• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Men tiêu hoá BIOLACTOVIN của viện công nghệ sinh học

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 59.3K Lượt đọc
  • 93 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 528 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titmit2008 Xem bài viết
    Cho mình hỏi mua men biolactovin ở đâu thế? Ngoài viện công nghệ và hàng BS Khánh thì còn ở đâu bán không?
    Mình toàn mua ở bệnh viện Xanhpôn, khoa nhi. Hỏi mấy cô y tá ấy, ở ngoài không bán đâu.50,000 / gói.
    • 9,485 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Men này là của Cô thứ trên viện CNSH sản xuất.
    có thể mua ở xanh pôn, bs thứ, viện CNSH, hay mua tại nhà riêng của cô í, vì men này chưa đc đăng kí với cục dược, hay bộ y tế, nên chưa dc cấp phép, nên o bán rộng rãi bạn ah.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho bé uống men tiêu hóa BIOLACTOVIN của Viện công nghệ sản xuất đi, rất tốt. Thuốc này chữa cho bé khỏi bị táo bón, tiêu chảy, loạn khuẩn, dùng kháng sinh nhiều, kích thích tiêu hóa, giúp bé ngon miệng...Mình có người nhà làm trong Viện nên có thuốc này, gọi cho mình theo số 0983010177
    • 7,739 Bài viết

• 7,671 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng men vi sinh của Viện Công Nghệ Sinh Học này chưa?

Cho mình xin thông tin nhé. Cám ơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Admin; 31/08/2009 vào lúc 11:08 AM. Lý do: xóa link quảng cáo
    • 0 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Con mình đã uống rồi.Rất tốt bé ăn khá lên ngay nhưng bạn nên chỉ cho uống 1 tháng 20 lọ thôi nhé.Không bé sẽ quen cứ phải uống men vi sinh với ăn nhiều.Lúc dừng lại bé sẽ ăn ít đi nhưng để một thời gian bé sẽ ăn trở lại(con mấy người bạn cũng vậy mà).Ah nếu bạn đi khám ở bác sỹ Khánh ở 20 hàng hòm sẽ mất 200 ngàn/10lọ.còn mua ở viện sinh học ở 18 đường hoàng quốc việt sẽ chỉ mất khoảng 35 ngàn/10lọ mà thôi
    • 101 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

minh vừa mua cho con mình uống thử, men biôlactvin. 30 ngan/10lo. Nhưng nghe nói Viện này còn SX 1 loại men nữa không biết loại nào tôt hơn. Có mẹ nao biết ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 0 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tycon09 Xem bài viết
    minh vừa mua cho con mình uống thử, men biôlactvin. 30 ngan/10lo. Nhưng nghe nói Viện này còn SX 1 loại men nữa không biết loại nào tôt hơn. Có mẹ nao biết ko?
    có một loại nữa nhưng mẹ ơi loại đó đang kiểm nghiệm chưa chính thức bán đâu mẹ ạ.
    • 378 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Con mình đi ngoài lẫn cả rau thì có thể uống loại này được ko?
    • 345 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Các bạn cứ vào thẳng Viện Công nghệ Sinh học mà mua, giá tận gốc luôn. Con mình mỗi lần tiêu chảy, cho uống 1, 2 lọ là cầm.
    • 185 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocyeucuame Xem bài viết
    Các bạn cứ vào thẳng Viện Công nghệ Sinh học mà mua, giá tận gốc luôn. Con mình mỗi lần tiêu chảy, cho uống 1, 2 lọ là cầm.
    Chị ơi, địa chỉ của Viện ở đâu?
    Đứa lớn nhà em lười ăn quá, em cho uống thử xem sao. Còn đứa bé thì mới gần 3 thágn tuổi, bị tiêu chảy, ngày đi 4 -5 lần, đánh hơi cũng bi ra phân, hic... uống men này được không chị?

BORN TO BE TOGETHER...
    • 186 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Bạn ra Viện CN Sinh Học, địa chỉ 18 Hoàng Quốc Việt, Nhà A15, tầng 2.
    Giá 3000đ/1lọ, mỗi lần mình mua 50 lọ.
    • 132 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bé biếng ăn cho uống ah, hay là men này chỉ dùng cho bé bị tiêu chảy mới ốm dậy.
    • 7,739 Bài viết

• 7,671 Được cảm ơn

Con mình thì bị bón lắm. Định cho uống men này để đi cầu dễ dàng hơn. Nghe nói bé nào bón quá thì không tăng cân được :Crying:.

