• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Men tiêu hóa enterogermina - mẹ nào cho bé dùng rồi cho mình hỏi với

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 128K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • D&C
    • 7 năm
    • 522 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho bé uống enterogermina cho mình hỏi là cái này uống trong thời gian bao lâu thì được? Uống rồi khi ngưng thuốc thì bé có biếng ăn lại không?
    Các mẹ chia sẽ kinh nghiệm cho mình với, bé biếng ăn, cho uống kiddy, apeton, uống vào thì có tác dụng nhưng ngưng thì đâu lại vào đấy. Thấy có mẹ khuyên cho bé uống men này cải thiện lắm mà mình chẳng có thông tin gì, có mẹ nào biết chỉ mình với nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,316 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Mình cho bé uống 1/2 tháng rồi ngưng, loại này tốt nhất rồi đấy
    REGINA-ANDACSON

• 611 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi REGINA Xem bài viết
    Mình cho bé uống 1/2 tháng rồi ngưng, loại này tốt nhất rồi đấy
    Bạn ơi bé bạn như thế nào thì uống men này vậy. bé mình đi phân sống dù có khuôn và phân màu vàng. trohng phân còn nhiều thức ăn chứ không mịn. Mình vừa search trên mạng thấy bài thông cáo vè Enterogermina của BS ngọc Diệp, mình gọi điện thoại hỏi bé mình như vậy có dùng được ko thì chị ấy bảo ko phù hợp chữa trị sống phân. Nhưng nhiều mẹ sử dụng lại bảo là rất hiệu quả. Mình chẳng biết sao nữa. Hay phải mang phân con đi xét nghiệm rồi quyết định dùng thuốc nào? Mình co thử dùng Bio Acimine thấy con đi phân tốt hơn nhưng mà loại này ngọt quá, bé chỉ bú mẹ nên ko biết cho ăn thế nào cho dễ, bé ăn tí là nôn vì quá ngọt. các mẹ có biết loại nào tương tự mà ko mui ko vị dễ uống dễ trộn vào cháo cho bé không như enterrogermina vậy rất dễ uốggnn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,316 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 020881 Xem bài viết
    Bạn ơi bé bạn như thế nào thì uống men này vậy. bé mình đi phân sống dù có khuôn và phân màu vàng. trohng phân còn nhiều thức ăn chứ không mịn. Mình vừa search trên mạng thấy bài thông cáo vè Enterogermina của BS ngọc Diệp, mình gọi điện thoại hỏi bé mình như vậy có dùng được ko thì chị ấy bảo ko phù hợp chữa trị sống phân. Nhưng nhiều mẹ sử dụng lại bảo là rất hiệu quả. Mình chẳng biết sao nữa. Hay phải mang phân con đi xét nghiệm rồi quyết định dùng thuốc nào? Mình co thử dùng Bio Acimine thấy con đi phân tốt hơn nhưng mà loại này ngọt quá, bé chỉ bú mẹ nên ko biết cho ăn thế nào cho dễ, bé ăn tí là nôn vì quá ngọt. các mẹ có biết loại nào tương tự mà ko mui ko vị dễ uống dễ trộn vào cháo cho bé không như enterrogermina vậy rất dễ uốggnn
    Bạn có thể cho dùng antibio- kg màu kg mùi giống như Enter. Mình dùng Enter cho con, thấy hiệu quả.
    REGINA-ANDACSON

• 546 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

mình nghĩ là dù cái j đi nữa, nó vẫn là thuốc. tình thế, cho con dùng, ok. nhưng trong thời gian đó, ráng cho con ăn uống, điều hòa lại tiêu hóa, sau đó là sữa chua, là kefil,... . chứ cứ thuốc, lệ thuộc vào nó, là k ok rồi

Ba mẹ yêu Jerry nhất trên đời :Rose: :Rose: :Rose:

Hình của Jerry: http://jerryluong.tk/
    • 79 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 020881 Xem bài viết

Hồi con mình bị đi phân sống từ đầu cũng uống Enterogermina nhưng mãi ko khỏi, hỏi bác sỹ mới biết là men tiêu hóa này chỉ dùng khi còn bị đi ngoài thôi, còn phân sống thì mẹ nó thử cho con dùng neopeptin nhé, hiệu quả lắm. Men này còn giúp cho con đỡ bị đầy hơi nữa.
    • 611 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Mình đoán là con mình bị loạn khuẩn vì lúc thì táo, lúc thì lỏng, lúc thì sống phân, nói hcung là lộn xộn. Mình đang cho dùng Enterogermina thấy đi ngoài có ổn định hơn, men này cũng dễ uống nên mình cứ dùng thêm thời gian nữa xem sao rồi ngưng. Đúng là Neopeptine tốt thật, mình có dùng 1 chai rồi, nhưng hết chai lại bị, ko dám cho dùng dài lâu. Mình cho ăn sữa chua mới đây thôi, hy vọng về lâu dài sẽ hiệu quả. Men Enter này là men tiêu hóa hay là men vi sinh ? cái này là bổ sung vi khuẩn có lợi hay bổ sung men TH ? Mình đang mập mờ về cái này quá. Dùng liên tục mỗi ngày 1 ống có làm cho hệ tiêu hóa của con lười tiết men như các loại men TH khác không nhỉ. Các loại như Bio acimin, anti bio thì lại dùng lâu dài được vì nó là bổ sung vi khuẩn có lợi. Còn Enter có như vậy không. Có mẹ nào rành thông tin về loại này cho mình biết với.
    • 89 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Con mình lúc nhỏ thì uống Neopeptine thấy cũng OK lắm, bây giờ mỗi ngày 1 hộp yaourt thì không cần uống men tiêu hóa nữa. Còn thuốc Enterogermina chỉ uống khi nào bé bị tiêu chảy thôi chứ không dùng thường xuyên được. Mình nghĩ nên cho con đi trung tâm dinh dưỡng để BS hướng dẫn và cho thuốc như vậy sẽ tốt hơn và an toàn nữa.

