• 3 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 71 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehoangvu77 Xem bài viết
    vậy bé nhà mình bs nói ko phải hen,chỉ viêm đường hô hấp trên vậy có xịt được thuốc Flixotide ko hãy các mẹ?chỉ giúp mình với. . .
    Flixotide là thuốc corticoid dạng xịt, chỉ định cho bệnh hen phế quản. vì vậy, bạn không nên sử dụng cho bé đâu. mình gửi bạn một số thông tin y tế khi sử dụng thuốc nè. hầu hết các thuốc dạng xịt có thể ảnh hưởng đến sự phát triển chiều cao cua trẻ
    Phong Kham Ho Hap
    MekhangkhueQ11
    • 71 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimtit Xem bài viết
    bjan ơi bé nhà tớ 8.5 tháng cũng hay bị ho và sổ mũi lắm, gần tháng trời nay rồi mà không khỏi hẳn đây. Thế Montiget tự mau dùng cho con có được không hay phai theo đơn của b.s? tks mẹ nó tư vấn dùm nhé
    thuốc này theo đơn của Bác sĩ nha bạn. triệu chứng của con bạn có thể là bị cảm mùa, bạn nên đưa bé đi BS khám trước khi dùng thuốc
    MekhangkhueQ11
    • 71 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuncon01 Xem bài viết
    Con mình mỗi lần viêm đường hô hấp đi khám thì quanh đi quẩn lại cũng chỉ phê viêm họng cấp, viêm phổi, viêm phế quản nhưng mình nghĩ có khả năng bé bị hen phế quản vì bé có rất nhiều đờm, đợt vừa rồi bị nặng đến nỗi thở rít lên, đỏ cả mặt, nghe thấy tiếng khò khè rất rõ, thở rất mẹt nhọc. Tháng 7 bị một lần, vừa rồi thay đổi thời tiết lại bị, rất hay sổ mũi. Mình có nên mua thuốc dự phòng hen và viêm mũi dị ứng cho con mình uống không? Bạn là dược sĩ nên mình nhờ bạn giải đáp giúp luôn là từng ấy triệu trứng đã đủ để uống được SINGULAIR OR MONTIGET chưa vì mình thấy bs họ cũng nghi hen nhưng thuốc chỉ kê salbu tạm thời cho lúc khó thở thôi còn thuốc dự phòng thì ko có? Liệu có thể dùng lâu dài mà ko bị phụ thuộc thuốc không? Cảm ơn bạn!
    Với triệu chứng như bạn nói thì khả năng con bạn bị hen rất cao, bạn nên đưa bé đến DHYD (nếu la HCM) hay Viện nhi TW (HN) để đo chức năng hô hấp nha! theo kinh nghiệm của mình thì con bạn sẽ được BS chỉ định dùng Montiget đấy
    MekhangkhueQ11
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

wwww
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, bé nhà e cũng bị hen PQ.bác sỹ cũng cho xịt Flixotide và Ventoline, uống thêm singulair 1 tuần. trộm vía sau lần đó , con e bình yên vượt qua mấy lần thời tiết thay đổi. Nhưng đến đợt tháng 3 rét này, con e lại hắt hơi, sổ mũi hơi xanh, ho nữa.e sốt hết cả ruột. E vẫn dùng Flixotide thường xuyên, dùng thêm Ventoline được 6 ngày rồi mà bé vẫn ho. e muốn hỏi các mẹ đã có kinh nghiệm, là dùng Singulair liên tục cả tháng có tốt k? như trường hợp của con e thì bác sỹ kê dùng 1 tuần.lần đầu trộm vía thấy tốt lắm.đợt này bị lại, e muốn dùng lâu hơn có được k a?các mẹ tư vấn cho e với.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhangkhue Xem bài viết
    Chào mẹ Hinhin,

Theo kinh nghiệm của mình thì thấy em bé dưới 12 tháng thì không dùng dạng viên uống được, nhưng singulair thì không có dạng cốm cho trẻ nhỏ. trên thị trường còn có thêm một thuốc cùng hoạt chất Montelukast nhưng khác công ty sản xuất đó là MONTIGET của công ty GETZ PHARMA. các bạn có thể search trên trang web www.thuocbietduoc.com.vn. còn về công ty Getz này là công ty của Mỹ (www.getz.com) kinh doanh phân phối rất nhiều lĩnh vực, trong đó có Dược Phẩm và đặt trụ sở sản xuất tại Pakistan, vì vậy giá thành rẻ hơn so với singulair rất nhiều. Singulair 1 viên khoảng 18000VND thì Montiget khoảng 5000VND thoi. còn về chất lượng thì các bạn cứ yên tâm nhé, theo chất lượng GMP-WHO đấy. (www.getzpharma.com).
    hì...hì... mình là Dược sĩ nên nghiên cứu cũng hơi bị kỹ trước khi dùng thuốc cho con ấy mà. con mình bị hen từ 6 tháng tuối đến giờ là gần 4 tuổi rồi, chỉ dùng Montiget dư phòng thôi, nhưng do mình dùng đều đặn hàng ngày nên con mình hầu như không cần dùng thuốc cắt cơn Ventolin gì cả. nhưng do là thuốc dự phòng nên các bạn sẽ không thấy tác dụng của nó trong 1 tuần đầu đâu. chỉ sau 1 tháng thì bạn thấy tình trạng khò khè ơ bé sẽ giảm hẳn. vậy là mừng lắm rồi đấy. Nếu các mẹ có thắc mắc gì nếu nằm trong khả năng của mình thì mình sẽ giúp cho!
    Chào bạn! mình chưa có thời gian đọc hêt topic, bây giờ mình mới mò vào trang này, kg biết bạn còn theo dõi trang này kg nhỉ? con mình được bác si chuẩn đoán suyễn cơn nhẹ ( độ II) được bác si kê toa uống montiget 1 viên vào buổi tối but chỉ uống theo toa (4 -7 ngày thôi rồi dừng) kết hợp với thuốc xịt ventolin cắt cơn và hàng ngày xịt thuốc Flixotide dự phòng mỗi ngày xịt 2 lần sáng và tối, như vậy mình cho con mình uống thêm montiget hàng ngày để dự phòng hoặc thay cho thuốc Flixotide được không bạn? ( Mentiget bạn cho con bạn uống có theo toa bác sĩ không? uống đến bao lâu thì ngưng?)
    [/IMG]
    • 5,099 Bài viết

