• 2 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 85 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cháu nhà mình vừa tròn 1 tháng tuổi, sáng nay mình đưa cháu đi tiêm 2 mũi viêm gan B và Lao. Bác sĩ bảo khoảng 1, 2 tháng sau mũi tiêm Lao sẽ mưng mủ, hic. Các mẹ ơi mũi tiêm này có bị sốt ko và có phải sau này sẽ thành sẹo trên cánh tay ko? Con bị sốt thì làm thế nào hả các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 544 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Mình có hỏi về mũi tiêm này thì được giải thích là mũi Lao không bị sốt, vết tiêm sẽ tấy đỏ lên mà mưng mủ tạo thành sẹo tròn trên tay í. Còn nếu vết thương k mưng mủ thì phải tiêm lại đấy. Mũi ở tháng thứ 2 bé thường sốt hơn (con mình mới tiêm xong :Sad, bao gồm Bại liệt, Ho gà-bạch hầu-uống ván và Viêm gan B. Bé nhà mình tiêm xong buổi tối sốt, cũng hỏi rồi thì được giải thích là cơ thể bé sốt là kháng thể lại với virus. Bạn nên mua sẵn Para loại 80mg để sẵn, nếu bé sốt cao quá thì cho uống nửa gói. Con mình đến đêm thì sốt cao nhưng mình chưa cho uống Para vội vì mình muốn cơ thể con tự chống chọi trước đã nên mình lấy khăn chườm nước ấm lau vào những vị trí như: 2 nách, bẹn và rốn. Còn nếu như chỗ tiêm bị áp xe phồng lên thì mình k lấy khoai tây đắp lên (bsỹ của mình kêu như vậy không đảm bảo vì sợ chỗ mới tiêm dễ bị nhiễm trùng) nên mình lấy túi chườm lạnh chườm lên cho con. Bé nhà mình tiêm xong thì sốt có 1 đêm, sáng ngày hôm sau thì chỉ hâm hấp chút xíu rồi bình thường lại thôi

• 1,858 Bài viết

• 2,539 Được cảm ơn

Nghe nói tiêm sởi, mũi này nặng mới dễ bị sốt thôi chứ giờ thuốc cũng tốt lắm, hầu hết trẻ ko sốt ...
    • 3,043 Bài viết

• 1,958 Được cảm ơn

Con tớ tiêm mũi Sởi – Rubella – Quai bị có thấy sốt gì đâu. Sốt hay không cũng tuỳ bé thôi, mình lại thấy những bé tiêm thuốc của chương trình mở rộng hay bị sốt hơn các bé tiêm mũi 6 in 1. Còn mũi Lao phải có sẹo thì mới là đúng.
    • 5,199 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bé Na Xem bài viết
    Con tớ tiêm mũi Sởi – Rubella – Quai bị có thấy sốt gì đâu. Sốt hay không cũng tuỳ bé thôi, mình lại thấy những bé tiêm thuốc của chương trình mở rộng hay bị sốt hơn các bé tiêm mũi 6 in 1. Còn mũi Lao phải có sẹo thì mới là đúng.

Tớ đưa Bông đi tiêm mũi này thì bảo là hết thuốc toàn thành phố, sang tháng 12 mới có thuốc về.
    Mũi lao và viêm gan B là tiêm sớm cho con. Con tớ khi đẻ ra tiêm ngay mũi viêm gan B + K ở viện rồi. Về nhà chỉ việc tiêm lao thôi. Mà tiêm cho bé bạn tránh tiêm liền 2 mũi cùng lúc nhé. Thường là cách tuần nhau.
    Mũi tiêm theo chương trình tiêm chủng mở rộng quốc gia thì hay bị sốt. Cụ tỷ là cái bại liệt với ho gà ý ạ ( thấy mấy cô tiêm cho con ở phường bảo thế:Worried
    • 544 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Ui mình tiêm 2 mũi cho con 1 lần, uống 1 nữa hèn gì nó sốt là phải, hic hic

• 12,399 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sushimap Xem bài viết
    Ui mình tiêm 2 mũi cho con 1 lần, uống 1 nữa hèn gì nó sốt là phải, hic hic
    ui, mình đang định cho con đi tiêm 2 mũi 1 lần (VBG lần 3 và mũi tổng hợp) + uống cái vacxin j` cho đường ruột ý
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nếu mũi tiêm Lao mưng mủ thì làm thế nào ạ?
    • 37 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loakentay Xem bài viết
    nếu mũi tiêm Lao mưng mủ thì làm thế nào ạ?
    Mũi Lao tiêm mưng mủ thì bạn nên để tự vỡ ra và thành sẹo thôi, chúng mình ai cũng có 1 cái sẹo nhỏ ở tay mà. Bạn đừng nặn bóp gì nhé.
    Mũi to & Đầu to & Taito
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Be nha minh 25\10 vua roi tiem mui thu 2 ve cung bi sot.ban nho nhe:sot trne 38.5 moi cho uong thuoc.moi lan uong cach nhau it nhat 6h de ko anh huong den gan cua be
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2