• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 19 Lượt chia sẻ
  • 28.1K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 13,213 Bài viết

• 9,543 Được cảm ơn

Có mẹ hỏi mình là công dụng của hũ Sudocrem ngoài chống hăm thì còn cái gì nữa??? Hôm trước đã viết cho mẹ Piu trong phần bé Piu bị kiến đốt, nay mình mở thread mới để cho các mẹ coi luôn nha vì mùa hè sắp tới rồi nếu sử dụng hết các công dụng của nó thì tốt hơn là chỉ chống hăm thôi. Be Bom ơi, em vô đây coi luôn nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi lienrom
    Em ơi, cái hũ Sudocrem ngoài công dụng chống hăm nó còn trị lành vết thương nữa đấy. Nếu em bị đứt tay, hay là bị té trầy xước gì đây bôi lên là nó lành vết thương liền. Ngoài ra còn trị được sunburn, trị mụn thậm chí nếu ai bị trĩ chảy máu thì xức vào có thể cầm máu em à. Em nhìn công dụng của nó ở phần chữ nhỏ đấy. Chị bây giờ đi đâu chơi cũng cầm theo nó hết, hễ bọn nhỏ chạy nhảy té là xức vô, về nhà ngày hôm sau là lành liền. Hè năm ngoái Tú bị muỗi chích sưng cả chân lên, chị xức lên thế là các vết đốt không bị sưng đó em.

Dài dòng như thế để em tận dụng hũ Sudocrem chứ xài hăm tã không thì.. phí đi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi BePiu
    Thế thì chắc chắn sudocream "cháy" hàng rồi, chị Liên ơi
    Đây là hình:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 440 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Gửi các mẹ: thực sự hũ Sudocream này thực sự rất hữu dụng. Có thể dùng nó trong rất nhiều trường hợp. Mẹ Nhím đã tìm thấy một trang web, post các comment của các mẹ về tính hữu dụng & những trường hợp mà sudocream đã được sử dụng hiệu quả. Mẹ Nhím đã dịch qua trang web này bởi nó được đánh giá là "VERY USEFUL":

Cụ thể:

1. Chữa hăm cho bé: Bôi một lớp mỏng lên da bé, xoa kem đều cho đến khi tan hết. Da của bé đảm bảo sẽ không bị hăm đỏ sau khi đóng bỉm trong thời gian từ 3 đến 4 tiếng.

2. Chữa các vết muỗi đốt, vết côn trùng cắn: dùng để bôi lên chỗ đau sau khi bị đốt, làm cho vết đau không bị loang rộng ra & giảm đau & ngứa cho bé tức thì.

3. Chữa cháy nắng: Bôi lên những chỗ cháy nắng cho bé để làm da bé dịu lại

4. Bôi vào vết thương, các vết trày xước.

5. Chữa Eczema, bed sores, sunburn, minor burns, surface wounds, acne and chilblains

6. Chữa trĩ (khi đang chảy máu)
    * Cách sử dụng

Cách dùng chung là sử dụng một lượng nhỏ kem bôi vào bề mặt da. Massage nhẹ nhàng thành những vòng tròn nhỏ cho đến khi kem Sudocrem tan đều trên da.

* Tác dụng của kem Sudo:

Sudocrem không thấm nước do đó nó là một màng chắn hữu hiệu nhất để không cho da tiếp xúc trực tiếp với nước tiểu. Tuy nhiên, với các chất xúc tác có trong kem, kem sẽ làm lành các vết thương trong khi vẫn làm cho da có được sự mềm mại.

* Thành phần:
    Zinc Oxide E.P. 15.25%
    Benzyl Alcohol B.P. 0.39%
    Benzyl Benzoate B.P. 1.01%
    Benzyl Cinnamate 0.15%
    Lanolin (Hypo-Allergenic) 4% (W/W)
    Purified Water
    Liquid Paraffin
    Paraffin Wax
    Beeswax
    Microcrystalline Wax
    Sodium Benzoate
    Linalyl Acetate
    Propylene Glycol
    Citric Acid
    Butylated Hydroxyanisole
    Sorbitan Sesquioleate
    Lavender Fragrance.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 444 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Nhim
    Gửi các mẹ: thực sự hũ Sudocream này thực sự rất hữu dụng. Có thể dùng nó trong rất nhiều trường hợp. Mẹ Nhím đã tìm thấy một trang web, post các comment của các mẹ về tính hữu dụng & những trường hợp mà sudocream đã được sử dụng hiệu quả. Mẹ Nhím đã dịch qua trang web này bởi nó được đánh giá là "VERY USEFUL":