• 2,918 Được cảm ơn

http://www.suckhoecongdong.com.vn/ho...c-8-0-128.aspx

Ko biết bài báo đưa ra vào thời điểm nào, ai đưa....nhưng hiện tại cả 2 nhóc nhà em đang dùng thuốc dự phòng hen có gốc Montekulast 4mg:

- Bé 3 tuổi cũng có tuyến hung to: 1 năm 4 bận VPQP hoặc PQ co thắt toàn Zithromax + Cefixime chơi liền với nhau mới đỡ đang dùng Montiget dạng viên nhai

- Bé 1 tuổi mới 8 ngày đã VP nặng, cứ bị mũi với ho suốt đang dùng Sigulair 4mg dạng cốm

Bác sỹ dặn uống liền 3 tháng, trước khi đi ngủ...Hy vọng và hy vọng....cơ địa bọn nhỏ nhà em dị ứng nên cũng hy vọng là cứ sau tuổi lên 5 ko bị nữa....
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sao thuốc viên nhai singulair 5mg bác sỹ kê cho con mình rẻ lắm ko đắt như các mẹ nói đâu, hay là có nhiều loại nhỉ ?
    • 88 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Alo các mẹ! Tớ có 1 chút thông tin về Singulair đây. Con nhà tớ cũng bị dùng loại 5mg. Tớ thấy giá loại 10mg giá cũng thế. Tớ tự ý mua loại 10mg về chia đôi cho con uống. Hôm đi khám BS Lê Hương- Khoa Hô hấp - Nhi TW, bác bảo bác đi dự hội thảo về thuốc này và cũng có hỏi về cách dùng như thế, thì được cho biết là thuốc này không nên chia đôi để dùng vì như thế nửa còn lại sẽ bị ôxy hóa, mất tác dụng. Nghe thế tớ đành nghiến răng mua đúng loại. BS bảo phải uống 2 năm liền cơ. Nghe mà ngán quá! Tớ thấy nhiều nhà dùng Singulair ít nhất trong 2 tháng liền thì mới có tác dụng, nhiều đứa hợp đỡ bị mũi họng hẳn.
    Bạn nào ở Hà nội thì ra số 1 Thái Thịnh mà mua cho rẻ. Ở đó mỗi cửa hàng 1 giá đấy. Chịu khó hỏi sẽ có ít nhất 1 cửa hàng bán 12.500d/ viên. Loại này ngày nào cũng uống nên 500d cũng tiết kiệm được ít, tớ còn hy vọng thuốc chỗ đó luôn mới vì đó hình như là tổng công ty Dược VN thì phải
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bán hạt mùi khô phòng dịch sởi cho bé yêu!

Mình thấy trên thị trường giá hạt mùi khô tăng 2-3lần so với giá trị thực tế. Hiện nay do tính chất...

• HN cần tìm nhóm máu RH- để cứu con gấp ( xin mod đưng xóa bài )

Cả nhà ơi,mình mới sinh con được 1 ngày,con mình thuộc nhóm máu RH- con cần truyền máu,mình ở...

• Tại sao bác sĩ không ghi toa thuốc???

<P>Con tôi không ăn gì đã 2 ngày nay, trừ việc bú sữa mẹ chút chút. Cháu đã 15 tháng nên sữa mẹ rất ít.</P> <P>Con tôi bị sốt, mang đến bác sĩ khám. Bác sĩ Giảng ở số 86 ?đường Đề Thám cho hay rằng cháu bị viêm họng và cho con tôi uống thuốc (bỏ vào túi và yêu cầu tôi đem về nghiền nhỏ và chia ra...

• Tự xay bột và nấu cho bé ăn dặm

Thưa bác sỹ! Đứa em em ở quê, em của em cho bé ăn dặm bằng cách xay các loại hạt, và gạo để nấu cho...

• Thìa uống thuốc

Tú có 1 thắc mắc, Tú cho rằng thìa cà fê để đong thuốc là thìa bé tí, ngắn, thường dùng để uống cà fê đen trong tách. Nhưng bà ngoại lại một mực cho rằng thìa cà fê là thìa cán dài (loại thìa để uống cà fê đá trong cốc thuỷ tinh) và to gấp đôi loại thìa bé kia. Theo các anh chị thì loại thìa nào...

• 1,078 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Con nhà tớ 2 đứa đều bị viêm VA, cứ 1 tháng lại thăm bs 1 lần, tớ cho uống thuốc này có được không nhỉ?Mẹ nào cho con dùng thuốc này rồi lên tiếng xem thuốc có tác dụng không? Mà thuốc cũng đắt nhỉ.