• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.03K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé con của mình mỗi khi đi xe ô-tô thì ói rất nhiều. Ói ra cả mật xanh mật vàng, tội lắm. Bác sĩ có khuyên là cho uống Motilium 30 phút trước khi lên xe. Mình chưa thử nen không biết thế nào. Có bạn nào đã cho con uống thuốc như vậy chưa hoặc uống một loại nào đó tốt hơn và an toàn hơn không? Hãy giúp mình với vì sắp tới bé phải về thăm quê. Cám ơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,545 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 351114549
    Bé con của mình mỗi khi đi xe ô-tô thì ói rất nhiều. Ói ra cả mật xanh mật vàng, tội lắm. Bác sĩ có khuyên là cho uống Motilium 30 phút trước khi lên xe. Mình chưa thử nen không biết thế nào. Có bạn nào đã cho con uống thuốc như vậy chưa hoặc uống một loại nào đó tốt hơn và an toàn hơn không? Hãy giúp mình với vì sắp tới bé phải về thăm quê. Cám ơn.
    Motilium là thuốc chống trớ, trào ngược thực quản cho bé. Tạm thời thì đó là thuốc an toàn và hiệu quả đấy. Bạn cứ cho bé dùng theo chỉ định của bác sỹ, không sao đâu. Chúc bé về quê vui, không ói nữa nhé.
    • 114 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chị ơi, sao chị không sử dụng loại thuốc chống ói dán ở phía sau vành tai ấy, không phải là thuốc uống (tại vì em rất kỵ cho trẻ em uống nhiều loại thuốc nên cái gì mà không phải uống vào là em dùng ngay thôi).
    • 1,008 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mỗi lần đi chơi xa, mình hay cho Pooh uống (theo chỉ dẫn của bs) thuốc DIMENHDRYNAT, 1/2 viên trước khi lên xe 15'
    Pooh & Dumbo