• 5 Lượt chia sẻ
  • 62.6K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em chưa cho NR uống bao giờ, vì hồi Tết vừa rồi về mọi người nói bé bình thường ko thuộc dạng suy dinh dưỡng hoặc còi nên ko biết. Tuy nhiên, em có 2 đứa em con chú ruột đã uống thuốc này. Ngày trước đứa nào cũng tong teo thấy ghê, vậy mà Tết này em về hết hồn :4: cái mông mẩy ve kêu thấy thương lắm các Mẹ ơi.

Và hôm nay thì mới nhớ để hỏi Mẹ em cái hiệu thuốc này, mong là 1 loại thuốc bổ ích dành cho các bà Mẹ có con còi nhé. Thuốc này em nghe nói là làm từ nhau của em bé nên rất bổ, kích thích ăn uống. Em nghe thím của em nói là khi cho bé uống mà thấy bắt đầu chịu ăn và lên cân đủ thì nên ngưng chứ ko thì sẽ gây ra bép phì đó. Xin bật mí là 2 đứa em con của chú em từ ngày uống loại này nó rất chắc thịt.

Thuốc giá cả phải chăng lắm, hihi em chỉ nghe thôi chứ chả biết giá bao nhiêu nữa. Thuốc made in VN, tên là Philatop của Traphaco, cũng có do Hậu Giang sản xuất nữa nhưng theo như Mẹ em nói thì Traphaco tốt hơn.

Mong rằng em có thông tin bổ ích cho các Mẹ nhá.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Nấm rơm ơi! Nhờ chị hỏi lại thím xem tên cụ thể của loại thuốc đó là gì? vì có nhiều loại philatop mà? Với lại từ mấy tuổi thì có thể uống được. Bé nhà em 7 tháng liệu có uống được không nhỉ?

Cám ơn thông tin của mẹ NR nha.
    Mẹ cu Hiếu
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hai đứa em con của chú em thì đều trên 2 tuổi rồi. Em ko biết rõ trong thuốc có hướng dẩn ko nhỉ?? Thuốc Philatop có nhiều loại lắm à ái chà, em chỉ biết thím em cho uống dạng ống thôi. Để em hỏi kỹ lại chị nha.
    • 126 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNamRom
    Hai đứa em con của chú em thì đều trên 2 tuổi rồi. Em ko biết rõ trong thuốc có hướng dẩn ko nhỉ?? Thuốc Philatop có nhiều loại lắm à ái chà, em chỉ biết thím em cho uống dạng ống thôi. Để em hỏi kỹ lại chị nha.
    MeNamRom đâu rồi nhỉ, bạn hỏi thím giúp mình là cho bé uống với liều lượng thế nào nhé? Uống liên tục hay chỉ một một thời gian rồi nghỉ? GIúp mình với nhé. Cám ơn bạn
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lan Tim
    MeNamRom đâu rồi nhỉ, bạn hỏi thím giúp mình là cho bé uống với liều lượng thế nào nhé? Uống liên tục hay chỉ một một thời gian rồi nghỉ? GIúp mình với nhé. Cám ơn bạn
    Em xin lỗi chị ơi, em ko liên lạc được với thím của em. Chỉ nghe Mẹ nói là thuốc có phần hướng dẫn sữ dụng, khi mua chị hỏi dược sĩ xem sao nha. Theo em biết thêm thì uống 1 thời gian thôi khi bé chịu ăn uống và lên cân thì ngưng chị nhá. Nhưng chắc ăn thì khi mua chị hỏi kỹ người bán thuốc là đảm bảo thôi.
    • 184 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé Minh Chau nhà mình không lười ăn ma ngược lại ăn rất tốt vậy mà không lên cân mặc dù mình đã cho uống một số loại thuốc bổ, men tiêu hóa mà cũng không ăn thua gì cả, đi ngoài thì bình thường 1 lần một ngày, ngủ ngoan chơi ngoan vậy mà bấy giờ hơn 1 tuổi rồi mà có 8 kg thôi, mình chưa cho uống Philatop bao giờ nên không biết thế nào. Không biết có nên dùng không các mẹ nhỉ? Nhìn con bé nhà mình còi mà mình chán quá, nhưng cũng không biết phải làm thế nào cho tăng cân bây giờ.
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa ra hiệu thuốc hỏi loại Philatop ấy rồi. Giá cả phải chăng. Một hộp to( 20 ống thì phải) chỉ có 9500 thôi. Nhwng hỏi cô bán hàng tuổi nào có thể uống, cô ấy nói thường từ 1 tuổi trở lên còn 7 tháng như bé nhà mình thì cô ấy cũng không chắc chắn lắm là có uống được hay không. Đọc hướng dẫn thì cũng không thấy nói cụ thể. Nhưng nếu bà mẹ nào ít sữa thì uống cũng được. Cho con uống thì mình chưa dám, phải để hỏi lại đã. Thôi mẹ uống vậy.
    Mẹ cu Hiếu
    • 950 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Hiếu
    Mình vừa ra hiệu thuốc hỏi loại Philatop ấy rồi. Giá cả phải chăng. Một hộp to( 20 ống thì phải) chỉ có 9500 thôi. Nhwng hỏi cô bán hàng tuổi nào có thể uống, cô ấy nói thường từ 1 tuổi trở lên còn 7 tháng như bé nhà mình thì cô ấy cũng không chắc chắn lắm là có uống được hay không. Đọc hướng dẫn thì cũng không thấy nói cụ thể. Nhưng nếu bà mẹ nào ít sữa thì uống cũng được. Cho con uống thì mình chưa dám, phải để hỏi lại đã. Thôi mẹ uống vậy.
    Me Ve đã mua thuốc này cho Ve uống thử rồi ở hiệu thuốc Vĩnh Phúc trên đường Hoàng Hoa Thám 9000d/hộp. Ve mới uống được có 5 hôm chưa thấy dấu hiệu gì cả nhưng hy vọng rằng sẽ có kết quả tốt. Các mẹ chơ cung mẹ Ve xem sao nhé.
    Nếu thật buồn em cứ về với biển
    Vẽ ước mơ lên những vỏ sò
    Và hãy viết tên em trên cát
    Sẽ thấy còn nguyên vẹn... một giấc mơ!
    • 897 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Các mẹ yêu dấu,
    Mình nhớ những bà mẹ 7X như chúng mình trước đây khi bé thường được cho uống Philatop dạng ống như là một thứ thuốc bổ.
    Ví dụ như mình ngày bé hay bị chảy máu cam, uống philatop là thấy hết hẳn.
    Mình biết là Philatop làm từ rau thai.
    Nhưng mình có thắc mắc là sao thời nay ít thấy ai nhắc tới việc dùng Philatop nhỉ. Các mẹ có biết tại sao ko ?
    • 640 Bài viết

