• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 5.89K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

• 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tình hình là bạn chồng em cho vợ chồng em đến mấy hộp thuốc chữ Y làm giảm cơn đau dạ dày, nhưng xưa giờ em chưa thấy loại này bao giờ, em toàn xài loại gói màu trắng ấy. Nhà em có cháu nhỏ 5 tuổi nữa, cháu cũng hay khó tiêu, chẳng biết có dùng luôn được không.
    Em tính ra tiệm thuốc tây hỏi mà ngại quá, hỏi lại cái anh cho thì cũng kỳ, chẳng lẽ hỏi thuốc uống được không anh,:Straightf::Straightf::Straightf:
    Nhà mình ai dùng rồi thì chỉ cho em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 39 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bị khó tiêu mà cho uống thuốc dạ dày sao :-s. Em nghĩ ko nên dùng thuốc bừa bãi vậy đâu, nhất là đối với trẻ em nữa, nguy hiểm lắm =.=
    • 255 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Mình cũng chưa nghe qua bao giờ. đánh dấu theo dõi
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thì mẹ cứ vác ra tiệm thuốc tây mà hỏi, có gì đâu mà ngại. Để bỏ thì uổng mà cho trẻ uống bừa bãi cũng nguy hiểm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ôi mẹ em, bé khó tiêu thì đi ngay đến bác sĩ nhé. Chứ chớ dại mà cho bé uống linh tinh là không tốt đâu. Nguy hiểm đấy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đau bao tử thì cứ nghệ đen, mật ông mà làm tới nhé các mẹ
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hi! mật ong + nghệ thì tốt mà khó uống quá, có mẹ nào chỉ em cách chế biến và mua mật ong + nghệ ở đâu không? công thức cụ thể thế nào? mà em nghe nói là nghệ đen thì sẽ ok hơn đúng không?
    • 40 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đọc title em cứ tưởng là thuốc đông y chứ . Em cũng có biết loại này,cũng là thuốc cắt cơn đau dạ dày giống như thuốc chữ P thôi. Loại này cũng khá mạnh, giảm đau lẹ lắm em nghĩ ko nên dùng cho trẻ em đâu
    • 255 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Mình đọc được trên báo, có bác kia làm thế này này
    "...tôi uống thêm mật ong với nghệ đen khoảng gần 6 tháng: xay nghệ đen tươi, đổ mật ong vừa đu để xay, mỗi một âu (bát tô) ăn khoảng một tuần, mỗi ngày 02 lần chia sáng/tối.
    Trong thời gian uống thuôc và ăn mật ong nghệ đen tôi không uống rượu, không hút thuốc lá, rèn luyện tập thể dục đều đặn vào buổi sáng, cứ thế sau 06 tháng tôi khỏi hẳn..."
    "Dạ dày bị đau là khi dịch vị của bao tử được tiết ra nhưng lúc đó không có thức ăn vì vậy muốn chống đau em gái bạn lúc nào cũng nên đem theo mình một bịch bánh mỳ sấy khô, khi cảm thấy đau em gái bạn nhấm nháp ngay vài lát (nhớ nhai thật nhuyễn) sẽ thấy hết đau ngay thôi
    "
    1/ Chọn chuối tiêu xanh ("chuối tiêu" hiểu theo từ miền Bắc) đem đốt sao cho vỏ cháy thành than còn bên trong ruột không bị cháy. Ngày đầu ăn 3 quả. Ngày thứ 2 ăn 4 quả và ngày thứ 3 ăn 5 quả. Ăn tất cả vỏ lẫn ruột.

2/ Ngày thứ 3, ăn xong chuối, nấu một bát canh rau khoai lang, ăn toàn bộ cả nước lẫn cái.
    cách này không biết ok không nữa
    Thế là mẹ nó biết cách trộn mật ong rồi nhé!!!
    • 455 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

cũng là thuốc giảm đau nhanh thôi mẹ nó ah.
    còn không tiêu thì đâu phải dùng cái này đâu
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

:Crying:
    Nửa tháng rồi mà vẫn chưa ai trả lời em hết trơn. Cả nhà cũng không ai biết ah?
    • 297 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Thuốc của mẹ nó có phải tên là YUMANGEL, có chữ Y ở hộp thuốc ko ?

Nếu đúng thì mình biết xơ xơ thế này

Thuốc này là dạng gel,

Thành phần : Almagate
    Chỉ định:
    Loét dạ dày-tá tràng, viêm dạ dày, chứng tăng acid dạ dày (cảm giác chua ở dạ dày, buồn nôn, nôn, đau vùng dạ dày, ợ chua), viêm thực quản trào ngược.
    Liều lượng:
    - Người lớn: 1 gói x 3 lần/ngày, uống sau mỗi bữa ăn 1 - 2 giờ.
    - Trẻ 6 - 12 tuổi: nửa liều người lớn.
    - Loét dạ dày nặng 1 gói x 4 lần/ngày.

