• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có nghe về thuốc EXLUTON,thuốc ngừa thai cho chị em phụ nữ mới sanh nè. Thuốc an toàn lắm , không ảnh hưởng đến bé và khi cho bé bú cũng chẳng sao cả. Mình sử dụng rồi thấy cũng tốt lắm nên giới thiệu cho mấy chị em mình đó. :P
    Me KU TIN
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị Trúc ơi, thuốc đó co phản ứng phụ như lên cân hay nổi mụn không? em cũng muốn sử dụng loại thuốc đó, nhưng không hiểu có bị tác dụng phụ hay không? Thuốc này có bán hầu hết ở các tiệm thuốc tây không hả chị?
    BoBo
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không sao cả,mình đã sử dụng thấy tốt nên giới thiệu cho chị em cùng biết thoiKho6ng thấy có tác dụng phụ gì cả. Mình sanh cũng gần 5 tháng rồi ,uống vẫn bình thường, sữa cũng không ít hơn nữa,nói chung chẳng có gì. Mình mua ở MỸ CHÂU đó vì mấy tiệm thuốc nhỏ ko có bán.
    Me KU TIN
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị đang ở thành phố Hồ Chí Minh phải không? Mỹ Châu là đại lý thuốc tây phải không chị, nó nằm ở đường nào vậy? chỉ giúp em với !!!!
    BoBo
    • 318 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Ngay đường Hai Bà Trưng, đối diện chợ Tân Định về phía góc đường Trần Quang Khải bạn ạ.

Nói thật mình chẳng dám dùng thuốc gì trong thời gian cho con bú cả (trừ khi bệnh phải uống theo toa của BS)
    • 457 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tớ đi tìm mà chẳng thấy hiệu thuốc nào ở HN báo Exulon cả nên đành phải uống Naphalevo. NHưng mà tớ không hiểu nữa khi mà ở hiệu thuốc người ta nói uống hết 1 vỉ 28 viên thì dừng 7 ngày sau đó uống tiếp. NHưng hôm nay đọc bài báo về thuốc tránh thai cho con bú:
    http://www.moh.gov.vn/homebyt/vn/por...t=1566&ID=1936
    người ta lại nói là : Dùng vỉ kế tiếp ngay sau khi hết vỉ đầu, không ngừng giữa hai vỉ.
    Không biết là thế nào đây? Mẹ nào dùng thuốc tránh thai cho con bú rồi cho tớ biết với.
    Con là Khôi thối!!!:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Tờ hướng dẫn sử dụng nói đúng rồi bạn ạ. Tức là không có thời gian nghỉ giữa hai vỉ thuốc
    • 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cung đang phân vân không biết có nên dung thuốc không nữa?
    • 193 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

M đọc thông tin này nhưng k nhớ ở đâu, mẹ dùng thuốc trành thai là vô tình con uống thuốc cùng mẹ, thuốc tránh thai cho con bú dùng lâu dài dễ bị loãng xương. Nên dùng bcs, tấm fim tránh thai là tốt hơn cả.
    • 176 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Loại thuốc Eluxton trước đây mình đã dùng rồi, cảm nhận là tốt, không có phản ứng phụ, rất thuận tiện.

Vỉ thuốc Exluton là loại 28 viên, khi dùng hết vỉ này là dùng tiếp luôn sang vỉ mới, không phải nghỉ 7 ngày như loại vỉ thuốc 21 viên nên đỡ phải tính ngày sợ quên hay nhầm. Mình đã dùng Eluxton sau khi sinh cháu đầu tiên, thời gian sau không cho con bú nữa thì ngừng vì bác sĩ nói loại này chỉ có tác dụng trong thời kỳ cho con bú. Sau khi mình có thai và sinh cháu thứ 2 thì cũng dùng loại này trong 2 năm.

Nếu nhà bạn ở quận HBT dưới gần Trương Định thì có thể mua ở 1 hiệu thuốc ngay gần Nhà máy bánh kẹo Hải Hà. Mình nhớ không nhầm là hiệu thuốc Minh Tâm vì lâu rồi mình không còn ở dưới đấy nhưng địa chỉ rất dễ tìm. Đi từ chợ Mơ xuống Trương Định qua NM bánh kẹo Hải Hà khoảng chục nhà, cùng phía bên nhà máy là có hiệu thuốc đầu tiên (đối diện với mấy cửa hàng chuyên bán mỳ các loại). Khoảng 5-6 năm trước đây mình mua Eluxton ở đấy, giá chỉ khoảng 4-5k/vỉ thôi (vì hình như là loại thuốc viện trợ hay được trợ giá gì đó nên khá rẻ).
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế bg uống thuốc nào hà các me ơi.Cháu nhà em được 8 tháng rồi.Mà em chưa sử dụng thuốc tránh thai nào cả.Liệu có sao ko các mẹ .Vả lại giờ em vẫn chưa có kinh trở lại ..Xin các mẹ cho em lời khuyên
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nó có thể tránh thai bằng Naphalevo hoặc Exeluton. Khi sinh xong được 6 tháng mình đã dùng Naphalevo, thấy không có vấn đề gì cả.
    Theo hướng dẫn sử dụng thì sau khi sinh 6 tháng là dùng được rồi mẹ nó ạ.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

