• 2 Lượt chia sẻ
  • 52.8K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8
    • 836 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tớ đã từng cho con uống 1 hộp men vi sinh của Bạch Mai. Hồi đó bé bị đi ngoài phân sống 2 tháng trời. Chữa nhà bác Khánh không ăn thua. Mang phân lên BM xét nghiệm và mua men vi sinh cho bé uống. Cũng chẳng ăn thua. Mà cái ống thuỷ tinh chứa men chuối vô cùng. Muốn đập nó ra mà kg bị bể thì chỉ có ax làm được. Tớ bẻ lần nào là bể lần đó.
    Cuối cùng nản quá, tớ cho uống nước búp ổi sắc lên thì trộm vía lại khỏi.
    Đúng là cái men vi sinh của BM tốt thật, nhưng không phải bé nào cũng hợp.
    Với cả các mẹ nên cho con đi xét nghiệm phân rồi hãy mua men. Bé khỏi ốm, uống KS thì tất nhiên sẽ lười ăn. Con tớ cũng vừa bị viêm ruột, uống KS dài ngày nên lười ăn lắm.
    Nhưng chính bs nói kg nên lạm dụng men tiêu hoá. Để cơ thể bé tự điều chỉnh.
    Tớ cũng chỉ biết chờ đợi và dụ dỗ con ăn thôi

• 134 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ấy, vụ uống men tiêu hoá để chữa bệnh biếng ăn là tớ không biết đâu nhé, vì con tớ đi ngoài phân sống lâu ngày nên tớ xách phân con đi xét nghiệm ở BM, k quả xét nghiệm là âm tính, không có khuẩn trong phân, bác sĩ kết luận là rối loạn tiêu hoá nên cho uống men tươi BM và nên thay đổi chế độ ăn uống. MÌnh cho con mình uống 2 lần vào sáng- tối, pha vào sữa vì men này khó uống lắm, con mình toàn trớ thôi, cho vào sữa cho nó át mùi đi.. hì hì(cũng may là men này uống vào giữa bữa ăn được). Con mình uống 2 hộp là dừng.
    Công nhận cái ống chứa men đó củ chuối thật, mình toàn phải bẻ bằng chìa khoá và đổ vào cái chén nhỏ để gạn mảnh thuỷ tinh thôi.

• 171 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be tom Xem bài viết
    Bé nhà mình được 3 tuổi, ăn rất được mà vẫn còi. Có người bảo mua men vi sinh dạng sống cho bé uống nhưng mình chưa cho uống bao giờ nên mẹ nào có kinh nghiệm truyền đạt cho mình với. Cảm ơn nhiều!
    Mình cũng vừa được mách và mới cho con uống được 3 ngày nay. Con nhà mình đi ngoài phân không tốt, uống thấy cũng có cải thiện. Lúc mua mình hỏi mấy cô dược sĩ ở đó họ bảo men này không có tác dụng phụ, có thể dùng kéo dài cả tháng. Nếu bạn muốn mua thỉ đến khoa vi sinh của viện Bạch Mai nhé (vào cổng chính, rẻ phải, nó là khối nhà đối diện với chỗ nhà để xe). Men này có vị hơi ngang, mặn mặn, nhưng mùi thì ... hơi khó ngửi. Bé nào dễ uống thuốc thì kô sao, chứ khó uống thì chắc cũng vất vả đấy. Nhưng có điểm rất dở là men đóng trong ống thuỷ tinh như ống philatop ngày xưa nên khi bẻ ống rất dễ vỡ vụn. Mình toàn phải gạn vì sợ con uống phải mảnh thuỷ tinh thì nguy. À, nếu muốn mua thì bạn nên đến đó vào sáng thứ 2,3 hoặc 5. Hôm trước mình đến muộn nên hết hôm sau lại phải quay lại đấy. Giá là 40.000đ/20 ống, uống được khoảng 1 tuần đến 10 ngày.

Vài điều để mẹ nó tham khảo nhé. Mẹ nào cho con uống rồi thì chia sẻ thông tin nhé. :Rose:

• 1,086 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Đợt trước tơ mua nhiều nên giờ nhà vẫn còn 2 hộp men BM, mẹ nào có nhu cầu lấy lại tớ thanh lý cho 50k/2 hộp nhé ! Tớ mua cách đây gần 2 tháng, bảo quản trong tủ lạnh!

• 193 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mình thì hay cho con uống men vi sinh sống biolactovin của viện khoa học công nghệ - vi sinh. Khoa tiêu hóa viện nhi cũng dùng loại này đấy. ko mùi vị, dễ uống cực kỳ. Bác sĩ khánh trưởng khoa nhi tiêu hóa viện Nhi có bán loại này nhưng ông ấy khó tính như ma ấy. Mình vẫn nhờ người quen mua cho mọi người có con nhỏ trong cơ quan. Men vừa vừa hỗ trợ tiêu hóa, rối loạn tiêu hóa, tiêu chảy và biếng ăn. Các mẹ thử tham khảo xem sao nhé.

