• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 8 Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em ngồi máy tính nhiều quá nên mắt dạo này mờ lắm. Có nên uống thuốc bổ mắt không nhỉ? Bà con nào biết thuốc bổ mắt nào tốt thì giới thiệu cho em với. Cảm ơn rất nhiều đấy.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 407 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesocnhim
    Em ngồi máy tính nhiều quá nên mắt dạo này mờ lắm. Có nên uống thuốc bổ mắt không nhỉ? Bà con nào biết thuốc bổ mắt nào tốt thì giới thiệu cho em với. Cảm ơn rất nhiều đấy.

bạn uống thuốc " Viên sáng mắt" hoặc Vinaga (dầu gấc). 2 loại này uống không hết nhiều tiền mà có kết quả tốt hơn uống Tobicom (đắt).
    • 4,620 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

Omega 3 đi mẹ Sóc Nhím ơi. Cái này vừa có acid gì đấy quên tên rồi, vừa có DHA và vít E nữa. Lợi nhiều thứ. Hồi trước em bị khô mắt kinh niên, suốt ngày phải nhỏ nước mắt nhân tạo. Uống Galepo rồi mà hao xu quá nên bây giờ chuyển sang uống cái này. Thấy đỡ nhiều đấy
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình làm việc trên máy tính nhiều, có khi đến khuya 1 2h sáng, Sau 1 thời gian mắt mình nó như đục và đỏ ở tròng trắng, Mình cần ăn gì uống gì hay uống thuốc có nên để bổ tốt cho mắt không?
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng hay ngồi máy tính. Mình nghĩ bạn làm việc 1-2h lại cho mắt nghỉ một lúc,chớp mắt nhiều lần. Sáng ngủ dậy trước khi ra khỏi giường có thể mát xa mắt,trên trang này mình cũng có thấy dạy cách mát xa mắt đó(nhưng không nhớ ở đâu, hi hi bạn thử tìm xem).
    Còn về ăn uống thì ăn nhiều rau củ quả chứa Vitamin A như gấc, cà rốt, đu đủ........Mình thường uống bổ sung vitamin A liều cao dành cho trẻ em uống đấy(hình như không bán,mình quen bác sỹ nên được cho,hì hìhì) cứ 6 tháng uống 1 viên.
    • CyE
    • 5 năm
    • 383 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

ọc mắt em máy mắt nhìu lém vì nhức mỏi mắt và cận, ngoài thuốc là vinaga ra e vẫn xài thì e có mát xa mắt, nhưng ăn rau của quả gì có nhìu vitamin Arooling:rooling:rooling: hả các anh chi? có thẻ show hết các loại vitamin arooling:rooling:rooling: cho em biết được ko???? kết hợp ăn rau củ quả cho đẹp dal un, vì da em da dầu, mụn nhìu keke:Laughing::Laughing::Laughing:
    Nếu phải duyên nhau thì thắm lại
    Đừng xanh như lá, bạc như vôi
    ...

• 2,156 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Mình cũng vote cho viên gấc nhé. Má mình khô, rát mắt ko chịu nổi. Bsĩ cho thuốc uống ko tác dụng mấy mà uống thuốc này hết hẳn đấy. Mình cũng dùng thấy mắt đỡ nhức mỏi rõ rệt. Àh, vì dầu gấc có vitamin E nên tác dụng phụ là ... đẹp da đấy Lợi quá còn j hihi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 364 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình thấy uống Vinaga tốt lắm đó bạn,nhưng không nên chỉ dựa vào thuốc mà còn điều chỉnh thành phần các chất trong chế độ ăn uống nữa,bạn nên ăn nhiều loại rau củ quả có nhiều vitamin A như cà rốt,gấc...,và nếu làm việc nhiều quá thì cũng cần phải có thời gian để mắt được nghỉ ngơi nữa bạn nhé
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng uống dầu gấc, rất ổn, đa tác dụng, giá thành lại ok nữa chứ. Tuy nhiên, nếu quyết định uống viên này thì không nên uống kéo dài, bạn chỉ cần uống đều trong vòng 1-2 tháng rồi nghỉ 6 tháng, nếu không sẽ dễ bị tác dụng phụ là vàng da đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 544 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

mình cũng thấy mắt dạo này mờ nhìn xa ko rõ nữa nhòe nhòe đi , mình nên uống loại nào vinaga hay tobicom , loại nào hơn các bạn bảo mình với .
    • 92 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Dầu hạt lanh (flax seed) & mỡ cá giúp chống khô mắt.
    Lutein and zeaxanthin chống mắt kém (nhất là những người già)
    Vitamin E trong các loại “đậu” (nuts): giúp chậm quá trình hư tế bào mắt.
    Vitamin C giúp các tế bào cơ (gồm cơ của mắt) mắt di chuyển 8 hướng là 3 loại cơ khác nhau.
    Vitamin A & Beta Carotene: chống mù.
    Kẽm (Zinc): giúp hút các chất thải từ các loại vitamin trên

