• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 3 Lượt chia sẻ
  • 35.8K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,061 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Hôm nọ em cho bé đi khám bác sĩ vì bé biếng ăn, hay đổ mồ hôi đầu, ị táo. Bác sĩ bảo do bé thiếu Magne, em hỏi tên thuốc là Magne-B6. Sau đó em đãng trí quá, không nhớ thuốc này điều trị vấn đề gì của bé?

Các mẹ cho em xin thông tin về Magne-B6 nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 222 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Petit Beur Xem bài viết
    Các mẹ ơi!
    Hôm nọ em cho bé đi khám bác sĩ vì bé biếng ăn, hay đổ mồ hôi đầu, ị táo. Bác sĩ bảo do bé thiếu Magne, em hỏi tên thuốc là Magne-B6. Sau đó em đãng trí quá, không nhớ thuốc này điều trị vấn đề gì của bé?

Các mẹ cho em xin thông tin về Magne-B6 nhé!
    Hồi trước tớ bị nghén nôn mửa kinh lắm, bác sỹ sản có kê thuốc Magne- B6 cho uống, thấy cũng đỡ. ==> có liên quan gì đến mồ hôi đầu và ị táo đâu nhỉ???
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funnybear Xem bài viết
    Thuốc này dùng cho việc bé ngủ hay bị trằn trọc bạn ạ. Bé nhà mình cũng đang uống đây, trộm vía thấy con ngủ đỡ bị trằn trọc hẳn đi.
    Chỉ định dùng Magne - B6 này:
    Điều trị các trường hợp thiếu Magnesi nặng, riêng biệt hay kết hợp khi có thiếu calci đi kèm thì trong đa số trường hợp phải bù Magne trước khi bù calci.
    Điều trị các rối loạn chức năng của những cơn lo âu đi kèm với tăng thông khí (tạng co giật) khi chưa có điều trị đặc hiệu.
    Nếu con trằn trọc khó ngủ thì 90% la do thiếu calci rồi. Bổ sung ngay thôi.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Magne-B6 là thuốc bổ về thần kinh, làm cho bé không bị kích thích. Magne là một trong những nguyên tố vi lượng tham gia trong quá trình chuyển hóa các chất. Do đó thuốc có tác dụng kích thích cho các cháu ăn uống tốt hơn.

Magne-B6 có tác dụng làm tốt cho sự dẫn truyền thần kinh, vì thế nó rất tốt trong quá trình trẻ phát triển của trẻ, tốt cho người lớn tuổi và có tác dụng chống stress.
    • 1,061 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BS Hồ Thị Hòa Bình Xem bài viết
    Magne-B6 là thuốc bổ về thần kinh, làm cho bé không bị kích thích. Magne là một trong những nguyên tố vi lượng tham gia trong quá trình chuyển hóa các chất. Do đó thuốc có tác dụng kích thích cho các cháu ăn uống tốt hơn.

Magne-B6 có tác dụng làm tốt cho sự dẫn truyền thần kinh, vì thế nó rất tốt trong quá trình trẻ phát triển của trẻ, tốt cho người lớn tuổi và có tác dụng chống stress.
    Chị ơi! Thế liều luợng cho bé 8 tháng thế nào vậy chị? Bé đang uống kẽm, uống Magne song song có đuợc không chị ?
    Mong tin chị!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trẻ em bị bệnh có nguy cơ bị hạ magiê trong máu. Tình trạng này nếu nặng có thể dẫn đến rối loạn giấc ngủ, thậm chí co giật, hạ đường huyết và hôn mê.

Magiê (Mg) là một chất khoáng có nhiều trong cơ thể. Mg giữ nhiều vai trò về các chức năng phản ứng enzyme như xúc tác, cấu trúc, điều hòa trong cơ thể. Nó cần thiết cho sự chuyển hóa của canxi, vitamin C, phốt pho, natri, kali và các vitamin nhóm B (B1, B2, B6), đồng thời là ion quan trọng cấu tạo nên tế bào. Hơn 60% lượng Mg có trong cơ thể tham gia vào việc chuyển hoá canxi, góp phần giữ cho xương, răng khỏe mạnh.