Đặc biệt, nếu chồng bạn phải đi tiếp khách, uống bia rượu thì nên uống 1 gói thuốc này trước bữa nhậu.Nó có tác dụng bao phù NM dạ dày, phòng tác dụng có hại của rựou.bia cho da dày đó. TD này mình thấy cực kì có ích

Mình làm trong ngành dược nên có biết thuốc này, thuốc này của Hàn quốc, và ở VN thì chưa nhiều ng biết đến lắm, dù có QC tivi rồi, nhưng dẫn Hàn thì nhiều ng biết cái này đó
    Chỉnh sửa lần cuối bởi metydayroi; 31/10/2011 vào lúc 02:11 PM.
    Nào mình cũng lên xe buyt, nào mình cũng tít tít tít
    • 32 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Có vẻ hay nhỉ ông xã em thường phải đi tiếp khách,dù ko muốn thì mỗi lần vậy cứ phải nốc 1 đống vào người tối về nằm vật ra, qua hôm sau lại hơi,chả buồn ăn uống, hik, xót chồng quá mà em chưa biết làm sao
    • 30 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metydayroi Xem bài viết
    Thuốc của mẹ nó có phải tên là YUMANGEL, có chữ Y ở hộp thuốc ko ?

Nếu đúng thì mình biết xơ xơ thế này

Thuốc này là dạng gel,

Thành phần : Almagate
    Chỉ định:
    Loét dạ dày-tá tràng, viêm dạ dày, chứng tăng acid dạ dày (cảm giác chua ở dạ dày, buồn nôn, nôn, đau vùng dạ dày, ợ chua), viêm thực quản trào ngược.
    Liều lượng:
    - Người lớn: 1 gói x 3 lần/ngày, uống sau mỗi bữa ăn 1 - 2 giờ.
    - Trẻ 6 - 12 tuổi: nửa liều người lớn.
    - Loét dạ dày nặng 1 gói x 4 lần/ngày.

Đặc biệt, nếu chồng bạn phải đi tiếp khách, uống bia rượu thì nên uống 1 gói thuốc này trước bữa nhậu.Nó có tác dụng bao phù NM dạ dày, phòng tác dụng có hại của rựou.bia cho da dày đó. TD này mình thấy cực kì có ích

Mình làm trong ngành dược nên có biết thuốc này, thuốc này của Hàn quốc, và ở VN thì chưa nhiều ng biết đến lắm, dù có QC tivi rồi, nhưng dẫn Hàn thì nhiều ng biết cái này đó
    Ôi cảm ơn mẹ nó nhé, mình cũng có đọc sơ trên mạng, mà không biết là thuốc của Hàn. hi hi. thế thì yên tâm mà xài rồi.
    Hồi trước mình cũng có dùng loại thuốc gì của Hàn, mà bác sĩ Bảo ở đường Ngô Quyền cho, giờ quên tên, chắc cái này xài cũng ok như thế.
    Ah mà trào ngược thực quản cũng xài được ah? mình đem cho nhỏ em 1 ít, nó cũng bị cái này.
    Ah mà mẹ nó ơi! thế không tiêu thì có xài được không?
    • 255 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Ơ có quảng cáo trên Ti Vi ah? kênh nào thế? mình hay xem ti vi mà không có thấy.
    Mà có ai dùng chưa hay chỉ nghe nói.
    Nếu được em cũng mua cho chồng để lão ko phải rên la khi đi nhậu về. (biết là sẽ đau mà ko lão nào chừa cả)
    • 29 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chủ top ơi! bé khó tiêu thì bạn đến xin chỉ định bác sĩ nhi nhé, hoặc cầm gói thuốc đến hỏi bác sĩ nhi nếu giờ nhiều quá, bạn hỏi xem xài ok ko, nếu không được thì share cho các mẹ trên diễn đàn, hị hị, chứ cho bé uống có khi hối hận không kịp đấy!!!
    • 40 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Lên google search 1 phát thì thuốc gì mà chẳng có thông tin, có gì đâu mà mẹ rối lên thế
    • 14 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Google sao bằng bác sĩ được hả mẹ nó. hì hì. có người dùng rồi nói cho mình nghe vẫn hay hơn. Thế là từ nay mình cứ mua mấy loại thuốc bao tử nước này mà uống vào trước khi làm 1 chầu thì êm ru nhỉ... rốt cuộc thì cũng đã có bí kiếp rồi
    • 45 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

phụ nữ có thai uống thuốc này được không mấy bạn?
    • 45 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

hồi trước khi chưa có bầu mỗi lần đau bao tử uống 2 bịch này là hết. Hôm nay đau quá mà có baby không dám uống. Hic hic