 Bài viết

• 3,109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Gia Phong Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho e hỏi với thằng cu nhà em uống B-V được 1 tháng rồi, mấy hôm nay em đi mua tiếp cho nó uống nhưng đi hỏi khắp các hiệu thuốc đều bảo hết hàng rồi ko biết bao h mới có hàng. Thế này thì chết mất vì uống là phải đều đặn, các mẹ thấy hiệu thuốc nào vẫn còn thuốc này thì cho em biết với, gấp lắm ạ vì mấy hôm nữa phải uống mất rồi.
    Hàng của công ty hết lâu rồi. Em phải tìm ở những hiệu thuốc nhỏ may ra thì còn.

• 3,542 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Gia Phong Xem bài viết
    Không biết bạn mua đc chưa, nhà mình còn 14 viên đợt trc đang cho bé uống dở thì phải uống thuốc khác kg dùng đến . Nếu chưa mua đc mình tặng bé nhé . Date 2010 hay sao í . Gọi số này : 090 344 3456

• 1,649 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

đúng đấy bạn nên vào hiệu thuôc nhỏ thì vẫn có hàng đấy. Hôm kia tớ vừa mua được xong. Tớ mua ở hiệu thuốc trong chợ Quỳnh Mai

• 5,354 Bài viết

• 3,134 Được cảm ơn

Các chị ơi, bé nhà em cũng bắt đầu phải uống thuốc này rồi. Suốt ngày bị sổ mũi với ho thôi. Hôm qua đi khám Bác sỹ kê uống thuốc BV nhưng em đi hỏi mãi mà mấy hiệu thuốc họ đều bảo không có. Các chị ơi, giờ em phải mua ở đâu ạ. Nếu có thì có nên mua sẵn cả 3 đợt ko??? Em sợ uống hết 1 đợt không tìm thấy thuốc thì chết dở. Các chị chỉ giúp em nhé. Em cảm ơn.:LoveStruc: