• 4 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bill nhà mình bị ngạt mũi 3 ngày hôm nay , tối không ngủ được. Mình đã nhỏ nước muối biển hàng ngày mà không đỡ, mỗi lần bị là mình nhỏ otivin nhưng không hợp nên vẫn ngạt đêm không ngủ được. Có mẹ nào đã dùng thuốc nhỏ mũi xịt 1% Pivalone cho bé 13 tháng chưa , thuốc đó dùng cho trẻ bao nhiêu tháng. Mình cám ơn nhiều
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 107 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng dùng loại đó từ khi 8-9 tháng đó. Loại này mình thấy tốt vì thực ra trong nó có 1 ít kháng sinh nên khi bé bị chảy mũi xanh hay trắng thì xịt chỉ cần 2-3 ngày mỗi ngày 2 lần là khỏi luôn.
    iiiii
    • 4,896 Bài viết

• 1,038 Được cảm ơn

Tr­ước khi nhỏ otrivin hay pivalon chị phải vệ sinh thật sạch mũi cho bé thì mới có hiệu quả, còn nếu không thuốc sẽ không vào được bên trong khoang mũi đâu, chị tham khảo những bài này nhé
    Ngạt mũi và sổ mũi
    Làm sao để ngăn chặn nguy cơ viêm mũi họng nặng
    Chíp nhà mình cũng đang bị viêm đường hô hấp trên, chảy nước mũi, sốt và ho...
    Nước mũi đục và chảy nhiêu, mình áp dụng cách rửa mũi của các mẹ, hơi "dã man" với con tí nhưng sau 2 hôm (trộm vía) là mũi đã khô rồi
    Nhỏ pivalon và otrivin khuyến cáo là không nên nhỏ nhiều ngày, chỉ khoảng 3 ngày là tốt
    • 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cám ơn bạn nhiều.Hôm qua thấy bé ngạt quá ,mình không muốn đến BS vì lại kháng sinh kéo dài mà mũi không đỡ nên cho bé nhỏ nhưng không qua kê đơn và tờ hướng dẫn không đề rõ dùng cho bé bao tháng nên hôm qua mình chỉ dám xịt 1 lần nhưng từ lúc xịt thấy bé có vẻ đỡ tối ngủ được mình cũng áp dụng cách rửa mũi
    Mẹ chíp cách đó mà 2 ngày con đỡ còn hơn là uống kháng sinh thì khổ lắm - lại kéo theo một loạt phát sinh như ỉa chảy......
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!