Các loại thuốc, lịch tiêm chủng cho bé

Lưu ý khi chọn thuốc nhỏ mũi, xịt mũi cho trẻ em

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 32.9K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
    • 1,030 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuacun Xem bài viết
    Sterimar: 58 000 đ/hộp
    Locabiotal: 47 000 đ/hộp
    Không biết ở hiệu thuốc khác thế nào, nhưng chắc giá chỉ xoay quanh mức này thôi. Mình mới mua cách đây 2 tuần.
    Mới có loai nước biển Xisat của Cty dược Thái Bình, chỉ có 18K thôi, mà cũng phun dạng sương giống Sterimar. Ưu điểm của loại này là khi hết mình có thể đổ NaCl vào được, chứ Sterimar hết thì chỉ có vứt đi, vừa đắt, vừa phí.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 156 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình mua cách đây khoảng nửa năm rồi mà cũng 65k gì đó, mới đây mua thì vẫn 70 k, chả biết còn chỗ nào rẻ hơn nữa không,

• 3,371 Bài viết

• 1,286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lê Thị Hương Lý Xem bài viết
    Chào các mẹ.Cún nhà em cũng thường xuyên bị mũi và họng đấy,đi khám ở đâu bacbs sĩ cũng bảo là do VA và phế quản co thắt, điều trị thuốc mà mãi cũng không khỏi được, chỉ đỡ thôi.T10 +T11 vừa rồi em cho con xuống BV Xanh Pon họ cho đi chụp phổi và kết luận là viêm phổi nặng, thế là điều trị tiềm 1 đợt, sau 5 ngày tiêm -> không đỡ nhiều, lại uống thuốc tiếp 5 ngày, kết quả không đỡ, chán quá em không cho uống và tiếm KS nữa, nhưng không được vì con em vẫn cứ ho.Lần sau thấy ho nhiều quá em lại cho xuống đó khám, bác sĩ lại chuẩn đoán y như vậy và cách điều trị là tương tự.Kết quả con em vẫn không khỏi hẳn.Em liều mạng cho con ở nhà uống húng chanh + mật ong hấp, cũng k thấy đỡ nhiều.Vô tình trên đường đi mua thuốc em thấy trên đường Hoàng Hoa Thám có 1 phòng khám tư TMH, em cho con em vào khám thử, ông ấy bảo có nhiều đờm đặc quá, nên nó mới ho nhiều như vậy, uống kháng sinh mà mũi không sạch thì k bao giờ khỏi ho, thế là ông ấy kê đơn + hút mũi + xông họng, chộm vía tỷ lần, con em uống hai liều thấy đỡ hẳn ho, từ đó ngày nào cũng đến hút mũi + xông họng, hôm qua ông ấy bảo đỡ nhiều đờm mũi rồi, chỉ vài hôm nữa là khỏi thôi.Ông ấy khuyên, điều trị xong đợt này nên cho nạo VA, vì như thế thì mới không tái ho được.Có mẹ nào đã điều trị cho con ở Ông bác sĩ PHấn ngày trên đầu đường Hoàng Hoa Thám( giáp chợ Bưởi) chưa, cho em tí kinh nghiệm với nhé
    Ông này mình biết, nói nhỏ là mẹ mình hồi xưa là sếp của chú này, chú này làm có trách nhiệm lắm, con mình thi thoảng cũng vác đến đó vì người quen nên chú toàn không lấy xiền (ngại lắm:Surprise nhưng theo mẹ mình và bệnh nhân nói thì chú Phấn tay nghề cao, có trách nhiệm. Mình cũng chỉ biết thế thôi không dám nói nhiều kẻo nhiều mẹ cho là quảng cáo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 619 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

Nhà mình chuyển sang dùng bình phun nước muối của Việt Nam được mấy tháng nay rồi. Các bình này rẻ lắm có 15k/1 bình thôi, dùng cũng ổn. Trước đây nhà mình toàn mua Sterimar thôi, tốn tiền lắm vì con mình chúng nó nghịch, mẹ không để ý là vác ra xịt chơi. Bây giờ mình mua hẳn 3 lọ xịt nhé, để mỗi nơi một lọ để tiện lấy xịt. Thế mà vẫn chưa bằng tiền một lọ, he he. Nói chung, cũng biết là tiền nào của đấy nhưng con mình cũng lớn hơn rồi, chỉ cần rửa mũi thì dùng hàng VN cũng được, vừa ích nước, vừa lợi nhà nhỉ.:Laughing:

• 2,773 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beTit Xem bài viết
    Mình cũng cảm ơn bài của bạn post nhé... Đúng lúc mình đang cần. MÌnh cũng đang muốn thử dùng Sterimar xem.. nhưng ko biết mua có dễ ko và giá bao nhiêu nhỉ, vì hiệu thuốc nhà mình ko thấy có.
    Có mẹ nào đã dùng Sterimar chưa nhỉ??? Công dụng thực tế và ưu điểm của nó ra sao nhỉ?
    Sterimar là một dạng nước biển chiết xuất dưới độ sâu bao nhiêu mét đó, mình ko nhớ, dùng để rửa mũi hàng ngày trong những ngày con bị hắt hơi sổ mũi. Ngoài ra còn một loại nước biển nữa dùng cũng tốt là Softmer cũng có tác dụng tương tự (95k/lọ to).Ngoài ra nữa thì dùng Vesim của VN.
    Con ốm thì mẹ cứ đè ra xịt, chứ mình xịt thử cho mình thì mỗi lần xịt cũng rùng hết mình vì hơi nó bay ra cũng khá mạnh.

Otrivin và Omeli là hai loại thuốc có tác dụng co mạch khiến cho trẻ dễ thở hơn và có tác dụng nhanh. Trong trường hợp con quá ngạt mũi thì nên nhỏ cho con trước lúc đi ngủ để bé ngủ ngon. Hai loại này bs khuyến cáo ko nên nhỏ quá 3 lần/ ngày (mỗi lần 1 giọt) và ko nên dùng quá 1 tuần.
    Ngày 23.04.06 Khoai đã chập chững 5 bước. Những bước đi đầu tiên vào đời của Khoai.. :4:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Dominhthu78 ơi, cho mình xin địa chỉ chính xác của ông bsĩ Phấn đó được không? Cảm ơn mẹ nhiều nhé.
    Ah mà bsĩ Phấn là bsĩ của viện nào đấy hả mẹ?

• 423 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Chị Thu ơi ! Vịt nhà em cũng đang bị ho, đờm và tắc mũi em đang dùng Otrivin mà vẫn chưa khỏi. Chị cho em xin cái địa chỉ của ông bs Phấn với ! Thanks chị nhiều !

• 2,086 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

Các mẹ lưu ý là sterima chỉ dành cho trẻ từ 6 tháng trở lên thôi nhé vì khi xịt là hơi cay. Cu nhà mình xịt sterimar cứ giật nảy người lên vì cay, hôm trước bị sổ mũi đi khám bác sĩ kê cho Physomer cũng của Pháp, thành phần tương tự như sterimar, xịt cho bé rất êm, loại này dùng được cho bé sơ sinh. Từ lúc xịt loại này, trộm vía mũi con lúc nào cũng sạch sẽ, nhất là lúc thời tiết lạnh như thế này, thỉnh thoảng con khó thở ngạt mũi buổi sáng, xịt cho con thấy nó dễ chịu hẳn.

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

<P>
    Trích dẫn Nguyên văn bởi buncua Xem bài viết
    Mẹ Dominhthu78 ơi, cho mình xin địa chỉ chính xác của ông bsĩ Phấn đó được không? Cảm ơn mẹ nhiều nhé.</P>
    <P>Ah mà bsĩ Phấn là bsĩ của viện nào đấy hả mẹ?
    </P>
    <P>&nbsp;</P>

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em trả lời thay mẹ Dominhthu78 nhé: Em không nhớ địa chỉ cụ thể nhưng đầu đường bưởi giáp Hoàng Hoa Thám thì mẹ nó đi thẳng trên đường Hoàng Hoa Thám, cách đầu đường Bưởi khoảng hơn 100m nhìn bên tay trái: có phòng khám tư nhân tai - mũi - họng(cạnh phòng khám Răng - hàm - mặt ) đó, đấy là phòng khám của BS Phấn
    Bác sĩ này chuyên khoa cấp 1 TMH của bênh viện giao thông vận tải, nhưng bác ấy làm cho nhiều bệnh viện khác lắm(chuyên mổ) mà.
    Mẹ nó có đến thì khoảng 6h hãy đến vì thường thì Bác ấy phải đi làm hết công việc ở bệnh viện rồi bác ấy mới về đó, nên k có thời gian làm việc cụ thể ở phòng khám đâu.Có hôm em chờ đến 6h30 bác ấy mới về đến PK, nhưng hôm nào Bác ấy cũng về đó. T7+CN cũng chỉ làm ngoài giờ như vậy thôi, chứ k làm ban ngày.
    Nếu mẹ nó đến sớm thì cứ bấm chuông, chủ nhà ra mở cửa, hai mẹ con vào trong đó mà ngồi xem tivi cho đỡ bụi, chủ nhà này dễ chịu lắm.

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5