• 2,516 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Con tớ vừa bị một đợt rối loạn tiêu hóa, bác sỹ kê cho men tiêu hóa Enterogermina, trộm vía uống hết 5 ống là ổn rồi. Tớ thấy men này dùng khá tốt, trước đó tớ cho uống men của BV Sanhpon và Neopeptin thì không thấy ăn thua lắm.

Còn mẹ nào muốn con ăn ngon miệng hơn thì có thể dùng Biobaby của Hàn Quốc thử xem sao. Tớ thấy cũng khá hiệu quả. Tuy nhiên không nên lạm dụng nó, vì sợ cơ thể con sẽ lười tiết ra men tiêu hóa, mà phải lệ thuộc vào thuốc. Tớ chỉ cho uống chưa hết một hộp nhỏ là dừng thôi. Men này pha vào sữa rất thơm mà không ngọt tí nào đâu.

• 2,254 Bài viết

• 646 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi D&C Xem bài viết
    Có mẹ nào cho bé uống enterogermina cho mình hỏi là cái này uống trong thời gian bao lâu thì được? Uống rồi khi ngưng thuốc thì bé có biếng ăn lại không?
    Các mẹ chia sẽ kinh nghiệm cho mình với, bé biếng ăn, cho uống kiddy, apeton, uống vào thì có tác dụng nhưng ngưng thì đâu lại vào đấy. Thấy có mẹ khuyên cho bé uống men này cải thiện lắm mà mình chẳng có thông tin gì, có mẹ nào biết chỉ mình với nhé.
    bé nhà mình hồi uống kháng sinh Bs cũng kê kèm men này, mình cẩn thận search trên mạng thì thấy thông tin là men Enter dùng để khôi phục vi sinh đường ruột, khả năng chống chọi với kháng sinh khá mạnh, tỷ lệ sống sót cao, nhưng sau 15 ngày sẽ tự đào thải ra ngoài.
    mình thì không ủng hộ dùng men tiêu hóa để trị biếng ăn, nhất là dùng lâu sẽ làm bé phụ thuộc vào thuốc, hỏng hệ vi sinh đường ruột.
    bé nhà mình cũng từng biếng ăn nhưng mình dùng cách thay đổi thực đơn, lên lịch và cho bé ăn đều, cố định, con không ăn hoặc ngậm thì dừng, lúc sau cho ăn tiếp hoặc ăn cái khác bù vào.
    cũng có lúc lười ăn sữa mình phải thay bằng hoa quả, phô mai, sữa chua vừa với tháng tuổi của bé.
    giờ đi làm bà nội cho ăn,mình lên thực đơn, trộm vía bé không ăn được nhiều nhưng đói là đòi ăn ngay.mình cứ theo dõi con tăng cân đều là được.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em thì thấy là khi nào bé bị tiêu chảy các mẹ mới nên dùng loại này. Uống dù dễ, công hiệu cao nhưng dù gì nó vẫn là thuốc. Con em khi nào uống kháng sinh bác sĩ mới cho, thường thì 4 ống là ổn rùi
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em được một mẹ ở gần nhà giới thiệu cho Enterogermina này, con nhà chị ấy ăn ngủ tốt lắm. Nhưng mà em cũng chưa dám cho con dùng, đang tìm hiểu thông tin đây. Thấy các mẹ nói thế này thì em lại nản rồi. Em đang cho con ăn cốm vi sinh Bio, nhưng mà con ko chịu uống vì pha với nước nó có mầu, nên con bé ko chịu uống. Mà cho vào cháo với bột con lại càng ko ăn, vì con thấy vị lạ. hu hu...Các mẹ có bí kíp gì không??? Mấy tháng nay con nhà em ko tăng cân, 16 tháng 5 ngày rôi mới được có 9.1kg thôi
    • 367 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Enterogermina thực chất là men vi sinh chứa bào tử của vi khuẩn đường ruột có lợi. Khi uống vào vi khuẩn trong dung dịch sẽ cư trú ở ruột và sinh sôi nảy nở, thiết lập lại sự cân bằng hệ vi sinh đường ruột, và do đây là các vi khuẩn có lợi nên các vi khuẩn này cũng giúp cho việc tiêu hóa thức ăn tốt hơn vì vậy mà Enter nói riêng và các loại men vi sinh nói chung có tác dụng kích thích tiêu hóa.

