• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Men tiêu hoá BIOLACTOVIN của viện công nghệ sinh học

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 58.9K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 186 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethanhlinhvu Xem bài viết
    men vi sinh của công nghệ sinh học thì mình chư dùng lần nào. Nhưng con chị táo bón thì chưa cần đến thuốc đâu. trước tiên chị nên cho con chị uống nước nhiều một chút, ăn thêm rau, quả, nhất là chuối hoặc củ khoai lang. Còn biếng ăn thì dùng Curcuma Plus, thuốc này trị biếng ăn rất hiệu quả. Chị có thể mua ở các nhà thuốc hoặc thử goi ĐT cho số này vì em thấy trên vỏ hộp có ghi số này 08.38273915. chúc chị và con chị khỏe
    Men vi sinh Bio Lactovin ko phải là thuốc mẹ nó nhé, nó là loại men vô hại cho bé (nếu sử dụng lâu dài)
    Con mình táo đã dùng hết bài rồi, ăn rau nhiều, uống nước cam, uống sữa chua men sống, Bio acimin, rất nhiều bài thuốc nữa, nhưng vẫn ko ăn thua,.Vì thực tế là do bé nóng trong, cơ thể ko mát, nên ko lúc nào cảm thấy muốn ăn, ko tiết đc dịch vị để thèm ăn, táo bón thường xuyên, chậm lên cân
    Mình cho con uống men này + bắt mạch, cắt thuốc bắc cho bé, hy vọng sẽ cải thiện được một thời gian tới, con sẽ tăng cân & ăn ngon miệng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,316 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Curcuma plus là sirup, hình như chiết xuất từ nghệ. em cho con em uống khoảng nữa chai là nó tự lục cơm nguội nó ăn thấy tội nghiệp nó lắm.
    Để mình về nghiên cứu. Thanks
    REGINA-ANDACSON

• 7,730 Bài viết

• 7,665 Được cảm ơn

men vi sinh của công nghệ sinh học thì mình chư dùng lần nào. Nhưng con chị táo bón thì chưa cần đến thuốc đâu. trước tiên chị nên cho con chị uống nước nhiều một chút, ăn thêm rau, quả, nhất là chuối hoặc củ khoai lang. Còn biếng ăn thì dùng Curcuma Plus, thuốc này trị biếng ăn rất hiệu quả. Chị có thể mua ở các nhà thuốc hoặc thử goi ĐT cho số này vì em thấy trên vỏ hộp có ghi số này 08.38273915. chúc chị và con chị khỏe
    Nếu em còn cái vỏ hộp, em chụp hình lên cho mọi người nhìn luôn nhé. À, em mua bao nhiêu tiền loại này?
    • 7,730 Bài viết

• 7,665 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi REGINA Xem bài viết
    Để mình về nghiên cứu. Thanks
    :Applause: Có mẹ Regina ở đây rồi, nghiên cứu xong nhớ chia xẻ thông tin cho cả nhà biết nhé :LoveStruc:
    • 602 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Curcuma Plus là thuốc gì nữa vậy em? Sirô? men? ngoại or nội? :rolleyes:
    Mình tình cờ tìm đc web của thuốc đó đây các bạn vào xem thử http://hoanglongpharma.com/products/...5-curcuma.html
    • 2,316 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

:Applause: Có mẹ Regina ở đây rồi, nghiên cứu xong nhớ chia xẻ thông tin cho cả nhà biết nhé :LoveStruc:
    Mình post thành phần lên đây, để trưa mình mua 1 chai rồi nghiên cứu tiếp

THÀNH PHẦN:

Thành phần
    5 ml dung dịch siro chứa

CURCUMINOID
    2 mg

Vitamin B1
    3 mg

Vitamin B2
    2 mg

Vitamin B6
    5 mg

Vitamin B12
    5 mcg

Beta carotene 10%
    4 mg

Dexpanthenol
    3 mg

DHA
    32 mg

Fructo oligo saccharide
    500 mg

Đặc tính sản phẩm

Curcuminoid: cải thiện cảm giác thèm ăn ở những người mác chứng chán ăn.

B-Complex và Beta carotene 10%: bổ sung vitamin, phát triển trí não ở trẻ và tăng cường miễn dịch cơ thể.

