Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Thuốc nhỏ mắt cho trẻ sơ sinh-Ciprofloxacin

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.3K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dear Ban tư vấn của Webtrethoi & các Mẹ
    CuTý nhà Em sau khi sinh đến hôm nay gần đầy 2 tháng tuổi, mắt bé vẫn bị 1 chút gỉ. Em cũng lo lo và chiều nay đã đưa Bé đi khám ở bác sỹ tư nhân. Bác sỹ bảo Bé bị tắc tuyến lệ và ...đã dùng kim thông tuyến lệ cho Bé. Bác sỹ bắt Mẹ bé ra ngoài nhưng Em nghĩ Bé chắc đau lắm. Khi về bác sỹ có đưa cho thuốc nhỏ mắt CIPROFLOXACIN 0.3%.
    Em cũng đã tìm hiểu thêm trên mạng nhưng cũng thấy lo lo quá

Vậy Ban tư vấn cũng như các Mẹ có ai đã dùng thuốc này rồi, có tốt không, chỉ bảo cho Em với. Em cũng đã đọc các bài viết của các Mẹ về việc trẻ sơ sinh bị tắc tuyến lệ nhưng cũng không thấy Mẹ nào dùng thuốc này cả

Chân thành cám ơn các Mẹ sẽ và đã giúp đỡ.
    ---Măm măm măm---
    [COLOR=blue]CU TÝ - THIÊN THẦN CỦA BỐ MẸ - www.nguyenhuyphu.multiply.com

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,250 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CuTy_0401 Xem bài viết
    CuTý nhà Em sau khi sinh đến hôm nay gần đầy 2 tháng tuổi, mắt bé vẫn bị 1 chút gỉ. Em cũng lo lo và chiều nay đã đưa Bé đi khám ở bác sỹ tư nhân. Bác sỹ bảo Bé bị tắc tuyến lệ và ...đã dùng kim thông tuyến lệ cho Bé. Bác sỹ bắt Mẹ bé ra ngoài nhưng Em nghĩ Bé chắc đau lắm. Khi về bác sỹ có đưa cho thuốc nhỏ mắt CIPROFLOXACIN 0.3%.

Vậy Ban tư vấn cũng như các Mẹ có ai đã dùng thuốc này rồi, có tốt không, chỉ bảo cho Em với. Em cũng đã đọc các bài viết của các Mẹ về việc trẻ sơ sinh bị tắc tuyến lệ nhưng cũng không thấy Mẹ nào dùng thuốc này cả

chào mẹ
    trước hết xin phép admin và mod cho phép ngomanhdinh2310 được phép tư vấn cho các mẹ. nếu có sai sót về chuyên môn hoặc chưa câph nhật xin ban quản trị lập ra hội đồng tư vấn và gửi mail lại cho Dinh để Dinh đọc thêm kiến thức nhé.
    chào mẹ Cu Ty
    trước hết chuẩn đoán tắc tuyến lệ ở trẻ em không khó nhưng tìm nguên nhân tắc mới khó,theo mình được biết tắc tuyến lệ trẻ em thường do thiểu sản hoặc viêm nhiếm ,bản thân mình khi gặp BN tắc tuyến lệ < 6 tháng thì hầu hết để theo dõi mà không can thiệp gì ( như thông lệ đạo) vì 80% trẻ sau 6 tháng tự hết.
    vấn đề của mẹ cháu ngoài tắc tuyến lệ còn bị nhử mắt. BS cho kê ciprofloxacin là KS nhón quinolon thế hệ 2 và là KS chống chỉ định cho trẻ < 16 tuổi do giảm sự phát triển của sụn và cốt hoá.
    theo mình ẹm cháu không nên dùng KS mà chỉ nên rửa nước muối nacl 0.9% và argyrol 1%, hai loại trên là thuôc sats khuẩn và không phải là KS nên mẹ cháu yên tâm sử dụng, sau 5 ngay mà như mắt không đỡ nên đưa cháu đến chuyên khoa mắt để được điều trị bạn nhé
    chào bạn
    Tư vấn miễn phí bệnh trẻ em Thời gian 18 - 20h hàng ngày SĐT: 04.3991.8004
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,410 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

cảm ơn bác sĩ nhiều
    Bé lớn nhà em khi mới sinh cũng tắc tuyến lệ rồi 2 tháng đi thông luôn khóc ghê lắm

Hiện bé thứ 3 nhà em 2 tháng thì theo bác sĩ < 6 tháng o cần can thiệp thì thôi cứ để thế ah
    bé nhiều dỉ mắt thì phải làm sao bác sĩ?

• 126 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CuTy_0401 Xem bài viết

nếu con bạn chỉ đau mắt nhử thì bạn chỉ cần nhỏ sữa mẹ vào mắt bé khoảng 2 lần là khỏi hẳn. ngày trước con mình được 4 tháng cũng bị đau mắt nặng nhỏ thuốc mãi không khỏi thì có bà dì bảo nhỏ sữa mẹ vào mới đầu mình cũng ghê không dám nhỏ nhưng sau mấy ngày con không khỏi nên mới thử nhỏ sữa mẹ thì hiệu nghiệm ngay. nhưng mẹ nó nhớ vệ sinh ti thật sạch nhé.

• 459 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Chị có thể dùng nước muối sinh lý để rửa mắt cho bé hằng ngày rất tốt. Bác sĩ Từ Dũ khuyên dùng đó Mẹ nó à
    Lì lợm, cứng đầu, khó bảo, bướng bỉnh y như Mẹ nó vậy... hờ hờ

• 13,269 Bài viết

• 9,440 Được cảm ơn

Admin xin phép move topic vào mục này nhé.
    Giúp đỡ thành viên mới sử dụng diễn đàn: http://www.webtretho.com/forum/f86/g...n-1836803-new/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn Email của Admin: admin@webtretho.com.vn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chân thành cám ơn Bsỹ và các Mẹ nhiều. Để Em tếpc tục điều trị mắt cho Bé xem sao
    ---Măm măm măm---
    [COLOR=blue]CU TÝ - THIÊN THẦN CỦA BỐ MẸ - www.nguyenhuyphu.multiply.com