• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 37.1K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 5,176 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

Các mẹ ơi
    Thời tiết mấy hôm nay ở HN thất thường. Đang nõng rồi lại mát. Hôm nóng nằm điều hoà nhiều em bé của mình ho hắng. Không biết em bé của các mẹ có thế không? Mình có bài thuốc này chữa ho cho em bé và cả người lớn chúng mình hiệu quả lắm.
    Mật ong hấp cùng rễ chanh và quất. Một ngày uống 1-2 thìa cafe. Đảm bảo sau 2 ngày không còn ho nữa. Các mẹ thấy có được không?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 bài thuốc dân gian chữa ho cho bé

1. Giã nát hai tép tỏi, trộn với hai thìa cà phê mật ong, đem hấp cách thủy. Chú ý không được hấp chín tỏi, nếm thử thấy vị hắc mùi tỏi là được. Cho bé uống nửa thìa cà phê, ngày từ 1 – 2 lần. Trước khi uống, nên cho bé uống nước lọc. http://www.diendantretho.com/images/stories/6-bai-thuoc.jpg 2....

• Cần giúp: có mẹ nào sống ở Bắc Giang không giúp em với

Em đẻ trên Hà Nội nhưng phải về quê chồng ở cữ, quê chồng em ở Bắc Giang. Em đang lăn tăn vụ tiêm...

• Thực phẩm chức năng giả - nỗi lo còn đó

Đời sống người dân Việt Nam ở các thành phố lớn ngày càng tăng cao đã thúc đẩy nhu cầu sử dụng thực...

• 6 bài thuốc dân gian chữa ho cho bé

6 bài thuốc dân gian này đặc biệt hữu dụng với tiết trời ầm ương, lúc nóng lúc lạnh như hiện nay. http://afamily.vn/images/family/spacer.gif 1. Giã nát hai tép tỏi, trộn với hai thìa cà phê mật ong, đem hấp cách thủy. Chú ý không được hấp chín tỏi, nếm thử thấy vị...

• Chữa ho bằng chanh đào

Bạn ơi chanh đào mua ở đâu đc?Mình ko biết quả chanh này nó thế nào?

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me cua gau a!
    bai thuoc ay dung roi day. co the hap mat ong voi quat, hoac duong phen cung duọc
    Bai thuoc ay hieu nghiem lam. Tuy nhien, neu be thuoc dien nong, hay ra mo hoi thi dung duong phen tot hon. De cac be do bi viem hong thi tot nhat la truoc khi di ngu cho be uong mot it mat ong, cai do se giup sat trung hong. Neu toi khong uong duoc thi sang som luc moi ngu day uong.
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hoặc là bạn dùng Lá húng chanh hấp với mật ong, bé sẽ thích lắm đấy. Còn nữa, mẹ mình bày cho là nếu muốn cho chanh vào thì phải hơ con dao lên ngọn lửa cho thật nóng rồi vắt chanh lên con dao nóng đó cho chảy xuống bát húng chanh + mật ong. Mình thử rồi, cũng hiệu nghiệm ghê (hơn cả Zinathiol của bác sỹ kê cho...)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Lá "húng chanh" là lá gì mẹ ductien ơi? Có phải là lá chanh bình thường không? Có mua được ở ngoài chợ không? Chị trả lời cho em gấp gấp vì bé nhà em hôm nay đang bi ho. Cám ơn chị nhiều
    Bo me yeu Bin
    Album cua Bin nay http://img70.photobucket.com/albums/v212/MeBin/
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lá húng chanh bạn có thể mua ở quầy bán lá (lá xông ý) ở các chợ lớn đều có Cụ thể là nếu bạn ở Hà nội thì vào chợ Cầu giấy, có một bà già bán trong góc chơ. Hoặc bạn có thể đến chợ ngọc hà cũng có. Đây là một loại húng, nhưng lá dày, nhiều lông, thơm mùi chanh, và mình rất recommend món này chữa ho, khản cổ đấy Cố gắng tìm mua cho con đỡ phải uống thuốc nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cay hung chanh rat de trong, nha ba noi cua be Tuong Lan dang trong do. Neu nha ban o gan nha minh (minh o so 8 Ly Nam De, HN) thi ghe qua minh cho mot canh ve trong (hom truoc co nguoi cho ba noi 1 nhanh, ba trong vao chau cay canh nho the ma bay gio len thanh bui roi day).
    Neu ban can thi phone cho mình nhé, Thanh Tịnh-7336378 hoặc 0913321505
    • 48 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Beductien nha. Em sẽ làm thử ngay vì bé cứ khò khè thương lắm...

