• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Thuốc tăng sức đề kháng cho trẻ, phòng các bệnh dị ứng thời tiết (tai, mũi, họng)- Broncho-Vaxom

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 74.3K Lượt đọc
  • 264 Trả lời

• 2,230 Bài viết

• 3,081 Được cảm ơn

[FONT="Times New Roman"][/FON
    Bác sỹ ơi cho em hỏi cháu bé nhà em năm nay được 26 tháng tuổi nhưng liên tục bị ho đờm, sổ mũi. Em cho cháu đi bệnh viện bác sỹ nói cháu bị viêm họng, nhưng cho cháu uống thuốc theo đơn mà cháu uống lâu quá cũng không khỏi bệnh. Bây giờ cháu mọc rôm sẩy đầy người do cháu uống nhiều thuốc quá.
    Vậy Bác sỹ cho em hỏi làm thế nào để cho cháu nhanh khỏi và cách điều trị ra sao mà lại có hiệu quả tốt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chi_Lien; 13/04/2011 vào lúc 09:09 AM.

và đây là kết quả:

• 92 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Bim & Phomai có thể PM nói rõ hơn vấn đề hô hấp của bé không? Mình biếng đọc hết tất cả các trang 2-26.
    --- chung chung vấn đề phổi & hô hấp:
    Hô hấp khó khăn? Âm thanh hơi thở ra/vô? Ngày đêm? khác nhau? Bao nhiêu nhịp hô hấp trong 1 phút? Thở ra như thế nào? Hít vô như thế nào? Ngẹt mũi? Nước mắt? Có đờm trong cổ họng? Nhịp mạch khi khó thở? Ho nhiều ít? Ho có đờm hay không? Nếu có, kể tính chất của đờm (mùi vị, màu sắc, lỏng đặc). Đau họng: trong cổ khi há miệng màu gì (vàng? đỏ? lẫn lộn?).
    ---riêng vấn đề: dị ứng thời tiết
    Diphenhydramine giúp giảm các triệu chứng dị ứng rất tốt.. nhất là bệnh viện nhi đồng.

Dị ứng là 1 vấn đề... chỉ phòng ngừa, không trị được. Tránh những tác ứng gây dị ứng. Dị ứng là do đề kháng cơ thể phản ứng quá mạnh với tác động.

Thí dụ 1 người dị ứng "cua biển":
    - từ nhỏ tới lớn có thể ăn hoài không thấy sao.
    -tự nhiên 1 tuổi nào đó (thí dụ 25t) đang ăn cua bị ngứa (tính là dị ứng lần đầu)
    - lần thứ 2 ăn càng ngứa hơn.
    -lần thứ 3 ăn vừa ngứa vừa đỏ da.
    -lần thứ 4 nghẹt thở. nếu không ngừng... lần 5, 6, 7, có thể nghẹt thở mà tử vong.
    Cấp cứu trường hợp nặng như lần 6,7 ở trên là epinephrine (adrenaline).

Viêm họng do vi khuẩn... thì phải uống nhiều nước tống khứ bằng cách phổi có thể ho (nếu đủ nước, phổi đủ ướt). Viêm họng do nước mũi chảy nhiều thì "diphenhydramine" giúp ngừng chảy nước mũi... sẽ không chảy xuống cổ họng, và sẽ không viêm.

Đau họng và hoặc vì ho nhiều: mật ong giảm ho/giảm đau (chỉ sử dụng trẻ trên 2 tuổi, mật ong do ong mang phấn hoa về, nên <2t có thể dễ bị dị ứng).

Chúc hạnh phúc. Có gì PM mình.
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mọi người ơi, em cũng dự định cho con uống cái này mà con đang đắn đo quá, ko biết dạo này mọi người còn hay dùng ko? Bé nhà em hay ho, sốt quá. Sốt ruột lắm mà nhiều khi thấy bất lực!
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

meyeubeduy ui, cho minh hỏi lọa BV nay với trẻ 9 thang tuoi 7,5kg thi ngay uống 1 viên pk ban, minh cung dc BS tư vấn dùng thuốc nay nhug lại quên mát hướng dẫn dùng, ở sài gon có mẹ nào biết nhà thuỗ nao bán k. minh o q12 đi tìm mua ma không có hàng
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nhiều lần cũng định dùng cho con mà vẫn lăn tăn quá. Ko biết về lâu dài có ảnh hưởng gì ko nhỉ các mẹ nhỉ?