Cụ thể:

1. Chữa hăm cho bé: Bôi một lớp mỏng lên da bé, xoa kem đều cho đến khi tan hết. Da của bé đảm bảo sẽ không bị hăm đỏ sau khi đóng bỉm trong thời gian từ 3 đến 4 tiếng.

2. Chữa các vết muỗi đốt, vết côn trùng cắn: dùng để bôi lên chỗ đau sau khi bị đốt, làm cho vết đau không bị loang rộng ra & giảm đau & ngứa cho bé tức thì.

3. Chữa cháy nắng: Bôi lên những chỗ cháy nắng cho bé để làm da bé dịu lại

4. Bôi vào vết thương, các vết trày xước.

5. Chữa Eczema, bed sores, sunburn, minor burns, surface wounds, acne and chilblains

6. Chữa trĩ (khi đang chảy máu)
    * Cách sử dụng

Cách dùng chung là sử dụng một lượng nhỏ kem bôi vào bề mặt da. Massage nhẹ nhàng thành những vòng tròn nhỏ cho đến khi kem Sudocrem tan đều trên da.

* Tác dụng của kem Sudo:

Sudocrem không thấm nước do đó nó là một màng chắn hữu hiệu nhất để không cho da tiếp xúc trực tiếp với nước tiểu. Tuy nhiên, với các chất xúc tác có trong kem, kem sẽ làm lành các vết thương trong khi vẫn làm cho da có được sự mềm mại.

* Thành phần:
    Zinc Oxide E.P. 15.25%
    Benzyl Alcohol B.P. 0.39%
    Benzyl Benzoate B.P. 1.01%
    Benzyl Cinnamate 0.15%
    Lanolin (Hypo-Allergenic) 4% (W/W)
    Purified Water
    Liquid Paraffin
    Paraffin Wax
    Beeswax
    Microcrystalline Wax
    Sodium Benzoate
    Linalyl Acetate
    Propylene Glycol
    Citric Acid
    Butylated Hydroxyanisole
    Sorbitan Sesquioleate
    Lavender Fragrance.
    Me Nhim làm ơn cho hỏi là Sudocrem dùng cho bé từ bao nhiêu tháng tuổi?
    • 245 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mẹ Nhím ơi cho mình hỏi có thể mua Sudocream ở đâu vậy? Mình muốn mua cho cún nhà mình quá mà không biết bán ở chỗ nào. Nếu là gwir mua ở nước ngoài thì cho mình đăng ký 02 hũ nhé. Cám ơn nhiều lắm lắm!
    [
    QUOTE=Me Nhim]Gửi các mẹ: thực sự hũ Sudocream này thực sự rất hữu dụng. Có thể dùng nó trong rất nhiều trường hợp. Mẹ Nhím đã tìm thấy một trang web, post các comment của các mẹ về tính hữu dụng & những trường hợp mà sudocream đã được sử dụng hiệu quả. Mẹ Nhím đã dịch qua trang web này bởi nó được đánh giá là "VERY USEFUL":
    • 440 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Mẹ Nhím xin trả lời: các mẹ đến mua tại cửa hàng colorful-wtt số 5 Hàng Mành nhé. Sudo cream thì sáng mai 8h hàng từ Anh quốc mới về đến cửa hàng. Giá tiền: VND 150,000/ hộp. Cửa hàng đang có chương trình khuyến mại giảm giá 10% cho tất cả các mặt hàng tại cửa hàng đến hết ngày 1/6 (trừ các hàng ký gửi của các thành viên như hàng UK của chị Liên, hàng Đức của mẹ Stink...) cho nên hũ Sudo kem của chị Liên vẫn giá VND 150.000/hộp. Các mẹ thông cảm nhé.