DHA có tác dụng làm giảm hàm lượng triglyceride và trong một số trường hợp làm tăng hàm lượng cholesterol HDL,cần thiết cho sự phát triển não bộ trong suốt cuộc đời. Ngoài ra, giúp cơ thể có hoạt tính chống viêm và điều chỉnh hoạt tính miễn dịch. Giúp trẻ tăng trưởng nhanh hơn - cao hơn bình thường và làm vết thương mau lành.

Prebiotic : cân bằng ổn định hệ vi sinh đường ruột, bảo vệ đường tiêu hóa. Giảm tình trạng rối loạn tiêu hóa, kể cả việc liên quan đến sử dụng kháng sinh và giảm các nhiễm trùng đường ruột, bổ sung Prebiotic giúp phòng ngừa táo bón cho trẻ em, giúp tăng cường miễn dịch, và phòng ngừa dị ứng.
    REGINA-ANDACSON

• 2,316 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Curcuma plus là sp được phân phối bởi cty DP Hòang Long. Nhà sx :PT SOHO Insustri Pharmasi-Jakarta (Indonesia). DNNK : Cty CP XNK Y Tế VN
    Trên sản phẩm có ghi rõ : kích thích khẩu vị ( appetite stimulant) – Thành phần thì mình đã trích ở trên, nhìn qua thì thấy có B tổng hợp, DHA và probiotic -> giống các loại men vi sinh thường thấy trên TT như kidlac, Zincibio…, ngoại trừ có thêm chất curcumioid – tinh chất chiết xuất từ nghệ. Tác dụng của chiết xuất từ nghệ trong sp này thì mình chưa rõ, để hỏi lại cô em chồng cho chắc đã.
    Hộp 120 ml – giá 75.000 đ
    REGINA-ANDACSON

• 182 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái giúp em với ạ, bé nhà em 16 tháng, 10 ký, ăn uống ko nhiều nhưng cũng ko ít nói chung vừa phải, rất điều độ, nhưng bé kém hấp thu nên rất chậm tăng cân và thỉnh thoảng hay bị đầy bụng khó tiêu, những lúc như vậy đến bữa ăn kế tiếp hay bị ói, mặc dù cách mỗi bữa từ 2.5 - 3 giờ đồng hồ, với lại bé đi tiêu nhiều lúc thấy cả rau lúc ăn cháo nữa. Tình trạng này hay kéo dài 3-4 ngày lận. Nêm em đã mua men BIO VITA cho bé uống. Vậy loại này có mẹ nào dùng cho bé chưa? hiệu quả thế nào ? có thể tư vấn giúp em với ạ, em cảm ơn nhiều
    • 823 Bài viết

• 459 Được cảm ơn

Curcuma plus là sp được phân phối bởi cty DP Hòang Long. Nhà sx :PT SOHO Insustri Pharmasi-Jakarta (Indonesia). DNNK : Cty CP XNK Y Tế VN
    Trên sản phẩm có ghi rõ : kích thích khẩu vị ( appetite stimulant) – Thành phần thì mình đã trích ở trên, nhìn qua thì thấy có B tổng hợp, DHA và probiotic -> giống các loại men vi sinh thường thấy trên TT như kidlac, Zincibio…, ngoại trừ có thêm chất curcumioid – tinh chất chiết xuất từ nghệ. Tác dụng của chiết xuất từ nghệ trong sp này thì mình chưa rõ, để hỏi lại cô em chồng cho chắc đã.
    Hộp 120 ml – giá 75.000 đ
    chị ơi !
    cái này mua dc ở hiêuj thuooc k ???:Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MeKenny; 11/09/2009 vào lúc 07:54 PM.
    • 2,316 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Không thấy bán, kể cả chợ sỉ dược phẩm ngay gần nhà mình . Lếch thếch lên tận cty mua, may mà cũng gần:Sad::Sad:
    REGINA-ANDACSON

• 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Không thấy bán, kể cả chợ sỉ dược phẩm ngay gần nhà mình . Lếch thếch lên tận cty mua, may mà cũng gần:Sad::Sad:
    Chị ơi ! em mới vừa mua một chai nhưng ko biết cho bé uống vào lúc nào.Sáng hay chiều?Chị cho bé nhà chị uống vào lúc nào vậy,tư vấn giúp em với.
    • 934 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

May quá gặp chị Regina o đây. chị ơi, cty này ở đâu vậy chị/ em cũng muốn mua về cho bé nhà em dùng thử quá.