• 2,593 Được cảm ơn

Không chắc lắm, nhưng nghe nói là hiện nay không còn được sản xuất nữa vì ngoài tác dụng bồi bổ, nó cũng có những vấn đề không tốt gì đó về mặt y học (về khoa học á, chứ không phải là chuyện vì nó làm từ nhau thai nên "ghê" hay thiếu tính "nhân bản" )
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Hồi bé mình bị thiếu máu nên cũng "được" uống khá nhiều Philatop.
    C.Y (xi wai)
    • 1,720 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị ơi, mấy đứa em con chú em vẫn uống Philatop mà, đâu có bị cấm bán gì đâu chị MeTuU ơi. Em thì ko biết về chuyện thiếu máu nhưng về chức năng là thuốc bổ thì 2 đứa em con chú biếng ăn uống chừng 2 hộp thôi thì ăn được và mẩy mình lắm :4:
    • 652 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ông bà nội và lão chồng em cứ nhật định đòi cho Bống uống Philatop để hay ăn, bay giờ uống đến gần 4 hộp giấy rồi, công nhận là Bống cũng ăn nhanh lên, 3 hôm nay hết thuốc ông bà bảo nó lại lười ăn rồi, vậy có nên cho Bống uống nữa không hả các mẹ.
    Ngày xưa hồi bé ông bà ngoại cũng hay cho mình uống Philatop thật, nhưng bay giờ em thấy các Bác sỹ có bao giờ kê philatop nữa đâu nhỉ.
    Các me cho e ý kiến với
    • 897 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mẹ Bongxinhxinh ơi, vừa rồi mình cũng thắc mắc về philatop vì mình thấy ngày bé mình cũng hay được uống philatop lắm nhưng bây giờ sao chẳng thấy ai nhắc gì đến philatop cả.

Hiện nay đối với một số trẻ cần bổ sung "chất bổ" thì BS khuyên là nên dùng Multi Vitamin, trong đó cũng có những chất giúp cải thiện tình hình ăn uống của bé như lysine, kẽm, hoặc đẩy nhanh quá trình tiêu hoá như B1, tăng cường sức đề kháng cho cơ thể như Vít C, Vít D,... Ngoài ra hiện nay mình ko thấy BS khuyên là nên cho bé dùng philatop. Mình hỏi ra mới vỡ lẽ là : philatop chủ yếu làm từ rau thai của bà đẻ, bởi vậy nên hiện nay họ ko khuyến khích việc dùng philatop để tránh việc lây truyền HIV hoặc một số bệnh lây truyền khác. BỞi vậy nếu bạn cho con uống philatop thì nên cân nhắc cẩn thận việc này. Ngày xưa thời mình được uống philatop thì chưa có HIV và thực sự là y khoa của thời gần 30 năm về trước chưa phát triển được như bây giờ.

Thực tế là trên thị trường, ở các hiệu thuốc vẫn có philatop để bán. Nhưng việc cho con dùng philatop là việc phải cân nhắc kỹ bởi lý do trên.

