• 0 Lượt chia sẻ
  • 93.6K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy chị ơi,thuốc contractubex có trị được sẹo lõm không ạ.Em nghe nói thuốc này rất tốt nhưng đọc thì thấy nó trị được nhiều loại sẹo mà trong đó không có sẹo lõm hic ...........:Sad:.Em bị mấy cái sẹo lõm do đốt điện mà không biết sử dụng loại nào cho tốt.Mấy chị chỉ giúp em nhé.Thanks mấy chị nhiều.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

up lên vậy hixem cũng đang quan tâm

• 311 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng dùng thử rùi nè, ko biết sẹo lõm thì sao chứ sẹo lồi như mình bôi vào hết 1tuýp rùi mà lồi vẫn cứ lồi :Sigh:

• 2,415 Bài viết

• 2,008 Được cảm ơn

sẹo lồi do cơ địa nữa. Mà thuốc này phải bôi ngay khi da bị thương bắt đầu khô miệng.

• 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình cũng nghe nói đến thuốc này khôg bít có tốt thật không mà tìm ở hiệu thuốc ít khi thấy có

• 71 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đúng là ít có thật, em cũng phải nhờ người ta đi lấy hộ. E xài hết 2 tuýp mà sẹo vẫn hoàn sẹo. Chắc do thuốc không hợp người. Hề hề

• 311 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trong HDSD có ghi là nếu sẹo đã liền thì vẫn dùng được, chỉ là hiệu quả lâu hơn thôi. Mà nói thật, sẹo mới e bôi cũng chẳng xi-nhê gì :Sigh:

Đau đầu thật, sẹo của e nằm ngay trên vai, chẳng mặc được đồ sát nách nữa là....

• 1,410 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Contractubex là kem chống sẹo của Đức thường được các bác sĩ kê toa khi vết thương vừa liền miệng. Nếu dùng được ngay trong thời kỳ này thì mới có hi vọng cải thiện, nếu đã thành sẹo thì rất khó. Kem này có tác dụng tốt nhất với những người có cơ địa sẹo lồi nhưng theo mình khi mới lên da non thì sẹo nào cũng có thể sử dụng. Với người có cơ địa sẹo lõm thì càng phải dùng sớm, ngay khi vết thương vừa khô để tránh bị hình thành vết lõm khi vết thương liền miệng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dùng ít muối cà lên để cho xây xát, sau đó sẽ ra da non và bắt đầu bôi kem, dùng muối cà vào cho xây xát đảm bảo ko nhiễm trùng.

• 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

lúc trước mình bị té xe, chầy một mảng quanh mắt. Khi vết thương đang lên da non, bôi 2 tuần là khỏi, ko để lại sẹo. Mẹ mình cũng bị thương hình thành sẹo lồi dc mấy tháng, bôi vào xẹp hẳn.

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6