• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Thuốc chống sốt và quấy khi bé mọc răng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 958 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Mình thấy đứa bạn mình kể chị họ nó ở bên Pháp về có cho con gái nó 1 ít thuốc dùng khi bé bắt đầu mọc răng. viên thuốc đấy cho vào lưỡi của bé 1 cái là tan ngay, làm cho bé không bị sốt, cũng ko quấy khóc, cứ mỗi lần mọc răng mới là lại cho ngậm vài viên.Chij ấy bảo ở bên Tây bon nó toàn dùng loại này.Me nào có thông tin gì về loại thuốc này cho mình biết với nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 96 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sao không ai có thông tin hết vậy ta, mình cũng đang mong đây, ben nhà mình cũng đang mọc răng, quấy quá
    Ben ơi ăn ngoan chóng lớn nha con
    • 8,184 Bài viết

• 1,639 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iloveben
    sao không ai có thông tin hết vậy ta, mình cũng đang mong đây, ben nhà mình cũng đang mọc răng, quấy quá
    Mình thì hay cho bé nhà mình uống gói cốm Baby Flex (1 gói/3 hoặc 4 lần/ngày), nó có tác dụng hạ sốt nhẹ, giảm đau nhẹ,... thấy cũng ổn./.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 512 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Mình thì hay cho bé nhà mình uống gói cốm Baby Flex (1 gói/3 hoặc 4 lần/ngày), nó có tác dụng hạ sốt nhẹ, giảm đau nhẹ,... thấy cũng ổn./.
    Bác TB ơi, cốm đấy hiệu thuốc nào cũng có à bác? Con em chưa mọc răng nhưng phải tìm hiểu dần là vừa :4:.
    • 1,034 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thấy RB và CLF đều có thuốc bôi để giàm đau khi móc râng 150k/tuýp

http://www.webtretho.com/wttshop/vie...1458.186.94.50
    Hàng Việt Nam Chất Lượng Cao Đây

--------------------------------------------------
    Tôt cho cả gia đình http://www.truyenhinhvcd.com.vn/Film/BTV4_DuocThao.wmv
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Mình chia sẻ với các mẹ một bài thuốc dân gian thế nào (để phòng cho bé ko sốt khi mọc răng):

Đến ngày thứ 100 của bé (kể từ lúc sinh ra), giã lá hẹ (có người dùng rau ngót) rồi vắt lấy nước, xát vào lợi bé. KHi mọc răng bé sẽ không sốt.

Bin nhà mình được mẹ làm thế nên mọc răng (kể cả răng hàm) ko hề sốt một chút nào cả.
    • 1,143 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binlemon
    Mình chia sẻ với các mẹ một bài thuốc dân gian thế nào (để phòng cho bé ko sốt khi mọc răng):

Đến ngày thứ 100 của bé (kể từ lúc sinh ra), giã lá hẹ (có người dùng rau ngót) rồi vắt lấy nước, xát vào lợi bé. KHi mọc răng bé sẽ không sốt.

Bin nhà mình được mẹ làm thế nên mọc răng (kể cả răng hàm) ko hề sốt một chút nào cả.
    Bổ sung thêm nếu là bé trai thì 77 lá nếu là bé gái thì 99 lá.
    Gã đầu bếp dễ thương của bố mẹ Yêu con nhiều.LTM
    • 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

7 và 9 chứ nhỉ!

Đấy là duy tâm thôi, chứ mấy lá cũng được mà!
    • 789 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me chào mào
    Mình thấy đứa bạn mình kể chị họ nó ở bên Pháp về có cho con gái nó 1 ít thuốc dùng khi bé bắt đầu mọc răng. viên thuốc đấy cho vào lưỡi của bé 1 cái là tan ngay, làm cho bé không bị sốt, cũng ko quấy khóc, cứ mỗi lần mọc răng mới là lại cho ngậm vài viên.Chij ấy bảo ở bên Tây bon nó toàn dùng loại này.Me nào có thông tin gì về loại thuốc này cho mình biết với nhé.
    cái này chắc phải hỏi mẹ Zoe nhỉ, với các mẹ kiki, Khánh hoà nữa ... hôm trc mình hỏi thuốc Zymadou bổ sung vitamin D cho bé được các mẹ thông tin cho bao nhiêu đấy ...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình là thành viên mới, mong các mẹ "chỉ giáo", mình "tậm tịt" với công nghệ thông tin lắm, xem các mẹ có ảnh con khoe cho cả làng mà thèm, dạy mình với nhé. Xin cảm ơn!!!!!!
    • 774 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con em giờ hơn 10 tháng, hình như đang có biểu hiện của mọc răng, em cũng chẳng biết có phải ko. Giờ nước dãi chảy rất nhiều. Lợi đỏ, và nó cứ khóc i ỉ từ hôm qua tới giờ. Nó còn bị sốt nữa, cả bị viêm họng nữa. Híc. Nhưng giờ thì đỡ sốt rồi, nhưng mà vẫn khóc kinh quá, xót ruột lăm, huhu. Ko biết co thuốc gì làm giảm đau ko hả các mẹ, và uống thế có ảnh hưởng gì ko?

