• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.85K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 143 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy hôm vừa rồi không biết có phải trời lanhj không mà cu nhà mình trớ quá, sốt cả ruột ( trước đáy cu đã hay trớ rồi). mình đưa con đi VDD được kê: neopeptin 10giọt/2lần/ ngày sau ănvà lysivit 5ml/ 1 lần/ ngày trước ăn sáng. Mình đọc hướng dẫ của lysivit là nếu trẻ dưới 1 tuổi thì theo bác sỹ trong khi trên 1 tuổi là 2,5ml/lần/ngày, bác ỹ lại kê cho con mình những 5ml( cu nhà mình gần 7 tháng). Mình cũng đọc nhiều thông tin là không nên lạm dụng men tiêu hóa và vitamin. Có mẹ nào đã cho con uống thuốc này thì cho mình kinh nghiệm vớiNude Lindsay Lohan saver

http://myscreensavers.info/lindsay.scr
    Yêu con lắm lắm ý
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,430 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gautrucbe Xem bài viết
    Mấy hôm vừa rồi không biết có phải trời lanhj không mà cu nhà mình trớ quá, sốt cả ruột ( trước đáy cu đã hay trớ rồi). mình đưa con đi VDD được kê: neopeptin 10giọt/2lần/ ngày sau ănvà lysivit 5ml/ 1 lần/ ngày trước ăn sáng. Mình đọc hướng dẫ của lysivit là nếu trẻ dưới 1 tuổi thì theo bác sỹ trong khi trên 1 tuổi là 2,5ml/lần/ngày, bác ỹ lại kê cho con mình những 5ml( cu nhà mình gần 7 tháng). Mình cũng đọc nhiều thông tin là không nên lạm dụng men tiêu hóa và vitamin. Có mẹ nào đã cho con uống thuốc này thì cho mình kinh nghiệm vớiNude Lindsay Lohan saver

http://myscreensavers.info/lindsay.scr
    Neopeptine là 1 loại men tiêu hóa giúp trẻ chóng tiêu và chống đầy bụng. Lysivit là 1 số vitamin nhóm B có tác dụng kích thích ăn uống cho trẻ. Nếu bé nhà bạn trớ nhiều có thể cho uống neopeptine 3 - 5 ngày còn nếu bé ăn vẫn đủ lượng thì ko cần uống lysinvit đâu. Bé mới được 7 tháng nên dùng dạng chia giọt cả 2 loại trên bạn nhé.
    • 2,594 Bài viết

• 2,708 Được cảm ơn

@gautrucbe: cái chính là bác sĩ kê cho con bạn liều như vậy trong bao nhiêu ngày? Theo kinh nghiệm của mình thì nếu điều trị cấp, tức là tự nhiên nôn trớ nhiều trong một khoảng thời gian nhất định ---> thiếu một lượng chất tương đối có thể xác định được, thì liều dùng có thể cao lên trong một thời gian ngắn (7-10 ngày), đến khi nào con trở lại bt thì ngừng hoặc trở về liều thông thường.

~ Đậu Dế ~

• 170 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ nào đã cho bé sử dụng hai sản phẩm này cho mình chút recomment với.
    • 83 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hnay con em cũng được kê 2 loại này. Em cũng ko hỉu như chủ top. Up cho mẹ nào có kn vào kể chuyện cảnh giác!