mời các mẹ xem đường link thông báo ở đây:
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=9707
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me Nhim oi minh o Sai gon ban co the gui vao giúp minh dước k?
    • 4,620 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Trời ơi AD ơi, cửa hàng WTT ở SG cũng có mà.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

oh cam on nhiu nhiu to se mua ngay.
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lienrom
    Có mẹ hỏi mình là công dụng của hũ Sudocrem ngoài chống hăm thì còn cái gì nữa??? Hôm trước đã viết cho mẹ Piu trong phần bé Piu bị kiến đốt, nay mình mở thread mới để cho các mẹ coi luôn nha vì mùa hè sắp tới rồi nếu sử dụng hết các công dụng của nó thì tốt hơn là chỉ chống hăm thôi. Be Bom ơi, em vô đây coi luôn nhé.

Đây là hình:
    Chào mẹ lienom, nhờ mẹ mua giúp mẹ Rom 1 lọ nhé, khi nào mẹ Rom có ảnh con nhờ mẹ lienom nhé
    Hai con có khoẻ ko? mẹ lienrom o bên xú xở sương mờ lâu chua?
    Mẹ Rom rất mong được làm bạn với mẹ lienrom
    Bye!
    • 323 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị Rỏm ơi cho em hỏi chút không phải là chê Sudo đâu nhé
    Sao em bôi Sudo cho cún nhà em nó cứ bị thâm xì mãi không hết và không thấy giảm ngứa ngay thế nhỉ.
    Cảm ơn Chị nhé
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị cho em hỏi kem này mua ở đâu thì tốt. Vì hôm qua con em cũng bị kiến đốt cho đầy ta.Em xót ruột quá đi mất. Bôi bao nhiêu nước hoa mà cũng chẳng thấy khỏi gì cả. CHị mách cho em với
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Vân ơi, chị nghĩ Sudocream không đặc trị muỗi cắn đâu vì trên lọ kem không thấy ghi chức năng đó. Với chức năng chính của nó như là một loại kem sát trùng (antiseptic) thì theo chị nếu vết muỗi cắn bị bé gãi lở ra chảy máu trầy xước thì mới bôi, còn muỗi cắn không thôi thì bôi kem Zambuk của Thailand (hồi xưa cửa hàng webtretho có bán), kem Phenergan (hiệu thuốc có bán), hoặc đơn giản hơn cả là bôi dầu khuynh diệp ! Ngoài ra, còn có loại kem bôi chuyên trị côn trùng cắn nữa (nhiều tên thương mại quá nên chị khôgn nhớ tên gì).

Trước kia trên diễn đàn đã có 1 topic các mẹ bàn về những loại thuốc bôi muỗi cắn, nhiều loại lắm, Vân ráng search lại xem, nhưng theo chị thì mỗi bé lại hợp với 1 loại. Cu Sam nhà chị thì hợp với Zambuk : nốt cắn đang tấy đỏ và ngứa ngáy, bôi các loại khác thì chỉ hơi xẹp đi rồi sau đó thâm đen, nhưng bôi zambuk thì trong vòng 2-3 tiếng vết cắn biến đi đâu mất luôn !!! (à, nhưng phải bôi ngay sau khi bị cắn cơ, chứ bé đi nhà trẻ bị cắn xong, chiều về nhà mới bôi thì không công hiệu lắm).

Dài dòng quá, túm lại, không phải Sudocream dỏm mà là nó không phải loại đặc trị muỗi cắn. Em nên tìm các loại khác bôi thử xem cu con hợp loại nào nhất. Xin hết.
    • 323 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

BÁc Trâm nhanh quá, đáp ứng nhu cầu của em ngay rồi. Đúng rồi em thấy đối với những vết trầy xước thì lành rất nhanh còn muỗi chắc phải tuỳ cơ địa của bé.
    Thực ra bài về muỗi cắn em đọc hết rồi. Tuy nhiên thấy các mẹ khen Sudo nên em mua liền.
    BÁc Liên rom đừng tự ái nha, em chỉ thắc mắc thôi
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