Hằng ngày, cơ thể cần khá nhiều Mg để biến đổi đường trong máu thành năng lượng, đốt cháy các chất béo, qua đó chuyển chất béo thành năng lượng giúp cơ thể hoạt động. Mg đóng vai trò quan trọng trong kết cấu và chức năng bình thường của tim, giúp tim ổn định hoạt động điện, phòng chống loạn nhịp tim. Trên hệ tiêu hoá, Mg giúp dễ tiêu các thức ăn, tránh táo bón. Nó giữ cân bằng hệ thần kinh nên có tác dụng an thần tự nhiên. Mg còn là chất duy trì tính hưng phấn của thần kinh cơ bắp, giúp cơ thể chống lại sự suy nhược, mệt mỏi.

Do vậy, trẻ thiếu Mg sẽ bị ảnh hưởng nhiều đến sự phát triển và cuộc sốn. Trong y văn thế giới, tần suất hạ Mg máu trong cộng đồng khá cao: 11- 47%. Một nghiên cứu thực hiện tại bệnh viện Nhi đồng 1 cho thấy, hạ Mg máu xuất hiện ở trẻ bệnh từ 3 tháng đến 7 tuổi, phổ biến ở nhóm trẻ từ 12 tháng đến 24 tháng tuổi (47%), trẻ trai nhiều hơn trẻ gái. Đánh giá dinh dưỡng cho thấy, gần 50% là trẻ ăn kiêng lúc bệnh, trẻ biếng ăn, có chế độ ăn không phù hợp với lứa tuổi hoặc có kèm theo tình trạng suy dinh dưỡng.

Khi cơ thể thiếu Mg, các triệu chứng sớm thường thấy là nôn, buồn nôn, đau bụng không rõ lý do. Đáng chú ý là trẻ dễ bị kích động, cáu kỉnh. Ngoài ra, tình trạng lo âu làm cho trẻ có triệu chứng rối loạn giấc ngủ như trằn trọc, khó ngủ, thức giấc, ngủ ít. Nồng độ Mg trong máu khi giảm nặng sẽ có triệu chứng yếu liệt cơ, co giật, tăng kích thích, thậm chí dẫn đến hạ đường huyết, hôn mê.

Nguy cơ hạ Mg máu tăng cao ở những trẻ bị bệnh được nuôi dưỡng bằng chế độ ăn có lượng Mg trong thực phẩm tự nhiên quá thấp, trẻ không chịu ăn dặm hoặc ăn không đủ chất trong thời gian dài. Trẻ biếng ăn hoặc bệnh được cha mẹ cho kiêng ăn theo tập quán cũng có nguy cơ hạ Mg máu. Những nguyên nhân khác kể đến là: cơ thể bị rối loạn hấp thu (như mắc bệnh rối loạn dạ dày – ruột, nuôi dưỡng qua đường tĩnh mạch lâu ngày) hoặc cơ thể bài tiết quá mức Mg (do đổ nhiều mồ hôi, dùng thuốc lợi tiểu dài ngày…).

Theo tính toán của các nhà khoa học, lượng cung cấp Mg mỗi ngày của trẻ nên ở trong khoảng 40-70mg, từ 10 tuổi trở đi tăng lên 250 mg mỗi ngày. Ngoài ra, cũng có thể tính toán lượng cung cấp Mg theo tỉ lệ 6 mg cho 1 kg trọng lượng cơ thể.

Các bậc phụ huynh cần hết sức chú ý đến vấn đề thiếu vi chất dinh dưỡng ngay từ khi trẻ còn nhỏ, nhằm tăng cường sự phát triển thể lực, khí chất và trí tuệ cũng như phòng chống bệnh tật sau này. Từ thời điểm bắt đầu cho trẻ ăn dặm (5-6 tháng tuổi), cần cho trẻ ăn chế độ ăn đa dạng, đủ 4 nhóm thực phẩm cần thiết (nhóm bột đường, chất đạm, nhóm chất béo, nhóm rau quả). Cung cấp đủ những thực phẩm chứa Mg trong khẩu phần, hạn chế cho trẻ dùng những loại thuốc không cần thiết có yếu tố gây giảm hấp thu Mg như canxi.