ko biết có bé nào biếng ăn như bé nhà em ko? ngủ từ tối đến sáng(ngủ ko ngon giấc gì hết, cứ ọ ẹ suốt nhưng nhất định ko chịu bú) vẫn ko muốn ăn, đến 11 h trưa thì mới bú được 80 ml sữa, chơi... ngủ đến 3, 4 h chiều mới bú thêm được 100 ml rùi đến tối đi ngủ luôn thì bú lắt nhắt được thêm 120 ml, cháo, bột gì thì bỏ hết, mà bé 9 tháng rùi ấy. ko biết uống men vi sinh mà các chị nói thì có cải thiện được tình hình ăn uống của bé nhà em ko nữa, có chị nào có bé giống bé em uống cái này có hiệu quả thì ới lên cho em biết với nhé.
    thank các chị nhiều nhiều.
    THỜI TRANG, PHỤ KIỆN CHO BÉ YÊU TỪ MỸ GIẢM GIÁ CỰC SỐC, CÁC MẸ NHANH TAY NÀO: http://zaodich.com/forum/f2484/hot-h...uc-re-1003972/
    THANH LÝ ĐẦM, ÁO THUN, BRA, TÚI XÁCH, NƯỚC HOA, LOTION HÀNG US, UK CHO MẸ:
    http://zaodich.com/forum/f2931/thanh...nh-my-1249485/
    0121 75 88 999/ YAHOO: me2congchua
    • 2,316 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leuyenphuong Xem bài viết
    Chị ơi ! em mới vừa mua một chai nhưng ko biết cho bé uống vào lúc nào.Sáng hay chiều?Chị cho bé nhà chị uống vào lúc nào vậy,tư vấn giúp em với.

Uống 1 lần 1 ngày thì uống vào bữa sáng sau khi ăn, bạn nhé
    REGINA-ANDACSON

• 2,316 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bechuot83 Xem bài viết
    May quá gặp chị Regina o đây. chị ơi, cty này ở đâu vậy chị/ em cũng muốn mua về cho bé nhà em dùng thử quá.

ko biết có bé nào biếng ăn như bé nhà em ko? ngủ từ tối đến sáng(ngủ ko ngon giấc gì hết, cứ ọ ẹ suốt nhưng nhất định ko chịu bú) vẫn ko muốn ăn, đến 11 h trưa thì mới bú được 80 ml sữa, chơi... ngủ đến 3, 4 h chiều mới bú thêm được 100 ml rùi đến tối đi ngủ luôn thì bú lắt nhắt được thêm 120 ml, cháo, bột gì thì bỏ hết, mà bé 9 tháng rùi ấy. ko biết uống men vi sinh mà các chị nói thì có cải thiện được tình hình ăn uống của bé nhà em ko nữa, có chị nào có bé giống bé em uống cái này có hiệu quả thì ới lên cho em biết với nhé.
    thank các chị nhiều nhiều.
    23 Phùng Khắc Khoan, tòa nhà Fosco.
    Mình thấy loại này cũng tương tự như các loại men vi sinh trên TT, nếu có loại nào mà trị được chứng biếng ăn ở trẻ thì loại đó đã được giải Nobel rồi, tốt nhất thì bạn nên cho con đi TV dinh dưỡng nhé, bác sỹ khám rồi cho toa cẩn thận hơn.
    REGINA-ANDACSON

• 934 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

hix, em chán cái trung tâm dinh dưỡng này lun chị ạ. lần trước đưa bé đi khám lúc bé 6 tháng được 6,4 kg. gặp bà bsĩ gì em cũng quên tên mất rùi khám rất qua loa, chỉ nhìn vào cân nặng và phán bé bị dọa suy dinh dưỡng (bsi nói theo tiêu chuẫn chung là bé thiếu tới 2 kg lận đấy), em cũng kể với bsĩ là bé em rất lười ăn... hỏi xem bsĩ có thuốc gì giúp kích thích ăn hoặc giúp bé tiêu hóa thức ăn nhanh hơn để bé mau đói ko? bsi liền kê men tiêu hóa Neopatin gì đấy em ko nhớ rõ tên thuốc, em nói với bsĩ là bé em đã uống men này rùi và thấy ko có tác dụng, em hỏi thăm bác xem còn loại nào nữa ko? nhưng bác chỉ thờ ơ phán là cứ mua về uống đi hic hic......+kêu em qua học lớp nấu ăn, thế là xong chẳng thêm được gì nữa...:Sad::Sad::Sad:cầm tờ giấy khám về mà chán cả người, thấy ko có thêm được thông tin gì bổ ích mà 2 mẹ con phải đi giữa trời nắng chanh chang từ quận 7 đến trung tâm dinh dưỡng í....:Sigh::Sigh:
    THỜI TRANG, PHỤ KIỆN CHO BÉ YÊU TỪ MỸ GIẢM GIÁ CỰC SỐC, CÁC MẸ NHANH TAY NÀO: http://zaodich.com/forum/f2484/hot-h...uc-re-1003972/
    THANH LÝ ĐẦM, ÁO THUN, BRA, TÚI XÁCH, NƯỚC HOA, LOTION HÀNG US, UK CHO MẸ:
    http://zaodich.com/forum/f2931/thanh...nh-my-1249485/
    0121 75 88 999/ YAHOO: me2congchua
    • 805 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Bé nhà em mới 2 tháng tuổi có uống được men vi sinh của viện công nghệ này không hả các mẹ? Bé bị táo bón và lười ăn.

