• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.6K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 126 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã cho con uống KS Zithromax chưa cho mình hỏi kinh nghiệm 1 tí. Em bé nhà mìnhh 3,5 tuổi đi khám BS bảo viêm họng cấp cho uống KS này mà mình chưa từng dùng- ko biết là loại nặng hay nhẹ nữa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tại sao bác sĩ không ghi toa thuốc???

<P>Con tôi không ăn gì đã 2 ngày nay, trừ việc bú sữa mẹ chút chút. Cháu đã 15 tháng nên sữa mẹ rất ít.</P> <P>Con tôi bị sốt, mang đến bác sĩ khám. Bác sĩ Giảng ở số 86 ?đường Đề Thám cho hay rằng cháu bị viêm họng và cho con tôi uống thuốc (bỏ vào túi và yêu cầu tôi đem về nghiền nhỏ và chia ra...

• HN cần tìm nhóm máu RH- để cứu con gấp ( xin mod đưng xóa bài )

Cả nhà ơi,mình mới sinh con được 1 ngày,con mình thuộc nhóm máu RH- con cần truyền máu,mình ở...

• ...Sởi...Mặc kệ Sởi...

Ai cũng hỏi là tôi có sợ con mình bị bệnh sởi không? 2 năm trước tôi đã trả lởi câu hỏi này rồi,...

• Lazada chọn DigiCity làm đối tác chiến lược cung cấp hàng.

Là thương hiệu siêu thị điện máy online với doanh số cao nhất hiện nay, mới đây DigiCity và Lazada,...

• thuốc zithromax và zitromax

bác sĩ kê cho bé nhà em thuốc zithromax pha 9ml. em ra hàng thuốc mua thì họ lại đưa thuốc zitromax giá 122k và bảo cùng loại. Mình thấy tên thuốc đã khác nên không muốn mua rồi nhưng hàng thuốc họ bảo giống nhau. Nhưng về kiểm tra thấy pha với 15ml và kiểm tra google thì chả có thuốc nào là...

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Loai nay minh cung cho be uong roi.No ko phai la ks nhe nhung it tac dung phu.Tuong duong nhu Cepdem hoac Zenodem(ban da cho con uong chua) nhung nhe hon Zinnat 1chut
    chuc be mau khoe...
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanpt Xem bài viết
    Có mẹ nào đã cho con uống KS Zithromax chưa cho mình hỏi kinh nghiệm 1 tí. Em bé nhà mìnhh 3,5 tuổi đi khám BS bảo viêm họng cấp cho uống KS này mà mình chưa từng dùng- ko biết là loại nặng hay nhẹ nữa.

Mình cho thằng nhỏ uống cái này cách đây mấy năm rồi (từ hồi mới có thuốc này hơn 200k/hộp cơ, bây h còn hơn 100k thôi). Nhưng chốt lại vẫn ko bằng các loại kháng sinh khác vì Azithromax chỉ uống ngày 1 lần và trong 3 ngày nên chả ăn thua gì cả. Kinh nghiệm của mình là vẫn cho con uống ngày 2 lần bằng các kháng sinh khác như Cefixim, cefaclor, cefadroxil... nhạy hơn nhiều. Mấy lần uống Azithromax xong vẫn phải uống thêm kháng sinh khác mới khỏi.
    • 521 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Mẹ nào có kinh nghiệm đã dùng zithromax cho mình hỏi thuốc có tốt không?

Con mình không sốt mấy, không ho nhiều, chỉ thỉnh thoảng ho nghe có đờm sâu, không rít, không khó thở, mọi lần ho thì mình cho uống Augmentil là khỏi...lần này uống mà không thấy đỡ nên mình phải đưa đi khám BS, chụp phim...kết luận bị viêm phổi, BS kê đơn cho uống Zithromax, đây là lần viêm phổi đầu tiên nên mình rất lo, đọc trên thấy các mẹ bảo thuốc này không hiệu nghiệm lắm ...:Crying::Crying::Crying:
    • 346 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

