• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.87K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 428 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Em chớm có dấu hiệu đau mắt và ngứa, sợ đang có dịch đau mắt đỏ.
    Ngoài thuốc nhỏ mắt thông thường có ai biết nên dùng loại thuốc nào tốt để ngừa mà không cần phải đi khám bác sỹ không? Chỉ giùm em với
    Cảm ơn các bác nhiều.
    Mẹ bé Đu Đủ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 388 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Chị ơi,
    Em cũng bị đau mắt đỏ, bị lây ở văn phòng.
    Hiện tại, cô em là bác sỹ viện mắt đang bảo em dùng 2 thứ:
    1. Cebemyxine của Pháp, khoảng 26-28k/lọ, ngày rỏ 8 lần (hoặc nhiều hơn cũng được).
    2. dexaclor của dược phẩm Cửu long (loại này em không biết giá), ngày rỏ 2 lần

Thế thôi chị ạ, loại này lây nhiễm qua đường hô hấp nên nếu chị có muốn ôm ấp bé thì nên dùng khẩu trang bịt miệng bịt mũi lại ạ.
    Em thì cả nhà ra lệnh "cách ly" bé, 2 hôm ở nhà mà không được chơi với con, em đang buồn chết lên, chỉ dám đứng xa xa một chút để trêu bé thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé đu đủ
    Các mẹ ơi,

Ngoài thuốc nhỏ mắt thông thường có ai biết nên dùng loại thuốc nào tốt để ngừa mà không cần phải đi khám bác sỹ không? Chỉ giùm em với
    Cảm ơn các bác nhiều.
    Mẹ bé Đu Đủ
    • 1,941 Bài viết

• 3,800 Được cảm ơn

Các chị ơi, bé nhà em bắt đầu có dấu hiệu đau mắt, có ai biết đ/c hay sô điện thoại của BS chuyên về mắt chịu đến nhà khám thì mách giùm em với.
    Cảm ơn các mẹ nhé.
    • 291 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con gái mình dùng: Brulamycin ngày tra 10 lần
    cebemyxin ngày 2 lần trước ngủ trưa và tối.
    2 ngày sau khỏi.
    Mẹ bị lây dùng hệt đơn thuốc của con 3 ngày chưa khỏi.
    Thay sang thuốc Tobrex và TobraDex mỗi lọ 35-38K 5 ngày rồi vẫn chưa khỏi.
    • 104 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Con trai mình cũng bị đau mắt đỏ mình đưa cháu đi khám ở Viện mắt TW bác sỹ kê thuốc cháu nhỏ cũng hai hôm là khỏi, không biết người lớn dùng thì liệu có hiệu quả nhanh như vậy không vì thường thì người lớn bị lâu hơn phải mất 3, 4 hôm. Đơn thuốc của con trai mình như sau: Tobrex (ngày nhỏ 8 lần), Pocyciline (thuốc mỡ, ngày nhỏ 2 lần trước khi ngủ). Vì cháu bị đau mắt nên hàng ngày mẹ cháu đều nhỏ nước muối đều để phòng ngừa.
    • 191 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con em đau mắt cháu mới 1.5 tuổi nhỏ toàn nước muối của viện mắt TƯ 1 ngày đã khỏi rồi. Nhưng em lại bị đau mà có mỗi một mắt thế có khổ o người ta bảo phải đau 2 mắt mới khỏi biết bao giờ em đau nốt mắt kia để nó khỏi các bác chỉ dùm em thuốc để mau khỏi vi nó cứ toét nhèm toét nhẽm ra ý
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Cảm ơn các bác nhiều.
    Mẹ bé Đu Đủ
    Bé nhà mình cũng cùng tuổi bé Đu Đủ đấy. Tuần trước bé bị đau mắt mình nhỏ Tobrex cho bé 3 ngày là khỏi. Cũng đau đủ 2 mắt mới khỏi đấy (hôm đầu minh không biết nên nhỏ cloramphenicol 4%o chẳng biến chuyển gì).
    • 2,205 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Ở viện Mắt TW ở Bà Triệu có bán nước muối nhỏ mắt, chỉ dùng trong 3 tháng (tuy thành phần là nước muối nhưng nếm lại hơi có vị đắng) dùng rất tốt các trường hợp mỏi mắt, ngứa, xốn, có hiện tượng kéo gỉ (khi chưa đến mức phải đi bác sĩ). Còn bất cứ thuốc gì cũng nên khám xét cẩn thận trước khi dùng.
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Cảm ơn các bác nhiều.
    Mẹ bé Đu Đủ
    Sáng nay mình vừa đi khám ở viện mắt HN (mới thấy hiện tượng cộm, ngứa từ chiều tối qua) được BS kê thuốc Beefloxacin ngày tra 5lần, mua ở nhà thuốc BV 29.000đ
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Em mới sinh em bé hơn 1 tháng,giờ em bị hiện mụn ở mắt thì nên dùng thuốc gì để hết không các mẹ.Chỉ cho em với,em có nên dùng thuốc nhỏ Ciprofloxacin 0,3% không?Em sợ nhỏ sẽ ảnh hưởng gì tới con không?Mẹ nào biết chỉ dùm em với.Cảm ơn các mẹ nhiều.