• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Mật ong-chanh đào, thuốc phòng chống ho và viêm họng rất tốt

Đến trả lời mới nhất
  • 14.4K Lượt chia sẻ
  • 92.6K Lượt đọc
  • 202 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình mới được chị bạn mách cho bài thuốc phòng và chữa ho, viêm họng rất tốt, chia sẻ lên đây để các mẹ làm cho con yêu của mình, cach làm cũng đơn giản:
    Mùa này đang có chanh đào (quả chanh ruột hồng ấy), các mẹ mua ở chợ, về rửa sạch, ngâm nước muối để ráo nước cho vào lọ rồi đổ ngập mật ong lên, để khoảng 6 tháng rồi cho bé dùng tối trước khi đi ngủ mỗi lần một thìa.

Cách thứ 2: Chanh đã ráo nước cho vào máy say sinh tố say nát (cả vỏ cả hột nhé) rồi đổ mật ong vào ngâm, cách này thì 3 tháng là ok.

Có người thì ngâm muối, ngâm đường nhưng ngâm với mật ong là tốt hơn cả
    Mùa chanh đào rất nhanh hết, các mẹ tranh thủ làm cho các con đi nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bái bai hăm tã mùa đông!

Đông đến, mẹ thở phào an tâm vì không còn lo lắng không khí nóng ẩm làm gia tăng tình trạng hăm tã...

• Chữa ho bằng chanh đào

Bạn ơi chanh đào mua ở đâu đc?Mình ko biết quả chanh này nó thế nào?

• Món ăn - bài thuốc phòng chống mất ngủ

Món ăn - bài thuốc phòng chống mất ngủ Trong thời buổi nhịp sống sôi động và căng thẳng hiện nay, mất ngủ là một trong những chứng bệnh thường gặp. Và đương nhiên, các loại tân dược có tác dụng an thần trấn tĩnh cũng trở thành “người bạn” bất đắc dĩ của nhiều người. Tuy nhiên, ai cũng biết...

• HN cần tìm nhóm máu RH- để cứu con gấp ( xin mod đưng xóa bài )

Cả nhà ơi,mình mới sinh con được 1 ngày,con mình thuộc nhóm máu RH- con cần truyền máu,mình ở...

• Tìm thuốc phòng chống ung thư

Mình hay phải uống thuốc tây vì mình bị bệnh mãn tính, nghe nói uống thuốc tây y nhiều quá rất hại cho gan và dễ dẫn đến ung thư lắm. Có mẹ nào biết có loại thuốc đông y hay phương thuốc dân gian nào rẻ tiền mà lại dễ kiếm để phòng chống bệnh ung thư không, chỉ bảo cho mình với. Mong hồi âm của các...

• 612 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Me no oi qua chanh dao khac chanh thuong nhu the nao, chi giup em voi? Cam on me no truoc nha.
    • 435 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Quả chanh đào bổ ra có ruột màu hồng, ko phải màu vàng như chanh thường bạn ạ.
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maimai1ty Xem bài viết
    Me no oi qua chanh dao khac chanh thuong nhu the nao, chi giup em voi? Cam on me no truoc nha.
    Mẹ nó ơi, quả chanh đào nhìn ngoài thì nó vàng như là chanh chín ấy, có nghĩa là khi nhìn rổ chanh đào thì thấy rổ chanh nó xanh lẫn vàng, quả mọng, vỏ mỏng chứ không xanh như chanh thường, khi cắt ra ruột chanh có màu hồng màu như bưởi đào ấy chứ không trắng như chanh thường. Tốt nhất là hỏi mấy bác bán hàng chanh ấy,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 798 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Vậy chắc trong SG ko có bán rùi ? :Sad:
    :Rose:
    • 112 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình mới được chị bạn mách cho bài thuốc phòng và chữa ho, viêm họng rất tốt, chia sẻ lên đây để các mẹ làm cho con yêu của mình, cach làm cũng đơn giản:
    Mùa này đang có chanh đào (quả chanh ruột hồng ấy), các mẹ mua ở chợ, về rửa sạch, ngâm nước muối để ráo nước cho vào lọ rồi đổ ngập mật ong lên, để khoảng 6 tháng rồi cho bé dùng tối trước khi đi ngủ mỗi lần một thìa.

Cách thứ 2: Chanh đã ráo nước cho vào máy say sinh tố say nát (cả vỏ cả hột nhé) rồi đổ mật ong vào ngâm, cách này thì 3 tháng là ok.

