• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,031 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Bé nhà mình sổ mũi, ngạt mũi mấy hôm nay, ăn không ăn được, ngủ cũng thế... Mình nhỏ nước muối sinh lý, rửa mũi, mua cả nước biển Sterima về xịt cho con nhưng cũng không đỡ. Mình thấy nhiều mẹ cho con dùng siro Coje, nhưng bác sĩ khám cho Bông nhà mình lại nói dùng không đỡ đâu, rồi " để mấy hôm nữa là khỏi vì đây là bé bị viêm mũi dị ứng không thể dứt ngay sau 1 tuần" Nhưng mình lo lắm vì nghe nói để lâu không tốt có thể ảnh hưởng đến họng, VA của bé đúng không???

Mình đã cho con uống Coje, thấy bé có vẻ đỡ, nhưng mình băn khoăn không biết dùng có tốt không mà sao ít bác sĩ kê cho tụi trẻ con uống thế, toàn thấy khuyên nên dùng otrivin thôi. Bé nhà mình nhỏ Otrivin cũng không thấy đỡ mấy... Bé ngạt mũi từ hôm đầu tuần đến hôm nay là 5 ngày rồi

Mong lời khuyên từ các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• gap gap : uong thuoc siro pectol dai ngay co duoc khong?

Cac Me oi ! be Kyanh cua minh bi ho va so mui khoang mot tuan nay , minh cho uong siro pectol thi do nhieu nhung minh khong biet uong dai ngay co duoc khong , me nao co kinh nghiem giup minh voi nha. Minh cho be uong den hom nay la 6 ngay roi ! Gao gap nha cac Me de thuong oi !

• Chữa ho bằng chanh đào

Bạn ơi chanh đào mua ở đâu đc?Mình ko biết quả chanh này nó thế nào?

• Cần giúp: có mẹ nào sống ở Bắc Giang không giúp em với

Em đẻ trên Hà Nội nhưng phải về quê chồng ở cữ, quê chồng em ở Bắc Giang. Em đang lăn tăn vụ tiêm...

• Siro trị ho chẳng có tác dụng

Các loại thuốc ho bán không cần kê đơn thực sự không mang lại tác dụng mong muốn, thậm chí còn có thể gây hại cho trẻ nhỏ, các chuyên gia Mỹ cảnh báo. "Không có bằng chứng lâm sàng chứng tỏ các thuốc long đờm hoặc siro trị ho thực sự có hiệu quả", tiến sĩ Richard Irwin, Đại học Massachusetts,...

• Cho bé ăn Phomat hay váng sữa thì tốt hơn?

Các mẹ nhà mình ới ời, dạo gần đây em thấy rộ lên phong trào cho con ăn váng sữa, phô mai…Nghe nói...

• 104 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Con mình lúc nhỏ cũng rất hay uống Coje, và thấy thật hiệu quả lại dễ uống nên bé rất thích. Nhưng một lần ko để ý cu cậu uống luôn 1/2 chai --> say thuốc mất một đêm, sau lần đó Coje ko còn hiệu quả với các triệu chứng cảm cúm, sổ mũi và ho nữa nên mình lại chuyển sang uống loại khác rồi. Hiện tại nếu cháu có triệu chứng cảm cúm mình hay cho uống Ameflu loại siro dành cho trẻ em.
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé bị sổ mũi thì mình nhỏ thường xuyên nước muối sinh lý và sterima để rửa mũi cho bé, otrivine nhỏ ngày 2 đến 3 lần và không quá 1 tuần nhưng chỉ dùng trong trường hợp bé bị ngạt mũi. Đợt vừa rồi bé nhà mình bị sổ mũi mình cho uống Decolgel, rửa mũi như trên và nhỏ ngày 3 lần loại nước nhỏ mũi bà y tá trong Viện nhi pha cho (pha Sulfarin và loại thuốc nào đấy bà ấy đưa cho), làm như vậy 5 ngày thì khỏi.
    • 1,031 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeyeuBill
    Con mình lúc nhỏ cũng rất hay uống Coje, và thấy thật hiệu quả lại dễ uống nên bé rất thích. Nhưng một lần ko để ý cu cậu uống luôn 1/2 chai --> say thuốc mất một đêm, sau lần đó Coje ko còn hiệu quả với các triệu chứng cảm cúm, sổ mũi và ho nữa nên mình lại chuyển sang uống loại khác rồi. Hiện tại nếu cháu có triệu chứng cảm cúm mình hay cho uống Ameflu loại siro dành cho trẻ em.
    Bé nhà mình mới bảy tháng có nên dùng Coje không??? Theo bạn mình có nên chuyển sang dùng Ameflu- mình thấy các mẹ trên diễn đàn hay dùng??? Thấy bạn tả bé uống nửa chai- chắc cu cậu cũng lớn rồi đúng không??? bạn dùng Coje cho bé từ khi nào??? Thông tin cho mình với nhé, cám ơn nhiều lắm...
    • 104 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mẹ Giao Trang ơi, xin lỗi vì mãi hôm nay với vào trang này.
    Mình cho cháu uống Coje từ lúc bé khoảng bẩy tháng, nhưng cũng không nhớ chính xác nữa vì cũng lâu quá rồi. Mai về mình sẽ tìm lại thông tin chính xác để trả lời mẹ Giao Trang nhé.
    • 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeyeuBill
    Mẹ Giao Trang ơi, xin lỗi vì mãi hôm nay với vào trang này.
    Mình cho cháu uống Coje từ lúc bé khoảng bẩy tháng, nhưng cũng không nhớ chính xác nữa vì cũng lâu quá rồi. Mai về mình sẽ tìm lại thông tin chính xác để trả lời mẹ Giao Trang nhé.