Chị Thanh Tịnh ơi chị check lại số mobile giùm em với vì em gọi theo số đó thì được báo "số máy quý khách vừa gọi chưa đúng". Em ko dám gọi số cố định vì sợ đang giờ nghỉ trưa. Em định chiều nay về sớm thì qua chỗ chị luôn, xin chị 02 cành: 01 cành để trồng, 01 cành làm thuốc cho bé luôn. Chị báo lại số máy cho em để em liên lạc nha.
    Bo me yeu Bin
    • 2,302 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

ng ta nói k nên pha mật ong = nc nóng (lý do mình chưa nhớ ra, trong quyển Những điều kiêng kỵ torng ăn uống), thế mình hấp như vậy có phản td k các mẹ nhỉ?
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sorry bạn vì mình gõ nhầm số điện thoại. Bạn gọi lại cho mình theo số 0913321507.
    Thế mấy giờ bạn qua vì mình phải 5 giờ hơn mới về đến nhà. Có gì thì gọi cho mình để tiện hẹn hò nhé.
    • 48 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chị Thanh Tịnh ơi (ko biết em có nhầm tên ko) em sorry vì chiều nay ko đến đươc. Em phải họp đột xuất (mà em gọi được cho chị rồi nhưng ko ai nhấc máy). Có thể mai hoăcj cuối tuần em se qua xin chị nha. Cám ơn chị nhiêù
    Bo me yeu Bin
    • 48 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các chị ơi, bé nhà em khỏi ho rồi. Hôm qua đi làm về em thấy bà ngoại bảo ở nhà bà đã hấp đường phèn + lá hẹ rồi cho bé nhấp môi. Tối bé ngủ em thấy ko ho, ko khò khè nữa. Mừng quá . Thế là lại thêm một bài thuốc dân gian nữa đấy
    Bo me yeu Bin
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ KiBo ơi,
    Bé Kitit nhà mình chỉ mới 5 tháng vậy có áp dụng cách này được ko? Bé ho ít thôi nhưng cứ bị khò khè mãi, uống thuốc gần tháng nay nhưng vẫn ko bớt.
    Mẹ KiBo chỉ giúp mình cách làm với: tỷ lệ giữa đường phèn & hẹ như thế nào? Cho bé uống bao nhiêu lần trong ngày.
    Mình đang lo lắng quá nhờ Mẹ KiBo chỉ giúp nha.
    • 464 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toanan
    Mẹ KiBo ơi,
    Bé Kitit nhà mình chỉ mới 5 tháng vậy có áp dụng cách này được ko? Bé ho ít thôi nhưng cứ bị khò khè mãi, uống thuốc gần tháng nay nhưng vẫn ko bớt.
    Mẹ KiBo chỉ giúp mình cách làm với: tỷ lệ giữa đường phèn & hẹ như thế nào? Cho bé uống bao nhiêu lần trong ngày.
    Mình đang lo lắng quá nhờ Mẹ KiBo chỉ giúp nha.
    cho mình lanh chanh trả lời hộ nhé, bé nhà mình 4 tháng đã dùng cách này rồi, tỷ lệ là khoảng 1 nhúm lá hẹ (5-10 lá) + 1 đầu ngón tay út đường phèn, mỗi lần uống khoảng 2-3 thìa, 2 lần/ ngày, sau này bé lớn hơn thì tăng lên.
    Mình thường lấy vỏ quất (1 quả), lá hẹ giã dập rồi cho đường phèn vào bát, hấp cách thuỷ rồi sau đó chắt nước cho bé ăn
    Chúc mẹ kitit thành công nhé
    Take care of your body. It's the only place you have to live

