• 3 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• Trang 5/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào biết thêm thông tin gì về Singulair làm thay đổi hành vi, tâm lí của bé không thì up lên cho mọi ng tham khảo với. Liệu thông tin này có chính xác không các mẹ nhỉ?
    • 108 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cafe1 Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng bị viêm mũi dị ứng suốt, thời tiết thay đổi thì bị viêm nặng nước mũi xanh, đặc rồi ho, cứ liên tục như vậy 1 năm nay rồi. Mình đang định cho uống thêm Singulair, nhưng con mình được 2,5 tuổi rồi thì dùng liều 4mg hay 10mg hả các mẹ? mẹ nào biết chỉ dùm mình nhé. Thanks
    Bé nhà mình 2 tuổi, bác sĩ kê uống liều 4mg hay 5mg gì đó không nhớ. Nhưng không phải là 10mg. Tốt nhất nên hỏi ý kiến bác sĩ trước nhé bạn, vì tùy cân nặng nữa
    http://mgod.webtretho.com/forum/f292...4-7-a-1491482/
    Nick cũ của Em là : metieuxu

Có một ngày bỗng gió, nở nụ cười tan mây...
    • 1,057 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Bé nhà mình uống được 2 tuần, dừng 1 tuần, hôm nay là ngày uống tiếp theo vậy mà đêm qua bé ngủ bị ngạt mũi, sáng nay thì hắt hơi và xổ mũi trong luôn. Hic... chả biết có phải do đang uống thì dừng k.
    • 173 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Little.xu Xem bài viết
    Bé nhà mình 2 tuổi, bác sĩ kê uống liều 4mg hay 5mg gì đó không nhớ. Nhưng không phải là 10mg. Tốt nhất nên hỏi ý kiến bác sĩ trước nhé bạn, vì tùy cân nặng nữa
    2 tuổi thì chắc là 4mg rồi vì con mình 4 tuổi cũng chỉ là 4mg mà
    • 1,057 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

đúng là sau khi uống thuốc xong khoảng 1h thì con mình rất hiếu động, sau đó đi ngủ qua đêm hôm sau thì hết nhưng k biết có phải tác dụng phụ của thuốc k nhỉ?
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi, em lỡ pha Singulair với nước, 1 chút thôi, vì đổ trực tiếp vào miệng bé thì bị sặc,đọc lại hd thì thấy phải pha với 1 số dung dịch.... k có nước, em làm như thế có ảnh hưởng gì đến bé không, con em 21 tháng bị Viêm mũi dị ứng kéo dài, bs kê cho singulair 4mg dạng cốm, và Brocho Vaxom. em lo quá, bất cẩn không biết có hại gì cho con không.
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lien_dhsp Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi, em lỡ pha Singulair với nước, 1 chút thôi, vì đổ trực tiếp vào miệng bé thì bị sặc,đọc lại hd thì thấy phải pha với 1 số dung dịch.... k có nước, em làm như thế có ảnh hưởng gì đến bé không, con em 21 tháng bị Viêm mũi dị ứng kéo dài, bs kê cho singulair 4mg dạng cốm, và Brocho Vaxom. em lo quá, bất cẩn không biết có hại gì cho con không.
    Ko vấn đề gì đâu bạn. Mình vẫn cho con mình uống bằng cách pha vào nước và uống trước khi đi ngủ. Mình thấy thuốc này rất tốt, con uống hết toa và sau đấy thời tiết thay đổi thế nào con trộm vía vẫn ngon lành. Nếu con bị trớ ra hết thì bạn cho con uống lại nhé. Lưu ý là chỉ pha với nước ấm ấm hoặc tan giá thui chứ đừng pha với nước lạnh hoặc nóng quá nhé.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khunglongchipchip Xem bài viết
    Ko vấn đề gì đâu bạn. Mình vẫn cho con mình uống bằng cách pha vào nước và uống trước khi đi ngủ. Mình thấy thuốc này rất tốt, con uống hết toa và sau đấy thời tiết thay đổi thế nào con trộm vía vẫn ngon lành. Nếu con bị trớ ra hết thì bạn cho con uống lại nhé. Lưu ý là chỉ pha với nước ấm ấm hoặc tan giá thui chứ đừng pha với nước lạnh hoặc nóng quá nhé.