P.s: Có mẹ nào biết chỗ nào bán gần khu vực Hoàn Kiếm ko ạ, hoặc đến bác sỹ Khánh Hàng Hòm mua thuốc thôi (không khám, vì bé nhà em còn nhỏ quá em ko muốn đưa đi khám vội) thì có bán không nhỉ, chứ lên tận Hoàng Quốc Việt thì xa quá.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ku con nha mình cũng bị táo bón và lười ăn lắm, mình cũng cho be uống men vi sinh thì đỡ táo bón và ăn cuũng tốt hơn nhưng khi dừng thuốc lại thì tình trạng lại tro về như cũ, lại táo bón và lười ăn.

Mình thấy bác sĩ ở khôa tiêu hóa bẹnh viện nhi WT bảo rằng" nếu lạm dụng men tiêu hóa nhiều thì bé sẽ mất khả năng tiết dich men trong thành ruột".
    Me cháu thử xem thế nào nhe!onttella:
    • 7,730 Bài viết

• 7,665 Được cảm ơn

Đã mua 20 liều men vi sinh này cho con gái dùng thư để trị táo bón. Trước đây 2-3 ngày ị 1 lần. dùng men này được 5 ngày thì bé cũng mới ị có 1 lần thôi. Hôm qua là ngày thứ 3 mà chưa thấy ị, con cứ tủm tủm tủm trung tiện mãi mà không chịu ngồi bô.

Khổ thân con. :Crying::Crying:Trước đây cho bé dùng mỗi ngày 80ml sữa nấm Kefir, cũng chẳng có tiến bộ. Sau thế nhỉ? Con ơi là con. Không trị được cái bón thì làm sao mà con tăng cân đây :Crying:
    • 1,612 Bài viết

• 10,564 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Diệu Kỳ Xem bài viết
    Bé nhà em mới 2 tháng tuổi có uống được men vi sinh của viện công nghệ này không hả các mẹ? Bé bị táo bón và lười ăn.

P.s: Có mẹ nào biết chỗ nào bán gần khu vực Hoàn Kiếm ko ạ, hoặc đến bác sỹ Khánh Hàng Hòm mua thuốc thôi (không khám, vì bé nhà em còn nhỏ quá em ko muốn đưa đi khám vội) thì có bán không nhỉ, chứ lên tận Hoàng Quốc Việt thì xa quá.
    Mẹ nó gọi điện, có em mang đến tận nhà đấy, hình như thêm 1-2k / lọ hay sao ý
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7,730 Bài viết

• 7,665 Được cảm ơn

Đã mua 20 liều men vi sinh này cho con gái dùng thư để trị táo bón. Trước đây 2-3 ngày ị 1 lần. dùng men này được 5 ngày thì bé cũng mới ị có 1 lần thôi. Hôm qua là ngày thứ 3 mà chưa thấy ị, con cứ tủm tủm tủm trung tiện mãi mà không chịu ngồi bô.

Khổ thân con. :Crying::Crying:Trước đây cho bé dùng mỗi ngày 80ml sữa nấm Kefir, cũng chẳng có tiến bộ. Sau thế nhỉ? Con ơi là con. Không trị được cái bón thì làm sao mà con tăng cân đây :Crying:
    Thông báo là hôm qua đi làm về con đã ị rồi, sau đó ị thêm 1 lần nữa vào buổi tối trước khi đi ngũ. Thế là mẹ thấy được phân của con vàng vàng rồi.

Hy vọng và tiếp tục hy vọng.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5