• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 28.8K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình có người bạn cho một loại thuốc có tên là KARVON dùng chữa nghẹt mũi cho bé rất tốt (dùng dung dịch bên trong cho bé ngửi khi nghẹt mũi) nghe nói nguồn gốc từ NewZeland. Hỏi mua khắp nơi không có, có mẹ nào biết thông tin nào về loại thuốc này chỉ giúp mình với?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em bé nhà mình cũng đang bị nghẹt mũi , mình đi khám thì bác sỹ bảo là bị nghẹt mũi sơ sinh , mình không hiểu lắm về bệnh này nhưng mình cũng muốn mua thử thuốc đó về dùng xem có khỏi không vì đã bị gần một tháng rồi , ai co cách nào thì bảo mình với nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 131 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Làm sao chữa dứt được cái nghẹt mũi này mà không phải uống kháng sinh nhỉ? Bé nhà mình dạo này khụt khịt quá nhất là gần sáng, nhưng mình sợ đưa đi khám thì BS toàn cho kháng sinh mà bé thì nhỏ quá mới có 2 tháng tuổi. Mẹ nào biết bài thuốc dân gian hay cách nào chữa cho mình tham khảo với. Thanks nhiều!
    • 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình có bài thuốc dân gian rất hay mà đơn giản để chữa cho bé hay bị sổ mũi, nghẹt mũi: nướng tỏi cho thơm và chín rồi nghiền nhuyễn lấy nước cho bé uống. Vừa tăng sức đề kháng cho bé vừa phòng cúm tốt lắm. Từ khi bé nhà mình uống đến giờ chưa bị lai.
    Tuy nhiên các mẹ cần lưu ý giữ ấm cho bé trong mùa lạnh, nếu thấy bé hắt hơi,chảy mũi thì phải cho uống 3-4 củ tỏi to/ ngày. Bé nào bị sổ mũi nặng thì cố gắng kiên trì uống mỗi ngày sẽ thấy hiệu nghiệm.
    Cúc các bé mau khỏe để mẹ còn sức đi chơi tết nhé.
    anh minh-toàn thắng
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

À , còn nữa. Ngoài uống tỏi nướng ra thì các mẹ chịu khó nhỏ nước muối sinh lý cho bé nhiều lần trong ngày, mỗi lần bơm nhiều vào mũi bé cho nước muối sát trùng đường hô hấp và làm tan nước mũi + đờm ở họng bé.
    Sau đó các mẹ vỗ lưng cho bé để đờm chảy xuống đường ruột nhé, khi đó bé sẽ dễ chịu hơn.
    anh minh-toàn thắng
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Anh Minh Xem bài viết
    À , còn nữa. Ngoài uống tỏi nướng ra thì các mẹ chịu khó nhỏ nước muối sinh lý cho bé nhiều lần trong ngày, mỗi lần bơm nhiều vào mũi bé cho nước muối sát trùng đường hô hấp và làm tan nước mũi + đờm ở họng bé.
    Sau đó các mẹ vỗ lưng cho bé để đờm chảy xuống đường ruột nhé, khi đó bé sẽ dễ chịu hơn.
    Cám ơn mẹ bé anh minh, em là thành viên mới xin chỉ cho em biết nước muối sinh lý có phải là nước Natri clorid0.9% đó ko? bé nhà em mới 14 tháng tuổi mà bị sổ mũi và nghẹt mũi giữ lắm tối lại là nó khóc suốt đêm vì nghẹt mũi ko ngủ được vợ chồng em vất vả lắm vì sáng ra phải đi làm sớm, còn một ngày uống bao nhiêu củ tỏi là đủ và phải mất bao lâu chứ tình trạng này kéo dài thì em chết mất thôi .
    • 109 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nọi Xem bài viết
    Cám ơn mẹ bé anh minh, em là thành viên mới xin chỉ cho em biết nước muối sinh lý có phải là nước Natri clorid0.9% đó ko? bé nhà em mới 14 tháng tuổi mà bị sổ mũi và nghẹt mũi giữ lắm tối lại là nó khóc suốt đêm vì nghẹt mũi ko ngủ được vợ chồng em vất vả lắm vì sáng ra phải đi làm sớm, còn một ngày uống bao nhiêu củ tỏi là đủ và phải mất bao lâu chứ tình trạng này kéo dài thì em chết mất thôi .
    Bạn ơi, nước muối sinh lý chính là Natri Clorid 0,9% đấy. Uống nước tỏi rất tốt nhưng khó uống lắm.