em cám ơn nhé. be nhà em bị ho sổ mũi kéo dài, gần 1 tháng nay rồi. em khám ở BS Việt- Vũ Ngọc Phan. cho uống thuốc mà vẫn chua khỏi hẳn.con cứ chảy nước mũi suốt, lúc thì xanh xanh, lúc thi trong, uống hết kháng sinh giờ vẫn húng hắng ho. hôm qua trời lạnh lạnh tí như lại bị nặng hơn. em lo quá
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lien_dhsp Xem bài viết
    em cám ơn nhé. be nhà em bị ho sổ mũi kéo dài, gần 1 tháng nay rồi. em khám ở BS Việt- Vũ Ngọc Phan. cho uống thuốc mà vẫn chua khỏi hẳn.con cứ chảy nước mũi suốt, lúc thì xanh xanh, lúc thi trong, uống hết kháng sinh giờ vẫn húng hắng ho. hôm qua trời lạnh lạnh tí như lại bị nặng hơn. em lo quá
    Con mình mấy hnay trời lạnh cũng ho nhiều hơn và có cả mũi xanh, đặc quánh. Hqua mình ko cho uống thuốc gì nhưng rửa sạch mũi và nhỏ nemydexa. Trộm vía con, tối qua đỡ ngay, sáng nay mình nhỏ lại cũng đỡ hơn đấy. Bạn đừng lạm dụng thuốc kháng sinh quá nhé. Thử các loại thuốc thảo dược và rửa mũi thường xuyên cho con nữa nhé. Ah con mình cũng bị ho, mình cho con uồng siro ho Bạc hà, thấy nhạy lém, con đỡ hẳn đấy. chúc con bạn chóng khỏe
    • 1,564 Bài viết

• 2,696 Được cảm ơn

Con mình uống Singulair được 3 tháng rồi, hôm nay vào đây mới thấy có bạn còn phải uống dài hơn nhưng tối đa cũng là 6 tháng thì dừng thuốc.
    Con mình lúc 3 tháng tròn bị VPQ co thắt, phải tiêm KS và thuốc giảm co thắt PQ đồng thời Singulair luôn. Sau đấy gần 1 tháng sau con bị lại y như cũ mặc dù đang uống Singulair đều, thế là lại tiêm giảm co thắt PQ và uống KS, tiếp tục Singulair, sau 2 lần co thắt đấy thì trộm vía bạn ý chỉ hắt hơi sổ mũi kích ứng, rửa mũi sạch và uống thuốc dị ứng thông thường là ổn nhưng vâẫn uống Singulair tiếp.
    Mình có hỏi BS ntn thì kết luận là HEN PHẾ QUẢN? Bác trả lời là BỊ VPQ CO THẮT 3 LẦN TRONG 6 THÁNG thì là HEN PHẾ QUẢN.
    Dùng Singulair là để dự phòng HEN PHẾ QUẢN mà với HEN PQ thì điều trị dự phòng là rất quan trọng.
    Mình chia sẻ vài thông tin như vậy để cả nhà tham khảo.
    Nếu có phác đồ sớm điều trị dự phòng thì các bé sẽ ko tái đi tái lại ho hắng mà dẫn đến bị HEN PQ vì HEN PQ sẽ làm co rút lồng ngực khi thở dẫn đến biến dạng lồng ngực và còi cọc, kém phát triển.
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

singulair là hàng tốt đấy các bác ạ, yên tâm mà dùng nhé
    Mua - Bán thuốc xách tay Pháp 100% chính hãng chuyên nghiệp nhất. có cung cấp sỉ cho nhà thuốc, phòng khám

http://mgod.webtretho.com/forum/f248...e-hon-1702942/
    • 51 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