Nguy cơ tiềm năng hạ Mg lúc bệnh có thể xảy ra, nên cha mẹ cần lưu ý để dinh dưỡng tốt cho trẻ lúc bệnh. Duy trì chế độ ăn bình thường lúc trẻ bệnh vừa để đảm bảo nhu cầu bình thường và tăng sức đề kháng chống bệnh tật.

Mg có trong các thức ăn từ thực vật, như rau xanh có chứa nhiều chất diệp lục... Ngoài ra trong lúa mì, đậu các loại, quả cứng các loại, thịt, hải sản… cũng là nguồn Mg rất tốt. Các sản phẩm từ sữa bò, sôcôla cũng có hàm lượng Mg vừa phải. Thực phẩm công nghiệp thường rất nghèo Mg.

Khi theo thức ăn vào cơ thể, thường chỉ 30-40% lượng Mg được hấp thu. Vitamin D3 là chất có tác dụng giúp cơ thể tăng hấp thu Mg. Ngoài ra nếu trong bữa ăn, lượng canxi được thu nhập vào cao thì mức hấp thu Mg lại giảm.

Trong dân gian còn tồn tại một số tập quán sai lầm trong việc nuôi ăn trẻ, chẳng hạn cho rằng các loại rau củ có màu đỏ bổ dưỡng hơn vì tác dụng bổ não trong khi các loại rau màu xanh dễ làm trẻ lạnh bụng. Khi trẻ bệnh, người mẹ thay vì cố gắng duy trì dinh dưỡng cho trẻ thì lại cho trẻ kiêng ăn hoàn toàn hoặc kiêng những chất bổ dưỡng như rau xanh, thịt cá. Đối với trẻ biếng ăn, thay vì động viên, khuyến khích trẻ ăn thì lại chỉ cho uống sữa, ăn các thức ăn công nghiệp. Hậu quả là họ làm mất đi giai đoạn phát triển vị giác của trẻ ở tuổi từ 4 tháng đến 6 tháng tuổi, giai đoạn tập ăn thức ăn lợn cợn ở những tháng tiếp theo và sau một thời gian dài trẻ bị thiếu chất khoáng do ăn dặm không hợp lý.

(Theo Sức Khỏe & Đời Sống)

http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2005/10/3B9E2A24/
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi! Thế liều luợng cho bé 8 tháng thế nào vậy chị? Bé đang uống kẽm, uống Magne song song có đuợc không chị ?
    Mong tin chị!
    Trẻ em 8 tháng tốt nhất nên bổ sung Magne-B6 theo dạng thực phẩm. Các nhóm đậu có chứa rất nhiều chất này. Một số trường hợp đặc biệt như bé bị co giật hoặc các biểu hiện chưa tốt của thần kinh thì có chỉ định của bác sĩ bổ sung thuốc Magene B6. Liều lượng dùng thế nào thì chỉ có bác sĩ trực tiếp khám mới cho biết cụ thể được mẹ à. Tôi không thể đưa liều lượng cho bé. Mẹ điện thoại hỏi bác sĩ đã khám bé xem sao.

Chúc bé mau khỏe
    • 742 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trẻ em 8 tháng tốt nhất nên bổ sung Magne-B6 theo dạng thực phẩm. Các nhóm đậu có chứa rất nhiều chất này. Một số trường hợp đặc biệt như bé bị co giật hoặc các biểu hiện chưa tốt của thần kinh thì có chỉ định của bác sĩ bổ sung thuốc Magene B6. Liều lượng dùng thế nào thì chỉ có bác sĩ trực tiếp khám mới cho biết cụ thể được mẹ à. Tôi không thể đưa liều lượng cho bé. Mẹ điện thoại hỏi bác sĩ đã khám bé xem sao.

