• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 8 Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 180 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có một bé gái năm nay được 06 tuổi, bé hay bị ho nhiều dẫn đến viêm họng và sốt.Một lần đưa bé đi khám bệnh tại bệnh viện Nhi đồng 1-TPHCM, bác sỹ cho bé một loại thuốc tên là TRAGUTAN ( có 02 loại là nước siro và thuốc viên) và bác sỹ nói đây là một loại thuốc trị ho rất hiệu quả.Mình mua về cho bé dùng và thấy hiệu quả quá bất ngờ, bé chỉ uống 1 ngày( ngày 3 lần, lần 1 viên) thì giảm ho rõ rệt và hết ho hẳn,bây giờ mỗi lần bé chớm ho là mình cho uống liền 01 viên là bé hết ho luôn không trở nặng nữa.Mình thấy thuốc rất rẻ tiền(1 vỉ có 10 viên-giá chỉ có 5.000 đ thôi ạ), công thức của thuốc hoàn toàn từ thiên nhiên như: Tinh dầu tần(chiết xuất từ tần dày lá), tinh dầu gừng, bạc hà và eucalyptol do công ty cổ phần dược phẩm 3/2 sản xuất.
    Mình tạo topic này hy vọng chia sẻ một tí kinh nghiệm thực tế của mình để các mẹ, các chị tham khảo và giúp các các thiên thần của chúng mình luôn luôn mạnh khỏe, đáng yêu.
    Các mẹ, các chị nếu mua không thấy thì alo cho mình nhé (vì không phải nhà thuốc nào cũng có loại này đâu ạ, lúc trước mình mua ở nhà thuốc của bệnh viện Nhi Đồng hết hàng cũng phải tìm mấy nhà thuốc ở bên ngoài mới có đấy ạ), mình sẽ mua giúp và gửi đến các mẹ, các chị.

Lưu ý các mẹ là: TRAGUTAN dùng cho trẻ từ 2 tuổi trở lên nhé.Các bé sơ sinh hoặc < 2 tuổi thì dùng ASTEX nhé( đây cũng là thuốc trị ho được sản xuất từ TÀN DÀY LÁ bởi Công ty cổ phần dược phẩm OPC theo công thức của bệnh viện Nhi Đồng 1 -TPHCM

Còn một cách trị ho nữa cũng rất hiệu quả đây ạ(cách này hơi khó ăn 01 tí vì hơi có mùi hăng hắc của tần dày lá):

Tần dày lá(lấy 1-2 lá cho trẻ nhỏ, 5-7 lá cho người lớn), thái thành sợi nhỏ xong bỏ vào 01 cái chén với 01 tí mật ong chưng cách thủy rồi ăn khi còn ấm(để nguội sẽ khó ăn vì mùi sẽ nồng hơn, thế nhưng mẹ mình toàn ăn lá sống đấy).Cách này hay cực, dù ho nặng thế nào cũng dứt điểm, ở nhà lúc trước mẹ mình hay dùng.Ông xã mình lúc trước hút thuốc lá nhiều quá, suốt ngày ho sụ sụ nhưng giờ cũng hết rồi.Tóm lại gia đình mình đều dùng tần dày lá để trị ho hiệu quả đấy.

Kính chúc các mẹ, các chị luôn luôn xinh đẹp, hạnh phúc, thành công trong cuộc sống.
    Các thiên thần của chúng mình luôn mạnh khỏe, đáng yêu, ngoan, hay ăn chóng lớn.

Kính gửi các anh/chị: ( bài thuốc ho này mình đã chia sẻ từ lâu trên làm cha mẹ)

