• 0 Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 241 Trả lời

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi thuốc cam mà các mẹ hay nói là thuốc gì vậy? Thế khi các mẹ cho con dùng có chỉ thị của BS không? Bé nào dùng cũng được có phải không? Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

To : Các me o Hanoi

Co me nao da cho con uong thuoc Cam hang bac thi cho minh hoi chút
    - Day la loai thuoc dinh dương hay la gi? Danh cho tre em coi xương hay cham lon hay bi benh gi?
    - Thuoc o dang bot hay la gi , nau len sác uong hay la cu pha nước uong truc tiếp. Thanh phan cua no la gi?
    - Neu ko mang con di kham, ma cu den do xin cát thuoc co duoc ko?
    - Co bi phan ung phu nhu tiêu chay hay gi gi ko?
    - Dia chi nao o Hang bac la dang tin cay?

Toi muon hoi de cho be dung thu.

Mong nhan duoc y kiên cua các me.Tks
    MTHN
    • 379 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình sau đợt ốm biếng uống sữa quá. Nghe mách thuốc cam Hàng Bạc có thể giúp được. Các mẹ ơi, có ai dùng rồi thì cho mẹ Thỏ biết với. Bé mấy tháng thì có thể dùng được? Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 56 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình đang định cho bé uống thuốc cam Hàng Bạc, ko biết thuốc chính hãng bán ở đâu các mẹ nhỉ?Nhờ các mẹ chỉ giúp với ! Thanks !