Chúc bé mau khỏe
    BS Hòa Bình. Mong Bs online thường xuyên để trả lời những thắc mắc của các Mẹ nhé! Cảm ơn BS nhiều lắm.Tặng Bs nè:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    http://sharefor.us/Cu-Ngu-Say-Phuong...2MmI3OGQ1.html
    Dẫu biết có lúc giận hờn, những lúc ngại ngần
    Vẫn thấy tim em gần anh hơn:Kiss:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LongHai_DA Xem bài viết
    BS Hòa Bình. Mong Bs online thường xuyên để trả lời những thắc mắc của các Mẹ nhé! Cảm ơn BS nhiều lắm.Tặng Bs nè:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Cám ơn Long Hai-DA. Tôi năm nay đã ngoài 60 rồi, làm bác sĩ nhi mấy chục năm nên có đôi chút kinh nghiệm. Có thời gian tôi sẽ giúp tư vấn cho phụ huynh những gì trong tầm hiểu biết của tôi để phụ huynh bớt lo lắng. Tôi mong sao các cháu vượt qua được bệnh tật và vui khỏe.
    • 1,061 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Cám ơn Long Hai-DA. Tôi năm nay đã ngoài 60 rồi, làm bác sĩ nhi mấy chục năm nên có đôi chút kinh nghiệm. Có thời gian tôi sẽ giúp tư vấn cho phụ huynh những gì trong tầm hiểu biết của tôi để phụ huynh bớt lo lắng. Tôi mong sao các cháu vượt qua được bệnh tật và vui khỏe.
    Cháu cám ơn Bác sĩ nhiều! WTT được bác ghé thăm và tư vấn thì quý lắm bác ạ. Nhiều khi đi khám bệnh mà BS đông bệnh nhân nên không trả lời tận tình về đơn thuốc được. Có bác trả lời trên này thì hay quá!

Bác sĩ cho cháu hỏi thêm, uống các nguyên tố kẽm, sắt, magne này có làm ảnh hưởng đến màu răng của bé không ạ?

Cháu cảm ơn bác!
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác Hòa Bình ơi, con trai của em được 4 tháng tuổi. KHông hiểu sao từ tháng thứ 2 trở đi cháu rất biếng ăn, đến nay mỗi ngày chỉ bú được 600ml sữa thôi, tháng thứ 4 lên được có 4 lạng, hiện cháu được 6,4kg (lúc mới sinh cháu được 3,3kg). Cháu rất hay đổ mồ hôi đầu và ban ngày thì khó ngủ (chỉ ngủ được khoảng 2 tiếng), đêm thì cháu ngủ ngon hơn (từ 7 h tối đến 5h30 sáng). Tôi cho cháu đi bác sỹ dinh dưỡng hơn 1 tháng rồi, cháu có uống sterogyl 1giọt/ngày, calci D 1vien/ngày, thuốc tiêu hóa enterogemina nhưng tình trạng mồ hôi đầu không bớt, tình trạng biếng ăn cũng chưa cải thiện. Bác sỹ cho hỏi tình trạng của cháu có phải là thiếu Magne không. Cám ơn Bác Bình nhiều nhiều.
    • 107 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

