• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 51.7K Lượt đọc
  • 125 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

rất đơn giản thôi.bạn xin một nắm to lá nhót thái nhỏ,sao vàng ,hạ thổ ,cho 2 bát nước sác con 1 bÁT chia làm nhiều lần cho tre uông cả ngày cả mẹ uống cung được.uống ba ngày la hết bệnh. ông lười/
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thinh_un Xem bài viết
    Chào các mẹ!bé nhà mình đc 3 tháng.bé bị nhiệt miệng nên bs cho bé uống kháng sinh.bé uống đc 3 ngày thì khỏi,nhưng bé lại bị đi ngoài(đi kiểu như tướt ý).ko biết có phải do bé uống ks nên bị bị loạn khuẩn đường ruột ko các mẹ?mình cho bé uống bioflora ngày 2 gói có đc ko các mẹ nhỉ?
    Men bio không có tác dụng tốt khi điều trị tiêu chảy đâu, bạn nên cho bé uống enteromina hoặc lactomin,
    Bé còn uống kháng sinh không, nếu còn thì nhớ là uống men sau khi uống kháng sinh tầm 1h nhé kẻo kháng sinh lại diệt hết khuẩn có lợi.
    Chúc bé mau khoẻ.
    • 1,241 Bài viết

• 1,496 Được cảm ơn

Bạn có cho bé bú không? Tớ có 2 liệu pháp: ăn lá mơ trước, nếu con không đỡ nhiều thì uống becberin.
    Nếu có cho con bú thì bạn ăn lá mơ hoặc uống becberin liều gấp đôi bthường, chất lành ruột và thuốc sẽ tiết vào sữa cho bé (bạn yên tâm cơ thể mẹ chiết xuất ra sữa rất phù hợp với bé nên bạn đừng lo bị thuốc quá liều hay bé không được uống becberin, vả lại mình và 1 số người đã thí nghiệm phương pháp này nên bạn cứ yên tâm)
    Tớ thì hay ăn lá mơ đúc trứng như ngải cứu trứng ấy, rất lành, bạn ăn nhiều vào, có thể nấu canh mà ăn, thôi thì nhắm mắt vì con, nếu con chưa đỡ thì mới uống thuốc.
    Chúc bé mau khỏi nhé!
    • 265 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Bạn nên cho bé đi khám để có liều lượng thuốc phù hợp. Bé bị tiêu chảy ko chủ quan đc đâu.
    Ngày trước con mình bị đi tướt, mình cứ tưởng do mọc răng nên cũng ko cho uống thuốc gì. Bây giờ bị đường ruột, ăn ko hấp thụ đc nên bị suy dinh dưỡng hic
    • 133 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có mẹ nào cho bé uống men vi sinh enterobac không? mình cho bé uống thấy cũng đỡ bị đi ngoài đấy. bé nhà mình mới 6 tháng thôi. bị ho và viêm họng cũng phải uống kháng sinh 4 hôm nay rồi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 210 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Thuốc kháng sinh diệt vi khuẩn có lợi lẫn có hại vì vậy khi uống có nhìu ng bị tác dụng phụ là tiêu chảy, chứ ko fải tiêu chảy là ko hợp thuốc nhé, có thể ăn sữa chua sau bữa ăn 1-2 tiếng or men vi sinh để bổ sung vi khuẩn có lợi cho tiêu hóa để ko bị tiêu chảy. Ngoài ra uống kháng sinh ko đc dùng các chế phẩm từ sữa, chất xơ, chất có tính axit và các loại vitamin vì làm giảm tác dụng của thuốc. Với cả đừng uống kháng sinh nhiều khi nào cần mới xài ko xài linh tinh, vừa hại gan vừa dễ lờn thuốc và fải uống đủ liều ko bỏ ngày nào nhé (bỏ 1 ngày thôi là mất tác dụng uống lại từ đầu) sau khi khỏi thì nên duy trì uống thêm 1-2 ngày nữa rồi mới ngưng.
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7