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 8,184 Bài viết

• 1,639 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthanxanh
    Các mẹ ơi, con em giờ hơn 10 tháng, hình như đang có biểu hiện của mọc răng, em cũng chẳng biết có phải ko. Giờ nước dãi chảy rất nhiều. Lợi đỏ, và nó cứ khóc i ỉ từ hôm qua tới giờ. Nó còn bị sốt nữa, cả bị viêm họng nữa. Híc. Nhưng giờ thì đỡ sốt rồi, nhưng mà vẫn khóc kinh quá, xót ruột lăm, huhu. Ko biết co thuốc gì làm giảm đau ko hả các mẹ, và uống thế có ảnh hưởng gì ko?
    Cho nó uống BabyFlex nhé, giảm đau hạ sốt loại nhẹ nhất cho trẻ con đấy, ngày 1 gói chia 3 lần, thuốc bôi có thể dùng Kasmitad Gel bôi vào lợi nhé.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 774 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Cho nó uống BabyFlex nhé, giảm đau hạ sốt loại nhẹ nhất cho trẻ con đấy, ngày 1 gói chia 3 lần, thuốc bôi có thể dùng Kasmitad Gel bôi vào lợi nhé.
    Cám ơn mẹ nó nhé, em sẽ thử cho con em uống xem sao.

Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 345 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chị có thể dùng thuốc Doliprane của Pháp là thuốc giảm đau và hạ sốt cho trẻ. Thuốc dạng sirô và uống theo cân nặng của trẻ, rất dễ sử dụng và cũng dễ uống.
    Tình yêu bắt đầu từ đôi mắt.
    Ngày mai bắt đầu từ hôm nay.
    • 248 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cho mình hỏi thuốc gì giúp bé khi mọc răng sữa không bị đau và hành bé. Bé nhà mình 4 tháng 12 ngày mà sao nhú mầm răng rồi các mẹ ạ. Bé cứ đưa lưỡi nút ra nút vào mình sợ ọc sữa quá chừng ( trộm vía chỉ ít thôi ). Bị tước nữa các mẹ ạ. Bé trước có bà lo mình chẳng biết vụ này, bé này thì tự thân vận động nên rối quá. Mong được chia sẻ.

• 1,499 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mình dùng kem Teething balm của Sanofi, bôi cho bé mỗi khi bé đau, sưng lợi, chuẩn bị mọc răng hoặc có hiện tượng xước, viêm khoang miệng. Em bé sẽ bớt đau, chịu ăn hơn. Kem này có thể bôi từ 4-6 lần/ngày, khôg ảnh hưởng đến em bé.
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • 170 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoalacuabienkhoi Xem bài viết
    Mình dùng kem Teething balm của Sanofi, bôi cho bé mỗi khi bé đau, sưng lợi, chuẩn bị mọc răng hoặc có hiện tượng xước, viêm khoang miệng. Em bé sẽ bớt đau, chịu ăn hơn. Kem này có thể bôi từ 4-6 lần/ngày, khôg ảnh hưởng đến em bé.
    C ơi, kem này mua ở đâu thế, mách e với,
    • 261 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binlemon Xem bài viết

Mình cũng làm như mẹ nó mà sao bé nhà mình vẫn sốt nhỉ??? Các mẹ có biết vì sao thì g/thích hộ em ạh?? Bé nhà em mỗi lần ấm đầu là đủ sợ chứ đừng nói đến sốt, lo quá các mẹ ạh.
    • 186 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình vẫn bôi cho bé nhà mình thuốc Dentinox thấy rất có tác dụng đấy,làm bé giảm phần nào những khó chịu khi mọc răng,nhưng với răng hàm thì chỉ bơt được một chút thôi,thấy bé vẫn ăn ngậm cho đến tận khi nào nhú được răng hàm ra thì bé mới trở lại ăn bình thường.Còn mình bôi liên tục khi 8 răng cửa bé nhà mình thì thấy rất ok,k thấy bé bị ảnh hưởng đến sinh hoạt như:ăn uống, quấy khóc gì hết cả.
    Mình thấy trên làm cha mẹ cũng có mẹ bán hình như rẻ hơn 180k so với mình mua ở Nguyễn như đổ 220k cơ,eo đau túi quá,bôi được liên tục từ lúc bé bắt đầu đỏ ở lợi cho đến khi nhú răng ra 1 tuýp thuốc tớ bôi được cho 15 cái răng,sắp hết rồi k biết có còn hàng để mua tiếp k?

• 46 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hay quá, mình phải ghi lại tên thuốc mới được. Thanks các mẹ:Rose:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2