mình lanh chanh tý nhé.Nếu muốn cho con uống magne tốt nhất bạn cho con đi xét nghiệm máu xem có thiếu hay không, đồng thời xét nghiệm giúp bạn biết chính xác mức độ còi xương của con.Con mình 9 tháng được 10 cân , mình cho đi khám ở viện nhi trung ương vẫn bị còi xương và magne thấp phải uống bổ xung đấy.Cân nặng con nhà bạn thế là bình thường
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecudom Xem bài viết
    mình lanh chanh tý nhé.Nếu muốn cho con uống magne tốt nhất bạn cho con đi xét nghiệm máu xem có thiếu hay không, đồng thời xét nghiệm giúp bạn biết chính xác mức độ còi xương của con.Con mình 9 tháng được 10 cân , mình cho đi khám ở viện nhi trung ương vẫn bị còi xương và magne thấp phải uống bổ xung đấy.Cân nặng con nhà bạn thế là bình thường
    Cám ơn mecudom nhe. Nhưng muốn thử máu thì tới bệnh viện xin bác sỹ cho thử máu hả mẹ?
    • 1,212 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Thưa bác sĩ, con trai của cháu năm nay vào lớp 1 (cháu sinh tháng 1/2001), thể chất phát triển tốt, luôn ở kênh A, hiện tại cháu nặng 27,5kg, cao 122cm. Cháu có 1 vấn đề là rất khó ngủ, buổi trưa ở lớp thường xuyên không ngủ, nếu có ngủ trưa thì buổi đêm sẽ trằn trọc đến 11h-11h30 mới có thể ngủ được. Tuy nhiên, ban ngày việc học hành và tư duy vẫn tốt, không có biểu hiện mệt mỏi gì cả và rất hiếu động. Cháu lo lắng vì nghe nói nếu trẻ con ít ngủ sẽ kém thông minh, kém tập trung vào bài giảng. Hiện tại, con trai cháu chưa có biểu hiện kém thông minh, nếu như không nói là được cô giáo nhận xét rất thông minh, nhưng cháu lo với hiện tượng khó ngủ như vậy, đến một lúc nào đó cháu sẽ bị ảnh hửong đến việc học tập. Vớ trường hợp này thì Magne B6 có tác dụng không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp ạ. Cháu cảm ơn bác sĩ.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sĩ cho cháu hỏi thêm, uống các nguyên tố kẽm, sắt, magne này có làm ảnh hưởng đến màu răng của bé không ạ?