Cám ơn mẹ nó nhưng cu nhà mình nóng trong lắm. Mình đã thử làm quất mật ong; gừng mật ong cho con uống nhưng cứ uống xong là rôm đầy người. Chả biết làm thế nào. Cu nhà mình hay ho và viêm A lắm.
    Quân khu Việt Hưng
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Thực ra cái này bé chỉ dùng một chút trước khi đi ngủ thôi, bé nhà mình cũng nóng trong mình hay cho ăn bột sắn nấu, hoặc ninh đỗ đen lấy nước không cho đường để bé uống là mát ngay
    • 257 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Hôm qua tớ mới mua được 2,5kg chanh đào, ngon ơi là ngon, định sẽ làm chanh muối nhưng nghe Mẹ kk nói về bài thuốc này hay quá nên làm ngay! Với lại tớ cũng thích đồ ngọt nữa hì hì :Battin ey:
    Ah, Mẹ kk cho tớ hỏi là sau khi rửa sạch thì thời gian ngâm trong nước muối khoảng bao lâu nhỉ???rooling:

• 69 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chanh đào ngâm với mật ong cũng tốt lắm đấy chị a. Hoặc quất ngâm mật ong cũng hiệu quả trong trị ho.
    • 126 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Loại chanh nay minh củng mời nghe chắc o Sg không có rồi? minh van hay chứng tắt với dường phèn cho bé uống
    Boy ơi! Mẹ yêu Boy nhiều lắm lắm luôn!:Rose::Rose:
    • 77 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình hỏi chanh đào mua ở đâu vậy? Mình hỏi mấy chợ gần nhà đều không có chanh đào. Cảm ơn bạn nhiều nhiều.

• 126 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namha Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình hỏi chanh đào mua ở đâu vậy? Mình hỏi mấy chợ gần nhà đều không có chanh đào. Cảm ơn bạn nhiều nhiều.
    Loại chanh nay minh củng mời nghe chắc o Sg không có rồi? minh van hay chứng tắt với dường phèn cho bé uống
    Boy ơi! Mẹ yêu Boy nhiều lắm lắm luôn!:Rose::Rose:
    • 73 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mẹ nào muốn mua chanh đào thì thử qua chợ Giảng Võ, (sát với khách sạn Đông Đô) nhé. Lần trước tớ mua được của một cô chuyên bán chanh ở đây hơn 5 kg chanh đào rất tươi ngon. Cô ấy ngồi gần giữa chợ, gần chỗ bán nhiều chuối ấy.
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ngâm nước muối khoảng 30' thôi, để tiệt trùng ấy mà
    Chanh đào mình mua ở chợ gần nhà mình, thỉnh thoảng chị ấy cắt một đợt mang bán, mình nghĩ có thể mua ở chợ Thành Công, hay Nghĩa Tân, Bưởi....chắc các chợ đều bán mà, bạn thử tìm hiểu xem
    • 2,318 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Tớ lượn từ đầu đến cuối chợ Thành công mà k thấy có bán, hỏi thì họ nói vì chanh đào đắt hơn chanh kia nên khó bán, họ k lấy hàng ngày mà phải đặt.

Thế là tớ về chợ cóc gần nhà cho tiện, đặt mua hộ 25k/kg. Hôm nay vừa lấy xong, vừa hái còn nguyên cuống và lá, tươi ngon thích ơi là thích

Tớ nghĩ mọi người cứ đặt ở chợ gần nhà mình cho tiện, hỏi mấy bà hàng chanh là ra hết
    • 306 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

Đúng rồi, nhà tớ lúc nào cũng có lọ chanh đào mật ong, thứ thuốc phòng và chữa ho vừa rẻ vừa công hiệu này. Ngâm với mật ong là tốt nhất, bé lại dễ uống nữa.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mẹ kk!Em đọc báo thấy nói mật ong thì rất tốt chữa ho nhưng nên cho em bé từ 2 tuổi trở lên cơ đấy! Không biết tin này có chính xác không.
    • 4,280 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Nhà tớ cũng làm món này, nhưng mẹ tớ lại chỉ lấy nước chanh đun lên với mật ong. Có thể cách của bạn hiệu quả hơn vì dùng cả vỏ chanh nữa, tớ sẽ thử xem sao.

Mật ong ko nóng (tính bình) tuy nhiên ko nên dùng cho trẻ dưới 1 tuổi vì có nguy cơ bị dị ứng - rất nguy hiểm.
    You are my sunshine!

• 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phonglandng Xem bài viết
    Chào mẹ kk!Em đọc báo thấy nói mật ong thì rất tốt chữa ho nhưng nên cho em bé từ 2 tuổi trở lên cơ đấy! Không biết tin này có chính xác không.
    Cái này mình cũng không rõ, nhưng hôi con mình bé mình vẫn hay đánh tưa lưỡi cho bé bằng mật ong (thỉng thoảng thôi). Mà để yên tâm thì chỉ cho những bé lớn dùng thôi vậy nhỉ, vì con mình cũng lớn rồi mà gần 5 tuổi rồi, nên mùa này trời hơi lạnh mình lấy cho bé uống để phòng ho
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình vừa đọc bài viết của các mẹ xong nhưng cách đấy làm cũng lâu được sử dụng, mình có cách này đơn giản hơn nhiều con mình dùng từ ngày sinh ra đến giờ trộm vía họng của cháu ất toốt, đó là mỗi aáng dùng mật ong nguên châất đánh tưa lưỡi cho con êếu vài tháng rồi thì rửa mặt xong cho an 1 teo mật ong cực tốt các mẹ a,kinh nghiệm nhà ình đâấy hơn nữa xương của cu nhà mình cứng nhờ ăn mật ong đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)