Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 23.8K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn ơi giúp mình với nhé. Cu Tèo nhà mình được 17 tháng tuổi . Mình vừa tiêm chủng cho cu cậu mũi tiêm phòng của bệnh Act viêm màng naõ mủ. Đây là mũi tiêm thứ 4 và là mũi cuối cùng nhắc lại sau hơn một năm. Vậy mà Cu Tèo lần này sốt ghê cơ chứ. Các mũi tiêm khác thì chẳng có chuyện gì xảy ra cả. Thế mà lần này cu Tèo vừa sốt lại vủa đau chân nên không thể đi đuợc ( vì tiêm vào đùi mà) Mình lo quá vì 3 ngày rồi mà. Vây ai cũng đã gặp cảnh như mình thì giúp mình với. Mình hy vọng ràng vi phản ứng của thuốc nên Tèo sốt và vì thuốc chưa tan nên cu Tèo còn đau nên ko đi được có đúng ko hả các bạn???????? Mình mong thư của các ban quá.
    teoteo

• 415 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Lần đầu tiên tiêm cho Bông cũng y như vậy, vì mình đã không giữ chặt chân cu cậu. nên khi mũi kim đâm vào là hắn co chân lại, làm thuốc ứ thành một cục dưới da. Khóc, kêu la, sốt... thảm thiết. Nhưng rồi cũng qua. Những lần sau mình rút kinh nghiệm, tiêm tay chân gì cũng giữ thật chắc, không cho co rút lại, nên gần như không sốt, không bỏ ăn hay khóc nhè đau đớn gì cả.
    Bạn xem lại có đúng là khi tiêm bé co rút chân lại khiến thuốc ứ thành cục không?

• 474 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Em nghe chi lai la lay khoai tay luoc mem, dap len cho sung cua be thi do nhieu lam. Vi chua ap dung cho Nam nen khong biet hieu nghiem the nao, chi thu xem sao.

• 2,214 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

QA nhà mình khi tiêm mũi thứ 4 cũng sốt mất nửa ngày và đi cà nhắc mấy ngày (nhìn con lúc đó vừa thương vừa buồn cười khi bé vội chạy đi đâu quên mất cái chân đau). Chắc lại 3 mũi kia lúc bé 2-3-4 tháng, còn ẵm ngửa nên mẹ ko biết con đau chân. MeCuTeo dung qua lo nhe.

• 2,214 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Đây là bài của bạn Gato đi lạc vào hộp thư của mình. Tiện đây thêm 1 tip nữa là cắt lát quả chanh đắp vào chỗ tiêm của bé cũng OK lắm.
    ----------------------------------------------------------------------------------------

Thực ra trẻ tiêm phòng viêm màng não mủ bị sốt là chuyện bình thường thôi. Tuy nhiên bạn cũng nên theo dõi thêm có thể là sự trùng hợp, mùa này các bé rất dễ bị viêm đường hô hấp trên. Hồi em bé nhà mình đi tiêm phòng viêm não mủ ở Trung tâm y tế dự phòng cũng bị sốt mất nửa ngày. Nhưng rất may là bác sĩ Trưởng phòng tiêm chủng tư vấn ngay là trẻ đang tuổi mới tập đi,tập chạy không nên tiêm chủng vào chân vì các bé sẽ rất đau, không dám đi trong vài ngày. Vì vậy bé nhà mình toàn tiêm thay đổi vào hai bắp tay thôi. Mẹ cháu đừng lo lắng nhiều. Chúc bé mau khỏe nhé!

• 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Gửi các mẹ thân mến,

Hôm này bé Vạc nhà tôi tròn 3 tháng tuổi và đi tiêm phòng mũi tổng hợp (5 trong 1), khoảng 1h sau khi tiêm, cháu bị sốt và chỗ vết tiêm sung tấy lên và cứ khóc suốt. Do lâu ngày không nuôi con nhỏ và không biết hỏi ai. Có mẹ nào biết chỉ dùm tôi làm cách nào để chỗ vết tiêm không bị sưng tấy là giảm sốt.

Rất cám ơn !

• 27 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chao me Vac
    Theo nhu co y si tiem cho be nha minh chi dan, thi sau khi tiem khoang 15 phut, ban dap len cho tiem mot mieng chanh tuoi, hoac xoa long trang trung len cung duoc thi cho tiem se khong bi sung tay. Minh cung da lam nhu vay va ca may lan tiem chung em be nha minh deu khong bi sung cho tiem. Nhung sot thi khong the tranh duoc vi do la phan ung tot cua co the doi voi su tiem chung. Vay nen ban chi co the ha sot cho be bang cach cho uong ha sot thoi ; ban thu dap chanh tuoi len cho tiem xem co do sung khong nhe.

Chuc be Vac het sot va khong quay nua

• 1,152 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mỗi lần mình đưa bé đi tiêm chủng thì được BS dặn là dùng miếng chanh cắt lát xoa lên chỗ sưng cho đỡ đau (nhưng phải tránh chỗ tiêm). Hạ sốt thì có thể dùng Paracetamol giọt hoặc Efferalgan (không biết viết có chính xác không) gói. Nếu sốt cao quá thì dùng viên thuốc nhét đít. Lúc bế bé nhớ tránh đừng chạm vào tay đau của bé thì bé sẽ đỡ khóc.

Mình chỉ biết có thế thôi, chắc các mẹ khác sẽ có nhiều kinh nghiệm hay hơn.

PS. Hình như CoVac là bố?

• 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Covac là Bố CòVạc 100% đó !

• 1,162 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mẹ meo U nói đúng đấy bố CoVac ơi. Bố CoVac cho bé uống thuốc đi, nếu có thì mua thuốc Paracetamol nước mùi trái cây bé sẽ thích hơn.

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7