• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 2 Lượt chia sẻ
  • 63.7K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 270 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Chào các mẹ, bé nhà mình sốt gần 39 độ, cho đi khám bs bảo viêm đường hô hấp trên, và vòm họng bé có những vết máu tụ nhỏ nhỏ. Bác sĩ kê mấy loại thuốc nhưng mà có kê thuốc Alpha choay mà mình tra mãi k bít rõ công dụng của thuốc là gì? Có mẹ nào đã từng cho con uống loại thuốc nàu chưa?cho mình xin ít kinh nghiệm, tks các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,988 Bài viết

• 7,064 Được cảm ơn

Thuốc alphaChoay có tác dụng chống phù nề, bs kê cho bé để chống phù nề đường hô hấp, tránh viêm. Chú ý là thuốc này nên uống sau ăn nhé (vì uống lúc đói hại dạ dày)
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờ
    10 = 7.56:Crying:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,660 Bài viết

• 536 Được cảm ơn

Thuốc này là thuốc chống viêm, giảm phù nề, thường được kê khi bị viêm họng đấy.

:Rose:Bạn ơi cháy lên trong tim tình yêu thiết tha
    Dù mai những cánh chim bay về muôn phương cách xa
    Còn mãi trong ta niềm tin trong sáng
    Dẫu dòng đời miệt mài trôi mau
    Ta mãi nhớ về những ngày bên nhau:Rose::LoveStruc:

Люби меня
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • LF
    • 6 năm
    • 1,203 Bài viết

• 358 Được cảm ơn

AlphaChoay thường dùng cho các trường hợp bị sưng viêm tấy cho cả người lớn và trẻ nhỏ. Các mẹ nói cụ thể hết rồi.
    Thuốc không mầu hay mùi vị, vì thế rất dễ uống. Trẻ nhỏ chưa biết uống thuốc viên thì bạn nghiền nhỏ pha nước lọc cho bé. Uống khi no tránh hại dạ dày.
    La Vie est Belle
    • 270 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhé, bé ngủ li bì từ tối đến giờ mình vẫn chưa cho uống được, mà cũng chỉ ti sữa không thôi, nên chắc sáng mai cho bé ăn tí cháo rồi cho uống vậy, hn bsi bảo có nhập viện k?thôi nhập đi, chả mấy khi được nhập viên vào ngày 10.10.2010, hic hic.
    • 846 Bài viết

• 3,954 Được cảm ơn

Thuốc này con tớ uống suốt, ngậm dưới lưỡi là tốt nhất thì phải! Em bé không ăn được gì là nguy hiểm lắm, dễ mất nước, mẹ nó cố gắng cho con bú và uống càng nhiều nước càng tốt nhé!
    • 112 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hôm thứ 6 vừa rồi em đưa con đi khám BS bảo viêm họng (có sốt, ko ho) cho KS+ Alpha này. cho uống được 3 ngày thì chuyển thành ho có đờm, lại viêm phế quản co thắt rồi, BS ca ngợi thuốc này lắm, nhưng chưa thấy tác dụng đâu cả, hic hic, mệt mỏi thật
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Phantom Xem bài viết
    Chào các mẹ, bé nhà mình sốt gần 39 độ, cho đi khám bs bảo viêm đường hô hấp trên, và vòm họng bé có những vết máu tụ nhỏ nhỏ. Bác sĩ kê mấy loại thuốc nhưng mà có kê thuốc Alpha choay mà mình tra mãi k bít rõ công dụng của thuốc là gì? Có mẹ nào đã từng cho con uống loại thuốc nàu chưa?cho mình xin ít kinh nghiệm, tks các mẹ.
    Anpha choay hay còn gọi là Anpha Chymotrypsine công dụng kháng viêm, tan máu bầm(máu tụ). Chị cho bé uống có tác dụng kháng viêm.
    • 694 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

@ me Kien2006: Alpha choay có tác dụng chống viêm chống phù nề. Do con chị có viêm họng nên BS cho uống KS + alphachoay. Alpha choay chỉ là thuốc hỗ trợ thêm. Tuy nhiên có lẽ loại KS BS cho con chị uống đã bị nhờn với cháu + cháu có cả cơn co thắt nhẹ mà BS không cho uống thuốc chống co thắt nên càng tăng tiết dịch đường hô hấp => viêm nặng hơn + triệu chứng khò khè khó thở. Chị cần chú ý các cơn co thắt của cháu, yêu cầu BS thay KS, bổ sung thêm siro chống co thắt ( chứa salbutamon như Solmux Broncho or Bricanil), nếu cơn khó thở nặng hơn thì có thể phải xông Pulmicord + Ventolin. Chúc các bé mau lành bệnh !
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Relax tí. Choay có nghĩa là chỗ-ấy, thuốc sẽ có tác dụng với chỗ ấy, hehe