Theo kinh nghiệm của mình thì mỗi bé hợp với một loại men khác nhau, con nhà mình thì hợp với men biolactovin của viện công nghệ sinh học. Tác dụng chữa loạn khuẩn của men vi sinh thì đã rõ nhưng tác dụng kích thích tiêu hóa thì cũng còn tùy cơ địa của trẻ nữa, nên các mẹ cũng không nên quá hy vọng. Men vi sinh không giống men hóa học, không có tác dụng phụ, trừ khi uống quá nhiều thì sẽ bị đau bụng đi ngoài, vì dù sao vi khuẩn có lợi cũng vẫn cứ là vi khuẩn và khi chúng sinh sôi nhiều quá thì cũng không tốt.

Cốm vi sinh bio cũng là một loại men vi sinh nhé, nhưng có bổ sung thêm lysin (là loại axit amin cơ thể không tự tổng hợp được, có tác dụng kích thích bé ăn ngon miệng), và các loại vitamin nữa. Nếu các mẹ muốn giúp bé ăn ngon miệng hơn thì trên thị trường bây giờ có nhiều loại chế phẩm chứa lysin rất tốt.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 511 Bài viết

• 1,849 Được cảm ơn

Con mình dùng men này đợt bé bị loạn khuẩn, mỗi ngày 1 ống, dùng 5 ngày thì hết. Trong thời gian dùng, bé ăn tốt hơn hẳn, bình thường chỉ uống được 700-800ml sữa, mỗi cữ uống nhè lên nhè xuống, nhưng đợt uống thì ngày dc 900-1000ml, mỗi cữ 150-180ml, uống 1 hơi.
    • 64 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Giờ em đang cho con uống côm BIO. Buổi sáng thường em không lừa cho con uống được, chỉ có buổi tối thì em lừa cho con uống. Vì con thích uống nước nên em pha cốm với nước (một chút thôi) rồi đưa con tự cầm cốc uống (không phải côc thủy tinh, vì cốc thủy tinh thì con thấy có mầu), nhưng cũng ko đều nên hiệu quả ko cao. Mà giờ bé nhà em cũng ko ăn được cháo hạt đâu, toàn phải xay nát, nếu có gợn thịt là y như rằng bé nhè ra. Mẹ cho ăn, thì khồng há miệng chỉ mút vào thôi. hic hic... đến giờ con bé chưa biết nhai và nuốt. buồn quá cơ.
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cu Tôm nhà mình mới được hơn 2 tháng tuổi, trước kia mình ko có nhiều sữa nên cho cháu bú cả sữa mẹ cả sữa simillac IQ, thời gian đầu thì Tôm đi ngoài rất điều độ, phân màu vàng. Lúc Tôm tròn 2 tháng thì mình bị mổ ruột thừa, 1 tuần ko cho Tôm bú, Tôm ăn sữa ngoài hoàn toàn, cứ 2 ngày Tôm mới đi ngoài 1 lần, và phân màu xanh rêu có mùi rất hôi, mình có hỏi bác sĩ Nhi thì được bác sĩ tư vấn là uống enter, Mình đang bắt đầu cho Tôm uống, chưa biết kết quả sẽ thế nào. híc thương Tôm lắm
    Nhau thai cừu 30000mg_099.626.1215
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình được hơn 2 tháng tuổi, thời gian vừa rồi mình bị mổ ruột thừa nên bé hoàn toàn phải ăn sữa ngoài, và mình thấy cu cậu đi phân màu xanh rêu và rất mùi. Mình hỏi bác sĩ thì được tư vấn là cho cháu uống enter. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ dẫn cho Em với.
    Nhau thai cừu 30000mg_099.626.1215
    • 81 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Một đợt con em cũng tướt vì mọc răng, cho dùng enter chả được gì cả. Nhứng sau sử Dụng Bioacimin 2 ngày lại đỡ, tuy nhiên phải công nhận Bioacimin ngọt quá, ku chẳng chịu uống gì phải đổ thẳng vào miệng. Hic, thương quá. Giờ thì đỡ rồi, có cho uống cũng đã chịu uống hơn trước rồi.
    • 346 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

NGhe tên thuốc quen quen, ko biết con mình đã uống chưa? Hóng kinh nghiệm của các mẹ !
    Phân Phối Giầy Trượt Patin Flying Ealge - Labeda - Cougar - SEBA FRM Chính Hãng
    Hotline: 091 869 2829

• 201 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

con em cũng kinh qua cái này rồi, nhưng em chỉ cho uống khi bé bị đi ngoài còn bình thường em toàn biolactovin
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3