Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Phản ứng sau uống vaccin phòng tiêu chảy do Rota virus

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 87.8K Lượt đọc
  • 154 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 1,244 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

bé nhà mình tiêm mũi 1 xong cũng bị rối loạn tiêu hóa, chẳng thèm tiêm mũi 2 nữa:Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bongbongbangbang; 19/05/2009 vào lúc 12:08 PM.

• 0 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbongbangbang Xem bài viết
    bé nhà mình tiêm mũi 1 xong cũng bị rối loạn tiêu hóa, chẳng thèm tiêm mũi 2 nữa:Sad:
    Trời ơi .con em vừa đi tiêm vacxin 6 trong 1 về đêm bgiờ sốt 38.5 em lo quá chẳng biết làm thế nào.Có phải đưa đi khám ko hả các mẹ.Em đã cho cháu dán cao hạ sốt rồi.Các mẹ trả lời nhanh cho em nghe:Crying::Crying::Crying:

• 546 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Mình lại không đồng quan điểm với mấy mẹ rồi, con mình uống 2 liều hồi đâu khoảng 6 tháng, vừa rồi ở trừong có đợt dịch ấy, mấy đứa bạn học vào nằm viện mấy ngày, con mình chỉ bị tiêu chảy nhẹ 1 ngày + ói 2 lần, xong. k nhờ 2 mũi 1.4M ấy thì là nhờ cái giề

Ba mẹ yêu Jerry nhất trên đời :Rose: :Rose: :Rose:

Hình của Jerry: http://jerryluong.tk/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 124 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con mình đã uống 1 liều Rota này rồi, còn 2 ngày nữa là đến liều 2.Trộm vía con mình uống liều 1 ko bị gì cả đang tính cho uống liều 2 thì thấy bài này đâm ra lo quá không biết có nên cho con uống tiếp liều 2 không? Hic hic! Các mẹ thấy thế nào chỉ em với

• 91 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memum_ Xem bài viết
    Con mình đã uống 1 liều Rota này rồi, còn 2 ngày nữa là đến liều 2.Trộm vía con mình uống liều 1 ko bị gì cả đang tính cho uống liều 2 thì thấy bài này đâm ra lo quá không biết có nên cho con uống tiếp liều 2 không? Hic hic! Các mẹ thấy thế nào chỉ em với
    Hôm wa mình đã cho Ti đi uống liều hai rồi, cô nàng về mệt, ngủ một giấc từ 9h tối đến 7h sáng chả thèm bú, dù mẹ cố đút sữa mấy lần. Trôm vía con, sáng nàng lại bú những 120ml (bình thường 80ml là đã nôn ra).
    Theo mình biết, đã uống liều một thì các mẹ nên cho uống liều hai. Mà rotavirus chỉ có phòng được 50% bệnh tiêu chảy cấp thôi, vì còn một vài con virus loại khác mà! Mình được tư vấn là uống phòng rotavirus càng sớm càng tốt, bé nhà mình uống liều một lúc 1,5 tháng liều 2 lúc 2,5 tháng. Chổ mình cho con đi uống, không thấy bé nào có phản ứng cả?!

• 125 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình còn mấy ngày nữa thì đến uống liều 2, tình hình này ko biết có nên cho con đi uống tiếp ko các mẹ? Vì hiện tại bé nhà mình cũng vẫn bị đi ngoài suốt.

• 239 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trùi ui. May sao hôm qua không nghe lời mấy cô tư vấn uống Rota. Con mới chỉ tiêm 6 trong 1 mũi đầu, con đã sốt đùng đùng hơn 38 độ gần một ngày nay rồi. Uống thêm Rota mà tiêu chảy nữa thì chắc mẹ phát điên lên mất thôi.

• 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trời! May quá, mình cũng đang được một chị y tá tư vấn về việc uống Rota & tiêm mũi 6 trong 1. Đang lưỡng lự quá, vì bên cạnh nhà mình có một bạn bé gái, uống Rota & tiêm xong mà đường ruột chán quá. Lúc đẻ được 3.5kg, chẳng hiểu uống vacxin vào ntn mà giờ 6 tháng mới có 6kg, xì xẹt đi ngoài suốt ngày.
    Bé đầu nhà mình vẫn tiêm phòng theo từng tháng, không có rota roteo gì cả, trộm vía sức khỏe ok. Bé này đang thấy chị y tá tư vấn hay lắm mà mình còn phân vân ghê.
    Các mẹ thông thái cho mình hỏi có nên cho bé tiêm mũi 6 trong 1 ko? Cám ơn các mẹ nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,158 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

6 trong 1 dạo này hết thuốc toàn TP.HCM roài...tìm mỏi con mắt chẳng có chỗ nào có nên phải cho con chích 5 trong 1 + viêm gan B (2 mũi 1 lượt) xót con quá:Crying:
    Đứa đầu nhà em uống Rota không thấy bị sao. Giò đứa 2 sắp đến ngày uống, đọc top này lại phân vân:Thinking:

• 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi puppy252 Xem bài viết
    6 trong 1 dạo này hết thuốc toàn TP.HCM roài...tìm mỏi con mắt chẳng có chỗ nào có nên phải cho con chích 5 trong 1 + viêm gan B (2 mũi 1 lượt) xót con quá:Crying:
    Đứa đầu nhà em uống Rota không thấy bị sao. Giò đứa 2 sắp đến ngày uống, đọc top này lại phân vân:Thinking:
    Sao dạo này hay hết thuốc thế không biết ?? :Thinking: Thuốc chủng ngừa mà thiếu :Thinking: Chậc ....lo tới bỏ ăn bỏ ngủ... :Sad: :Sad: