Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Pediakid - các mẹ đã dùng chưa (không phải quảng cáo)

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 55.1K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 609 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Bạn mình vừa cho con đi khám đinh dưỡng tại Việt Pháp, thấy đơn thuốc có loại Pedia kid của Pháp là si rô tăng cường sức đề kháng. Bạn mình cho con uống thấy con ăn ngon miệng hơn. Mình không biết loại này có thành phần như thế nào, có tốt không. Mình đang định mua cho con nhà mình dùng vì con nhà mình vừa ốm 1 đợt phải uống Zinat chẳng ăn uống gì nên gầy lắm. Hơn 4 tuổi mà chỉ có 15kg thôi.
    Mình không quảng cáo cho loại thuốc này vì mình cũng mới nghe tên, mình chỉ mong mẹ nào đã dùng thuốc này chia sẻ cho mình.
    Cảm ơn cả nhà.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 93 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Ah, vụ này thì mình có tý kinh nghiệm. Hồi trước có đợt con mình không chịu ăn, 1 tuần liền không ăn gì, khi đó bé 14tháng. Mình stress kinh khủng, bé chỉ có bú mẹ thôi, sữa ngoài cũng không chịu uống. Mình đưa bé đi khám thì bác sĩ cũng kê đơn cho uống Pediakid (em swear là em không quảng cáo nhé MOD), về uống được 2 hôm là bé chịu ăn hơn, cũng lên kg nhiều hơn. Bạn thử xem. Hoặc để chắc chắn hơn thì cho bé đi khám và hỏi bs luôn vụ này.
    Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,763 Bài viết

• 1,454 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me-Gau-09 Xem bài viết
    Ah, vụ này thì mình có tý kinh nghiệm. Hồi trước có đợt con mình không chịu ăn, 1 tuần liền không ăn gì, khi đó bé 14tháng. Mình stress kinh khủng, bé chỉ có bú mẹ thôi, sữa ngoài cũng không chịu uống. Mình đưa bé đi khám thì bác sĩ cũng kê đơn cho uống Pediakid (em swear là em không quảng cáo nhé MOD), về uống được 2 hôm là bé chịu ăn hơn, cũng lên kg nhiều hơn. Bạn thử xem. Hoặc để chắc chắn hơn thì cho bé đi khám và hỏi bs luôn vụ này.
    Uống 2 hôm là đã chịu ăn rồi hả bạn, bé nhà mình uống hết 1 lọ ko thấy tác dụng gì, thấy bảo phải uống liên tục 2,3 lọ nhưng bé nhà mình ko thích uống nên mình cũng ko mua nữa. Pediakid có 3 loại, loại kích thích ăn, tăng sứa đề kháng, loại bổ sung vitamin và khoáng chất.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 423 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Tớ đã dùng 1 đợt cho con trai loại 22 vitamin và loại tăng đề kháng trong vòng 1 tháng thì kết quả 3 tháng con tớ không phải dùng KS, hắt hơi sổ mũi chỉ cần nước muối sinh lý là khỏi thậm chí có lần sốt chỉ uống 1 gói paracetamol là hết, con tăng đc 0.5 cân. Nhưng đến tháng 12 này con lại ốm liểng xiểng , K/s dùng 2 đợt rồi :Sad:. Chắc đợt này lại phải cho uống tiếp đợt nữa mà cái này đắt chứ hình như 180k/1 lọ, mỗi đợt 4 lọ cơ. ( Hic cũng Việt Pháp kê đấy ạ)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 609 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng đã dung khá nhiều loại thuốc kích thích ăn ngon miệng nhưng hầu như lần nào cũng chỉ được mấy ngày đầu, có khi vẫn đang dùng thuốc mà không có tác dụng. Có mẹ nào biết thành phần của thuốc không. Mình chỉ sợ có chất gì khiến trẻ con không ăn nhiều nhưng vẫn tăng cân do giữ nước thôi.
    Mà loại này cũng khá là đắt hôm qua mình hỏi là 185k nhưng mình vẫn chưa mua.

• 423 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Bạn vào trang www.pediakid.com mà xem , tớ đọc hướng dẫn thấy ghi đc triết xuất từ thảo dược tự nhiên.

• 1,199 Bài viết

• 1,628 Được cảm ơn

Mình cũng vừa mua cho cu nhà mình 27th dùng thử loại bổ sung 22 vitamin và khoáng chất và mua cho cô chị 6 tuổi lọ kích thích ăn. Thấy cô chị uống hết lọ rồi nhưng tình hình ăn uống thì thấy không chuyển biến mấy, cũng định cho uống tiếp 1 lọ nữa xem thế nào đây. Còn cu bé thì đang định mua tiếp cho lọ tăng cường sức đề kháng uống xem thế nào, chứ dạo này giao mùa cứ sổ mũi suốt thôi. Mẹ nào có kinh nghiệm dùng loại này rồi thì tư vấn giúp mình nhé, là nên uống kèm 22 vitamin và khaong chất với tăng cường sức đề kháng hay là uống từng loại một, mình thấy trong HD ghi là nên cho uống liền trong 1 tháng mới có hiệu quả.

• 82 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghien Xem bài viết
    Tớ đã dùng 1 đợt cho con trai loại 22 vitamin và loại tăng đề kháng trong vòng 1 tháng thì kết quả 3 tháng con tớ không phải dùng KS, hắt hơi sổ mũi chỉ cần nước muối sinh lý là khỏi thậm chí có lần sốt chỉ uống 1 gói paracetamol là hết, con tăng đc 0.5 cân. Nhưng đến tháng 12 này con lại ốm liểng xiểng , K/s dùng 2 đợt rồi :Sad:. Chắc đợt này lại phải cho uống tiếp đợt nữa mà cái này đắt chứ hình như 180k/1 lọ, mỗi đợt 4 lọ cơ. ( Hic cũng Việt Pháp kê đấy ạ)
    Trunghien ơi, cho tớ hỏi tý. Bạn dùng bao nhiêu ml/ ngày? Con nhà tớ dùng 5ml x 2 lần. Tớ dùng 2 tháng mùa hè, thế mà vào mùa lạnh này vẫn mũi họng đều. Hôm qua tớ lại đi mua tiếp nhưng mà đắt ghê, 204k/lọ, mà như hướng dẫn là nên uống 1-2 tháng. Mọi người mua ở đâu rẻ hơn bảo tớ với. Vụ này tính ra mất khoảng 2tr. Nếu có tác dụng tớ vẫn quyết tâm.

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con to da dung loai thuoc nay roi,uong den 10 lo ma chang thay co tac dung gi ca,phi tien qua

• 478 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Con mình cũng mới dùng loại 22 vitamin được mấy ngày thôi. Thực ra mình mua để bổ sung vì nghĩ trong thức ăn hàng ngày cũng ko tổng hợp đủ các loại vitamin và khoáng chất. Hiệu quả thì có thể ngay trước mắt không nhìn thấy, nhưng nghĩ về lâu dài thì cũng có lợi.
    à mình mua 190K/lọ. Đợt này thuốc tăng giá ghê. Cái gì cũng tăng ít nhất 10%. Con hay ốm đã khổ lại còn tốn tiền nữa :Crying:
    NB: 3.2 kg - 50 cm,
    1m: 4.5 kg-55 cm, 2m: 5.2 kg- 60 cm, 3m: 6 kg-65 cm, 4m: 7 kg- 67 cm

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3