• 3 Lượt chia sẻ
  • 94.5K Lượt đọc
  • 102 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 126 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đã mẹ nào cho con uống thuốc này chưa. bé nha mình dạo này hay bị mũi họng quá, bsi việt pháp kế cho uống dự phòng mỗi ngày 1 viên trong 1 tháng. Có mẹ nào đã dùng thuốc này chưa ko biết thế nào nhỉ?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 3,542 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

COn tớ uống thuốc này đc khoảng 3 tuần .Thuốc tên Singulair ( tên gốc Montelukast) uống, được cho phép dùng để trị cả 2 bệnh 1 lúc là Hen và viêm mũi dị ứng. Trong thời gian uống thuốc con tớ vẫn bị bệnh nhưng bác sĩ nói rằng thuốc này uống đều hơn 1 tháng mới có tác dụng . Bạn có thể tìm hiểu về nó = cách search trên google , rất nhiều thông tin .

• 1,310 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

hôm qua em đưa con đi khám vé bị viêm mũi, họng.. Thở rất mạnh nhưng chưa vào phổi.
    Em trình bầy cháu đã 2 lần viêm phổi , đã uống Brocho Vaxom từ tháng 10/2006 nên BS tư vấn thêm nên uống Singulair còn tốt hơn rất nhiều.
    Em đang cho con uống viên đầu tiên nhưng thấy trong hướng dẫ sủ dụng toàn nói về hen và viêm mũi dị ứng... Thành ra hơi lo lo, không biết nó có hiệu quả trong việc tăng sức đề kháng về ho hấp cho bé không?
    Bé nhà em uống trong 1 tháng ( 28 viên).
    Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời

• 3,542 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Không biết là thuốc tốt hay con nhà mình đến giai đoạn ít ốm . Trộm vía từ đợt uống hai tháng thuốc này đỡ hẳn ốm các mẹ ạ . Chú ý là trong thời gian uống thuốc con vẫn ốm như bình thường . Con nhà mình thấy lâu lâu kg phải dùng KS, thế là mừng lắm rồi :Smiling:

• 1,310 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hai vì sao Xem bài viết
    Không biết là thuốc tốt hay con nhà mình đến giai đoạn ít ốm . Trộm vía từ đợt uống hai tháng thuốc này đỡ hẳn ốm các mẹ ạ . Chú ý là trong thời gian uống thuốc con vẫn ốm như bình thường . Con nhà mình thấy lâu lâu kg phải dùng KS, thế là mừng lắm rồi :Smiling:
    Em cũng hi vọng thế! Đang cho bé uống thuốc đều đặn.
    Nhiều người nói dùng kháng sinh không tốt nhưng con em cứ ho hoắng vẫn phải dùng ngay KS không thì nặng thêm lại tiêm thì buồn hơn...
    hic... Nghĩ đến con ốm là sợ lắm. Tháng nào cũng hỏi thăm BS.
    Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời

• 3,542 Bài viết

• 992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baongoc83 Xem bài viết
    Em cũng hi vọng thế! Đang cho bé uống thuốc đều đặn.
    Nhiều người nói dùng kháng sinh không tốt nhưng con em cứ ho hoắng vẫn phải dùng ngay KS không thì nặng thêm lại tiêm thì buồn hơn...
    hic... Nghĩ đến con ốm là sợ lắm. Tháng nào cũng hỏi thăm BS.
    Thôi cố lên mẹ nó ạ .Mẹ nó sinh đôi thế chỉ phải vất vả một lần . Mình hai đứa đều hay ốm, cứ mỗi lần con ốm lại thấy chán chả thiết làm ăn gì nữa :Sad:

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nhà mình ngủ gần về sáng cứ trằn trọc đến khám BS Hà ở VP cũng cho dùng Singulair. Uống 1 tháng rồi, BS lại bảo uống thêm 1 tháng nữa ngày 1/v vào buổi tối.

• 295 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Con mình hay sổ mũi và mỗi lần sổ mũi thì cũng bị dai dẳng nên bác sỹ ở Nhi cao có kê thuốc dự phòng hen và sổ mũi Singular . Có mẹ nào đã cho con uống loại thuốc này chưa ạ. Con mình thì ko bị hen chỉ bị sổ mũi thôi ko biết uống thuốc này có hại gì ko? Mẹ nào biết về thuốc này tư vấn cho mình với nhé.
    Con mình được 7th rồi mà thuốc này dùng cho trẻ từ 6th trở lên

• 482 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Kin nhà em dùng thuốc này mấy đợt bệnh rồi ạ, Kin hay bị hen phế quản từ lúc 9 tháng tới giờ, mỗi lần con khò khè nhiều là BSỹ cho uống Singulair vào buổi tối để con dễ thở và ngủ ngon hơn. Nếu bsỹ đã kê toa thì chắc là ko sao đâu chị.
    KIN'S BLOG:Rose: :Kiss: :Rose:

• 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con em 8 tháng, được bác sĩ cho Singulair 4mg/ngày.
    Nhung ở VP chỉ có dạng viên nhai thôi, (họ nói hãng phân phối ko nhập dạng cốm về Vn). Các chị có biết ở đâu bán Singulair dạng cốm không ạ?
    Con em ko có biểu hiện viêm đường hô hấp cũng được chỉ định thuốc này, em run chưa dám cho uống.