- by Jim Rohn -
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn Mẹ bé Khôi nhiều nhiều nha. Mình sẽ làm thử xem sao chứ thấy bé khò khè hoài sốt ruột quá.
    • 2,774 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Các mẹ cho mẹ cháu hỏi một chút, nếu mấy bài thuốc mật ong hấp húng chanh hay đường phèn hấp lá hẹ gì đó mà cho cháu uống pha vào cùng với thìa sữa có được không hay là phải uống thìa mật ong đó không thôi? Bé nhà tớ cho uống thế khó lắm, thế nào cũng chớ... các mẹ làm ơn chỉ dùm mẹ cháu với ạ
    • 166 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mẹ thảo gấu cho hỏi lại một chút nhé: bài thuốc của bạn là dùng chanh, quất hấp với mật ong hay là rễ của cây chanh, cây quất??? Cái này chưa từng nghe thấy nên phải hỏi cho kỹ. Cảm ơn bạn nhiều.
    • 651 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bameyeuconlam
    Mẹ thảo gấu cho hỏi lại một chút nhé: bài thuốc của bạn là dùng chanh, quất hấp với mật ong hay là rễ của cây chanh, cây quất??? Cái này chưa từng nghe thấy nên phải hỏi cho kỹ. Cảm ơn bạn nhiều.
    Mình trích lại bài của Me Bom_Bin (TP.HCM) cho bạn tham khảo như sau:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bom_Bin (TP.HCM)
    -Chon khoang 15-16 la hung chanh + 4-5 qua tac rua sach cho vao may xay sinh to xay nhuyen.
    -Trut ra chen va cho them chut duong phen vao va hap cach thuy khoang 20'.
    Cho be uong lien tuc trong ngay cho den khi nao het ho thi thoi.

Cac me , neu ai co con bi so mui viem hong hay lam cho be uong thu di , chac be se khoi do , vi thuc te la hung chanh va tac cung khong co tac hai gi ca.
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• 922 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,lá húng chanh là lá gì vậy?Em chỉ biết lá húng cây,húng quế thôi chứ ko biết lá húng chanh???Chỉ em với.
    Nghé Ọ-Sóc Nâu
    • 64 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tonyanh2106
    Các mẹ ơi,lá húng chanh là lá gì vậy?Em chỉ biết lá húng cây,húng quế thôi chứ ko biết lá húng chanh???Chỉ em với.
    Ở miền Nam lá húng chanh được gọi là rau tần dày lá.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 116 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng đấy, dùng húng chanh trị ho cho các bé rất hiệu quả, bé nhà mình cứ húng hắng là mình hấp đường phèn với húng chanh, lá hẹ cho uống vài lần là khỏi. Tết vừa rồi cu tý nhà mình lại bị ho nhưng họng có đờm, chảy nước mũi, mình lại sưu tầm được một bài thuốc nữa là nếu bé trai hấp 7 ngọn ngổ với đường phèn, bé gái 9 ngọn, mình cho uống vài lần thấy đỡ ngay. Đến hôm nay vẫn cho cu cậu uống đấy. Nhưng các mẹ lưu ý là các bài thuốc dân gian phải chữa ngay khi bé mới bị còn để nặng rồi thì chỉ có cách uống kháng sinh thôi, để mình về nhà mình chụp lá húng chanh qua webcam load lên cho các mẹ xem
    Mẹ thương con vì con giống ba lá la la
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4