----------------
    Nick cũ Mẹ Mí Tẹt
    • 1,047 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Bạn mua ở 95 Hàng Bạc hoặc 32 Hàng Bạc ấy, ở 95 Hàng Bạc là hiệu Tùng Lộc. Hôm nọ mình vừa mua ở đấy xong.
    • 1,383 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em cũng đang cho con uống thuốc cam Hàng bạc đây chị ơi. Thuốc cam Hàng bạc bây giờ ở Hàng bạc nhiều hãng lắm. Em thì cho con em uống Thuốc cam của Tùng lộc, cơ sở chính là ở 95 Hàng bạc, cơ sở sản xuất ở 46 ngõ Thổ Quan Khâm thiên, còn 1 nơi cung cấp sản phẩm này là 168 Khâm Thiên. Em thì tiện nên hay mua ở 168 Khâm Thiên. Để các mẹ khác cho chị ý kiến thêm nhé!
    • 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuminh
    Em cũng đang cho con uống thuốc cam Hàng bạc đây chị ơi. Thuốc cam Hàng bạc bây giờ ở Hàng bạc nhiều hãng lắm. Em thì cho con em uống Thuốc cam của Tùng lộc, cơ sở chính là ở 95 Hàng bạc, cơ sở sản xuất ở 46 ngõ Thổ Quan Khâm thiên, còn 1 nơi cung cấp sản phẩm này là 168 Khâm Thiên. Em thì tiện nên hay mua ở 168 Khâm Thiên. Để các mẹ khác cho chị ý kiến thêm nhé!
    Mình cũng đang cho con uống TCHB và mua ở 168 Khâm thiên
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 189 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Asimo
    Mình cũng đang cho con uống TCHB và mua ở 168 Khâm thiên
    Mình nghe nói thuốc cam HB có nhiều hãng lắm chẳng biết loại nào tốt. Mới đây lại nghe mách có thuốc cam làng Cót. Đã có mẹ nào dùng thuốc cam cho con ở đâu mà thấy công hiệu xin chỉ giùm với, mình mới nhập DĐ, nên ít thông tin lắm.
    • 1,909 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi thuốc cam có những tác dụng gì? Các mẹ cho con uống thời gian bao nhiêu lâu thì thấy có công dụng?
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • 115 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoHuong
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi thuốc cam có những tác dụng gì? Các mẹ cho con uống thời gian bao nhiêu lâu thì thấy có công dụng?
    Mình đã cho con bé nhà mình ăn thuốc cam Hàng Bạc từ khi nó khoảng 10 tháng, ăn 3 tháng thì ngưng vì không có tác dụng. Nhưng họ hàng nhà mình có người cho con ăn thấy tốt lắm (bé ăn tốt, ngủ tốt, hết mồ hôi trộm -> lên cân nhanh), nói chung cũng tùy cơ thể từng bé có hợp hay không.
    Mình có thể nói chắc chắn với mọi người là thuốc cam Hàng Bạc chỉ có một nhà từ xưa tới giờ, địa chỉ 145 Hàng Bạc. Bà ngoại của chồng mình từ hồi xưa đã mua ở đó cho các cô bên chồng uống. Sure luôn đấy.
    • 189 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tôi vừa được mấy cụ ở phố Hàng Bạc mách cửa hàng thuốc cam gia truyền hiệu con hươu ở số nhà 97 phố Hàng bạc nay chuyển sang số 1 Đinh Liệt cơ. Tôi vừa mua cho con một hộp 10 gói về ăn thử, chẳng biết có đúng hiệu thuốc gia truyền 100 năm như ngoài vỏ hộp ghi ko. Có mẹ nào đã cho con uống thuốc ở hiệu này xin cho biết tác dụng đến đâu nhé? Thanks
    • 806 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbi
    Các mẹ ơi tôi vừa được mấy cụ ở phố Hàng Bạc mách cửa hàng thuốc cam gia truyền hiệu con hươu ở số nhà 97 phố Hàng bạc nay chuyển sang số 1 Đinh Liệt cơ. Tôi vừa mua cho con một hộp 10 gói về ăn thử, chẳng biết có đúng hiệu thuốc gia truyền 100 năm như ngoài vỏ hộp ghi ko. Có mẹ nào đã cho con uống thuốc ở hiệu này xin cho biết tác dụng đến đâu nhé? Thanks
    Mẹ cunbi ơi, cửa hàng thuốc cam xịn chuyển về phố Khâm Thiên rồi, mình không nhớ rõ, hình như là 156 Khâm Thiên hoặc quanh quẩn gần đó.
    Thu Hương - Mẹ Mốc Meo
    • 722 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hichic, nghe các mẹ nói mà phân vân quá. BMC nhà tui thì chơi với nhà bán thuốc cam hang bạc từ hồi các cụ đi học- thấy các cụ kể vậy, hiệu con hươu, 81 hang bạc thì phải, đợt vừa rồi cũng vừa phải lấy 1 hộp về cho cu ăn, thấy cũng đỡ bị đi tướt, không thấy mọc nhọt nữa, dưng mà hoang mang quá, chả biết đâu là "hàng thật".
    • 189 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng chẳng biết tin hàng nào đúng là nhà Tùng Lộc nữa, mà Bi nhà mình còm nhom và lười ăn quá mức đã cho uống đủ thứ rồi chưa ăn thua gì, thôi thì cứ thử một lần nữa xem sao. Hôm qua Bi mới ăn lần đầu nhưng trộm vía cu cậu cũng chịu ăn. Hy vọng và Hy vọng vậy các mẹ nhỉ.
    • 2,560 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbi
    Mình cũng chẳng biết tin hàng nào đúng là nhà Tùng Lộc nữa, mà Bi nhà mình còm nhom và lười ăn quá mức đã cho uống đủ thứ rồi chưa ăn thua gì, thôi thì cứ thử một lần nữa xem sao. Hôm qua Bi mới ăn lần đầu nhưng trộm vía cu cậu cũng chịu ăn. Hy vọng và Hy vọng vậy các mẹ nhỉ.
    Tớ cũng đang hoang mang đây chẳng biết thế nào nữa.
    Có người lại còn mách thuốc cam ở Làng cót nữa cơ.
    Có chị bạn đã cho con uống thuốc ở Đinh Liệt rồi.
    Trộm vía con bé trông khác hẳn nhưng mà lên cân nhanh quá trông như là uống thuốc béo í .
    Có chị cùng CQ lại cho con dùng thuốc ở Hàng bạc thì ko lên cân chỉ tốt khâu "xuất khẩu" thôi vì bé trước thường bị táo.
    Nói túm lại là chẳng biết đâu là xịn thật giả lẫn lộn hết rùi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Họ có m1 cửa hàng tại 168 Khâm Thiên và còn ở Hàng Bạc hình như là số 95
    • 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thì cho BILL nhà mình uống thuốc cam ở 81 Hàng Bạc từ khi bé được 4 tháng. Đợt này bill nhà mình bị sốt cao tiêm kháng sinh bị đi ngoài , mình lại cho bé uống thêm 1 hộp.
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
    • 2,560 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhvan78
    Mình thì cho BILL nhà mình uống thuốc cam ở 81 Hàng Bạc từ khi bé được 4 tháng. Đợt này bill nhà mình bị sốt cao tiêm kháng sinh bị đi ngoài , mình lại cho bé uống thêm 1 hộp.
    Các mẹ ơi,
    Hôm nọ mình qua số 1 Đinh Liệt rồi, mình hỏi thì bác ấy bảo nhà này có 1 cổng (1 quay ra 81 Hàng Bạc, 1 quay ra Đinh Liệt).
    Trông cửa hàng thì đơn giản lắm, chẳng có vẻ gì là gia truyền danh tiếng cả.
    Tớ mua cho con gái một hộp rồi mà cứ thấy lo lo chẳng biết thật giả thế nào.
    Các mẹ mua rồi tả cho tớ hình thức hộp được ko.
    - Có lần mình mua ở 81 Hàng Bạc thì hộp có hình con hươu, xanh đỏ tím vàng đẹp lắm :4: . Khi uống lại y/c cho bé kiêng tôm cua cá nên mình đã ko cho uống vì đó toàn là món khoái khẩu của bé ko cho thì biết cho ăn gì --> bỏ đi.
    - Lần này mua ở 1 Đinh Liệt hộp thì chỉ là bìa cứng màu trắng có chữ và hình con hươu màu đỏ. Họ lại bảo ko kiêng gì . Có con bé con bạn uống ở đây rồi trông béo lên hẳn nhưng lại sợ cứ lo họ trộn TĂNG PHÌ HOÀN vào thuốc.
    Các mẹ cho con uống rồi xin tư vấn với lẫn lộn, lỗn lận hết cả rồi huhu.
    • 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nghe nói thuốc cam Hàng bạc, mà cũng cầm trong tay hai hộp rồi thấy nó là những gói bột nâu nâu, làm cách nào cho thằng nhóc nó ăn hả các mẹ? Cu Son dị ứng với bột, chỉ cần nhìn thôi đã nhợn ói rồi, thế thì cái bột nâu nâu í chế biến cách nào bây giờ? Mẹ nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo, đa tạ đa tạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 722 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Một gói đó chia làm đôi, cho vào một chén nhỏ, nước cơm sôi cho vào một ít rồi hấp cả chén thuốc đó trong nồi cơm luôn. chừng 15 phút là ok, bé rất dễ ăn. Bác bán thuốc - bác Vinh- nói không cần hấp đâu, chỉ cần trộn với nước sôi, nhưng làm vậy bé khó ăn lắm, toàn trớ ra thôi, nhưng hấp lên thì thơm , bé ăn hết ngay. Mình lấy thuốc cam ở 81 Hàng Bạc đấy