Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Mẹ nào biết men tiêu hóa cho trẻ dưới 1 tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 122 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé nhà mình 8 tháng không ham ăn, so với các bạn cân nặng cũng có khiêm tốn hơn. Mình không biết có nên cho con uống cốm vi sinh (vd: Bioacimin) không. Mình rất muốn để con ngoài 1 tuổi mới cho uống thuốc, nhưng cũng muốn con '' háu ăn '' hơn. Các mẹ có kinh nghiệm gì cho mình biết với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 532 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Mình cho bé nhà mình được 5 tháng uống bioacimin. Trộm vía bé ăn có vẻ ngon miệng hơn. Bé nhà mình uống đc 1 hộp rồi, đang thử cho bé nhà bạn uống xem sao.
    • 189 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

mua thuoc nay o dâu thế các chị? con em cung rất lười ăn, em muốn chobé uống men tiêu hóa để cai thiện tình hình chút, ko buồn quá
    • 1,049 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

COn khỏe mạnh là tốt rồi mẹ ơi...mong con háu ăn hơn làm gì, nhỡ nó béo phì thì mệt. Mà mẹ nói cân nặng khiêm tốn hơn cụ thể là ntn? nếu con vẫn nằm trong mức tiêu chuẩn, có lên kg hàng tháng là ok rồi, ko nên cho uống men tiêu hóa đâu, đừng để cơ thể bé bị phụ thuộc vào thuốc.
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

• 601 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mình chỉ cho con uống men tiêu hóa khi có vấn đề như đi ngoài thôi, các mẹ tự cho con uống thế này mình thấy liều quá, khéo về sau ruột bé quen dùng men vi sinh, không tự sản sinh ra các vi khuẩn hữu ích nữa mà phụ thuộc vào thuốc thì lúc đó nhà có đống tiền cũng khó chữa bệnh đường ruột cho con mất.
    • 5,105 Bài viết

• 2,933 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meLieu Xem bài viết
    Bé nhà mình 8 tháng không ham ăn, so với các bạn cân nặng cũng có khiêm tốn hơn. Mình không biết có nên cho con uống cốm vi sinh (vd: Bioacimin) không. Mình rất muốn để con ngoài 1 tuổi mới cho uống thuốc, nhưng cũng muốn con '' háu ăn '' hơn. Các mẹ có kinh nghiệm gì cho mình biết với
    Các mẹ ơi! Các loại thuốc có chữ "bio" ý VD như: biovita, bioacimin...đều là men tiêu hóa, chức năng chính là cung cấp những vi khuẩn có lợi cho đường ruột của bé, giúp bé tiêu hóa và hấp thụ tốt hơn. Những thuốc này thường được dùng trong những trường hợp bé phải dùng kháng sinh - gây loạn khuẩn đường ruột, hoặc trong những trường hợp tiêu chảy, sống phân...chứ không hề có tác dụng kích thích ăn ngon. Mà không nện tự ý dùng thuốc nói chung và men tiêu hóa nói riêng, vì nếu dùng lâu, đường ruột của bé sẽ bị lệ thuộc vào cái men mà thuốc đó cung cấp, không tự sản sinh được những vi khuẩn có lợi cho tiêu hóa...lợi bất cập hại đó các mẹ ạ. Kệ con, con thích ăn sao thì ăn, ít hay nhiều, háu hay không kệ nó. Miễn là nó phát triển bình thường, chơi nghịch, phát triển bình thường so với lứa tuổi là được ý mà các mẹ ạ. Con em 9 tháng, 8,5kg, mấy hôm nay ốm còn có 8 kg mà vẫn nghịch ầm ầm, ko ăn sữa ngoài, chỉ ty mẹ, bột, cháo hoặc váng sữa, sữa chua mà thôi. À! mà mẹ cho con ăn sữa chua cũng tốt đấy, vừa tiêu hóa tốt, vừa giàu calci.
    • 771 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meLieu Xem bài viết
    Con cân nặng thế nào mà lại lăn tăn thế ? Không nên tự ý cho con uống men tiêu hóa đâu. Kích thích con ăn bằng cách khác. Các mẹ góp ý đúng đấy. Mẹ nó thử cho con ăn yaourt xem sao.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