Giao Trang oi meyeuBill đúng đấy, hồi 8 tháng bé nhà mình bị ho lần đầu tiên mình cho uống coje. Bạn mua 1 lọ uống theo chỉ định rồi lại cho vào tủ lạnh, lần sau bị lại uống được tiếp, chứ không thì phí lắm. Bây giờ bé nhà mình 2 tuổi rồi vẫn uống coje và cả decolgen (siro) nữa, tóm lại là trong tủ lạnh nhà mình phải có đến 4-5 lọ siro các loại ,.
    • 403 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi, rất tiếc là bây giờ người ta không nhập coje nữa. Lần trước em đi mua thuốc cho Bông thì chuyển sang Benadryl cũng giống như coje. bông uống thấy đỡ ho rồi nhưng vẫn chảy nước mũi.
    • 1,212 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Con nhà mình sau 1 thời gian dùng Coje thì chuyển sang dùng Ameflu dạng siro thấy nhạy lắm, nhất là bị hắt hơi, chảy mũi. Ameflu có loại dành cho ban ngày và ban đêm, có cả loại dành riêng để chống ngạt mũi và giảm ho. Kinh nghiệm cho thấy là không nên dùng lâu một loại thuốc nào cả, tránh nhờn thuốc.
    • 815 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nhiều mẹ đã từng biết & dùng Siro Coje của Hàn Quốc trị viêm, sổ mũi cho trẻ em khá hiệu quả. Sau 1 thời gian lưu hành trên thị trường thì sản phẩm này trở nên khan hiếm & đắt đỏ (do VN ko nhập khẩu). Tuy nhiên, hiện có 1 loại sản phẩm cùng tên & cùng công dụng được sản xuất ở Cty cổ phần dược phẩm TW Foripharm (Hải Phòng) đang được bán ở các nhà thuốc.

Các mẹ làm ơn cho hỏi đã ai sử dụng thuốc này cho con chưa? Xin được chia sẻ kinh nghiệm?
    • 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào BimBim, Cu Tin nhà mình cũng đã dùng loại Siro này rồi đấy. Mấy lần đầu có vẻ hiệu nghiệm lắm. Mỗi lần sổ mũi hoặc ho mình cho uống theo chỉ định chỉ 1-2 ngày là khỏi. Không hiểu sao lần này bị sổ mũi mà mình cho uống đến 5 ngày rồi vẫn chưa thấy khỏi. Đang định hôm nay đổi loại khác đây.
    • 839 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Vì trong nước đã sản xuất được nên BYT không cho nhập khẩu nữa. Con mình có dùng siro của nội rồi, thấy có vẻ không hiệu quả bằng của HQ, nhưng chấp nhận được.
    Con muốn mẹ trẻ mãi, không bao giờ già - Khi nào con lớn, con biến thành cô tiên, hóa phép cho bố mẹ trẻ lại :Kiss:

• 1,373 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Các mẹ yêu quý, em làm bên ngành dược phẩm đây, xin cam đoan với mọi người rằng đến giờ phút này thì Coje TW3 (HP) có chất lượng ko thua gì hàng ngoại quốc đâu. Cái chính là bé nhà các bác có hợp thuốc hay ko thôi. Hy vọng tất cả bọn trẻ đều ko phải sử dụng bất cứ loại thuốc nào là hay nhất
    Hãy trao cho nhau muôn ngàn yêu dấu
    Hãy trao cho nhau hạnh phuc không thương đau

