• 0 Lượt chia sẻ
  • 99.4K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy chị ơi,thuốc contractubex có trị được sẹo lõm không ạ.Em nghe nói thuốc này rất tốt nhưng đọc thì thấy nó trị được nhiều loại sẹo mà trong đó không có sẹo lõm hic ...........:Sad:.Em bị mấy cái sẹo lõm do đốt điện mà không biết sử dụng loại nào cho tốt.Mấy chị chỉ giúp em nhé.Thanks mấy chị nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

up lên vậy hixem cũng đang quan tâm
    • 311 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng dùng thử rùi nè, ko biết sẹo lõm thì sao chứ sẹo lồi như mình bôi vào hết 1tuýp rùi mà lồi vẫn cứ lồi :Sigh:
    • 2,414 Bài viết

• 2,013 Được cảm ơn

sẹo lồi do cơ địa nữa. Mà thuốc này phải bôi ngay khi da bị thương bắt đầu khô miệng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng nghe nói đến thuốc này khôg bít có tốt thật không mà tìm ở hiệu thuốc ít khi thấy có
    • 71 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Đúng là ít có thật, em cũng phải nhờ người ta đi lấy hộ. E xài hết 2 tuýp mà sẹo vẫn hoàn sẹo. Chắc do thuốc không hợp người. Hề hề
    • 311 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trong HDSD có ghi là nếu sẹo đã liền thì vẫn dùng được, chỉ là hiệu quả lâu hơn thôi. Mà nói thật, sẹo mới e bôi cũng chẳng xi-nhê gì :Sigh:

Đau đầu thật, sẹo của e nằm ngay trên vai, chẳng mặc được đồ sát nách nữa là....
    • 1,435 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Contractubex là kem chống sẹo của Đức thường được các bác sĩ kê toa khi vết thương vừa liền miệng. Nếu dùng được ngay trong thời kỳ này thì mới có hi vọng cải thiện, nếu đã thành sẹo thì rất khó. Kem này có tác dụng tốt nhất với những người có cơ địa sẹo lồi nhưng theo mình khi mới lên da non thì sẹo nào cũng có thể sử dụng. Với người có cơ địa sẹo lõm thì càng phải dùng sớm, ngay khi vết thương vừa khô để tránh bị hình thành vết lõm khi vết thương liền miệng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dùng ít muối cà lên để cho xây xát, sau đó sẽ ra da non và bắt đầu bôi kem, dùng muối cà vào cho xây xát đảm bảo ko nhiễm trùng.
    • 46 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

lúc trước mình bị té xe, chầy một mảng quanh mắt. Khi vết thương đang lên da non, bôi 2 tuần là khỏi, ko để lại sẹo. Mẹ mình cũng bị thương hình thành sẹo lồi dc mấy tháng, bôi vào xẹp hẳn.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ý kiến của mình topic ở topic này, không dám paste lại nhiều sợ bị ban:
    • 53 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với, bé nhà mình bị vấp ngã giờ sẹo đã liền rồi (sẹo ở chân to gần bằng ngón tay út:Sad nhưng mình thấy vết sẹo vẫn hơi bị lồi lên, không biết mình dùng Contratubex bôi cho bé có đc không các mẹ nhỉ, hay mẹ nào biết thuốc bôi trị sẹo tốt cho con thì chỉ giúp mình với nhé, tks.
    • 1,183 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

em có cái sẹo lõm còn lại do tẩy nốt ruồi bằng laser cách đây 2-3 năm gì đó, đợt vừa rồi bị cào xước tay nên mua về bôi, tiện thì bôi luôn vào vết lõm, bôi vài lần thấy đỡ lõm hơn, đang tiếp tục bôi
    • 464 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Mình hỏi một chut:

Thuốc bôi Contractubex có trị được vết thâm không nhỉ, vết thâm lâu ngày (khoảng 1 năm rồi) í?