Trên diễn đàn các mẹ đã nói rất nhiều về việc dùng xi lanh bơm nước muối sinh lý để rửa mũi cho bé, sau đó dùng dụng cụ hút mũi hút hết chất nhầy ra, làm như vậy 1 ngày vài lần bé sẽ đỡ nhiều, nếu bé bị nặng thì sau khi hút mũi bạn có thể nhỏ thêm Argyrol hoặc Nemydexan. Trời lạnh như thế này thì nên ngâm nước muối cho ấm rồi hẵng nhỏ cho bé thì tốt hơn. Bạn tìm đọc thêm nhé. Con nhà mình làm theo như vậy thấy hiệu quả lắm bạn. ạ, chữa cả viêm họng nữa đấy, nhưng phải kiên trì.
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecugau Xem bài viết
    Bạn ơi, nước muối sinh lý chính là Natri Clorid 0,9% đấy. Uống nước tỏi rất tốt nhưng khó uống lắm.

Trên diễn đàn các mẹ đã nói rất nhiều về việc dùng xi lanh bơm nước muối sinh lý để rửa mũi cho bé, sau đó dùng dụng cụ hút mũi hút hết chất nhầy ra, làm như vậy 1 ngày vài lần bé sẽ đỡ nhiều, nếu bé bị nặng thì sau khi hút mũi bạn có thể nhỏ thêm Argyrol hoặc Nemydexan. Trời lạnh như thế này thì nên ngâm nước muối cho ấm rồi hẵng nhỏ cho bé thì tốt hơn. Bạn tìm đọc thêm nhé. Con nhà mình làm theo như vậy thấy hiệu quả lắm bạn. ạ, chữa cả viêm họng nữa đấy, nhưng phải kiên trì.
    Mình không dùng dụng cụ hút mũi cho con vì mình làm mấy lần thì mình thấy con bị khó chịu hơn. Hôm vừa rồi, mình thấy cháu có dịch mũi màu xanh, ho, sốt. Mình liền cho cháu uống kháng sinh thế là không sốt nữa nhưng vẫn ho. Và mình nhỏ Nemydexan chỉ có 01 lần thôi. Thế mà không còn nước mũi màu xanh nữa. Nên mình ko dùng Nemy dexan nữa mà chỉ nhỏ Natri 0,9% thôi. Nhưng vẫn phải uống thuốc kháng sinh cho đủ 7 ngày và Coje. Mình cũng nghe nói là cho con uống b5 (Bepanthene) trước khi đi ngủ để chống ngạt mũi đấy. Hôm nay về mình cũng thử xem thế nào.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linh 2007; 06/01/2009 vào lúc 02:11 PM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ bé minh Anh ơi !
    con mình được 40 tháng tuổi cứ bị sổ mũi riết uống thuốt mới ngưng được 1 tuần là bị lại,nhìn con uống thuốt hoài mà sót ghê.:Crying:
    bé uống tỏt khoảng bao nhiêu củ 1 ngày và uống bao lâu xin cám ơn trước nhé
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo tớ thì ngoài uống nước tỏi ra thì hành tây cũng tốt.
    Cu tí nhà mình bị sổ mũi 2 ngày đầu thì nước mũi trong, đến ngày thứ 3 thì nước mũi chuyển màu vàng. Tai có gỉ màu vàng. Không biết có sợ bị viêm tai giữa không. Không biết các mẹ nào có con bị viêm tai giữa do các triệu trứng đấy thì chia sẻ nhé
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình 14 tháng, mình hay nướng tỏi rồi cho bé ăn, tỏi nướng thơm và dễ ăn lắm.
    • 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mọi người luôn có tâm lý uống thuốc tân dược cho mau khỏi, nhưng cũng có thuốc đông dược cốm cảm xuyên hương cũng có tác dụng nhanh chỉ sau một ngày, chỉ mất 10.000/ ngày điều trị tại sao bạn không thử xem
    1. làm vệ sinh sạch cho mũi bằng cách: nhỏ nước muối sau đó hút sạch mũi cho bé
    2. Uống cảm xuyên hương gói cốm
    3. Nếu có dịch nhày màu xanh nên nhỏ cho bé Nemydexa
    4. Nếu có sổt mới uống kháng sinh, nếu không sốt thì không cần đâu.
    Thuốc chữa sổ mũi cho bé tác dụng nhanh trị tận gốc
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào các mẹ.em có biết 1cách chữa nghẹt mũi cho trẻ rất hay.các mẹ cứ ra chợ mua 1ít quả bồ kết về nướng thơm lên rồi bọc vào tờ giấy sau đó kẹp vào áo ở giữa bụng và cạp quần ý.đừng nên cho gần mũi quá các mẹ nhé.chúc bé luôn khoẻ mạnh!
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn bạn! Con mình cũng đang bị hắt hơi sổ mũi. Để mình về áp dụng cho bé nhanh khỏi.