À, em lại thấy Sudocrem bôi vết muỗi đốt OK lắm.
    Hôm nọ em cũng tậu 1 hũ ở WTT-SG, về nhà tự làm chuột bạch bằng cách mặc quần sooc rồi nằm cho muỗi cắn :4:. Em hay có mấy cái phát minh kiểu này. Cha mẹ ơi, tưởng 2, 3 con cắn thôi, ai dè ngủ quên mất lúc mở mắt ra đếm được 14 nốt . Em lấy Sudocrem ra bôi 10 nốt, còn 4 nốt ko bôi để xem tác dụng thế nào. Sau 2h thì mấy nốt bôi kem tịt hẳn, và chả còn ngứa nữa (cái nốt mới bôi là đã hết ngứa ngay). Còn 4 nốt kia thì sưng lên, phải gãi , thế là nó lở ra, và kết quả là bây giờ phải bôi kem nghệ.
    Áp dụng cho Rốt thì thấy nó cũng tịt ngay, ko sưng nữa. Dặn osin là cái hũ này mắc lắm nhé em, mỗi lần em lấy bôi 1 ít thôi. Chả biết thế nào hôm qua thấy cũng vơi vơi rồi, hao quá !
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • 132 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecarrot
    Hôm nọ em cũng tậu 1 hũ ở WTT-SG, về nhà tự làm chuột bạch bằng cách mặc quần sooc rồi nằm cho muỗi cắn :4:. Em hay có mấy cái phát minh kiểu này. Cha mẹ ơi, tưởng 2, 3 con cắn thôi, ai dè ngủ quên mất lúc mở mắt ra đếm được 14 nốt . Em lấy Sudocrem ra bôi 10 nốt, còn 4 nốt ko bôi để xem tác dụng thế nào. Sau 2h thì mấy nốt bôi kem tịt hẳn, và chả còn ngứa nữa (cái nốt mới bôi là đã hết ngứa ngay). Còn 4 nốt kia thì sưng lên, phải gãi , thế là nó lở ra, và kết quả là bây giờ phải bôi kem nghệ.
    Áp dụng cho Rốt thì thấy nó cũng tịt ngay, ko sưng nữa. Dặn osin là cái hũ này mắc lắm nhé em, mỗi lần em lấy bôi 1 ít thôi. Chả biết thế nào hôm qua thấy cũng vơi vơi rồi, hao quá !
    Mẹ Carrot oi! Gia 1 hủ Sudocream là bao nhiêu vậy? Mua ở đâu chỉ dùm Mum Phomai với ! Cám ơn mẹ Carrot nhé!
    • 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

150.000 VND ở cửa hàng WTT- số 3 Trần Quốc Thảo
    Me phomai đến đó mà mua
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • 132 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

150.000 VND ở cửa hàng WTT- số 3 Trần Quốc Thảo
    Me phomai đến đó mà mua

Hihihi !!! Cám ơn mẹ Carrot nhiều nhiều nhé!
    • 440 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Vụ của mẹ cà rốt này mình thấy buồn cười quá, tuy nhiên khi bị muỗi cắn phải bôi ngay mới có tác dụng nhé, chứ để 1, 2 ngày sau thì ko có tác dụng nữa đâu nha.
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Nhim
    Vụ của mẹ cà rốt này mình thấy buồn cười quá, tuy nhiên khi bị muỗi cắn phải bôi ngay mới có tác dụng nhé, chứ để 1, 2 ngày sau thì ko có tác dụng nữa đâu nha.
    Trời mẹ Nhím ơi, muỗi cắn mà để tới 1 - 2 ngày sau thì lấy giấy vẽ hình con muỗi xong đốt đi lấy tro khuấy nước, lấy nước đó bôi vô cũng hết chứ mắc gì phải bôi kem nữa, hí hí hí !
    • 13,213 Bài viết

• 9,543 Được cảm ơn

Đọc xong thương em quá em ơi, chân em mà có lở ra bôi Sudocrem nó cũng lành em à. Chị ngứa gãi tróc da (AX chị chuyên khẽ tay chị), rồi rửa sạch sẽ và quẹt Sudo lên là êm liền. Mụt trên mặt chị cũng vậy nữa, nhìn chướng mắt gãi hoặc móc móc cho nó xì ra, bôi Sudo lành hehe
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2