Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.82K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tình hình là bạn chồng em cho vợ chồng em đến mấy hộp thuốc chữ Y làm giảm cơn đau dạ dày, nhưng xưa giờ em chưa thấy loại này bao giờ, em toàn xài loại gói màu trắng ấy. Nhà em có cháu nhỏ 5 tuổi nữa, cháu cũng hay khó tiêu, chẳng biết có dùng luôn được không.
    Em tính ra tiệm thuốc tây hỏi mà ngại quá, hỏi lại cái anh cho thì cũng kỳ, chẳng lẽ hỏi thuốc uống được không anh,:Straightf::Straightf::Straightf:
    Nhà mình ai dùng rồi thì chỉ cho em với.

• 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bị khó tiêu mà cho uống thuốc dạ dày sao :-s. Em nghĩ ko nên dùng thuốc bừa bãi vậy đâu, nhất là đối với trẻ em nữa, nguy hiểm lắm =.=

• 255 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mình cũng chưa nghe qua bao giờ. đánh dấu theo dõi

• 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thì mẹ cứ vác ra tiệm thuốc tây mà hỏi, có gì đâu mà ngại. Để bỏ thì uổng mà cho trẻ uống bừa bãi cũng nguy hiểm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ôi mẹ em, bé khó tiêu thì đi ngay đến bác sĩ nhé. Chứ chớ dại mà cho bé uống linh tinh là không tốt đâu. Nguy hiểm đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

đau bao tử thì cứ nghệ đen, mật ông mà làm tới nhé các mẹ

• 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hi! mật ong + nghệ thì tốt mà khó uống quá, có mẹ nào chỉ em cách chế biến và mua mật ong + nghệ ở đâu không? công thức cụ thể thế nào? mà em nghe nói là nghệ đen thì sẽ ok hơn đúng không?

• 39 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đọc title em cứ tưởng là thuốc đông y chứ . Em cũng có biết loại này,cũng là thuốc cắt cơn đau dạ dày giống như thuốc chữ P thôi. Loại này cũng khá mạnh, giảm đau lẹ lắm em nghĩ ko nên dùng cho trẻ em đâu

• 255 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mình đọc được trên báo, có bác kia làm thế này này
    "...tôi uống thêm mật ong với nghệ đen khoảng gần 6 tháng: xay nghệ đen tươi, đổ mật ong vừa đu để xay, mỗi một âu (bát tô) ăn khoảng một tuần, mỗi ngày 02 lần chia sáng/tối.
    Trong thời gian uống thuôc và ăn mật ong nghệ đen tôi không uống rượu, không hút thuốc lá, rèn luyện tập thể dục đều đặn vào buổi sáng, cứ thế sau 06 tháng tôi khỏi hẳn..."
    "Dạ dày bị đau là khi dịch vị của bao tử được tiết ra nhưng lúc đó không có thức ăn vì vậy muốn chống đau em gái bạn lúc nào cũng nên đem theo mình một bịch bánh mỳ sấy khô, khi cảm thấy đau em gái bạn nhấm nháp ngay vài lát (nhớ nhai thật nhuyễn) sẽ thấy hết đau ngay thôi
    "
    1/ Chọn chuối tiêu xanh ("chuối tiêu" hiểu theo từ miền Bắc) đem đốt sao cho vỏ cháy thành than còn bên trong ruột không bị cháy. Ngày đầu ăn 3 quả. Ngày thứ 2 ăn 4 quả và ngày thứ 3 ăn 5 quả. Ăn tất cả vỏ lẫn ruột.

2/ Ngày thứ 3, ăn xong chuối, nấu một bát canh rau khoai lang, ăn toàn bộ cả nước lẫn cái.
    cách này không biết ok không nữa
    Thế là mẹ nó biết cách trộn mật ong rồi nhé!!!

• 453 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

cũng là thuốc giảm đau nhanh thôi mẹ nó ah.
    còn không tiêu thì đâu phải dùng cái này đâu

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2