Đắn đo mãi, vẫn chưa order loại này cho con. Theo comments của các mẹ đây, mình mới order 20 lọ cho bé uống thử, xem có cải thiện việc bón không.
    • 186 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Con mình thì bị bón lắm. Định cho uống men này để đi cầu dễ dàng hơn. Nghe nói bé nào bón quá thì không tăng cân được :Crying:.

Đắn đo mãi, vẫn chưa order loại này cho con. Theo comments của các mẹ đây, mình mới order 20 lọ cho bé uống thử, xem có cải thiện việc bón không.
    Men này để điều trị cho trẻ tiêu chảy cấp, loạn khuẩn, phân sống, táo bón, đầy hơi, rối loạn đường ruột do sau điều trị kháng sinh... Men uống có tác dụng cân bằng hệ vi sinh đường ruột, giúp bé hấp thu tốt thức ăn, ăn ngon miệng.
    Bé lớn nhà mình, 4.5 tuổi, táo kinh niên, nóng trong, mình cho uống ngày hai lọ, cải thiện đáng kể
    Bé nhỏ nhà mình, 8 tháng, bị đi ngoài phân sống (1 tháng rồi), mới khám bác sỹ Khánh - Hàng Hòm, bác kê loại này & Natural Zinc (viên kẽm), uống hai hôm rồi, thấy phân đã ổn hơn
    Men Bio Lactovin người lớn cũng có thể uống được.
    Mẹ nó cứ mạnh dạn cho bé uống, nếu cẩn thận, đi khám bác sỹ sẽ kê đơn men này đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà mình biếng ăn, trước đâY uống Enfa thì đi ngoài bình thường, nhưng từ sau vụ sữa Enfa mình chuyển sang Abbot con lại bị bón quá, cũng muốn cho con uống thuôc j đó để cải thiện tình hình biếng ăn và táo bón của bé. May quá vào đây thấy con các mẹ cũng tình trạng giống con minh.
    Mình muốn hỏi ở SG thì làm sao mua dc loại men này, mẹ nào biết chỉ giúp mình với nhé. Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 7,739 Bài viết

• 7,671 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh51079 Xem bài viết
    Bé nhà mình biếng ăn, trước đâY uống Enfa thì đi ngoài bình thường, nhưng từ sau vụ sữa Enfa mình chuyển sang Abbot con lại bị bón quá, cũng muốn cho con uống thuôc j đó để cải thiện tình hình biếng ăn và táo bón của bé. May quá vào đây thấy con các mẹ cũng tình trạng giống con minh.
    Mình muốn hỏi ở SG thì làm sao mua dc loại men này, mẹ nào biết chỉ giúp mình với nhé. Cám ơn các mẹ nhiều.
    Chị sẽ nhắn tin cho em link của 1 mẹ bán ở nhé. Chị cũng ở SG, thì họ chuyển vào cho mình, mình chịu tiền ship đấy.
    • 528 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Con mình chỉ được bác sỹ kê uống thuốc này khi bị tiêu chảy, phân sống, hoặc khi uống kháng sinh thôi. Mình thấy uống thuốc này trẻ không đỡ biếng ăn tý nào, còn táo bón thì cũng không cải thiện được bao nhiêu.
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

men vi sinh của công nghệ sinh học thì mình chư dùng lần nào. Nhưng con chị táo bón thì chưa cần đến thuốc đâu. trước tiên chị nên cho con chị uống nước nhiều một chút, ăn thêm rau, quả, nhất là chuối hoặc củ khoai lang. Còn biếng ăn thì dùng Curcuma Plus, thuốc này trị biếng ăn rất hiệu quả. Chị có thể mua ở các nhà thuốc hoặc thử goi ĐT cho số này vì em thấy trên vỏ hộp có ghi số này 08.38273915. chúc chị và con chị khỏe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lethanhlinhvu; 07/09/2009 vào lúc 11:42 AM. Lý do: vài lỗi chinh tả
    • 7,739 Bài viết

• 7,671 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethanhlinhvu Xem bài viết
    men vi sinh của công nghệ sinh học thì mình chư dung lần nào. Nhưng con chị táo bón thì chưa cần đến thuốc đau. trước tiên chị nên cho con chị uống nước nhiều một chút, ăn thêm rau, quả, nhất là chuối hoặc củ khoai lang. nếu vẫn còn táo bón thì thử dùng Curcuma Plus, thuốc này trị biếng ăn rất hiệu quả. chúc chị
    Curcuma Plus là thuốc gì nữa vậy em? Sirô? men? ngoại or nội? :rolleyes:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Curcuma plus là sirup, hình như chiết xuất từ nghệ. em cho con em uống khoảng nữa chai là nó tự lục cơm nguội nó ăn thấy tội nghiệp nó lắm.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5