• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Thuốc chữa viêm phế quản cho trẻ 9 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.82K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 465 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện cháu nhà mình mới hơn 9 tháng tuổi mà đang bị ho và sổ mũi, đi khám thì bác sĩ bảo bị viêm phế quản (hoặc viêm phổi cấp tính) và kê đơn là dùng 3 loại thuốc:
    1. Rhinathiol 2%: ngày uống 3 lần x 5ml khi đói.
    2. Clarityne (dạng uống): ngày 1 lần (1 thìa cafe)
    3. Thuốc nhỏ mũi Otrivin.

Nhưng mình đọc hướng dẫn sử dụng thì 2 loại thuốc uống ko thấy ghi dùng cho trẻ sơ sinh mà toàn thấy trẻ trên 2 tuổi, nên đang rất băn khoăn, mà nhìn con ho + mũi ko thở được thì thương ko chịu được. Sáng vừa dùng cái hút mũi để hút bớt nước mũi cho con dễ thở nhưng thấy vẫn ko ăn thua, thở khò khè ... hic

Mong các mẹ chỉ giáo,
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 112 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

chị ơi con em cũng vừa bị thế thương lắm, đêm ngủ toàn thở bằng mồm ko ti đc, khó quấy kinh khủng lại còn ho nữa, con em 8 tháng, dm cho đi khám ở hang bông bs kê kháng sinh nhẹ và ameflu đêm với cái thuốc nhỏ mũi j,quên mất tên, uống đúng 1 tuần chỉ khỏi đờm còn vẫn ho, em cho khám ở thanh nhàn bs kê cho 3 loại thuốc về uống đến liều thứ 3, tức là 1 hôm rưỡi thì khỏi, đọc hdsd thuốc thì dùng cho bé viêm phổi viêm phế quản, thuốc đắt phết, hơn 350k tiền thuốc, chị tin tưởng thì em cho cháu thuốc về uống xem đỡ ko, ko thì em để ko cũng phí mà lại hết hạn,thuốc mua hôm thứ 4 chị ạ,em ở giải phóng
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình 11 tháng rùi nhưng cũng bị viêm phế quản liên tục(đấy là đi khám bs nói thế).hic
    mấy hôm nay đỡ rùi nhưng vẫn còn thở khò khè về buổi chiều và tối
    mẹ nào có bài thuốc hay mách cho mình với nhé
    (hiện mình vẫn rửa mũi cho con bằng nước muối sinh lý và cho uống bổ phế)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mn ơi, mn còn giữ đoưn thuốc ko cho mình xin với. Bé nhà mình mấy hnay ho, sổ mũi và sốt về chiều và đêm khổ quá
    • 157 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntvdung Xem bài viết
    Mn ơi, mn còn giữ đoưn thuốc ko cho mình xin với. Bé nhà mình mấy hnay ho, sổ mũi và sốt về chiều và đêm khổ quá
    Bé nhà mẹ này khỏi chưa?
    Theo mình bạn nên cho con đi khám để biết con bị làm sao. Ko nên dùng đơn của bé khác áp dụng cho con mình. Vì mỗi bé có cơ địa khác nhau mà.
    Bé sốt như vậy cần theo dõi cẩn thận nhé!
    Chúc bé mau khỏe cho mẹ yên tâm.