bé nhà mình có vẻ như hợp với thuốc này, trước đây chuyên dùng Keftas (hic,không biết viết có đúng không nữa), nhưng đợt ốm vừa rồi, uống không thấy khỏi, đi khám ở viện nhi thì con vẫn bị Viêm Phế Quản thôi,bác sĩ cho loại này, uống đến ngày thứ 2 thì thấy dứt được sốt, mà bác sĩ cho con uống 5 ngày, 3ml/ngày, con uống kèm với Sholmux Broncho để trị ho, bé nhà mình được 20 tháng.
    • 173 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhim05 Xem bài viết
    Loai nay minh cung cho be uong roi.No ko phai la ks nhe nhung it tac dung phu.Tuong duong nhu Cepdem hoac Zenodem(ban da cho con uong chua) nhung nhe hon Zinnat 1chut
    chuc be mau khoe...
    Mẹ Nhím ơi, mẹ nó giải thích thêm sao Zithromax lại không phải là kháng sinh? Con nhà tớ cũng uống KS này, bs kê cho những lần ho và viêm phế quản, rất nhạy, nhưng tớ cứ lo nó là kháng sinh nặng. Mong hồi âm của mẹ Nhím.
    • 758 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymoon Xem bài viết
    Mình cho thằng nhỏ uống cái này cách đây mấy năm rồi (từ hồi mới có thuốc này hơn 200k/hộp cơ, bây h còn hơn 100k thôi). Nhưng chốt lại vẫn ko bằng các loại kháng sinh khác vì Azithromax chỉ uống ngày 1 lần và trong 3 ngày nên chả ăn thua gì cả. Kinh nghiệm của mình là vẫn cho con uống ngày 2 lần bằng các kháng sinh khác như Cefixim, cefaclor, cefadroxil... nhạy hơn nhiều. Mấy lần uống Azithromax xong vẫn phải uống thêm kháng sinh khác mới khỏi.
    Ngày uống 1 lần không có nghĩa là nồng độ thuốc nhẹ đâu mẹ nó ạ. Bs khám cho con tớ dặn đi dặn lại là Zhithromax là kháng sinh thế hệ mới, điểm ưu việt là ngày chỉ phải uống 1 lần vì 24h sau nó mới đào thải hết chứ không đào thải nhanh như các loại ks khác. Ngoài ra nó cũng ít khi gây tác dụng phụ là tiêu chảy.
    Bs còn dặn tớ là uống ks là luôn luôn phải đúng giờ. Ví dụ hôm trước uống mấy giờ thì hôm sau vẫn phải uống đúng giờ đấy thì bé mới không bị lờn thuốc
    • 1,310 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SuploBom Xem bài viết
    Loại KS này bây giờ được các BS kê rất nhiều chị ạ... Thường các bệnh đường hô hấp thường dùng loại ks này... Em cung không biết nặng hay nhẹ nữa nhưng con có bệnh BS kê là em cho uống đúng luôn cho khỏi hẳn.
    Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời
    • 1,310 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhthu2472007 Xem bài viết
    Mẹ nào có kinh nghiệm đã dùng zithromax cho mình hỏi thuốc có tốt không?

Con mình không sốt mấy, không ho nhiều, chỉ thỉnh thoảng ho nghe có đờm sâu, không rít, không khó thở, mọi lần ho thì mình cho uống Augmentil là khỏi...lần này uống mà không thấy đỡ nên mình phải đưa đi khám BS, chụp phim...kết luận bị viêm phổi, BS kê đơn cho uống Zithromax, đây là lần viêm phổi đầu tiên nên mình rất lo, đọc trên thấy các mẹ bảo thuốc này không hiệu nghiệm lắm ...:Crying::Crying::Crying:
    Chị ơi như con em viêm phổi thường sốt và cảm thấy khò khè và thở rít. Lần bị nặng thì tiêm 5 - 7 ngày cơ.. Nhẹ hơn chút uống Zinthromax là khỏi ( kèm theo long đờm..v..v..). Nếu chị chưa yên tâm đi khám thêm một BS nữa nhưng nhớ đừng để lâu chị nhé... Em thấy thường viêm phổi k chữa nhanh thì dễ bị nặng nhanh hơn các bệnh khác.( Cái này suy ra từ con em thôi)
    Mong bé con mau khỏi...
    Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời
    • 1,886 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Nhà tớ cũng cho con uống nhiều rồi. Theo tớ biết thì đây là ksinh thế hệ mới, đặc trị các bệnh viêm mũi họng. Có ưu việt là uống ít lần (3 lần), vì trẻ con cho uống rất khó. Nhưng thuốc khá đắt, nhà tớ mỗi lần cho con uống là phải mua 2 lọ vì kiểu gì cái mùi chuối nồng nặc cũng làm nó trớ ra 1 lần, thành ra phải mở thêm lọ nữa.

Nhưng thực ra có thể dùng thuốc Azicine, cũng là gốc ksinh Azithromycin, nhưng là loại sx tại Việt Nam. Tớ mua 3 gói, mối gói 3500 đồng cho uống 3 ngày như thế, tác dụng không thua gì Zithromax mà rẻ hơn nhiều. Có mẹ nào thử thì thử, nhà tớ tháng nào con cũng ốm nên giờ các loại ksinh mẹ đều nắm rõ lắm rồi.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con
    • 857 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Các mẹ chịu khó đọc tờ hướng dẫn sử dụng thuốc thì biết thuốc có tác dụng như thế nào. Con mình 5 tuần tuổi bị viêm phổi cũng dùng loại này rồi. Đây là ks thế hệ thứ 4 đấy. Vừa rồi bé bị VPQ, phải tiêm nhưng là tiêm kháng sinh thế hệ thứ 3 thôi. Nói chung dùng ks phải có đơn của bs, chứ đừng dùng tùy tiện.
    • 674 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mình thấy bác sĩ bảo thuốc này có tác dụng tương tự như Zinnat, chuyên trị viêm phế quản, viêm phổi. bé nhà mình hồi hơn 1 tuổi cũng đã uống rồi, nhưng không thấy đỡ mấy.
    • 182 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeyeucuSon Xem bài viết
    Mẹ Nhím ơi, mẹ nó giải thích thêm sao Zithromax lại không phải là kháng sinh? Con nhà tớ cũng uống KS này, bs kê cho những lần ho và viêm phế quản, rất nhạy, nhưng tớ cứ lo nó là kháng sinh nặng. Mong hồi âm của mẹ Nhím.

