Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Phản ứng sau uống vaccin phòng tiêu chảy do Rota virus

Đến trả lời mới nhất
  • 23 Lượt chia sẻ
  • 108K Lượt đọc
  • 159 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con mình cũng đã uống 2 liều rota,bs noi uống ngừa rota thì ngừa đc tiêu chãy rota thôi,còn tiêu chãy khác ko nguy hiễm =rota :Sick:con mình giờ đã 11th nhưng ko biết bị bao nhiêu lần tiêu chãy nhưng chưa rõ nguyên nhân,ko biết có phai rota ko nữa,bs kê toa khoang 15ngày mới thấy đỡ,làm mình thót cã tim :Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cho con uống Rotarix mũi 1 về, thấy con lại đi xì xọe 4, 5 lần /ngày, 10 ngày cũng ko hết, đi khám BV Nhi BS bảo bị lỵ, uống thuốc 3 ngày nay rùi mà vẫn chưa khỏi. Mình ko ân hận vì cho con uống R mà chỉ cú là Viẹn VSDTTW khi BS tư vấn ko thèm nói gì tới tdungj phụ của R, cũng ko có tờ giấy nào nói về tác dụng đi kèm cả nó như 1 số mẹ ở trên. tháng sau đi uống mũi 2 mình sẽ tung cho bá BS này mấy chưởng, gru...gru... Thưong con quá đi, g
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 207 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kissgarden Xem bài viết
    Mình cho con uống Rotarix mũi 1 về, thấy con lại đi xì xọe 4, 5 lần /ngày, 10 ngày cũng ko hết, đi khám BV Nhi BS bảo bị lỵ, uống thuốc 3 ngày nay rùi mà vẫn chưa khỏi. Mình ko ân hận vì cho con uống R mà chỉ cú là Viẹn VSDTTW khi BS tư vấn ko thèm nói gì tới tdungj phụ của R, cũng ko có tờ giấy nào nói về tác dụng đi kèm cả nó như 1 số mẹ ở trên. tháng sau đi uống mũi 2 mình sẽ tung cho bá BS này mấy chưởng, gru...gru... Thưong con quá đi, g
    Tháng sau bạn đến VVSDT thì k cần tư vấn nên ko gặp BS để phản ánh được rồi:Laughing::Battin ey:
    Trưa nay ngồi nhớ không đâu
    Nhớ hòn sỏi nhỏ xưa rơi đáy hồ
    Vui tay em ném ngày xưa
    Cho tôi những phút vẩn vơ êm đềm...
    • 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chẳng là bé nhà mình đc 5 tháng thì mình đăt thuốc cho bé uông Rota,nhưng từ sau lần uống con mình hay đi ị lắm, 1 ngày đi 4 đến 5 lần nhưng phân vẫn bình thường ạ. vậy mẹ nào có cho con uống thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình với ạ
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Be nha minh cung vua uong trotarix o BV TuDu xong. Di cau phan hoi co nhot, nhung hom sau la het. Be nha ban, neu phan binh thuong, khong bi sot gi ca. Thi chang sao
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng mới vừa cho bé nhà mình uống ngừa Rotaxim lần 1 ở Pasteur xong.Mình theo dõi,thấy bé vẫn bình thường và không có biểu hiện gì khác.Đầu tháng 9 này mình cho Bé uống lần 2.Nếu bé của mẹ có biểu hiện như vậy thì hỏi Bác sỹ xem nhé.,.,.,
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé nhà mình cho uống Virus Rota về cũng đi ị nhiều hơn trước, ngày 2 đến 3 lần. Uống lần đầu có sốt nhẹ, lần sau không thấy sốt. Phân bình thường và em bé cũng khỏe là không sao đâu mẹ nó ạ.
    Hãy cảm ơn những gì bạn muốn mà không được, vì nếu được thì bạn sẽ không còn gì để mong đợi.

Gửi gió cho mây ngàn bay....
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu có vấn đề thì nên hỏi bác sĩ cho chắc chắn bạn à!
    • 207 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trời, con em cũng đang trong tình trạng bị đi tướt, up lên cho các mẹ tham khảo tránh xa cái vắcxin này
    • 95 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungdung8679 Xem bài viết
    mẹ nó ơi. Mình cũng cho con tiêm 5 in 1 - pentaxim và uống rota này. 2 lần liền trộm vía con không sao cả. Mình nghĩ chắc do cơ địa của bé thôi.
    Con mình cũng uống xong 2 liều rồi mà trộm vía 2 hôm ấy con output vẫn bình thường, hay là thuốc không có tác dụng? kiểu như đi chích ngừa về con sốt cũng lo mà không thấy sốt thì cũng lo, lăn tăn quá.
    • 1,448 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

Con Minh đang bị tiêu chảy do nhiễm Rota. Mình buồn quá. Đã uống vacxin và time phòng đầy đủ vậy mà vẫn bị.