Mong Bống khoẻ nhưng mẹ Bống nên trao đổi với BS và ông bà xem sao nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 652 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình cũng vừa search thêm thông tin trên Web và thấy, ngoài việc sản xuất đúng như mẹ Nguyên A nói, thuốc philatop còn được làm từ nội tạng động vật, chủ yếu từ tim lợn,... nói chung không không tốt lắm.

Cám ơn mẹ Nguyên A, hôm trước em vào cửa hàng chị ở 15 LTT để lấy đĩa, em cứ ngắm khăn xem ở đâu mà chẳng thấy gì cả, chị bày ở đâu đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,185 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thực tình thì mình chưa cho con dùng phi la tốp, nhưng đúng là cái chuyện lây nhiễm HIV gì đó thì mình nghĩ họ tuyên truyền thế thôi. Chứ vi rút HIV và một số vi rút khác sẽ không thể tồn tại trong điều kiện bên ngoài quá 4h đồng hồ, đằng này lại còn qua chế biến.
    Bạn nếu còn thuốc cứ cho con dùng, chả nên sợ quá mức. Ngay đến H5N1 có nhiễm vào ta đâu có dễ chết thế, tuyên truyền thì cứ tuyên truyền vì thực sự có những tổ chức ăn lương để tuyên truyền bạn ạ. Đó thực tế chứng minh số người chết do nguyên nhân này đếm trên đầu ngón tay.... trong khi người dân do không bán đựoc gà qué gia cầm đã chết đói vì nuôi gà xong bị thiêu huỷ

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongxinhxinh
    Mình cũng vừa search thêm thông tin trên Web và thấy, ngoài việc sản xuất đúng như mẹ Nguyên A nói, thuốc philatop còn được làm từ nội tạng động vật, chủ yếu từ tim lợn,... nói chung không không tốt lắm.

Cám ơn mẹ Nguyên A, hôm trước em vào cửa hàng chị ở 15 LTT để lấy đĩa, em cứ ngắm khăn xem ở đâu mà chẳng thấy gì cả, chị bày ở đâu đấy.
    • 897 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mẹ Tín à, về chuyện HIV thì chị nói cũng có lý nhưng có một điều này em thấy cũng có lý là : Phòng bệnh hơn chữa bệnh.

Mặc khác hiện nay philatop là dược phẩm mà BS không khuyên dùng, không phải là khuyên không dùng mà là không khuyên dùng
    • 652 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Philatop cũng không phải là loại thuốc duy nhất và có nhiểu loai khác có thể thay thế, nên em cũng thấy tốt nhất không nên dùng để đỡ phải lăn tăn.
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lâu rồi không thấy Mẹ nào vào mục này nhỉ.
    Con mình cung biếng ăn và nhẹ kg lắm, 15 tháng rồi mà chưa được 10kg, bé lười ăn, mỗi lần ăn thì cả mẹ lẫn con như bị tra tấn. Mình cũng đã đưa con đi khám dinh dướng, nhưng tình hình ko khả quan hơn chút nào cả.
    Gần đây mình gặp một chị bạn, chị có nói là chị vừa cho con chị uống Philatop thi thấy con ăn được và lên kg rất tốt, chị có bảo mình cho con minh dùng thử. Mình đang định cho con dùng thử nhưng ko biết có nên ko các mẹ?

Rất mong được các Mẹ tư vấn.
    Trân trọng cảm ơn!

• 185 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTin Xem bài viết
    Thực tình thì mình chưa cho con dùng phi la tốp, nhưng đúng là cái chuyện lây nhiễm HIV gì đó thì mình nghĩ họ tuyên truyền thế thôi. Chứ vi rút HIV và một số vi rút khác sẽ không thể tồn tại trong điều kiện bên ngoài quá 4h đồng hồ, đằng này lại còn qua chế biến.
    Bạn nếu còn thuốc cứ cho con dùng, chả nên sợ quá mức. Ngay đến H5N1 có nhiễm vào ta đâu có dễ chết thế, tuyên truyền thì cứ tuyên truyền vì thực sự có những tổ chức ăn lương để tuyên truyền bạn ạ. Đó thực tế chứng minh số người chết do nguyên nhân này đếm trên đầu ngón tay.... trong khi người dân do không bán đựoc gà qué gia cầm đã chết đói vì nuôi gà xong bị thiêu huỷ
    Làm gì có loại thuốc nào cho lưu hành mà có nguy cơ HIV? Nhảm thật!

Còn Philatop, theo mình biết, có một số vi chất chiết xuất từ nội tạng động vật, lợi tiêu hóa. Bạn nào muốn dùng nên hỏi thày thuốc xem thể trạng con mình dùng có được không và kết hợp với vitamin gì? Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng là ok!
    mecunkin của Nhà Bồ Nông
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3