Chúc hạnh phúc.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesocnhim Xem bài viết
    Theo mình thì hiện tại ở việt nam mình có rất nhiều loại thuốc bổ mắt , tùy vào điều kiện kinh tế mà bạn có thể chon thuốc phù hợp biểu hiện của bệnh và điều kiện kinh tế :

Nếu bạn có điều kiện về kinh tế có thể dùng hàng xịn của mỹ (nhưng hơi mắt đó ) :EYE USA
    nếu không thì dùng sản phẩm :Good eye cũng được .
    chúc bạn có đôi mắt khỏe và công tác tốt
    • 92 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

haizz.. mình ở Mỹ, thực tập ở Khoa mắt rồi... nhưng sử dụng nhiên liệu thiên nhiên là tốt nhất, vì các loại sản phẩm hay có tác dụng phụ....

chúc hạnh phúc.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình thì hiện tại ở việt nam mình có rất nhiều loại thuốc bổ mắt , tùy vào điều kiện kinh tế mà bạn có thể chon thuốc phù hợp biểu hiện của bệnh và điều kiện kinh tế :

Nếu bạn có điều kiện về kinh tế có thể dùng hàng xịn của mỹ (nhưng hơi mắt đó ) :EYE USA
    nếu không thì dùng sản phẩm :Good eye cũng được .
    chúc bạn có đôi mắt khỏe và công tác tốt
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng vậy ngoi nhieu mắt mờ bây h không bít dùng thuôc nào tốt mong các bạn chỉ rúp
    • 61 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dichthuat1 Xem bài viết
    mình cũng vậy ngoi nhieu mắt mờ bây h không bít dùng thuôc nào tốt mong các bạn chỉ rúp
    Mình thấy đúng là dân văn phòng hay mắc bệnh ngồi máy nhiều, thị lực mắt bị giảm đi rất nhiều, chỉ cần ngồi lâu một chút là mắt bị mờ đi, rất khó chịu, thậm chí còn ảnh hưởng tới thần kinh nữa. Mình trước đây có uống viên nang dầu gấc, nhưng hiện nay mình có dùng thêm 1 sản phẩm của Mỹ là Envision, ngoài bổ sung vitamin A rất cần cho thị giác, vitamin E giúp chống oxy hóa ( lão hóa ) thì còn bổ sung vitamin C giúp tăng sức đề kháng của cơ thể.....Mình cứ duy trì đều đặn 2 viên mỗi ngày đến nay, thấy mắt đỡ mỏi hơn rất nhiều, không bị nhòe nữa, thời gian ngồi máy tính cũng được lâu hơn. Nhưng mình nghĩ thuốc nào thì thuốc, cũng phải tự giữ gìn cho đôi mắt, mình cứ ngồi máy tầm 2 tiếng là đứng dậy đi lại cho mắt thư giãn, nhất là buổi sáng ngủ dậy lấy tay mát xa xung quanh vùng mắt, mình thấy khá hiệu quả.
    • 541 Bài viết

• 733 Được cảm ơn

Tớ ngồi máy tính cũng nhiều, nhưng trộm vía, chẳng thấy mắt mũi sao cả. Chồng tớ thì thỉnh thoảng tra cái vision (chỉ chống mệt mỏi mắt thôi thì phải). Còn bổ mắt thì ai cũng biết là vitamin A (Bài học vỡ lòng) hoặc dầu cá... nhưng mấy cái trò vitamin này, dùng xong không nói được hiệu quả, không biết mắt mình tốt sẵn, hay là vì vitamin... Chị bạn mình bị mắt nặng (hẹp thị trường), sau khi mổ mắt, thì bác sĩ khuyên ăn cá salmon nhiều vào. Tớ cũng thích cá salmon, nên ăn thường xuyên, không biết có phải vì vậy mà mắt vẫn tốt không...
    • 420 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

tóm lại nên mua dầu gấc hay tobicom ạ? hic hic
    Có nhiều giấc mơ đang chờ được thực hiện...:Smiling:
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình đang định mua thuốc bổ mắt về cho cả nhà dùng, mình bị cận thị nặng, chồng mình cũng làm việc máy tính nhiều mắt thường xuyên nhức mỏi. Bố mẹ mình mắt cũng bị mờ đi do tuổi già. Mình muốn chọn loại thuốc tốt, thuốc nhập khẩu càng tốt (mình sợ thuốc tự sản xuất trong nc lắm . Các mẹ có mẹ nào đang dùng thuốc bổ mắt không, chỉ giúp mình với.
    Mình thấy trên tivi đang quảng cáo thuốc mắt gì mà ông Chí Trung với bà Ngọc Huyền quảng cáo, mình định mua nhưg cũng lăn tăn, có mẹ nào dùng thuốc này chưa?
    • 45 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình đang uống viên bổ mắt Minoptic - nhập khẩu từ Mỹ thấy đỡ nhức mỏi mắt hẳn. Các mẹ tham khảo xem.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3