• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.81K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị nào có con còi xương không? em đang chuyển bị mua thuốc calcinol cho thằng nhỏ nhà em uống hàng ngày liệu có tốt không ạ? có chị nào biết loại thuốc chống xòi xương tốt mách giùm em với và cách dùng như thế nào vừa hiệu quả và tốt nữa. Thuốc calcinol này có ảnh hưởng gì không? và dùng thường xuyên có tác hại gì cho trẻ nhỏ không? và dùng trong vòng bao nhiêu lâu là mình phải dừng, mong các chị sớm hồi âm nhé. Em rất cảm ơn
    Huong
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• phòng chống Còi Xương cho bé

các mẹ ới, tớ mới xem cái clip về bệnh còi xương của Ct Sức khoe là vàng VTV1 (tớ xem phát lại trên Bibi.vn thui, hè hè) tớ túm tắt thông tin cho các mẹ về bệnh còi xuong nhá triệu chưng: bé hay đỏ mồ hôi, hay quấy khóc, đêm ngủ không ngon, hay giật mình và có khi còn bị co giật nữa... ...

• Nên cho bé ăn bột mặn ngay khi mới ăn dặm?

Chào các thành viên, BTC_CERELAC mời các thành viên tham gia khảo sát với chủ đề "Nên cho bé...

• cần gấp điểm tiêm vacxin 6 trong 1 tại hải phòng ai biết giúp với

như tiêu đề ai biết giúp với. bé nhà mình 2 tháng được tiêm 1 mũi 6 trong 1 rồi, tháng thứ 3 đi...

• Phòng chống còi xương cho các bé...

Còi xương ở trẻ hiện vẫn là đề tài nóng bỏng cần được thảo luận và chia sẻ nhỉ các mẹ nhỉ. Bé nha mình lúc đầu đẻ ra do mình chủ quan không cho bé uống vitamin D ngay nên để con tới 2 tháng mới phat hiện ra. Bé bị rụng toc nè,ra mồ hôi trộm nè,khổ nhất là mỗi lần bế con lên thấy bao nhiêu là tóc...

• Bán hạt mùi khô phòng dịch sởi cho bé yêu!

Mình thấy trên thị trường giá hạt mùi khô tăng 2-3lần so với giá trị thực tế. Hiện nay do tính chất...