Mình bị ngã xe, xong đi đắp thuốc đông y, giờ chân hoa gấm nặng nề :Worried:

Giờ muốn chữa nên có ra hàng thuốc hỏi, họ cho thuốc Contractubex để trị, nhưng về mình đọc hướng dẫn sử dụng thì thấy nó chỉ trị sẹo chứ không thấy nói đến chữa vết thâm lâu ngày để lại:-s

Nay lên mấy trang thấy mọi ng bảo thuốc này chỉ trị khi sẹo vẫn còn mới :Straightf: Không biết thế nào :Worried:

Ai dùng rồi cho mình xin tư vấn với :Smiling:
    Nếu không có loại kem nào bôi hữu hiệu không, chỉ giúp mình nhé :Smiling:

Mình cám ơn nhiều :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mickey.hn; 22/04/2011 vào lúc 10:00 AM.
    • 2,121 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Contractubex chủ yếu để trị sẹo, ngăn tình trạng sẹo lồi. Khi dùng ngay giai đoạn đầu thì sẹo sẽ không lồi và màu trở lại rất gần với màu da, không lộ rõ. Với sẹo lâu thì về lý thuyết, sau khi bôi kem bạn che phủ vết bôi bằng gạc để thuốc ngấm vào sẹo, làm sẹo mềm và tái tạo tế bào da. Tuy nhiên mình chưa nhìn thấy thực tế người nào sử dụng với sẹo cũ nên không dám nói chắc với bạn là sẹo có hết thâm không. Những sản phẩm trị thâm thì bạn có thể dùng các loại kem có bổ sung vitamin C, những sản phẩm trị sạm nám làm giảm hắc sắc tố trên bề mặt da, sản phẩm dưỡng trắng. Bạn mua kem có chất lượng tốt và uy tín, đừng mua loại không chắc chắn chất lượng mà họ cho chất tẩy vào, sẽ hại da bạn nhé.
    • 138 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

kg được đâu bạn ạ.lần trước mình mới bị sẹo dùng thì ok...tranh thủ bôi thử lên vết sẹo thâm từ đợ trước nhưng kg được:Crying:...tiên đây có bạn nào biết cách làm giảm mờ vết thâm do sẹo thì share cho minh với nhé
    Có 3 cách để tự làm giàu cho mình: mỉm cười, cho đi, và tha thứ
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mấy mẹ ơi giúp em với Em đang bị thủy đậu ạh , chắc cũng sắp khỏi rồi , trên mặt còn có vài nốt chưa bong vẩy thôi , còn mấy nốt bong rồi thì giờ thành sẹo lõm với thâm tùm lum ạh Mà em có cậy hay chọc cho nó vỡ đâu , tự nó vỡ rồi đóng vẩy rồi tự rụng mà sao giờ thành sẹo lõm này , khổ cho cái thân em quá , đang trong giai đoạn đi tìm hiểu mà . Em được ông anh zai mua cho tuýp Contractubex , ko biết hiệu quả có tốt không , mẹ nào xài rồi cho em ít thông tin với ạh , mà trong HDSD có thấy ghi là trị sẹo lõm đâu , hức . Mấy mẹ cho em ý kiên với ạh
    • 227 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangguitar Xem bài viết
    Mấy mẹ ơi giúp em với Em đang bị thủy đậu ạh , chắc cũng sắp khỏi rồi , trên mặt còn có vài nốt chưa bong vẩy thôi , còn mấy nốt bong rồi thì giờ thành sẹo lõm với thâm tùm lum ạh Mà em có cậy hay chọc cho nó vỡ đâu , tự nó vỡ rồi đóng vẩy rồi tự rụng mà sao giờ thành sẹo lõm này , khổ cho cái thân em quá , đang trong giai đoạn đi tìm hiểu mà . Em được ông anh zai mua cho tuýp Contractubex , ko biết hiệu quả có tốt không , mẹ nào xài rồi cho em ít thông tin với ạh , mà trong HDSD có thấy ghi là trị sẹo lõm đâu , hức . Mấy mẹ cho em ý kiên với ạh
    Mua nghệ tươi về cạo ra rồi đắp lên nốt thủy đậu vừa khô nước. Làm thường xuyên nha.
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibovinh Xem bài viết
    Mua nghệ tươi về cạo ra rồi đắp lên nốt thủy đậu vừa khô nước. Làm thường xuyên nha.
    mấy cái nốt thủy đậu vừa khô nước thì đóng vẩy và bung gần hết rồi ạh , em vẫn đang tích cực bôi nghệ tươi và mấy cái sẹo lõm với vết thâm nhưng mà sang tuần phải đi làm rồi , làm sao mà bê nguyên cái mặt đấy đến cty đươc ạh
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

oài , ko ai "rì viu" giúp em vụ này sao ạh :Sad:
    Sống là thương
    Nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui
    Danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến
    Giữa dòng đời vạn biến
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1