• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.35K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 61 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Các mẹ cho em hỏi thuốc babyplex có phải bị cấm chỉ định không, hôm nay bác sỹ kê đơn cho con em uống có loại thuốc này em sợ quá. Các chị ai có thông tin chính thức chỉ giùm em với
    Bố mẹ rất yêu Boong!!!! Chụt...chụt.

Và cả Gà nữa..

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Chú ý về thuốc ho, kem bôi chàm nẻ cho bé

Mình đọc thread các bạn trao đổi về thuốc ho "cao Ma Hanh" rất hiệu nghiệm bên mục KINH NGHIEM, định reply theo chủ đề đấy nhưng nghĩ thế nào lại làm một chủ đề mới cho "quan trọng hóa vấn đề" ;). Theo mẹ PhuongNgocHa thì các bác sĩ Thụy Diển luôn phát hiện được trong nước tiểu của bé có chất gì...

• Thuốc ho Cao Ma Hạnh

Chau Phuong Linh nha minh bi viêm họng ho rất nhiều, minh cho chau uong "cao Ma hạnh " chỉ đến hôm sau là thấy đỡ liền. mình muon cac Bà mẹ có con bị ho tham khảo thử loại thuốc này mình thấy rất tốt mà lại là thuốc đông y của Viện y học cổ truyền dân tôc. Mẹ cháu Phương Linh

• Cha mẹ thân yêu, bạn đang bị lừa dối

http://4.bp.blogspot.com/-7R2RgYKX9Co/U0xTi7wjSUI/AAAAAAAAMyY/d847Qp9Te28/s1600/immunisation_baby2.j...

• Miẽn phí thuê nhà khi mua chung cư CT number one

Bạn đang băn khoăn về vấn đề nhà ở? Bạn đang có nguồn vốn ít? Bạn đang muốn mua nhà? Như các cụ...

• Gấp quá rồi - Địa chỉ tiêm vắc xin 6 trong 1 tại HCM???????

Tình hình là Pepsi nhà mình tới ngày tiêm vắc xin rồi (2 tháng). Mình đã tới và gọi dt nhiều viện...

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thuốc này là loại thuốc hạ sốt rất nhẹ, bạn hoàn toàn có thể yên tâm cho con bạn uống không sợ gì cả
    • 1,370 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với,thuốc ho Baby Flex bán ở các hiệu thuốc dùng để chữa ho có phải là có hại cho thận không ạ?Vi em thấy có người nói đây là thuốc nam chữa ho cho trẻ em, uống vào cũng không có hại.Con có người lại bảo em là uống vào rất hại thận.

Em băn khoăn quá,vì thỉnh thoảng em vẫn cho con uống loại này.Co mẹ nào biết thì chỉ cho em với.Em cảm ơn nhé.

• 277 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hương Trà
    Các mẹ ơi cho em hỏi với,thuốc ho Baby Flex bán ở các hiệu thuốc dùng để chữa ho có phải là có hại cho thận không ạ?Vi em thấy có người nói đây là thuốc nam chữa ho cho trẻ em, uống vào cũng không có hại.Con có người lại bảo em là uống vào rất hại thận.

Em băn khoăn quá,vì thỉnh thoảng em vẫn cho con uống loại này.Co mẹ nào biết thì chỉ cho em với.Em cảm ơn nhé.
    Thuốc này thực ra hay chữa các chứng cảm sốt nhẹ, cả ho nữa. Có thể có người cho rằng nó hại thận vì nó vị cam (chua) như vít C chăng? Theo mình thì o phải như vậy. Thỉnh thoảng bé nhà mình bị cảm cúm, cảm sốt nhẹ... thì bác sỹ vẫn kê cho uống thuốc này mà.

• 1,096 Bài viết

• 1,048 Được cảm ơn

Con cún nhà mình trộm vía nếu bị sổ mũi dùng cái này đến ngày thứ 2 rất nhiều lần khỏi đó, mình thấy thuốc này rẻ mà con mình lại hợp.

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc babyflex không phải thuốc nam đâu chị ạ. Thành phần hoạt chất của nó gồm: Paracetamol có tác dụng giảm đau, hạ sốt; Clorpheniramin maleat là 1 thuốc chữa dị ứng và vitamin B1.