• 592 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng dùng Coje rồi! Mình thấy có tác dụng tốt, nước mũi của bé ko bị đặc lại mà vẫn trong cho đến lúc khỏi hẳn!
    Mẹ yêu Tí tồ hay :Crying: lắm lắm!
    • 87 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi Nhím nhà em bị sổ mũi cả tháng nay, cho uống thuốc đi bác sỹ cũng 4 lần rồi. Nhưng đợt rồi đi bệnh viện cho thuốc, uống thì mũi trong, hết thuốc thì 2 hôm nay mũi bị đặc lại. Em chán quá vì đã uống bao nhiêu thuốc rồi mà con vẫn ko đỡ. Nhím chỉ sổ mũi thôi, ko ho, ko sốt.
    Các mẹ tư vấn xem em có thể mua Coje cho Nhím uống được ko ạ? Uống kháng sinh nhiều quá Nhím em sợ rồi (mặc dù rất thích uống thuốc ạ).
    EM cám ơn các mẹ nhiều.
    • 262 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím xù con
    Các mẹ ơi cho em hỏi Nhím nhà em bị sổ mũi cả tháng nay, cho uống thuốc đi bác sỹ cũng 4 lần rồi. Nhưng đợt rồi đi bệnh viện cho thuốc, uống thì mũi trong, hết thuốc thì 2 hôm nay mũi bị đặc lại. Em chán quá vì đã uống bao nhiêu thuốc rồi mà con vẫn ko đỡ. Nhím chỉ sổ mũi thôi, ko ho, ko sốt.
    Các mẹ tư vấn xem em có thể mua Coje cho Nhím uống được ko ạ? Uống kháng sinh nhiều quá Nhím em sợ rồi (mặc dù rất thích uống thuốc ạ).
    EM cám ơn các mẹ nhiều.
    Mẹ Nhím kết hợp cả nhỏ thuốc mũi cho con nữa, nếu mũi đặc có thể nhỏ Nemydexan cũng được (thuốc nội thôi); hoặc uống thử Decolgen (nặng hơn Coje)
    • 408 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mình đem 2 chai Hàn Quốc và Việt Nam ra so nhé:
    - Thành phần giống hệt nhau đến từng miligam
    - Hướng dẫn sử dụng giống hệt nhau đến từng chữ (tất nhiên là mình dịch tạm thôi)
    - Mình uống thử thì thấy siro Hàn Quốc ngon hơn, siro Việt nam vị hơi gắt.
    Con bé nhà mình uống thì thấy cũng khỏi, chắc tác dụng cũng tương tự (hy vọng thế)
    Hay nhất là giá rẻ.
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA
    • 137 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuti050505
    Các mẹ yêu quý, em làm bên ngành dược phẩm đây, xin cam đoan với mọi người rằng đến giờ phút này thì Coje TW3 (HP) có chất lượng ko thua gì hàng ngoại quốc đâu. Cái chính là bé nhà các bác có hợp thuốc hay ko thôi. Hy vọng tất cả bọn trẻ đều ko phải sử dụng bất cứ loại thuốc nào là hay nhất
    Ấy ơi cho mình hỏi với, thuốc coje đó mỗi lần cho bé uống có giới hạn bao nhiêu ngày không hay uống đến khi khỏi thì thôi. Vì bé nhà mình bị hắt hơi sổ mũi không ho, không sốt. Mình cho uống coje và nhỏ mũi otrivin, nước muối sinh lý gần tuần nay. Cháu cũng đỡ sổ mũi, mũi không còn đặc nữa. Nhưng đến bây giờ thỉnh thoảng trong ngày nước mũi trong vẫn chảy ra, ít thôi không nhiều lắm. Nhưng mình cũng không nhỏ otrivin và uống coje nữa chỉ nhỏ bằng nước muối sinh lý thôi.Vì mình không hiểu có nên cho uống nhiều không?
    • 576 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đang bị sổ mũi đây, uống Coje đến 3 ngày rồi mà không khỏi, nước mũi chuyển màu xanh lét, lại phải cho uống kháng sinh. Uống kháng sinh 7 ngày rỗi, mũi vẫn chảy, mình không dám cho uống kháng sinh nữa. Nhỏ mũi Otilin 2 ngày thì thấy đỡ, bây giờ chỉ xịt nước biển Sterimar thôi. Nhưng vẫn chảy nước mũi trong. Làm thế nào để bé hết chảy mũi??? Các mẹ có kinh nghiệm chỉ giáo với. Chứ em sì trét với mũi dãi của con quá
    Đang trồng hoa ở đây: http://www.facebook.com/SongOfTheFlower
    • 815 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã nhanh chóng tư vấn, thế thì chiều nay mình cũng mua Coje cho Bimbim uống thôi. Trước đây, sản phẩm coje HQ ko đc nhập vào VN, có luồng thông tin lại cho rằng do thuốc này có hại cho sức khỏe các bé, nhưng đúng là sản phẩm quốc nội cũng không khác gì thì họ ko nhập là phải nhỉ?

@nhím xù con: Theo kinh nghiệm của mình thì nếu cho con uống Coje lúc con mới chớm sổ mũi & húng hắng ho thì hiệu quả dễ thấy, còn Nhím nhà bạn bị cả tháng nay rồi bạn nên tham khảo sự chỉ định của bác sĩ khi dùng thuốc cho Nhím nhé! Chúc Nhím chóng khỏi

Thời tiết giao mùa thế này, nhiều bé bị đường hô hấp quá, chán các mẹ nhỉ!!!!!!!!!!
    • 271 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

nguoi sai gon lai mac benh ho hap vi thoi tiet day, chieu keu xa ve mua cho pin coje moi duoc.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2