http://thuocbietduoc.com.vn/thuoc/thuoc-goc473.aspx minh` moi doc dc. bai` nay` ve` thuoc tranh' thai Exeluton . cac' me. xem nhe'
    bao chi - thien than be bong cua bo me
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 796 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Hic, thấy có mẹ nói là mẹ uống là bé cũng uống mà thấy lo lo.
    Hơn nữa, "Cần chú ý: so với viên thuốc tránh thai kết hợp, viên thuốc tránh thai chỉ có Progestin hiệu quả thấp hơn, gây rối loạn kinh nguyệt nhiều hơn." Hiệu quả thấp hơn như vậy thì có tránh thai đc ko?
    Khó khăn quá, mẹ nào có knghiệm tránh thai theo từng thời kỳ (cho con bú chưa có kinh, cho con bú có kinh, con ko bú sữa mẹ...) thì cho ý kiến để chị em tham khảo nào!!!
    • 126 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi sau khi sinh 4 tuần mà quan hệ thì có khả năng thụ thai k ạ ? " đã hết sãn dịch & có kinh non và củng đã hết " .
    Blogs Cà rốt

0m : 2,5kg * 1m : 3,8kg * 2m : 5,3kg * 3m : 6kg * 4m : 6,5kg * 5m : 6,8kg * 6m : 7,2kg * 7m : 7,5kg * 8m : 8kg * 9m : 8,6 kg * 10m : 8,8 kg * 11m : 9kg * 12m : 9,6kg * 13m : 9,8kg * 14m : 10kg *15m : 10kg * 16m : 10kg * 17m : 10kg * 18m : 10kg2 * 19m 10kg3 * 20m : 10kg5 * 21m:10kg5 * 22m :10kg6 * 23m : 10kg8 * 24m : 11kg5

• 1,462 Bài viết

• 2,469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.Carot Xem bài viết
    các mẹ ơi cho em hỏi sau khi sinh 4 tuần mà quan hệ thì có khả năng thụ thai k ạ ? " đã hết sãn dịch & có kinh non và củng đã hết " .
    Vẫn có khả năng thụ thai nhé mẹ nó. Thuyết phục chồng xài bao cao su đi.
    • 918 Bài viết

• 437 Được cảm ơn

Trời, mẹ này đụng chạm sớm nhỉ
    • 45 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Về thuốc tránh thai cho các mẹ đang cho con bú, các mẹ có thể đến Trung tâm chăm sóc sức khoẻ sinh sản bà mẹ và trẻ em ấy. Ở đấy họ cấp thuốc này mà. Mình cũng đang cho con bú (con mình 9 tháng), chồng mình ko chịu sử dụng condom (hic!) nên mình phải tìm đến cách uống thuốc, may quá khi đi hỏi thì bác sĩ nói có thuốc tránh thai dành cho phụ nữ đang cho con bú.
    :LoveStruc: Ba thương con vì con giống mẹ
    Mẹ thương con vì con giống ba
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau :Applause:
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi các mẹ, mình là thành viên mới, thấy diễn đàn này hay nên mình xin phép tham gia tí. Theo mình nghĩ tốt nhất nếu các mẹ còn cho con bú thì nên dùng condom để phòng ngừa vì theo ý kiến của mình thì bất cứ thuốc nào nếu sử dụng lâu dài cũng sẽ không tốt cho bé trong tương lai nên nếu ông xã các bạn dù k thích thì bạn cũng phải cương quyết ngay từ đầu vì tương lai con em chúng ta. Cám ơn các bạn vì đề tài này!!! :Talktothe
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Đồng ý với bạn này, chính xác tuyệt đối và mình cũng đã và đang làm thế với 2 con yêu của mình. Trộm vía chúng rất thông minh, con mình là trên hết, trên cả những đam mê và ông chồng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2