biosmusture
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi, cám ơn các mẹ nhiều nhiều!
    Em thấy người ta mách là cho trẻ uống Bio acimin sẽ kích thích con ăn tốt hơn. Nhưng thấy các mẹ khuyên vậy em sẽ để lại không cho con uống nữa. Con nhà em cũng còi jin lắm gần 10 tháng rồi mà nặng có 9kg và cao 72 cm thôi. Con em rất lười ăn và lười uống, nói chung là lười ăn toàn tập nên em cũng muốn làm moin cách để cháu đỡ còi và ham ăn hơn.
    Ôi, nghĩ đến con lại thấy sốt ruột lắm các mẹ ạ!
    Mẹ yêu Gấu nhất trên đời!
    • 81 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngannguyen1312 Xem bài viết
    Ôi, cám ơn các mẹ nhiều nhiều!
    Em thấy người ta mách là cho trẻ uống Bio acimin sẽ kích thích con ăn tốt hơn. Nhưng thấy các mẹ khuyên vậy em sẽ để lại không cho con uống nữa. Con nhà em cũng còi jin lắm gần 10 tháng rồi mà nặng có 9kg và cao 72 cm thôi. Con em rất lười ăn và lười uống, nói chung là lười ăn toàn tập nên em cũng muốn làm moin cách để cháu đỡ còi và ham ăn hơn.
    Ôi, nghĩ đến con lại thấy sốt ruột lắm các mẹ ạ!
    Hic cu nhà mình 11 tháng cũng 9kg và 72 cm. Mình mới cho Dùng bioacimin được 2 tuần nay, trộm vía cháu ăn cũng được.
    Mình cũng sợ nhỡ mà ngừng nó lại không ăn nữa, nhưng mình hỏi rồi cái này cho dùng thường xuyên được, không ảnh hưởng có hại gì đâu. Thấy nói thế nên mình cũng yên tâm, cho cháu dùng thôi bạn ạ.
    • 38 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Con nhà mình 9 tháng mà chưa được 7kg. Coi dí dị đi Viện Dinh Dưỡng rồi không ăn thua gì cả hic. Hay mình cũng thử mua bioacimin về cho con uống nhỉ
    • 62 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Men tiêu hóa cho bé thì cứ dùng loại Entergoremina (loại ống nước ý), dễ uống, dễ dùng mà lại cực tốt, dùng từ sơ sinh trở đi cũng dc. Mối ống chứa 2 nghìn tỷ bào tử còn sống vào đến tận ruột (hihi, đấy là mình nghe quảng cáo thế). Nhưng của đáng tội, mình cho bé nhà mình dùng tốt thật.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình lúc trước cũng cho xài men tiêu hóa, bé ăn được lắm nhưng hết thuốc lại đâu vào đấy, các mẹ nói đúng đó, bé bị lờn thuốc, có thuốc mới ăn, giờ cũng ốm nhom, hix, đi trung tâm dinh dưỡng cũng vậy, có thuốc thì ăn, ko lại ko ăn, cũng bó tay luôn.
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

con nhà e chưa thấy hợp loại men nào. Bây giờ đang tính lại đổi loại khác đây. Nhưng mỗi lần em dùng không quá 15 ngày, nếu liều dài thì e bỏ cách rồi mới uống mà còn không ăn thua. Sợ bị phụ thuộc men nên cũng không giám cho uống kéo dài. Cứ ngậm bung búng k chịu nuốt các mẹ ạ. Bây giờ còn còi hơn cả hồi chưa tới 6th. Bây giờ cân cháu chỉ được 9kg khi cháu đc 10th tròn, chiều cao tầm 70km
    0m:4k1
    1m:5k3
    2m:6k2
    3m:7k5
    4m:7k8
    5m:8k
    6m:9k
    ====Bống Bang===
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé dưới 1 tuổi nên hạn chế dùng men tiêu hoá các mẹ ạ
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Uống men tiêu hoá phải theo chỉ định của bs ko sử dụng bừa bãi được
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình cũng cho con uống đây, mới uống cái grow bean gm được 2 tuần chưa biết thế nào, trước uống cái gold bee ko thấy có tác dụng
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em đẻ ra cứ đi ị xì xoẹt mãi,được 1 thang rưỡi e cho uống men vi sinh Golden lab,uống 4 hôm liên tục thì hết xì xoẹt luôn và e cũng dừng thuốc vì nhũ nhi,e chưa muốn lạm dụng

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android