Mẹ nó ơi, mẹ Nhím nói là "Zithromax không phải là kháng sinh nhẹ" mà. Mẹ ấy đâu có nói là không phải ks. Con mình từ hồi 7 tháng đến 20 tháng cũng dùng thuốc này. Ưu điểm của thuốc này là con không bị đi ngoài. Dạo này mình đổi cho con dùng Cefixim vì thấy Zithromax uống 3 ngày không khỏi nữa. Chắc là nhờn thuốc rùi
    • 227 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Đợt trước, bé nhà mình (8 tháng) bị viêm phế quản, đi khám ở bác sỹ Phong - Phù Đồng Thiên Vương, sau khi nghe phổi bác sỹ bảo bé bị viêm phổi. Mình không tin (vì quả thật bé không ho nhiều, không sốt, thỉnh thoảng khò khè - mình nghĩ do có đờm ở cổ). Bác sỹ kê thuốc zithromax và thuốc chống viêm, long đờm (mình không nhớ tên thuốc lắm) và bảo phải cho bé hít khí dung. Hix, bé khóc rầm rĩ lên, không chịu hít khí dung... về nhà mình chưa dùng vội thuốc này và có hỏi chị chồng mình (làm về y) thì biết thuốc này điều trị về mũi họng cũng tốt nhưng có đặc điểm là bé uống xong sẽ bị mệt (bác sỹ cũng bảo với mình như vậy). Hôm sau, mình cho bé đi khám lại ở Đại học Y thì bác sỹ bảo chỉ bị viêm phế quản thôi, chưa đến mức phải dùng kháng sinh.
    Nhưng qua 2 hôm, bé không đỡ hơn, đờm nhiều (mặc dù không ho) và mệt, sợ để lâu thì viêm phổi, mình cho bé uống augmentin 1 liều 3 ngày thì khỏi hoàn toàn (+hút mũi khi bé khó thở). Với bé nhà mình, augmentin là loại kháng sinh nặng, nên bé bị đi ngoài ngày 3 lần. Sau khi dùng hết liều kháng sinh thì bé hết mệt và không đi ngoài nữa.
    • 270 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Con em uống kháng sinh này đúng 1 hôm thì bị dị ứng nổi mẩn đỏ rộp lên, em ngừng chuyển sang thuốc khác luôn. Mà con em từ nhỏ trộm vía ko dị ứng nhé!
    ...cuộc đời là giấc mơ dài...
    • 521 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baongoc83 Xem bài viết
    Chị ơi như con em viêm phổi thường sốt và cảm thấy khò khè và thở rít. Lần bị nặng thì tiêm 5 - 7 ngày cơ.. Nhẹ hơn chút uống Zinthromax là khỏi ( kèm theo long đờm..v..v..). Nếu chị chưa yên tâm đi khám thêm một BS nữa nhưng nhớ đừng để lâu chị nhé... Em thấy thường viêm phổi k chữa nhanh thì dễ bị nặng nhanh hơn các bệnh khác.( Cái này suy ra từ con em thôi)
    Mong bé con mau khỏi...
    Con nhà mình uống 3 ngày đã đỡ, thuốc mới uống lần đầu nên có vẻ ổn, thích nhất là chỉ uống 1 lần/1 ngày x 3 ngày là xong, trộm vía...
    Cám ơn mẹ nó nhé.
    • 194 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Các mẹ ơi sao bác sĩ kê cho con em tận 2 hộp (tức 10 ngày) nhỉ? Hic, hôm nay em mới tìm được topic này.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình chưa biết cho bé uống thuốc như thế nào
    • 148 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2472007 Xem bài viết
    Con nhà mình uống 3 ngày đã đỡ, thuốc mới uống lần đầu nên có vẻ ổn, thích nhất là chỉ uống 1 lần/1 ngày x 3 ngày là xong, trộm vía...
    Cám ơn mẹ nó nhé.
    Con em dùng thuốc này cũng hợp nên em thây khá là tốt, Zithromax là loại kháng sinh đời mới nên chỉ cần dùng 1 liều cho 1 ngày, uống 3 ngày là khỏi....thuốc này cũng ko phải là thuốc ks nặng đâu ạ.....
    • 74 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ ơi e cho ku nàh e, 9.5mt dùng nhưng 3 ngày k thấy đỡ, nó vẫn khò khè như kiểu hen í , nên lại dùng thành 5 ngày. dùng thế có sao k ạ? tại thấy mẹ nào cũng bảo liều dùng chỉ 3 ngày. mà thằng nhà uống ks nh lắm rồi ạ. huhu. đủ nhóm đủ loại mới tí tháng tuổi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2