Sau thời gian chia sẻ kinh nghiệm về bài thuốc ho Tragutan này mình hay nhận được cuộc gọi mua thuốc Tragutan,hihi....
    Mình xin được nói rõ hơn trên Topic này là mình không có bán thuốc ho ( mình bán tổ yến, yến sào của Công ty Yến Việt, Nhung hươu và Vi cá.Anh/chị nào có nhu cầu mặt hàng này thì ủng hộ mình với nhé.Chân thành cảm ơn anh/chị)
    Đây chỉ là kinh nghiệm mình thấy hay nên chia sẻ cùng mọi người thôi.
    Nếu anh/chị cần mà tìm không có Tragutan thì mình sẽ mua giúp ạ
    Mình hay mua giúp mẹ của Châu Anh ở Hà Nội vì ngoài đó không có
    Ở Sài Gòn anh /chị có thể đến nhà thuốc Minh Hiền( đối diện Bệnh viện Nhi Đồng 1- Đường Lý Thái Tổ nhé, ở đây Tragutan có đủ loại từ viên đến siro).
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ngoc_YenViet; 27/08/2012 vào lúc 03:22 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 180 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi các bạn, bài thuốc này mình đã chia sẻ từ lâu trên làm cha mẹ và rất được các mẹ quan tâm.Hôm nay mình đưa topic này vào đây hy vọng chia sẻ tí kinh nghiệm của mình cho các bạn có nhu cầu.
    Đây chỉ là kinh nghiệm em chia sẻ cùng mọi người chứ em không bán thuốc, rất mong Mod ủng hộ và không xóa topic hữu ích của em ạ.
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Ngọc. Mình cũng đã uống thuốc này. Những lúc mình bị ho đi TMH uống bao nhiêu thuốc chả khỏi mà ra tiệm thuốc tây họ kê thuốc này uống vào thấy đỡ hẳn, lại đâm sinh nghi bác sĩ chuyên khoa. Thuốc thảo dược nên cũng an tâm nhưng lưu ý chỉ dùng cho trẻ trên 2 tuổi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu mẹ bé Ngân đã dùng qua thì mình không cần nói bạn cũng biết hiệu quả, có những bài thuốc rất hay từ dân gian bao đời qua.Bé nhà mình cũng vô tình được bác sỹ trong Nhi Đồng 1 kê toa, mình thấy hay nên chia sẻ cùng mọi người, các mẹ trên làm cha mẹ thường hay nhờ mình mua loại này gửi ra Hà Nội vì ngoài đó lại không có.

Trích dẫn Nguyên văn bởi umi_vt Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Ngọc. Mình cũng đã uống thuốc này. Những lúc mình bị ho đi TMH uống bao nhiêu thuốc chả khỏi mà ra tiệm thuốc tây họ kê thuốc này uống vào thấy đỡ hẳn, lại đâm sinh nghi bác sĩ chuyên khoa. Thuốc thảo dược nên cũng an tâm nhưng lưu ý chỉ dùng cho trẻ trên 2 tuổi.
    • 147 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình ở hn, cũng muốn mua thuốc trugutan này, nhưng k biết ở đâu có, các mẹ chỉ với.

Với cả, lá tần dày lá là là gì vậy các me, để nhỡ ko mua dc thuốc thì về tự làm, hic
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi Tần dày lá chính là lá húng chanh đó bạn. Bạn ra hàng chuyên bán các loại lá thuốc ở chợ là có đấy. người lớn có thể ăn sống còn các bé thì rửa sạch dã nát vắt lấy nước cho một chút đường phèn rồi đun cách thủy uống chữa ho rất hiệu quả đấy. Bé nhà mình mỗi lần ho là mình lại làm như vậy và bé đỡ hẳn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memong Xem bài viết
    mình ở hn, cũng muốn mua thuốc trugutan này, nhưng k biết ở đâu có, các mẹ chỉ với.

Với cả, lá tần dày lá là là gì vậy các me, để nhỡ ko mua dc thuốc thì về tự làm, hic
    Theo mình nghĩ, trong miền nam gọi vậy để phân biệt với lá tần ô (cải cúc), là cây rau tần lá hơi dày có lớp lông tơ min như lá mơ, lá hình hơi tròn.
    • 180 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tần dày lá hay còn gọi là húng chanh đó bạn.
    • 180 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chính thức bước vào năm học mới
    • 147 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mua Trugutan tại Hà Nội ở đâu hả các mẹ ơi, con mình đang ho ghê quá, mãi mà chưa khỏi nổi. huhuhuhu
    • 180 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy có mẹ bên làm cha mẹ cho địa chỉ mua ở HN nè bạn:

Ở HN thuốc có bán ở : Nhà Thuốc 121 Nguyễn Ngọc Vũ, Trung Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội. hơi xa nhưng có thuốc tốt cho bé uống là okie rồi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm nay mình có qua nhà thuốc 121 nguyễn ngọc vũ nhưng họ bảo ko có hic hic
    có mẹ nào biết ơ đâu bán không vậy
    • 180 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng không biết bạn ơi, chỉ thấy 1 mẹ ở Hà Nội cho địa chỉ này thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieuanh81 Xem bài viết
    hôm nay mình có qua nhà thuốc 121 nguyễn ngọc vũ nhưng họ bảo ko có hic hic
    có mẹ nào biết ơ đâu bán không vậy
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vậy có cách nào mẹ nó có thể mua cho mình được không?
    bé nhà minh hay bị Ho lắm hic nghi mà thương....
    • 119 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Mình lại dùng Sarbokids cho con, sp thảo dược từ cây thuốc: húng chanh, kim ngân, đại thanh diệp, cúc dại, gừng, vitamin, lysin, kẽm... rất hiệu quả trong hỗ trợ điều trị và phòng ngừa bệnh hô hấp cho con đó. Mình dùng sp này cho con từ 10 tháng đến giờ luôn. Sp là TPCN thảo dược, rất an toàn, có thể sử dụng thường xuyên giúp bé phòng bệnh đó. Trộm vía, từ đó, bé mình ít ốm, ít phải uống kháng sinh, chỉ khi bị sốt cao mới dùng kháng sinh thôi. Sp dùng được cho trẻ từ 6 tháng trở lên đó các mẹ. Ngoài ra, em còn thưởng xuyên tra nước muối 0,9% cho bé phòng sổ mũi đó. Các mẹ hãy luôn phòng bệnh cho bé tốt hơn nhiều khi để bé bị bệnh, tránh cho bé phải uống kháng sinh
    • 180 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tích đức cho con nhé.
    • 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình có chị bạn làm ở tòa nhà Grand plaza chỗ đường Trần Duy Hưng ấy, từ lúc mang bầu được 6 tháng là đã bị cạn nước ối, nên lúc sinh ra phổi em bé không được tốt lắm, hay bị ho, cũng không giám cho dùng kháng sinh nhiều vì bé yếu. Thấy chị ấy đặt mua thuốc ho ở đâu ấy, mỗi lần cu ho cho dùng vài thìa là ổn. Mình cũng nhờ chị ấy đặt mua hộ, dùng tốt thật. các mẹ hỏi chị ấy thử xem : 0904 355 886
    Yêu chính mình mỗi ngày!
    • 337 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Giới thiệu thêm cả nhà vài bài thuốc chữa ho khác nữa

16 Bài thuốc chữa ho hiệu quả

Hẹ, Đu đủ, Quất, Gừng, Cải cúc, Rẻ quạt, Củ cải, Vỏ rễ dâu, Mơ, Chanh ta, Hoa mướp, Bạc hà, Cam thảo, Húng chanh, Lá chanh. Đây là những vị thuốc hay được dùng khi chữa ho.

1. Chữa ho trẻ em, hen suyễn, họng sưng đau bằng lá hẹ.
    Hẹ: Lá Hẹ hấp với đường đặt trong nồi cơm hoặc đun cách thuỷ lấy nước cho uống.
    Cổ họng khó nuốt bằng lá hẹ.
    Hẹ: Dùng 12-24g lá Hẹ giã tươi lấy nước uống.
    2. Chữa ho gà bằng hoa đu đủ đực.
    Hoa đu đủ đực 20g đem hấp với đường phèn lượng vừa đủ, chia uống vài lần trong ngày. Cũng có thể hấp kết hợp với há hẹ 10g, hạt chanh 10g.
    3. Chữa ho, mất ngủ bằng quất
    Quất 2 quả (bỏ vỏ, hạt, vách múi), bột ngó sen một ít, đường 100g, một ít hoa quế, nấu chè ăn.
    Chữa ho gió, ho khan bằng quất.
    Quả quất: Quả quất chín 10g, hoa hồng bạch 10g, hạt chanh 10g, rửa sạch, cho vào bát cùng với một ít mật ong hay đường phèn, đem hấp cơm 20 phút, lấy ra nghiền nát, chắt lấy nước để uống.
    Chữa ho gà bằng quất.
    Quất 10 quả, gừng tươi 6g, thiên trúc hoàng 6g. Sắc lấy nước uống ngày một lần
    Chữa ho do phế nhiệt bằng quất.
    Dùng quả quất với củ cải ép lấy nước uống.
    4. Chữa ho, viêm phế quản bằng gừng.
    Gừng: Có tác dụng kháng khuẩn, chống viêm, chống co thắt cơ trơn, giảm đau, giảm ho, hạ sốt, kháng histamin. Được dùng chữa ho, viêm phế quản. Ngày dùng 4-12g dạng thuốc sắc hoặc hoàn tán.
    5. Chữa ho trẻ em bằng cải cúc
    Dùng lá Cải cúc thái nhỏ 6g, thêm ít mật ong, hấp vào nồi cho tiết nước ra, chia nhiều lần uống trong ngày.
    6.........
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hn999; 29/10/2012 vào lúc 10:42 PM.
    • 90 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình bị ho là mình dùng chai này, HoAstex 32k/chai, nguồn gốc thảo dược lại SX bởi cty OPC nên yên tâm cho bé uống, thường là uống 2 chai là dứt ho ngay.
    • 112 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ có nhu cầu mua thuốc ho Tragutan và HOastex thì ra hiệu thuốc số 5 LOng TÂm trên đg GIải phóng nhé, mình vừa mua xong,trộm viad con uống cũng có tí đỡ ròi...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2