• 1,186 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chị cũng cho bé dùng thuốc này, kèm thêm cả vít tổng hợp polyhyđro nữa. Nhưng chị cho bé uống mỗi ngày 1 lần 5ml ( 1 thìa nhỏ), chị thấy bảo cho uống 2 chai nghỉ một thưòi gian lại cho uống tiếp, nhưng có dạo chị cho hắn uống 3 chai lận, chả sao hết
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Metin oi me cho bé uống co thấy khả quan lên chút nào không? cái lọ thuốc uống kèm hidro.. nó la thuốc nội à, nó uống có tác dụng gì? bé uống có thấy ăn được không?
    Huong
    • 1,186 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hydro polyvitamin là thuốc ngaoij hiệu ROCHE 33K/lọ ( cứ ra hiệu thuốc hỏi), còn canxinol mà bạn nói là của ấn độ hình như 17K hay 27 tôi chả nhớ.
    Tôi nghĩ chắc là có tác dụng tốt đấy, bạn cứ thử xem chả phải lăn tăn gì đâu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Conco
    Metin oi me cho bé uống co thấy khả quan lên chút nào không? cái lọ thuốc uống kèm hidro.. nó la thuốc nội à, nó uống có tác dụng gì? bé uống có thấy ăn được không?
    • 98 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Conco
    Có chị nào có con còi xương không? em đang chuyển bị mua thuốc calcinol cho thằng nhỏ nhà em uống hàng ngày liệu có tốt không ạ? có chị nào biết loại thuốc chống xòi xương tốt mách giùm em với và cách dùng như thế nào vừa hiệu quả và tốt nữa. Thuốc calcinol này có ảnh hưởng gì không? và dùng thường xuyên có tác hại gì cho trẻ nhỏ không? và dùng trong vòng bao nhiêu lâu là mình phải dừng, mong các chị sớm hồi âm nhé. Em rất cảm ơn
    Chị cho bé uống Sterogyl lọ 20ml, 2.000.000 ui/100ml.Moi ngày uống 3 giọt vào buổi sáng. Còn Hydrosol Polyvitamin uống mỗi này 3 lần, mỗi lần 5 giọt trước khi ăn, bú khoảng 15 phút. Sterogyl chiết xuất từ nhụy hoa có tính thực vật nên rất an toàn cho trẻ,nó là D3, tốt hơn chị cho uống Canxigenol, uống thường xuyên mỗi ngày đến 12 tháng, còn HP khi bé được 12 tháng thì tăng liều lên 25-30 giọt mỗi ngày là an toàn.Sau 24 tháng chị chuyển sang Nutroplex cho đến khi 18 tuổi thỉ thôi.Vi là thuốc của Pháp nên rất an toàn, nếu không thì thuốc VN,em không cho con uống thốc Hàn quốc bao giờ.Vi cũng có thuốc bổ cho trẻ em của HQ nhiều lắm nhưng chị đừng nên mua nhé, chúc bé khoẻ để mẹ khoẻ.Con em đang dùng thuốc này.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TINTINVN; 26/10/2005 vào lúc 03:03 PM.
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chi TINTINVN oi, con em hon 5 thang hom qua di kham o VDD bác sy noi bi coi xương cho nen cho Sterogyl ngµy 6 giót trong vong 10 ngay va ương moi ngay 1 ong can xi nua. Ương ste rogyl nhu the co nhiêu qua cho be 5 thang khôg ha chi. em thay hoi lo lo
    • 98 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me li xi
    Chi TINTINVN oi, con em hon 5 thang hom qua di kham o VDD bác sy noi bi coi xương cho nen cho Sterogyl ngµy 6 giót trong vong 10 ngay va ương moi ngay 1 ong can xi nua. Ương ste rogyl nhu the co nhiêu qua cho be 5 thang khôg ha chi. em thay hoi lo lo
    Xin lỗi bạn vì mình đọc tin này trễ quá,lỡ uống Stérogyl 10 ngày rồi thì thôi nhưng từ bây giờ chỉ nên uống 3giọt/ng thôi, vào mỗi buổi sáng.Stérogyl uống 3gi/ng cho đến khi 12 tháng tuổi ngưng là an toàn. Mình o cho con uống canxi ống nhưng mình cho uống Oxtram loại bột 0,6g, mỗi ngày nửa gói chia làm 2 lần uống một đợt 10 ngày rồi ngưng, sau 1 tháng mới uống tiếp đợt 2, uống vào buổi sáng và trưa, thành phần của Oxtram là Tricalcium Photpho,tăng cường Canxi vì bé nhà mình thiếu canxi nên ngủ o ngon,trằn trọc và đổ mồ hôi nhiều, nay đã cải thiện được rồi.
    • 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me li xi
    Mẹ Xi li ơi, bác sĩ cho con chị uống Sterogyl và canxi à, thế BS nói có uống 2 loại đó cùng 1 lúc được không? Em cũng đang cho bé nhà E uống 2 thứ này, nhưng cách nhau 4h nên nhiều khi quên không cho uống canxi. Chị nói rõ đơn thuốc của bé nhà chị cho em biết với nhé.