• 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ QuangKiên Xem bài viết
    Đợt trước tơ mua nhiều nên giờ nhà vẫn còn 2 hộp men BM, mẹ nào có nhu cầu lấy lại tớ thanh lý cho 50k/2 hộp nhé ! Tớ mua cách đây gần 2 tháng, bảo quản trong tủ lạnh!

Bạn ơi bạn xem lại date trên hộp nhựa nhé, theo mình biết thì thuốc này chỉ sử dụng trong vòng 1 tháng thôi.

Mẹ chồng mình chính là người sản xuất thuốc này, đúng là thuốc không có tác dụng phụ đâu (không có thành phần hóa học do thuốc được cấy từ men vi sinh), tốt cho tiêu hóa, bé nhà mình lúc nào lười ăn là mẹ chồng lại lấy một ít vào trong hộp nhựa, để trong tủ lạnh cho uống hàng ngày. Mình thấy thuốc này chẳng có mùi gì cả, hơi mặn mặn như Orezol thôi, bé nhà mình (2.5 tuổi) thích uống thuốc này, vì cứ thấy nước lạnh là nó thích uống. Tuy nhiên bé nhà mình tiêu hóa tốt nên không mấy khi phải dùng thuốc này. Có chị y tá hay đến tiêm cho hai bé nhà mình nói là trước đây con chị ấy bị phân sống suốt, thế mà chị ấy cho bé nhà chị ý uống thuốc này, cứ uống khoảng 20 ngày thì dừng mấy ngày hoặc 1 tuần rồi lại uống tiếp, trong vòng 1 năm thì mất hẳn hiện tượng phân sống.

Vài lời muốn chia sẻ cùng các bạn vậy nhé.

• 1,021 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Mình không thấy tác dụng của thuốc có ghi là kích thích tiêu hoá. Nhưng chữa các bệnh về tiêu hóa rất tốt. Con mình uống một đợt 3 tháng hồi 14 tháng, từ đó output rất ok, hệ tiêu hóa k có vấn đề gì nữa (trộm vía). Kinh nghiệm của mình để các bạn tham khảo.
    Hãy đối tốt khi còn ở bên nhau...:LoveStruc::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 120 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho bé nhà mình uống men này được hai ngày, thấy cũng đỡ hơn.

Đúng như mẹ nào đó nói, thuốc đóng trong lọ thủy tinh nên rất ko an toàn, mình toàn phải cho ra chén để lắng sau đó chắt sang một chén khác rồi mới cho bé uống mà vẫn chưa an tâm, khi uống vẫn cứ phải để ý xem chừng.

• 1,851 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pokipai Xem bài viết

Mẹ chồng mình chính là người sản xuất thuốc này, đúng là thuốc không có tác dụng phụ đâu (không có thành phần hóa học do thuốc được cấy từ men vi sinh), tốt cho tiêu hóa, bé nhà mình lúc nào lười ăn là mẹ chồng lại lấy một ít vào trong hộp nhựa, để trong tủ lạnh cho uống hàng ngày. Mình thấy thuốc này chẳng có mùi gì cả, hơi mặn mặn như Orezol thôi, bé nhà mình (2.5 tuổi) thích uống thuốc này, vì cứ thấy nước lạnh là nó thích uống. Tuy nhiên bé nhà mình tiêu hóa tốt nên không mấy khi phải dùng thuốc này. Có chị y tá hay đến tiêm cho hai bé nhà mình nói là trước đây con chị ấy bị phân sống suốt, thế mà chị ấy cho bé nhà chị ý uống thuốc này, cứ uống khoảng 20 ngày thì dừng mấy ngày hoặc 1 tuần rồi lại uống tiếp, trong vòng 1 năm thì mất hẳn hiện tượng phân sống.

Vài lời muốn chia sẻ cùng các bạn vậy nhé.
    Bạn ơi men này có dùng cho bé 3 tháng tuổi được ko, liều dùng như thế nào? Bé 3 tháng nhà mình cũng bị phân sống.

• 1,762 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymoon Xem bài viết
    mình thì hay cho con uống men vi sinh sống biolactovin của viện khoa học công nghệ - vi sinh. Khoa tiêu hóa viện nhi cũng dùng loại này đấy. ko mùi vị, dễ uống cực kỳ. Bác sĩ khánh trưởng khoa nhi tiêu hóa viện Nhi có bán loại này nhưng ông ấy khó tính như ma ấy. Mình vẫn nhờ người quen mua cho mọi người có con nhỏ trong cơ quan. Men vừa vừa hỗ trợ tiêu hóa, rối loạn tiêu hóa, tiêu chảy và biếng ăn. Các mẹ thử tham khảo xem sao nhé.
    Chị ơi cho em hỏi bé mấy tháng tuổi uống được hả chị?con em 8 tháng đã uống được chưa
    :RollingEy:

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8