nhà mình bị VPQ điều trị tiêm 1 tháng. sau đấy về ho dai dẳng suốt. Mình cho đi khám thì có bác bảo hen có bác bảo không. Mình dùng được khoảng 28 ngày, đi khám bác khác bảo k cần dùng. Mình dừng mấy hôm là lại thấy ho lại, còn nghe thấy tiếng nữa từ 3h-5h sáng, cho uống solmux thì thấy thở êm và ngủ ngon trở lại. Sau đấy mình cho uống lại singulair thì trộm vía bé đỡ ho hắng hẳn. Mình thấy dù có hen hay không cứ cho uống dự phòng này cũng tốt, con đỡ bị ho hắng ảnh hưởng đến giấc ngủ và skhoe.
    • 91 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclan72 Xem bài viết
    Tớ không phải bác sỹ, nhưng trẻ con nhà tớ thì cả hai đứa bị dị ứng thời tiết (một đứa viêm mũi và một đứa phế quản). Bác sỹ cũng đã từng kê singular rồi nhưng sau vài lần uống thì thằng cu con dị ứng luôn với thuốc, uống vào là nó mẩn đỏ hết cả người ngợm, rồi ngứa nữa thế nên nhà tớ chuyển sang uống thuốc bắc.
    Mẹ nó nên cho con đi khám cẩn thận, bác sỹ kê đơn thì hẵng uống.
    Con tớ cũng đc bs kê Singulair, uống xong ng ngợm mẩn hết cả, hix hix!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hjx. Con mình hôm nay tròn 4,5 tháng sáng nay đi khám bị viêm phế quản cấp. Bs kê đơn:
    Tizoxim 100 uống 2gói/ ngày
    Halixol 100ml uống 4ml 2lần/ngày
    Axofen uống 2,ml/ngày
    và Singulair uống trong 2 tuần, bs nhấn mạnh thuốc này phải uống đúng 2 tuần, nhưng về em ktra lại thấy thuốc này dùng cho trẻ trên 6 tháng mà, hjx
    Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với, em đang phana vân 0 biết có nên cho con uống không
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé con nhà mình từ lúc 6 tháng đến giờ (32 tháng) cứ ho sổ mũi đều được bác sỹ kê montelast hoặc singulair uống kèm. Bác sỹ bảo con bé có cơ địa dị ứng, nên cứ giao mùa là bị ho kích ứng, nếu không điều trị dứt điểm là dễ bị hen. Minh thấy uống singulair đỡ ho dị ứng hăn, chỉ cần 2 gói là con đỡ ho ngay. Nhưng liều điều trị bao giờ cũng là 10 - 14 gói/đợt điều trị; nhiều khi thấy con gái đỡ bệnh mà uống nhiều cũng xót ruột. Nhưng dự phòng hen còn hơn là bị hen rồi điều trị
    • 813 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miss_uss Xem bài viết
    Bé con nhà mình từ lúc 6 tháng đến giờ (32 tháng) cứ ho sổ mũi đều được bác sỹ kê montelast hoặc singulair uống kèm. Bác sỹ bảo con bé có cơ địa dị ứng, nên cứ giao mùa là bị ho kích ứng, nếu không điều trị dứt điểm là dễ bị hen. Minh thấy uống singulair đỡ ho dị ứng hăn, chỉ cần 2 gói là con đỡ ho ngay. Nhưng liều điều trị bao giờ cũng là 10 - 14 gói/đợt điều trị; nhiều khi thấy con gái đỡ bệnh mà uống nhiều cũng xót ruột. Nhưng dự phòng hen còn hơn là bị hen rồi điều trị
    Mình rất muốn cho bé nhà mình dùng thuốc này, nhưng nơi mình ở thuốc này ko thông dụng, hic. Tìm ko ra
    YM: thuyhoa285
    Tel: 0935 323 858
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình từ 22 tháng đến giờ (29 tháng) cũng thường xuyên bị VPQ co thắt, 1-2 tháng là lại bị 1 lần, uống ks rồi khí dung, long đờm giãn phế quản đủ cả. Lần nào bs cũng kê cho Singulair nhưng chỉ khoảng 2 tuần. Gần đây nhất là uống 1 tháng. Uống xong 2 tuần sau dứt thuốc lại bị VPQ tiếp. Mình đang định lần này cho nhóc uống Singulair khoảng 2-3 tháng liên tục xem sao. Singulair có dùng song song với Vacunace ( 1 loại thuốc tăng miễn dịch như kiểu Broncho vaxom ý ) đc ko các mẹ nhỉ. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ mình với.
    • 980 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Con tớ cứ viêm va suốt. Dùng thuốc này được kg ạ?
    • 70 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

tớ vẫn dùng singulair cho con hết 2 hộp rồi, tính mua thêm hộp nữa đây. Tớ mua ở xanhpon, ở đó có bán nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chán quá, con tớ cũng ho sổ mũi nửa tháng nay rồi. Đang ở tháng thứ 6 và cũng dc kê thuốc này. Dù chưa dc uống nhưng vì con có cơ địa dị ứng, viêm da nên bắt buộc phải uống dù rất sợ ảnh hưởng.
  • Trang 5/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6