• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.04K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị,các mẹ.Bé nhà em được 16 tháng nhưng hay ốm đau luôn,hầu như tháng nào cũng hết ốm rồi lại ho.Em nghe nói có loại thuốc tăng sức đề kháng cho con nhưng ra hiệu thuốc hỏi thì ôi thôi bạt ngàn các loại.Em phân vân không biết nên mua loại nào.Mong các mẹ có kinh nghiệm giúp đỡ em nhé.Em cảm ơn cả nhà nhiều.
    thuylun2003@gmail.com
    Minh Thuy:0989192678
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,281 Bài viết

• 1,135 Được cảm ơn

làm gì có thuốc tăng đề kháng mẹ nó ơi. có chăng là do quảng cáo. mỗi người có sức đề kháng khác nhau:
    - do thể trạng khi sinh ra.
    - trong năm đầu gia đình có giữ gìn tốt để con ko bị ốm k (bé nao sinh ra bị tí ối vào họng hay 1 lần bị nằm điều hòa lạnh....) thì sau này rất dễ bị viêm họng.
    Còn tăng sức đề kháng thì thấy các bs khuyên là bổ sung vitamin C.
    Nhà mình thì 2 đứa mỗi ngày 1 cốc nước cam. mình mua thêm celin cho uống nữa. Đợt này cam đắt quá chưa biết đổi sang cái gì đây.
    • 193 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

bác sĩ kê cho con mình uống thuốc Scott là vitamin A&C đó, thấy con uống hàng ngày cũng khỏe khỏe ít bệnh nên chắc cũng tốt, bạn tham khảo thử xem nha
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn lời khuyên của các mẹ.Bé nhà em cũng uống nhiều nước cam đó chứ,cháu con rất thích nên trôm vía uống cũng nhiều.Em cũng đã cho cháu uống antot,bio acimin mà chẳng thấy ăn thua gì.Hình như các thuốc này chỉ giúp cháu ăn được thôi sao ý.Mà bé nhà em còn có dấu hiệu thiếu canxi nữa chứ.Bác sĩ cũng đã kê đơn cho uống mà chẳng thấy ăn thua gì.Hay do lúc chửa cháu, em ăn uống tẩm bổ ít nên bây giờ nuôi con khổ thế.huuuuuuu...
    thuylun2003@gmail.com
    Minh Thuy:0989192678
    • 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em nghĩ là chị không nên cho bé uống thuốc để tăng sức đề kháng,vì thuốc thang với trẻ thực sự là không tốt. Chỉ có chăng là chị cho bé uống bổ sung thêm vitamin... Còn đâu cái chính vẫn là cho bé ăn uống đa dạng và đầy đủ các chất thế là được rồi...
    • 81 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Làm gì có loại thuốc nào uống vào để tăng sức đề kháng hả mẹ nó. Mẹ nó cứ bổ sung vitamin, canxi và các chất cần thiết cho con. Nếu con hấp thụ kém thì cho con dùng thêm thực phẩm chức năng. Dinh dưỡng đầy đủ là sức đề kháng tăng ngay ý mà.
    • 2 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Sức đề kháng của trẻ phụ thuộc nhiều vào yếu tố ăn uống, ngoài việc hấp thu các chất đạm, protein, chất béo, trẻ cần được bổ sung nhiều khoáng chất và Vitamin. Các loại khoáng chất và VTM giúp trẻ cân bằng và hấp thu tối ưu các dưỡng chất và cân bằng sức đề kháng giúp cơ thể có thể chống lại các căn bệnh về hô hấp và giúp trẻ ít bị đau ốm hơn. Vì vậy các mẹ nên chú trọng để con mình không bị thiếu hụt hoặc mất cân bằng các dưỡng chất. không phải cứ ăn nhiều đạm, protein... là tốt đâu, các mẹ nên bổ sung thêm các loại rau quả chứa nhiều VTM A,C như cam, quýt, dâu tây, trái witky, đu đủ... Thêm các loại rau chứa nhiều sắt, canxi, khoáng như rau cải, rau dền, bí đỏ, bí xanh, các loại đậu...rất tốt cho bé. Bổ sung ở mức độ vừa phải để trẻ có thể hấp thu vừa, đừng để trẻ ăn quá dư thừa, gây không tốt cho đường ruột. Chúc các mẹ nuôi con khỏe, dạy con ngoan!.
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Muốn con có sức đề kháng tót thì con phải ăn khỏe và tăng cân đều cơ bạn àh, ngày trước bé nhà mình cũng lười ăn lắm mình ra hiệu thuốc hỏi thì dược tư vấn là cần bỏ sung kẽm, lysin, vitamin tổng hợp sau đó họ giới thiệu loại cốm nổ là Cốm Ăn Ngon Hoa Thiên, mình cũng mua về cho bé dùng thử thì 1 tuần đầu cũng chưa thấy bé ăn khá hơn nhưng sau đó sang tuần tuần thứ 2 thì mình thấy bé nhà mình hay ăn hơn hẳn đó, đặc biệt là cốm nổ khi ngậm thì sẽ nổ nhẹ ở lưỡi sau đó mới uống nước nên bé cũng thích, bạn thử cho bé dùng xem, biết đâu lại hợp