Cảm ơn chị.
    • 1,612 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

BS dinh dưỡng thì kê cho bé nhà tớ uống Canxi corbier 5ml của Sanofi Synthelabo, ngày 1 ống, uống liên tục trong 16 ngày; BS nhi thì bảo liều ấy cao quá, uống cách ngày thôi. Chả hiểu như thế nào?
    • 234 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TINTINVN
    Chị cho bé uống Sterogyl lọ 20ml, 2.000.000 ui/100ml.Moi ngày uống 3 giọt vào buổi sáng. Còn Hydrosol Polyvitamin uống mỗi này 3 lần, mỗi lần 5 giọt trước khi ăn, bú khoảng 15 phút. Sterogyl chiết xuất từ nhụy hoa có tính thực vật nên rất an toàn cho trẻ,nó là D3, tốt hơn chị cho uống Canxigenol, uống thường xuyên mỗi ngày đến 12 tháng, còn HP khi bé được 12 tháng thì tăng liều lên 25-30 giọt mỗi ngày là an toàn.Sau 24 tháng chị chuyển sang Nutroplex cho đến khi 18 tuổi thỉ thôi.Vi là thuốc của Pháp nên rất an toàn, nếu không thì thuốc VN,em không cho con uống thốc Hàn quốc bao giờ.Vi cũng có thuốc bổ cho trẻ em của HQ nhiều lắm nhưng chị đừng nên mua nhé, chúc bé khoẻ để mẹ khoẻ.Con em đang dùng thuốc này.
    Chị ơi, em mới cho con em 6 tháng uống Sterogyl ngày 2 giọi + HP 5 giọt / 2 lần. Chị ơi mà 2 loại này có thể gây dị ứng gì không vậy. Em không rõ có phải tại thuốc không vì em cho con ăn Heinz ( trái cây & bắp ) nên không biết bị dị ứng cái nào nữa. bé nổi mẫn & ngứa gãy dữ lắm.
    Giúp em nhanh chị ơi,
    • 98 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

P. MAI thân Stérogyl & HP uống ghung KHÔNG BỊ DỊ ỨNG, nếu có thì RẤT RẤT HIẾM, có thể là do bột, BS củ em khuyên dùng bột ăn của Dialac, Nestlé,vì trong bột ăn như chị nói là trái cây & bắp còn có các chất khác và chất bảo quản.
    Tạm thời ngưng nay ăn bột, chỉ uống sữa thôi & uống rirop Fénergan 2lần/ngày, mỗi lần 1 muỗng café, theo dõi 2 ngày nếu không bớt thì chị đưa bé đến BS.bình tĩnh chăm sóc bé nhé, mong mẹ & bé khoẻ.
    • 234 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TINTINVN
    P. MAI thân Stérogyl & HP uống ghung KHÔNG BỊ DỊ ỨNG, nếu có thì RẤT RẤT HIẾM, có thể là do bột, BS củ em khuyên dùng bột ăn của Dialac, Nestlé,vì trong bột ăn như chị nói là trái cây & bắp còn có các chất khác và chất bảo quản.
    Tạm thời ngưng nay ăn bột, chỉ uống sữa thôi & uống rirop Fénergan 2lần/ngày, mỗi lần 1 muỗng café, theo dõi 2 ngày nếu không bớt thì chị đưa bé đến BS.bình tĩnh chăm sóc bé nhé, mong mẹ & bé khoẻ.
    Thank you very nhiều nhiều chị nhé. Vậy chắc chắn là tại bột rồi. Hôm nay em ngưng cho bé ăn bột Heinz. Để em cho bé uống sirop fe1nergan xem sao chị nhé.
    • 1,628 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

me TINTINVN oi, em dóc tin mươn qua. Em cho be ương co 3 ngay thoi, thay no noi day mun o ngươi, so qua thoi roi. Ngung ương thi ko thay mun nua. bgio chi ương Stelogyl 3 giót ngay thoi
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi đúng là có 1 số bé rất nhạy cảm với thuốc đấy bé Bi nhà mình cũng vậy cứ uống máy loại thuốc để kích thích ăn uống như Kiddy hay Zindane..đại khái là mấy loại vitamin là dị ứng nổi mẩn hết cả người lên dấy, dừng thuốc thì 1 hay 2 ngày là hết ngay đấy. Mình chi đi kham da liễu thì bác sĩ bảo do cơ địa dị ứng với chất gi gi đó mình cũng không nhớ nữa. Thế nên các mẹ cũng phải cẩn thận đấy nhá.