Đậu Đậu :[NB= 3,9kg*53cm , 1M= 5kg*60cm , 2M = 6kg*62cm , 3M = 6kg6*64cm , 4M=7kg2*68cm,5M=8kg*72cm,6M=8kg5*73cm,7M=9kg2*75cm,9M=10kg*80cm,10M=10,5kg 13M=11,8kg*83cm 15M=12,2kg*85cm 17M=12,7kg*87cm
    Tin Tin : NB= 2,7kg . 1M = 3,8kg 2M = 4,9kg 3M = 5,6kg 4M=6,5kg
    • 135 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

đang định mang con đi tiêm phòng rota nghe các mẹ bàn hết dám đi luôn
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ,Tuần trước em cho cháu uống vaccin Rota của Bỉ ấy, lúc ý bé tròn 4 tháng rưỡi, uống xong bị phản ứng phụ của thuốc : bị nôn thốc tháo suốt ngày, rồi kèm đi ngoài lỏng ngày 5-6 lần, rồi gây biếng ăn , chán ăn, ko thèm ăn 1 tí ti nào luôn trong khi bụng rất đói. Mà cứ ăn đc tẹo nào là nôn tẹo ấy.. Cả đêm trằn trọc ko ngủ, thỉng thoảng cứ khóc dé lên thôi ...Ngày thường đang ăn 1200ml/ ngày, giờ cả ngày cộng lại ko nổi 100ml, chỉ để cầm hơi.. Khổ thân lắm luôn. Tự nhiên giờ căm thù cái vaccin Rota này quá, chả biết phòng được bệnh đến bao nhiều % mà giờ lại thêm mang bệnh vào người.Tất nhiên tỉ lệ bị phản ứng phụ của thuốc rất là ít, ku nhà My đen lắm mới bị dính .. Bao nhiêu đứa bạn em cho con uống có sao đâu. Thương con lại hoá hại con. Buồn lắm ạ!!! ... Cái này em sợ ko dám cho uống nhắc lại liều 2 vào tháng sau nữa. Hối hận quá.Chẳng biết bao giờ con mới trở lại bình thường.. Chỉ sợ sau đợt này lại thành biếng ăn mãn tính mất thôi.. Nhìn con mà xót quá, chẳng có cách nào để chữa cái phản ứng phụ này cả.. Em đọc báo thì thấy nếu bị cái này kéo dài cả tháng, có đứa kéo dài hàng mấy tháng luôn.. có đứa thì cứ thế rồi thành mãn tính mãi...Có mẹ nào có kinh nghiệm gì về vụ này ko? Hoặc có ai đã cho con uống mà bị phản ứng phụ giống ku Bo nhà em thì chia sẻ em với nhé.. Gìơ thấy con như thế mẹ cũng ko ăn ko ngủ đc.. Tóc càng ngày càng rụng nhiều vì stress nặng.. Đã gần chục ngày con ko ăn rồi.. Cầm hơi đc vài chục ml.. Đang gần 9kg giờ chỉ còn gần 8kg.. Em buồn lắm.. Ko biết có loại thuốc j để kich thick thick bé ăn trở lại ko ạ ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mymy_mekuBo; 03/04/2012 vào lúc 01:06 PM.
    • 24 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng 4,5 tháng,tính 2 ngày nữa cho con đi uống rotanix nè.Nghe mà sợ quá,bạn cho bé uống ở đâu vây???
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao lại vậy nè!!!Mẹ KuBo mang con đi bác sĩ nhờ tư vấn xem sao!!!
    còn mình hôm nay thì mang con đến TT Dinh dưỡng để tiêm thì lại bi báo hết thuốc...chạy sang Pasteur thì ko còn Vaccin tiêu chảy cấp ROTA...Bực mình ghê...!!!
    Putin mắt hip, ba mẹ yêu con!!
    • 147 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

mình ko biết thế nào, nhưng phản ứng phụ như thế thì sợ quá. Mỗi ngày bé ăn ít như vậy, mẹ cho bé đi khám đi, rồi hỏi bs xem có nên uống liề 2 nữa ko, chứ thế này thì sợ thật. Mình thấy hình như rota của Bỉ hay có vấn đề hơn thì phải, các mẹ chưa cho con uống thử cho con uống rôta của Mỹ xem sao.
    • 62 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Nghe mẹ nó tả sợ quá, trộm vía bé nhà mình uống liều 1 khi đc 2,5th về ko bị sao chỉ thấy đánh hơi nhiều thôi, giờ sắp đến liều 2 lại thấy lo quá.
    • 533 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Giống y như con mình mẹ nó ạ, mình cho nó uống vacxin rotarix lúc được 3 tháng 10 ngày, về nhà tình trạng không ghê gớm như mẹ nó nhưng biếng ăn kinh khủng. Bình thường đã lười ăn vô địch rồi mà uống xong còn không chịu ăn gì luôn, 1 ngày ăn có 300ml sữa thôi, lại bị trớ nữa - dù trớ không nhiều lắm. Đang phân vân có nên cho uống liều 2 vào cuối tháng này nữa không đây này, lo quá các mẹ ạ,
    • 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con em thì sau khi uống Rota thì chỉ bú bình khi ngủ luôn, chán ăn. Sau đó đi tiêm phòng theo lịch thì bỏ ăn hẳn. Hic. Giờ con em cũng 10 tháng rồi, sữa thì phải xúc thìa. Lần uong Rota con em cũng bị tiêu chảy mất 10 ngày mà em không thấy tình hình khả quan nên cho bé uống nước lá ổi (nhà em là con gái, nên em dùng 9 búp ổi non) => Bé hết tiêu chảy, nhưng ăn uống thì vất vả, trước đó bé ăn ngủ rất ngoan. Sau đó em không cho bé uống liều 2 nữa. Có thể dùng lá ổi hoặc quả hồng xiêm xanh đun lấy nước cho bé uống, nhưng chỉ 1 chút xíu thôi, đừng cho bé uống nhiều kẻo bé lại bị táo.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình thì mình không cho uống, tiêm các loại vắc sin. Mình nghĩ để tự nhiên tốt hơn. Còn nhiều rủi ro khi tiêm vắc sin mà chưa biết hết được
  • Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8