Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Men tiêu hoá BIOLACTOVIN của viện công nghệ sinh học

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 54.9K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình hay bị táo và cháu lười ăn lắm, vừa rồi mình được giới thiệu mua men LActovin của viện công nghệ sinh học ( mua tại viện Xanhpon) ve cho con uống. Mình đã cho con uống được 3 gói, mỗi gói gồm 10 lọ , lọ giống như lo penixilin vậy. Mọi người nói là uống 1 thời gian mới có tác dụng không biết có đúng không nữa. Có mẹ nào biết về thuốc này , chia se với mình với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 279 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methunga
    Con mình hay bị táo và cháu lười ăn lắm, vừa rồi mình được giới thiệu mua men LActovin của viện công nghệ sinh học ( mua tại viện Xanhpon) ve cho con uống. Mình đã cho con uống được 3 gói, mỗi gói gồm 10 lọ , lọ giống như lo penixilin vậy. Mọi người nói là uống 1 thời gian mới có tác dụng không biết có đúng không nữa. Có mẹ nào biết về thuốc này , chia se với mình với!
    bác sĩ cho bé nhà mình uống 20 lọ/ đợt. Loại men sống này rất tốt cho tiêu hoá của bé. Tuy nhiên chỉ khi nào bé có vấn đề về tiêu hoá như bị đi ngoài, đi táo... thì mới cho uống thôi, còn nếu uống vì bé lười ăn thì theo mình không nên.
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hehe
    bác sĩ cho bé nhà mình uống 20 lọ/ đợt. Loại men sống này rất tốt cho tiêu hoá của bé. Tuy nhiên chỉ khi nào bé có vấn đề về tiêu hoá như bị đi ngoài, đi táo... thì mới cho uống thôi, còn nếu uống vì bé lười ăn thì theo mình không nên.
    Dùng men tiêu hóa cũng phải cẩn thận các mẹ ạ. Có 2 loại men tiêu hóa:
    1. Dùng trong trường hợp bé đi ngoài, ỉa phân sống...
    2. Dùng khi bé đầy bụng, ăn không tiêu hóa được (có thể do ăn nhiều đạm)
    Bé nhà bạn nếu lười ăn thì phải dùng loại thứ 2 để giúp cho tiêu hóa thức ăn nhanh làm sẽ bé nhanh đói. Còn men tiêu hóa mà bạn hỏi lại dùng trong trường hợp thứ nhất.
    Nhưng khi dùng các loại men tiêu hóa các mẹ cũng nên cẩn trọng với tác dụng ngược lại của nó. Vì thực ra các men này là do cơ thể tự sản sinh ra. Chỉ tại một thời điểm nào đó khi cơ thể không được khỏe thì bổ sung các loại men này để hỗ trợ thêm. Còn nếu dùng thường xuyên, cơ thể sẽ tự điều chỉnh là không thể tự sản sinh ra men này nữa thì lúc đó sẽ phải luôn luôn dùng men đến tiêu hóa. Đôi khi các mẹ còn chưa biết được đã thực sự cần phải bổ sung men tiêu hóa,nên theo mình nghĩ đừng tự ý mua rồi cho con uống mà nên tham khảo thêm ý kiến của bác sỹ mẹ nó ạ.
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái!! con em bị rối loạn tiêu hóa 2 tuần nay rồi, thay 5loai men tieu hóa khác nhau mà chẳng đỡ j cả, em cho uống Biolactovin thì trộm vía cháu cũng đỡ hơn, nhưng bay giờ săp hết thuốc rồi mà chưa biết chỗ nào bán??? Mua ở nhà bác sĩ thì đắt quá...130k/6 lọ...hichic!!! Mẹ nào biết chỗ bán chỉ em với!!thanks các mẹ nhiều nhiều!!
    • 60 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹCúnToe Xem bài viết
    Chào các mẹ thông thái!! con em bị rối loạn tiêu hóa 2 tuần nay rồi, thay 5loai men tieu hóa khác nhau mà chẳng đỡ j cả, em cho uống Biolactovin thì trộm vía cháu cũng đỡ hơn, nhưng bay giờ săp hết thuốc rồi mà chưa biết chỗ nào bán??? Mua ở nhà bác sĩ thì đắt quá...130k/6 lọ...hichic!!! Mẹ nào biết chỗ bán chỉ em với!!thanks các mẹ nhiều nhiều!!
    Mình vẫn mua ở chỗ bs Khánh 20 Hàng Hòm, trước là 50k 10 lọ, hình như mới lên 70k hay sao ấy. Thấy mọi người bảo mua o BV Saint Paul rẻ hơn đấy.
    • 668 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹCúnToe Xem bài viết
    Mình không nhớ chính xác tên loại men tiêu hóa mình cho bé nhà mình uống, nhưng có phải lọ thủy tinh nhỏ nhỏ, chỉ uống 1 lần là hết phải không? Mình cũng nghe thấy bảo nhà bsỹ Khánh ở Hàng Hòm hay bán nhưng nhà bác ý bác đắt lắm. Mình mua ở Viện Khoa học công nghệ có 2.5K/lọ thôi. Bạn cứ đi lên đường Hoàng Quốc Việt, tìm Viện KHCN rồi vào đó hỏi chỗ bán men tiêu hóa là người ta chỉ cho đấy. Mình không nhớ rõ địa chỉ Viện KHCN và khu nhà bán loại men đó nhưng bạn cứ vào đó hỏi người ta sẽ chỉ cho bạn. Mỗi lần mình mua thì mua luôn khoảng 50-70 lọ rồi về để vào ngăn mát tủ lạnh, khi nào cần thì có để dùng luôn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,952 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

vào BV Xanh Pôn, khoa tiêu hóa nhi (vào cổng Nguyễn Thái Học chỗ gần Hàng Cháo ấy), ở đấy lúc nào cũng có.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,430 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VuKhuc Xem bài viết
    vào BV Xanh Pôn, khoa tiêu hóa nhi (vào cổng Nguyễn Thái Học chỗ gần Hàng Cháo ấy), ở đấy lúc nào cũng có.
    Mua ở viện khoa học cho rẻ, ở SP lên giá lắm rồi 4.5k/lọ rồi các mẹ ạ.
    • 1,952 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

lên giá rồi à, xưa 30K/chục, lên 35K, giờ đã 45K rồi, lâu lắm chưa mua. nhưng được cái gần chứ lên tận HQV thì xa quá
    • 4,585 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Em được biết là S'Paul đang hết thuốc này mà các mẹ, ko biết có phải không? E nhờ mua mà vẫn chưa được.