• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 18.3K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 151 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chào các mẹ, e đang có 1 ít sap ong rừng nhưng e lại ko biết tác dụng của nó và sáp ong này dùng để làm gì?Có mẹ nào biết thì bảo e nhé, tác dụng và cách chế biến sáp ong.Cảm ơn các mẹ nha
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 263 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình chỉ biết là sáp ong có td bổ phổi nên bà chị wen hay vắt mật ong bóp thêm cho kỹ để có ít sáp ong trong mật,ăn cung mật cho bổ thôi chứ chả bit chế biến ntn
    Thích thịt bò khô nhất và yêu Mít hơn cả nhất
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 151 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nha, chỉ có mỗi vậy thui ạ, hix hix ko còn có tác dụng j nữa hả mẹ nó?
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em chỉ biết sáp ong là để làm son dưỡng môi thôi chị ạ. Em cũng được cho khoảng 500g sáp ong, chẳng biết để làm gì ngoài làm son dưỡng, mà mỗi lần làm là chỉ cần có chút xíu à...dư quá trời luôn hix
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Muốn giữ sáp ong được lâu các mẹ nên ngâm sáp ong vào với một ít rượu trắng(rượu thật 100% chứ không phải rượu pha cồn đang bày bán trên thị trường đâu nhé).Sau một thời gian ,có thể dùng uống hàng ngày để bồi bổ sức khỏe vô cùng công hiệu.Sáp ong rừng rất quý mà chỉ dùng để dưỡng môi thì hơi phí các mẹ ạ.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo em được biết thì trong đông y, sáp ong được dùng làm thuốc cầm máu, chữa ung nhọt, lỵ ra máu, các vết thương do bị đánh, trĩ ra máu nữa ạ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

làm son dưỡng môi thì chỉ cần 1 chút xíu thôi. Mà mỗi lần dùng chỉ cần 1 ít thôi à nên lâu hết. Em đang rất cần sáp tìm mua mà ko biết chỗ nào bán . Mẹ nào có thì cho em xin. địa chỉ yahoo( love.babyl)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi có ông anh rể ở Hòa Bình mua mang về cho mấy kg ong ( cả tổ luôn ý). Mật vắt ra để riêng. Còn sáp và ong con thì để ngâm rượu. Nghe các cụ bảo có thể chữa được bệnh thấp khớp và run tay chân.
    • 61 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

phí quá mẹ nguyenkhucthuydu ơi. sáp ong còn làm kem dương ẩm, dưỡng thể nữa mà cũng dễ lém.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sáp ong thì mình thấy tác dụng tốt cho da bạn ạ
    • 329 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Mình cũng đang có ít sáp ong mà ko biết lam gì.Chỉ nghe nói là tốt thôi chứ ko biết tốt thế nào và công dung ra sao. Có mẹ nào có kn thì chia sẻ nhé.
    phương
    • 113 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Tác dụng của sáp ong:

Trong y học, sáp ong được dùng để giúp làm giảm Cholesterol trong máu và giảm đau. Ngoài ra, còn được sử dụng với mục đích chống viêm, chống loét như trong viêm loét dạ dày, tiêu chảy…

Sáp ong là chất kháng nấm và kháng sinh tự nhiên.
    Sáp ong có khả năng điều hòa hệ miễn dịch: ức chế và kích thích hệ miễn dịch.
    Sáp ong còn có khả năng điều trị bỏng da hiệu quả, giúp làm mềm và giữ ẩm cho da.

Trong công nghệ bào chế dược phẩm, sáp ong còn được sử dụng làm tá dược.

Trong công nghiệp, sáp ong là một chất nhũ hóa hiệu quả hay được sử dụng như là một loại hương liệu trong sản xuất xà phòng và nước hoa
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị có biết mua sáp ong lẻ ở đâu không ạ? Tại em đang cần một xíu thôi (chắc khoảng 10g) để làm kem chống nắng mà ở Grandpa's Garden bán 100g là nhỏ nhất rùi. Hjx...Có chị nào biết chỗ nào bán lẻ như vậy không ạ? hoặc chị nào không cần dùng đến quá nhiều sáp ong có thể bán lại cho em chỉ 10g thui ạ!
    Em ở Hà Nội ạ!
    • 79 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Ba em cũng vừa vác về 1 bao sáp ong, mà em chỉ biết dùng để làm son dưỡng môi và nước hoa khô thôi. Còn có tác dụng làm đẹp nào khác ko mấy chị
    • 126 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

có ai biết xử lý sáp ong thiên nhiên không ạ ^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

à mình cũng còn 1 xíu xíu sáp ong đó,loại sáp lọc từ sáp ong nguyên thủy ra thôi, mình xin của bác chủ trại ong gần nhà mình nè. bạn cần thì mình có thể cho luôn 15g í chứ.