Cháu cảm ơn bác!
    Không ảnh hưởng đến màu răng của bé đâu mẹ ạ.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meholly Xem bài viết
    Bác Hòa Bình ơi, con trai của em được 4 tháng tuổi. KHông hiểu sao từ tháng thứ 2 trở đi cháu rất biếng ăn, đến nay mỗi ngày chỉ bú được 600ml sữa thôi, tháng thứ 4 lên được có 4 lạng, hiện cháu được 6,4kg (lúc mới sinh cháu được 3,3kg). Cháu rất hay đổ mồ hôi đầu và ban ngày thì khó ngủ (chỉ ngủ được khoảng 2 tiếng), đêm thì cháu ngủ ngon hơn (từ 7 h tối đến 5h30 sáng). Tôi cho cháu đi bác sỹ dinh dưỡng hơn 1 tháng rồi, cháu có uống sterogyl 1giọt/ngày, calci D 1vien/ngày, thuốc tiêu hóa enterogemina nhưng tình trạng mồ hôi đầu không bớt, tình trạng biếng ăn cũng chưa cải thiện. Bác sỹ cho hỏi tình trạng của cháu có phải là thiếu Magne không. Cám ơn Bác Bình nhiều nhiều.
    Bác sĩ cho toa thuốc như vậy là rất phù hợp. Bạn đừng quá lo lắng, nên tích cực, kiên nhẫn cho cháu ăn uống thêm, đặc biệt là yogurt để tăng men tiêu hóa, chưa cần đến Magne đâu.
    • 271 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi & Bông Xem bài viết
    Thưa bác sĩ, con trai của cháu năm nay vào lớp 1 (cháu sinh tháng 1/2001), thể chất phát triển tốt, luôn ở kênh A, hiện tại cháu nặng 27,5kg, cao 122cm. Cháu có 1 vấn đề là rất khó ngủ, buổi trưa ở lớp thường xuyên không ngủ, nếu có ngủ trưa thì buổi đêm sẽ trằn trọc đến 11h-11h30 mới có thể ngủ được. Tuy nhiên, ban ngày việc học hành và tư duy vẫn tốt, không có biểu hiện mệt mỏi gì cả và rất hiếu động. Cháu lo lắng vì nghe nói nếu trẻ con ít ngủ sẽ kém thông minh, kém tập trung vào bài giảng. Hiện tại, con trai cháu chưa có biểu hiện kém thông minh, nếu như không nói là được cô giáo nhận xét rất thông minh, nhưng cháu lo với hiện tượng khó ngủ như vậy, đến một lúc nào đó cháu sẽ bị ảnh hửong đến việc học tập. Vớ trường hợp này thì Magne B6 có tác dụng không ạ? Mong bác sĩ tư vấn giúp ạ. Cháu cảm ơn bác sĩ.
    Con nhà mình cũng ở tình trạng tương tự, từ khi học mẫu giáo đến giờ (lớp 3) rất hiếm khi cháu ngủ trưa. Đêm ngủ khoảng 8,5 tiếng, giấc ngủ sâu.
    Bác sĩ tư vấn cho bọn cháu nhé!
    Yoga vì sức khoẻ và hạnh phúc!­
    • 748 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Hôm nay gặp BS Hòa Bình, cháu vui quá vì con cháu đang ở tình trạng ngủ không ngon giấc, rất hay vật vã, đổ mồ hôi cả người. Dạo này thờig tiết toàn mưa vào buổi sáng nên cả tháng này chẳng được phơi nắng BS ạ. Đêm bé ngủ vật vã nên cũng mệt lắm. Với lại bé ăn rất hay bị nôn, không chịu ăn hoa quả, lười uống sữa, uống mỗi nước lọc thôi. bé nhà cháu giờ được 12,5 tháng rồi dài 75cm và 8kg ( còi). đã có 8 răng từ hồi 8 tháng. đang lần đi. Các biểu hiện như vậy có phải thiếu magie ko BS. Cháu cho đi khám thì BS chỉ dặn phơi nắng thôi còn không sao cả? Nhưng mà đêm vật vã quá cũng thấy sót. BS cho cháu một lời khuyên nhé.:Crying:
    • 759 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã cho con uống Magie B6 chưa, bé nhà mình vốn khó ngủ trước đó đã cho uống D3 BON, canxi rồi mà chả thấy cải thiện gì cả,đưa đi khám bác sĩ dinh dưỡng bác sĩ kê cho uống magie b6, về uống được 2 ngày đầu thấy con ngủ yên hơn, bố mẹ đang mừng thầm nhưng rồi lại thất vọng quá vì con lại chứng nào tật ấy rồi, thậm chí còn trằn trọc khó ngủ hơn cả lúc chưa uống thuốc. Mình có nghe nói uống thuốc này thì nó làm cho hấp thu canxi kém đi ( trong thời gian uống thuốc ), nên không biết có phải do thiếu canxi không, mình có nên cho bé uống thêm canxi không nhỉ. Vợ chồng mình chán quá với cái tình trạng ngủ này của con rồi. Các mẹ giúp đỡ với nhé.
    • 3,850 Bài viết

• 3,112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tho bong Xem bài viết
    Có mẹ nào đã cho con uống Magie B6 chưa, bé nhà mình vốn khó ngủ trước đó đã cho uống D3 BON, canxi rồi mà chả thấy cải thiện gì cả,đưa đi khám bác sĩ dinh dưỡng bác sĩ kê cho uống magie b6, về uống được 2 ngày đầu thấy con ngủ yên hơn, bố mẹ đang mừng thầm nhưng rồi lại thất vọng quá vì con lại chứng nào tật ấy rồi, thậm chí còn trằn trọc khó ngủ hơn cả lúc chưa uống thuốc. Mình có nghe nói uống thuốc này thì nó làm cho hấp thu canxi kém đi ( trong thời gian uống thuốc ), nên không biết có phải do thiếu canxi không, mình có nên cho bé uống thêm canxi không nhỉ. Vợ chồng mình chán quá với cái tình trạng ngủ này của con rồi. Các mẹ giúp đỡ với nhé.
    Magie B nên cho uống vào buổi sáng. Nếu uống buổi tối sẽ gây trằn trọc khó ngng. Trong nhiều trường hợp thiếu canxi cần bổ sung Magie B6 trước.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2