• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Thuốc bổ xung kẽm và sắt cho trẻ 9 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.32K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 100 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà mình có hiện tượng rụng tóc, mình ít nhìn thấy tóc bé rụng nhưng thấy trên vùng trán và trên trán tóc mỏng hẳn so với trước, ngày trước tóc bé nhà minh rất dầy, ko nhìn thấy da đầu, giờ thì da đầu nhìn thấy rõ. Mình nghe nói có thể là do bé thiếu vitamin D, kẽm và sắt, mình đang cho bé uống bổ xung vitamin D3 (ngày 2 giọt) và muốn cho bé uống bổ xung thêm kẽm và sắt, có chị nào biết tên thuốc thì cho mình biết với nhé. Cám ơn các chị nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 218 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

bạn ơi, nên mang con đi khám bs trước khi cho uống thuốc. D3 thì có thể tự uống ngày 1-2 giọt được, nhưng có nắng thì bạn cho con tắm nắng sẽ tốt hơn. Hôm nào tắm nắng thì không cần D3 nữa đâu. Với sắt thì bé nhà mình có thời gian uống Feelin theo chỉ định của bs vì bé bị thiếu sắt. Nếu chế độ ăn của con không đủ chất thì bạn có thể bổ sung theo liều dự phòng. Với Kẽm thì trên Wtt đã có nhiều bạn cho con uống, bạn tìm hiếu thêm trong topic "bé khó ngủ" (mình không nhớ rõ).
    Túm lại, tốt nhất bạn nên cho con đi khám và xin tư vấn của bác sĩ và nên khám bác sĩ Nhi.
    • 17 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Con mình 13 tháng, đi khám bsĩ bảo thiếu máu , cần bổ sung sắt và vi chất. Cho loại sirô Nutroplex uống ngày 1 lần , 1 muỗng 5ml, uống trong 1 tháng. Mình đang cho con uống, cũng được 1/2 tháng rồi.